ดูดวงฟรี 1 คำถาม ด้วยโหราศาสตร์ไทย ทักษายุค 0870915613

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย wat24, 18 กันยายน 2013.

1. wat24

wat24 Active Member

PKHKYUHYUN
    เกิดวันศุกร์ 02/04/2536 เวลาเกิด 05.02 น.
    ราศีมีน ปีระกา
    อยากถามเรื่องคู่ค่ะว่ามีไหม แล้วการงานจะดีไหม (ตอนนี้เรียนพยาบาลปี 2 ค่ะ)

เรื่องเนื้อคู่ นั้น ต้องดูที่พระคาถา “ปัตตนิ”
    ชะตานี้ "ปัตตนิ" อยู่ที่ภูมิของ ดาวอังคาร(๓) และ ไม่มี ดาวขึ้น ในเบื้องต้นสามารถกล่าวว่า เรื่องของความรัก คู่ครองนี้ ไม่มีกำลัง จะมีคู่ก็ต่อเมื่อ ดาวอายุจรเดินมาที่ ดาวอังคาร(๓) เพราะจะมี ดาวอายุจร ปรากฏขึ้น

ดวงอังคาร(๓) มีพระคาถา “อายุ-กัมมะ-ปัตตนิ-รุกขา-อธิษฐาน-เพชฌฆาต”
    “อายุ-ปัตตนิ” หมายถึง คู่ครองอายุต่างกัน ไม่น้อยกว่า ก็ มากกว่า
    “กัมมะ-ปัตตนิ” หมายถึง คู่ครองจะเจอกัน เพราะอาชีพ การงาน
    “กัมมะ-ปัตตนิ-เพชฌฆาต” หมายถึง คู่ครอง อาจจะมีอาชีพหมอผ่าตัด อาชีพนักกฎหมาย ผู้รักษากฎหมาย พราน คนฆ่าสัตว์
    ปัตตนิ-เพชฌฆาต หมายถึง มีการแต่งงาน จดทะเบียนสมรส หรือ แฟนเป็นคนดุ หรือ มีการทะเลาะกันแบบรุนแรง ลงไม้ลงมือ
    “ปัตตนิ-อธิษฐาน” หมายถึง การรอคู่ ที่เคยผูกพัน เคยอธิษฐานร่วมกัน มาตั้งแต่ในอดีตชาติ หรือ การเลือกคู่นั้น จะมีสเป็คเดียว แบบไหนแบบนั้น ไม่เปลี่ยนใจ

ในดวงชาติ ดาวอังคาร(๓) อยู่ภูมิขุนพล แสดงว่า เนื้อคู่ มีแนวโน้ม จะเป็นผู้รักษากฎหมาย เช่น ตำรวจ ทหาร

ตามดวงชะตา วัยที่จะมีคู่ครอง คือ อายุ ๓๙-๔๑ ปี(ย่าง) เพราะ ดาวอายุยุคใหญ่จะเดินไปอยู่ที่ ภูมิดาวอังคาร(๓) ทำให้เรื่องของพระคาถา “ปัตตนิ” มีกำลัง

ส่วนปีจร ที่มีโอกาส ก็คือ ปีอายุย่าง ๒๖ ปี ซึ่งปีนั้น จะเป็นปีจอ ดาวอังคาร(๓) และ ดาวปีอายุจร จะไปลงภูมิดาวอังคาร(๓) เช่นเดียวกัน

วิธีปรับเสริม
    ๑. สวดมนต์ ไหว้พระ ทำสมาธิ อธิษฐานจิต แผ่กุศลที่ได้ปฏิบัตินี้ ให้เจ้ากรรมนายเวร แล คู่ ในทุกภพ-ชาติ จากนั้น อธิษฐานขอพร ต้องการแบบไหน อย่างไร ก็ขอแบบนั้น
    ๒. ไปหา รถเด็กเล่น ๒ คัน หรือ รถสปอร์ต สองที่นั่ง รถสีชมพู และ ทีรองที่-วาง รถ ให้ใช้สีน้ำเงิน มาตั้งไว้ที่ใน ห้องนอน ทางทิศเหนือ เพื่อกระตุ้น ดาวอังคาร
    ๓. เสื้อ ผ้า หน้า ผม ขา แขน แหวนหู ให้ ใช้โทนสีชมพู ผสม กับ ฟ้า หรือ น้ำเงิน

