นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นมหาสิทธิโชค)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รุ่นนี้นอกจากผงยาจินดามณีของเก่าแก่ที่พี่เขามอบให้มาแล้ว ซึ่งดังผมเล่าเคยพบมาหลายที่ ก็ไม่ได้ผลเลย พี่เขาเลยจัดให้ของเก่าแก่เพียวๆ มาผสมในพระซึ่งเขาได้เห็นผลมากับคุณแม่เขาเอง

เขาเล่าให้ฟังสมัยก่อนเขาไปหาหลวงปู่เจือตอนดึก ๆ เลยหลังท่านรับแขกเสร็จ เขาได้เห็นกับตาตอนทำเบี้ยแก้ หลวงปู่เจือใช้คาถาเรียกปรอทเทลงเบี้ยแก้ ก็ถามว่า "ครบหนัก 1 บาทเหรอครับ" หลวงปู่ท่านตอบ "พอดี"

ซึ่งพี่เขาก็มียาจินดามณีของหลวงปู่บุญ หลวงปู่เพิ่มมีครบ และของอาจารย์เขาอีก

สรรพคุณก็ตามตำนานล่ะครับ แต่ก็ด้วยหายากมาก ๆ ไม่ใช่ดุ่มๆ ไปขอเช่าแล้วจะได้

นอกจากผงยาจินดามณีก็มีน้ำมันจินดามณีที่พระอริยเจ้าเสกไตรมาสด้วยผสมด้วย (นำมาใช้รุ่นนี้ครั้งแรกครั้งเดียว)

ดังผมเล่า...ในตอนเสกรุ่นมณีรัตนมงคล หลวงปู่ที่ผมแวะไปดูดวง ท่านก็พยากรณ์เหตุการณ์ต่างๆ มาหลายประการ ในส่วนของเดือนพฤศจิกายนก็เห็นแล้วว่าตรง ตัวเลขเป๊ะ ๆ 55 (ไม่ใช่หวยนะ)

จึงต้องเตรียมการไว้เผื่อภัยต่างๆ ในปีหน้าไว้ อาจไม่ตรงกับหมอดูชื่อดังแต่ก็ไม่ใช่เรื่องดี

ก็หาสิ่งมงคลยกดวงชะตากันดีที่สุด เราคงไม่ห้อยพระที่เป็น 9 องค์ ตะกรุด 10 ดอกแน่55

ห้อยน้อยๆ เน้นคุณภาพดีกว่าครับ...

การทำบุญผมได้บอกใบ้อะไรไปมากแล้ว ผู้มีปัญญาก็พิจารณากันเอาครับ ดังผมเสกรุ่นล่าสุด 5 ปรมาจารย์แห่งยุค ผลกุศลก็ตอบทันตา ได้พบมิตรที่ดี ได้โครงการอะไรและความรู้ใหม่ๆ มากมาย ไม่นับสิ่งดี ๆ จากการติดขัดช่วงกลางปีก็ผ่านพ้นไปได้...

อย่าลืมนะครับ หลวงปู่ท่านที่ 4 บอกแล้วตอนส่งมอบพระให้ผม "เอาไปใช้นะอย่าเอาไปเก็บ ของดี ๆ มาก"

3. konun88

ฝากพรรคพวก นำอาหารทางการแพทย์ผู้ป่วยเบาหวานถวายพระครับ ด้วยยอดค่าบูชาพระเจ้าครอบไตรภพ..

4. konun88

ภาพจากแฟนพันธุ์แท้

5. konun88

6. konun88

มีดเทวราช (ตั้งเองนะครับยังไม่มีชื่อทางการ เพราะชนวนมวลสารระดับเทพ!!!) สำแดงฤทธิ์ พี่เขาถูกหวยก้อนโต เหมือนตอนทำเหรียญหลวงปู่เอี่ยม 10 กว่าปีก่อนที่ใช้ทุนหลายแสน ก็ถูกหวยได้ทุนคืนทันตา...

สามสี่วันก่อนพี่เขากับอาจารย์นำชนวนไปหาช่างแล้ว พร้อมอาจารย์มอบยอดนพศูลฟ้าผ่าจนเขียวปีกแมลงทับมาผสมด้วย

และตามภาพมีเหรียญหลวงปู่เอี่ยม วัดหนังราคาหลักแสนด้วย..

วันนี้พี่เขาลองเสี่ยงโชค ได้ทุนคืนพร้อมกำไรแล้ว ..

มีดนี้มีทั้ง 5 นิ้วและแบบปากกาเป็นเหล็กลายด้วย... ทำน้อย ราคาสูงกว่าที่เคยสร้างมา ลองถามช่างไหนก็ราคาเท่าๆกัน เพราะต่ำกว่า 10 เล่ม..

แต่คุณค่าเทียบกับราคาไม่ได้ พี่เขาบอกเพื่อนเขาตอนแรกบอกจะหุ้นกันแต่ถอย ลีลา พอตอนนี้รู้ชนวนจะมาเอา พี่เขาไม่ให้แล้ว ...

