นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (รุ่นปฐพีไร้พ่าย)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เรื่องพระคาถาต่าง ๆ จะมีจุดปวดหัวประเด็นหนึ่ง คือ คาถาที่รับรู้จากแต่ละที่มักไม่ตรงกัน

อย่างคาถาหัวใจแม่พระธรณี ผมฟังจาก อ.ขาวมาอย่างหนึ่งซึ่งตรงกับตำราอาจารย์เทพย์

แต่พอฟังจากหลวงปู่อริยเจ้ากับ ครูบาอริยเจ้ากับต่างกันบางคำ ซึ่ง หลวงปู่กับครูบาก็ตรงกันเป๊ะ

ทีนี้ เมื่อเจอหลายคาถา ครูบาก็สอนผม "ได้เหมือนกัน อย่าสงสัย" ซึ่งหลวงปู่ก็ว่าตามนี้ จริง ๆ ประเด็นนี้ นักเรียนคาถามักได้รับคำสอนมาคล้ายกันว่า ถึงผิดก็ผิดตามครู เพราะสมัยก่อนไม่มีบอกจด มักใช้ท่องจำ หรือ อาจมีการซ่อนกลอะไรก็แล้วแต่

ผมยึดตามหลวงปู่กับครูบาสอนมาแล้วกันนะครับ เพราะหลวงปู่ย้ำว่าท่านใช้สมัยเป็นฆราวาสมาหลายสิบปีได้ผลมาตลอด คาถานี้ก็คือ อักขระที่ลอยมาในนิมตรนั่นล่ะครับ อันเป็นชื่อโครงการ
    "ปฐพีไร้พ่าย"

หลวงปู่เล่าให้ผมฟังว่า "สมัยก่อนฉันใช้มาตลอด ก่อนออกไปทำงานจะเอามือตบพื้นบอกกล่าวแม่พระธรณีขอให้ช่วยคุ้มครองและขอให้ท่านดูแลบ้านด้วย จากนั้นท่านก็หยิบดินนิดหน่อยใส่ที่ศรีษะ ก็แคล้วคลาดปลอดภัย มีบ้างบ้านข้าง ๆ โดนโจรขโมยแต่บ้านพักท่านไม่เคยโดนขโมยเลย"

เรียกว่านอกจากคุ้มครอง ยังขอให้เฝ้าบ้านดูแลบ้านได้ด้วยนะครับ

ตอนสร้างพระพิชิตมาร (ขอเล่าพระพิชิตมารแปลกมาก หมดไปนานแล้วยังมีคนมาถามหาบ่อยเลยครับ ผมไม่แปลกใจเลยครูบาท่านยังขอไป 1 องค์ อวดผมตลอดว่าสวดทุกวัน ไปใส่กรอบสแตนเลสด้วยนะครับติดเชือกร่ม ต่อมาท่านให้หลานไปแล้ว ผมงี้ฟังน้ำลายหยดติ๋ง ๆ ขอแลกท่านก็ไม่ยอมให้แลก5555)

ท่านก็เล่าถึงพระคาถาบูชาแม่พระธรณี และยกย่องอำนาจพระแม่ธรณีมาก "พระพุทธเจ้าท่านสร้างบารมีได้เพราะพระแม่ธรณีนะ"

เมื่อก่อนผมให้ท่านผูกข้อมือรถ ก็ย้ำขอท่าน "ขอแบบกันขโมยกันตำรวจด้วยนะครับ ยุคนี้กลัวโจรอย่างเดียว ไปไหนขอให้มีที่จอดรถด้วยครับ"

ท่านก็ย้ำว่าท่านลงหัวใจแม่พระธรณีให้แล้ว ส่วนเรื่องกันตำรวจ ท่านว่า "ให้ความร่วมมือเขาไป"555

ดังนั้นสรุป ตราบใดเราเหยียบผืนแผ่นดินนี้อยู่ พระแม่ธรณีจึงมีบทบาทสำคัญมาก ๆ ถึงที่สุดนี่เอง

อย่างเรื่องเสือผาดไงครับ หากเท้าเหยียบผืนดินอยู่จะไม่มีใครทำอะไรได้ ถึงต้องมีการแก้เคล็ด โจมตีเสือผาดตอนกระโดดเท้าลอยจากพื้นถึงยิงโดน 1 นัดนี่เอง

ทีนี้ หากไปเรือ กับเดินทางอากาศล่ะ ก็ต้องแก้เคล็ดเช่นหนุมาน รึเทพอื่นช่วยนั่นเองล่ะครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2024 at 22:17
  2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มาดูชนวนสายโชคลาภกันบ้าง แผ่นยันต์มหาบุรุษ 8 จำพวก

ความพิเศษของแผ่นจารนี้คือ ผมได้นำเข้าเสกเพิ่มพร้อมรุ่นมหาสิทธิโชค มีแผ่นเดียวครับ