อ.พรมพล
    0870915613 (หลัง ๒ ทุ่ม ไม่รับโทรศัพท์)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      207.1 KB
      เปิดดู:
      659
  2. patience

patience Active Member

23 ธันวาคม 2010
    ขอบคุณอาจารย์มากๆครับ รู้สึกมีกำลังใจมากเลยครับ
    สำหรับคำแนะนำแก้ไข-ปรับเสริมดวงชะตา พร้อมนำไปปฎิบัติครับ

3. สูญตา

สูญตา เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2011

ขอบคุณมากครับ รบกวนดูของแฟนด้วยครับ
    วันที่21 มีนาคา 2528 สิงห์บุรี เวลาไม่ทราบ
    ถามเรื่องการงานมีโอกาสสำเร็จไหมครับ(ทำกิจการเดียวกัน)
    ในส่วนดวงของผมมีอะไรแนะนำเพื่อปรับดวงหรือเสริมชะตาบ้างไหมครับ ขอบคุณมากครับ

4. wat24

สูญตา
    ขอบคุณมากครับ รบกวนดูของแฟนด้วยครับ
    วันที่21 มีนาคา 2528 สิงห์บุรี เวลาไม่ทราบ
    ถามเรื่องการงานมีโอกาสสำเร็จไหมครับ(ทำกิจการเดียวกัน)
    ในส่วนดวงของผมมีอะไรแนะนำเพื่อปรับดวงหรือเสริมชะตาบ้างไหมครับ ขอบคุณมากครับ

ดวงชะตาแฟนคุณสูญตา โดยใช้เวลาเกิดกลางวัน

ดวงชะตานี้ มีดาวจันทร์(๒) ปีเกิด กับ ดาวพฤหัสบดี(๕) เดือน,วัน,ดิถี เป็น ดาวคู่ธาตุ “มูละ” สามารถทายได้ว่า เจ้าชะตา จะมีหลักทรัพย์ ที่ดิน มีความมั่นคงในชีวิต

ดาวพฤหัส(๕) “มูละ-วิบัติ-ทาน” ดวงเทวดา ดาวพฤหัส(๕) “เพชฌฆาต” หมายถึง ที่ดิน หลักทรัพย์ มีโอกาสที่สูญเสียไป ในลักษณะที่เป็น ทาน , จำยอม , ถูกครอบครองปรปักษ์ ,จำนองแล้ว หลุดมือ

ดวงชะตานี้ กับ ดวงชะตาคุณ สูญตา ก็ถือว่า เป็น มนตรี-เดช ต่อกัน ซึ่งก็หมายถึง ได้พึ่งพาอาศัยกัน ต่างคนต่างช่วยกันทำมาหากิน และ ฝ่ายภรรยา ค่อนข้างจะยอม และ คล้อยตาม จะมีปัญหากัน ก็ในเรื่องของการช่วยเหลือ ครอบครัว ญาติพี่น้อง

ดวงชะตานี้ สามารถทำอาชีพ ที่เกี่ยวกับการ พัฒนาที่ดิน ,ซื้อบ้านเก่ามาทำใหม่แล้วขาย ,ปรับปรุง ทำของที่เสีย ของที่ไม่ดีแล้ว มาทำใหม่ให้ดี เช่น ค้าของเก่า รีไซเคิล , ขายปุ๋ย ขายยา
    สรุปแล้ว ทำกิจการร่วมกับสามี จะมีความสำเร็จ เพราะ ดวงเกื้อหนุนกัน และ ในดวงชะตามี ดาวคู่ธาตุ “มูละ”

ดวงชะตานี้ แก้ไข ปรับเสริมบารมีดังนี้
    ๑. สวดมนต์ ไหว้พระ ทำสมาธิ แผ่กุศลให้ เจ้ากรรมนายเวร และ แม่ ในทุกภพ-ชาติ
    ๒. วันจันทร์ ให้ใส่บาตร ถ้านิมนต์พระ มารับบาตรในบริเวณเขต ของบ้านได้ยิ่งดี กรวดน้ำให้เจ้ากรรมนายเวร เจ้าที่เจ้าทาง และ แม่ในทุกภพ-ชาติ
    ๓. วันพฤหัส ให้ทำทานเกี่ยวกับ ซื้อที่ดิน ถวายที่ดินให้วัด และ ทำทาน โดยร่วมสร้าง กุฏิ วิหาร ให้วัด

ดวงชะตาของคุณ สูญตา แก้ไข ปรับเสริมบารมีดังนี้
    ๑. สวดมนต์ ไหว้พระ ทำสมาธิ แผ่กุศลให้ เจ้ากรรมนายเวร และ แม่ ในทุกภพ-ชาติ
    ๒. วันเสาร์ ตักบาตร กรวดน้ำ ให้เจ้ากรรมนายเวร หรือ ไปทำความสะอาดห้องน้ำวัด ,กวาดลานวัด
    ๓. เอารูป ปีนักษัตรมะเส็ง มาใส่กรอบ บูชาไว้ที่ห้องพระ
    ๔. บ้าน –ร้าน –ห้องทำงาน ให้ใช้โทนสี ฟ้า-น้ำเงิน , ขาว , เขียว ผสมกัน

อ.พรมพล
    0870915613 (หลัง ๒ ทุ่ม ไม่รับโทรศัพท์)
    www.facebook.com/pol.vasuvat

5. Bonsaiza

Bonsaiza เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยค่ะ เกิด 7 ตุลาคม 2538 เวลา 17:28 จ.ราชบุรี

ถามเรื่องการเรียนคณะที่เหมาะสม ขอบคุณคะ

6. wat24

ขอถามข้อมูลเพิ่ม ตอนนี้ เรียนสายไหน? และ ขอทราบ คณะ ที่ตั้งใจไว้

อ.พรมพล
    0870915613

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2013
  7. Bonsaiza

เรียนสายวิทย์ คณิต ค่ะ

ตอนนี้เตรียมสอบเข้ามหาลัย คณะพยาบาลค่ะ catt1

8. wat24

9. Bonsaiza

10. wat24

ดูดวงฟรี 1 คำถาม ด้วยโหราศาสตร์ไทย ทักษายุค 0870915613
    http://ดูดวงทางโ

11. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    สวัสดีคะ

เกิด 12 ตุลาคม 2533 เวลา 15:06 น. กรุงเทพ
    อยากทราบว่า คนที่แอบชอบอยู่ตอนนี้ จะมีสิทธิ์สมหวังหรือเปล่าคะ? เขาชอบเราหรือเปล่าคะ

ขอบคุณคะ

12. wat24

dragonjinse1

สวัสดีคะ

เกิด 12 ตุลาคม 2533 เวลา 15:06 น. กรุงเทพ
    อยากทราบว่า คนที่แอบชอบอยู่ตอนนี้ จะมีสิทธิ์สมหวังหรือเปล่าคะ? เขาชอบเราหรือเปล่าคะ
    ขอบคุณคะ

พระคาถา “ปัตตนิ” คือ ความรัก คู่ครอง ในดวงชะตา อยู่ที่ดาวอาทิตย์(๑) มีดาวดิถี ขึ้นกำกับในดวงกำเนิด แสดงถึง วิถีชีวิต จะอยู่ในแวดวงของเพศตรงข้าม จะมีเพศตรงข้าม ผ่านเข้ามาวุ่นวายกับชีวิตเยอะ ชีวิตไม่ขาดความรัก และ จะเข้ามาอย่างรวดเร็ว แบบฉับพลัน ตามวิสัยของดาวอาทิตย์(๑)
    ดาวอาทิตย์(๑) “ปัตตนิ-ทาน” หมายถึง เรื่องความรัก เรื่องแฟนนี้ จะต้องมีการเลิกรา หย่าร้าง พลัดพราก โดนแย่ง หรือ ยกให้คนอื่น และ เรื่องเหล่านี้ ก็จะเกิดขึ้นแบบรวดเร็วด้วย คบหากันไม่เกิน ๑ ปี ส่วนมากก็จะพรากจากกัน

วันที่พยากรณ์นี้ ชำระอายุได้ดังนี้
    อายุย่าง ๒๔ ปี ๑ เดือน ๘ วัน

ปีอายุจร อยู่ที่ ดาวอังคาร(๓) “มนตรี” ซึ่งหมายถึง คู่ ที่เกิดขึ้นเพราะกรรมปัจจุบัน ทายว่า ปีนี้จะมีความรัก มีแฟน มีคู่

เดือนจร อยู่ที่ ดาวอังคาร(๓) มาย้ำว่า ตัวตนของเจ้าชะตานั้น กำลังมีเรื่องของ “มนตรี” เข้ามาเกี่ยวข้อง