สละเป็นชนวนด้วยเลยจะได้เรียกโชคลาภมาก ๆ

3. konun88

ตะกรุดมหาบุรุษ 8 จำพวก อาจารย์ขาวจารให้

ความพิเศษคือ แผ่นตะกรุดได้เสกพร้อมหนุมานเมื่อหลายปีก่อน ซึ่งปลุกเสกหลายท่านมาก

เจ้าคณะจังหวัด (ผู้สืบทอดวิชาลับพันปี), รองเจ้าคณะจังหวัด, ครูบาคำ (มรณภาพแล้ว) และหลังจากเป็นตะกรุดแล้วผมได้นำปลุกเสกพร้อมรุ่นพระพิชิตมารอีกด้วย ขลังเข้าไปอีก สละเป็นชนวนด้วยเลยครับ มาดูที่มาของวิชานี้กัน อาจารย์ขาวบอกว่าวิชานี้สืบมาแต่หงสา ขนาดท่านอาจารย์ชุมยังพกติดกายตลอดเลยครับ

ตระกรุดหัวใจมหาบุรุษ 8 จำพวก จากตำราอาจารย์ผู้เฒ่าครั้งโบราณ สมัย 1000 กว่าปี พระอาจารย์เจ้าทั้งหลายได้ใช้และแจกสืบต่อกันมา จนมาถึงปัจจุบัน
    ก่อให้เกิด ลาภยศ สรรเสริญ สุข อย่างอัศจรรย์ ท่านว่าเป็นบุญเป็นกุศลด้วยคุณวิเศษ ตามที่พรรณาไว้มากมาย สรุปได้ว่า ผู้ใดมีตระกรุดนี้ไว้ประจำตัวแล้วเจริญภาวนาด้วยพระคาถา หัวใจพระอริยสัจจ์เป็นประจำ คนยากจนจะเป็นเศรษฐี เศรษฐีจะรักษาทรัพย์ไว้ได้นาน คนโชคร้ายกลายเป็นคนโชคดี คนไม่มียศจะมียศ คนไม่มีผัวจะมีผัว คนไม่มีเมียจะได้เมีย ผัวเมียรังเกียจกันจะคืนดีต่อกัน ไม่มีลูกจะมีลูก ไม่มีปัญญาจะเกิดปัญญา บ้านเมือง ไร่ นา สวน บริษัท ห้างร้าน วัดวาอาราม ที่เสื่อมโทรมเอาตระกรุดฝังไว้ หรือติดไว้ที่ป้าย บริษัทห้างร้านจะเจริญรุ่งเรือง
    บรรจุไว้ใต้ฐานพระประธาน กราบไหว้บูชาเจริญภาวนา จะเกิดโชคลาภยิ่งใหญ่ วิธีเจริญภาวนา หายใจเข้านึกว่า พุท หายใจออกนึกว่า โธ หลายครั้ง ทำจิตให้สงบ แล้วภาวนาต่อด้วยพระคาถานี้ "ทุสะนิมะ" หลายๆ ครั้ง แล้วทำความปรารถนา ได้ผลมากน้อยตามแรงศรัทธา

อ้างอิง เพจ อ.ชุม

4. konun88

โครงการปฐพีไร้พ่าย เป็นงานหล่อโลหะครับต้องจ้างโรงงานทำ

ต้องใช้เวลามาก เพราะในการหล่อรุ่นก่อน ๆ มีบทเรียนข้อบกพร่องมามากมาย ผมไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบเมื่อก่อนอีก จึงต้องควบคุมโดยละเอียด

1. ขณะนี้แม่พิมพ์ออกมาแล้ว

2. คาดว่านัดหล่อกลางเดือนหน้าครับ (ตุลาคม)

3. ไม่มีเปิดจอง สร้างจำนวนพอสมควร ใช้ทุนตัวเองครับจะได้ไม่ปวดหัวเวลารอนาน

4. ขณะนี้จึงจะลงภาพชนวนไปเรื่อยๆ เพราะยังมีเวลาอีก

5. หล่อเสร็จมีขัดแต่งตรวจเช็คอีกที จึงอาจเสร็จจริงๆ ปลายเดือนหน้าครับ

6. ปลุกเสกเต็มที่ ยาวนาน

5. konun88

หลวงปู่ตรวจให้แล้วครับสุดยอดด้านแคล้วคลาด ได้ยินว่าทหารที่จะไปรบ มากราบพระแก้วมรกตที่วัดพระแก้วแล้วจะได้รับไป หลวงปู่ว่าน่าจะผ่านพิธีใหญ่วัดพระแก้วมาแล้ว
    ปี พ.ศ.2510 ครูบาอาจารย์ยุคนั้นสุดยอดแน่นอนครับ...
    นี่คือ 1 ในชนวนเนื้อเงินที่จะผสมในเนื้อนวโลหะ

6. konun88

แผ่นจารพระอริยเจ้า 104 ปี ท่านจารเองครับ ใช้เวลารอหลายวันอยู่กว่าจะได้มา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2024 at 14:33
  7. konun88

มาดูชนวนสายเทพจีนกันบ้าง เผื่อใครไปเจอผีจีน

1.เหรียญ 8 เซียน ปราบผีดีนักแล
    2. เหรียญเทพนาจา รุ่นสิทธิผลปางออกศึกพิชิตมาร ศาลอากงบ้านปรก สมุทรสงครามปี 2515 หายาก
    3. เหรียญเทพเจ้าฮั่วท้อเซียงซือ (ฮูโต๋วหมอเทวดา) ท่านเจ้าคุณโพธิ์แจ้ง วัดเล่งเน่ยยี่ ปี 2515 พิธีใหญ่ทั้งไทย-จีน ดีทางรักษาโรค ป้องกันโรคภัยตามอำนาจแห่งหมอเทวดาสายจีน