พระคาถา “ปัตตนิ”จร ตอนนี้ไปอยู่ที่ดาวอาทิตย์(๑) ทับ “ปัตตนิ” เดิม ดังนั้น จึงทายได้ว่า คนที่แอบชอบอยู่นี้ จะสมหวัง

แต่กรรมเก่า ชี้ว่า “ปัตตนิ-ทาน” ดังนั้นก็จะมีโอกาส เลิกรา พลัดพราก สูง
    แก้ไข ปรับเสริม เพื่อ บรรเทากรรม ดังนี้
    ๑. ถือศีลข้อที่ ๑
    ๒. ไปไถ่ชีวิต กระบือ ๑ คู่ ในวันอาทิตย์ ทำตามกำลังทรัพย์ และ ตั้งจิตอธิษฐานกรวดน้ำ ให้เจ้ากรรมนายเวร ที่เราเคยไปพรากลูก พรากครอบครัว ในทุกภพ-ชาติ

อ.พรมพล

13. nong45130

nong45130 สมาชิกใหม่

17 พฤษภาคม 2011
    อยากดูเรื่องความรักครับ

14. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    ขอบคุณมากๆคะ

15. babyhead

babyhead เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2012
    อังคาร ๒ เม.ย ๒๕๓๔ เวลาประมาณ ๖ โมงเช้า ที่ จ.กทม. อายุ ๒๒ เพศ ชาย

ถามเรื่องการเรียน ว่าประมาณเดือน พฤษภา ๒๕๕๗ มีเกณจบการศึกษาไหม ครับ ขอบคุณครับ

16. wat24

nong45130
    อยากดูเรื่องความรักครับ

จากเวลาที่ถาม
    เรื่องความรัก หรือ พระคาถา “ปัตตนิ” นั้น อยู่ที่ดาวเสาร์(๗) และ ไม่มี ดาว ขึ้น เบื้องต้นทายว่า เรื่องนี้ ไม่มีความมั่นคง ไม่มีกำลัง และ ธรรมชาติของดาวเสาร์(๗) นั้นเป็นดาวที่ ช้า-ยาวนาน ก็แสดงว่า กว่าจะมีแฟนแต่ละคน ก็ช้าด้วย ทั้งนี้ก็เพราะ ไม่มีดาวส่งเสริมให้มีพลัง ทำให้ เพศตรงข้าม ไม่ค่อยจะสนใจ ไม่ค่อยเข้ามาในชีวิต และ เป็นไปตามพลังของดาวเสาร์(๗) คือ ช้า
    ดาวเสาร์(๗) ยังหมายถึง ความวิตกกังวล ความถี่ถ้วนรอบคอบ ดังนั้น เรื่องจะมีคู่ มีแฟน จนไปถึงการแต่งงานนั้น คุณคงจะต้องคิดแล้วคิดอีก คิดไปถึงอนาคตว่าจะอยู่อย่างไร คิดถึงความพร้อมในการใช้ชีวิตคู่ ชีวิตคู่ ชีวิตครอบครัว
    ดาวเสาร์(๗) “อุตสาหะ-กัมมะ-ปัตตนิ-ธนัง-เนกขัมมะ-โจโร”
    อุตสาหะ-กัมมะ-ปัตตนิ หมายถึง จะเจอคู่ เนื่องจากอาชีพการงาน เจอเนื่องจากการเดินทางไปต่างถิ่น หรือ ได้แฟนเป็นคนต่างบ้าน ต่างเมือง ต่างชาติ และ วิถีชีวิตคู่ จะอยู่แบบไปๆมาๆ เวลาที่จะอยู่ด้วยกันนั้นไม่เหมือน ชาวบ้านทั่วไป ซึ่งอาจจะเป็นเพราะ หน้าที่การงาน
    อุตสาหะ-กัมมะ-ปัตตนิ-ธนัง หมายถึง แบ่งเวลาไปให้เรื่องงาน แบ่งความรัก แบ่งเงินทองไปให้ ญาติพี่น้อง มากกว่า แฟน ดังนั้นจึงเกิดปัญหา
    ปัตตนิ-เนกขัมมะ หมายถึง กรรมได้กำหนดให้ ครองพรหมจรรย์ ละกิเลสทางโลก ละราคะจริต ดังนั้น ในอนาคต มีโอกาสที่จะเป็นโสดอยู่คนเดียว
    ปัตตนิ-เนกขัมมะ ยังหมายถึง คู่ ป็นคนที่ ปฏิบัติธรรม ดังนั้น จะเจอเนื้อคู่ในสถานที่ ปฏิบัติธรรม วัด งานบุญ

เนื่องจากไม่มีข้อมูล ว่าอายุเท่าไหร่ เป็นวัยรุ่น หรือ วัยทำงาน วัยกลางคน จึงขอทายเพียงแค่นี้ก่อนนะครับ

อ.พรมพรหม

ขนาดไฟล์:
      150.2 KB
      เปิดดู:
      243
  17. wat24

ชำระอายุได้ ย่าง ๒๓ ปี ๗ เดือน ๑๘ วัน
    ปีหน้า พฤษภา นั้นหลังวันเกิดแล้วดังนั้น จะอายุย่าง ๒๔ ปี

ปีอายุย่าง ๒๔ นี้ ในดวงชะตา บ่งบอกจะประสพความสำเร็จ เป็นศุภะมงคล การสอบแข่งขันชนะ ดังนั้น ขอทายว่าจะสำเร็จการศึกษา ถ้ามองไปถึง การสอบ-การสมัคร เข้าทำงาน ก็ทายว่า จะสอบได้ และ มีผู้ใหญ่เมตตาสนับสนุน

แต่ก็ต้องขยันหมั่นเพียร เตรียมตัวให้พร้อมสำหรับการสอบด้วย อย่าเชื่อในดวง ให้มากนัก ทั้งนี้ กรรมปัจจุบัน นั้นสามารถเปลี่ยน ดวงชะตาได้

ตอนนี้เรียน สาขาหรือคณะ อะไรครับ

อ.พรมพล

ขนาดไฟล์:
      213.4 KB
      เปิดดู:
      243
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2013
  18. zombieman

zombieman สมาชิกใหม่

ชื่อ นิพนธ์ เกิดวันพุธ 22 เมษา 2524 เวลา 13.32
    อยากทราบเรื่องคู่ครองครับ จะพบตอนช่วงอายุเท่าไหร่ และลักษณะรุปร่างหน้าตาเป็นอย่างไรครับ

19. wat24

เกณฑ์ที่จะเจอ เนื้อคู่ หรือ แต่งงาน ตามดวงชะตา คือ ช่วงอายุย่าง ๓๙ – ๔๑ ปี ช่วงนี้จะเป็น คู่ตาม บุพเพ กตปุญญตา หรือ คู่ตาม กรรม ในอดีตชาติที่กำหนดมาในดวงชะตา
    เนื้อคู่ จะมีอายุ ต่างกัน อาจจะน้อยกว่า หรือ มากกว่า เป็นคนที่ หน้าตาดี พูดจริง ทำจริง ชอบทำงาน ชอบทำลงมือทำสิ่งต่างๆด้วยตนเอง อาจจะมีอาชีพ ที่เกี่ยวข้องกับ สุขภาพ

ปีอายุจรนี้ ประมาณปลายๆธันวาคม ๕๖ ขึ้นไป จะมีโอกาสเจอ คู่ เจอ คนที่ใช่ โดย กรรม ปัจจุบันส่งเข้ามาใน วิถีของชีวิต
    การคบหา จะยั่งยืนหรือไม่ ก็อยู่ที่คุณจะมี สัจจะ ต่อกันและกันมากน้อยแค่ไหน

อ.พรมพล

20. babyhead

babyhead เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2012
    เรียนสาขา วิศวกรรมไฟฟ้า ครับ มันเกินหลักสูตรมาปีนึง ครับ ที่ผมต้องเชื่อในการดูดวงเหตุผลคงเป็นเพราะว่าผมเกินหลักสูตรมาปีนึงแล้วตอนนี้อยู่ปี5แล้วครับเหตุผลเพราะเหมือนดวงจะซวยๆเพราะวิชาเลือกสาขาที่ผมยังไม่ได้ลงเรียน รุ่นน้องไม่ได้เลือกแถมโปรเจคจบก็ดันวัสดุโครงงานไม่ผลิตขายแล้วมั้งต้องสั่งซื้อเมืองนอกมั่งทั่งที่รุ่นพี่ที่เค้าทำเรื่องคล้ายกันตอนนั้นก็ไม่มีปัญหาครับยังไงก็ขอขอบพระคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ครับผม^_^