ผมก็ว่าแบบนั้นล่ะครับ ใครว่าแพงไปผลิตเองเลย หาชนวนสั่งตีเองเลย หาให้ได้แบบเรานะ55.. เก็บไว้ให้คนในครอบครัวยังรู้สึกดี..

7. konun88

พระปิดตามหาอุตม์พิชัยสงคราม ได้เร่งสร้างจนสำเร็จ แต่ผมรีบมาก รีบนำไปมอบให้อาจารย์ท่านเสก จึงไม่ทันถ่ายรูปสตูสวยๆ องค์พระสวยงามครับ มีแบบฝังตะกรุดทองคำ 10 องค์
    ฝังตะกรุดเงิน 10 องค์

ซึ่งแจ้งท่านแล้วขอก่อนสิ้นปีครับ รอเรียบร้อยแล้วจะมาเปิดจองก่อนสิ้นปีแน่นอน...

เสกปฐมโดนพระทรงอภิญญาบารมี 2 ท่านแล้ว

รอเสร็จแล้วจะมาแจ้งครับ ทุกองค์ฝังชันโรงหลวงปู่เอี่ยม และพี่เขาเสกเพิ่มมาอีก 10 ปี !!!

8. konun88

ปฐมเหตุการสร้างพระปิดตามหาอุตม์พิชัยสงคราม เนื่องจากอาจารย์ท่านร่ำเรียนถนัดมาด้านนี้โดยตรง จึงเร้าใจมากในการสร้างแนวนี้ ดีเด่นด้านการแข่งขัน ชนะอริศัตรู มหาอุด กำบังภัย...

จึงรวบรวมมวลสารเสกพร้อมพระเจ้าครอบไตรภพ ผมทุ่มเทมากในการเสกปิดท้าย จึงซุ่มสร้างเสก...

รอให้เสกเสรจค่อยชมภาพของจริงครับ สวยงามมากๆ ขนาดกะลังดี...

รับรองไม่แพ้รุ่นไหนๆที่เคยสร้างมา...เสกยาวนานด้วย...

9. konun88

ประสพการณ์บางส่วนที่ได้มีวาสนาบารมี ท่านที่ได้ครอบครองตะกรุดมหาอุดพิชัยสงคราม ท่านอาจารย์

1. ได้รับโทรศัพท์เล่าประสพการณ์จากคุณหมอ ท่านหนึ่ง ได้บูชาตะกรุด ท่านอาจารย์ ส่งไปให้น้องชาย ที่เป็นทหารที่สามจังหวัด ชายแดนภาคใต้ ปรากฏว่าออกลาดตะเวน รถโดนกับระเบิดด้วยแรงระเบิด ทำให้กระเด็นไปคนละทิศละทางแต่ที่น่าอัศจรรย์ คือ ทั้งหมดห้าท่าน ได้รอดจากเหตุการณ์ครั้งนี้ คุณหมอท่านตื่นเต้น ดีใจมากๆครับ
    2.เรียน ท่านที่เข้าชมที่เคารพ
    ประสบการณ์ตะกรุดครั้งที่สอง สุดท้ายความอยากรู้อยากเห็นของคนไม่มีเขตจำกัด ต้องลองถึงชัวรึครับ อยู่แบบนั้นอีกเลยผิดหมด แต่ผมก็หลงผิดไปจนได้ ได้ปืน.38จากพี่ที่รู้จักมาแต่ลูกซ้อมใส่ลูกเต็มโม้ เอาตะกรุดถือไว้ปากกระบอก ยิงไม่ออกครับท่าน ลองไป2นัด เอาไปแขวนที่ต้นไม่ระยะห่างไม่เกิน1.50เมตร ไม่โดนครับ สุดผมสรุปให้ฟังก็แล้วกัน ว่าถ้าเจอยิงไม่ออก แต่ถ้าแขวนไม่โดนแคล้วคลาด แล้วผมเล่าให้คุณพ่อฟังท่านก็ตอบตรง แต่การกระทำครั้งนี้ทำให้คุณพ่อผมไม่สบาย ผมไม่น่าไปทดลองเลยเป็นลูกยังไม่เชื่อท่านอีกน่าอายจริง
    3.เรียน ท่านผู้ที่ได้เข้าชม ที่เคารพ
    กระผมเป็นอีกบุคคลหนึ่ง ที่มีตะกรุดมหาอุตฯ ผมได้มีบุญและวาสนาได้พบอาจารย์และได้ฝากตัวเป็นลูกศิษย์และลูกบุญธรรม ท่านทั้งเป็นคุณพ่อและอาจารย์ที่ได้สั่งสอนให้ปฏิบัติแต่ความดี แล้ววันหนึ่งคุณพ่อได้มอบตะกรุดให้ 1ดอก พร้อมวิธีการปลุกเสตอนได้ผมยังไม่ได้เอาตะกรุดใส่เอว เพียงแต่ใส่กระเป๋ากางเกง ไม่ได้อุปทาน มีความรู้สึกว่าตะกรุดสั่น นั้นบ่งบอกสัญญาว่าเตือนภัยที่กำลังเกิดขึ้น ผมบอกตรงๆเลยว่าใจไม่ดี แล้วเหตุการณ์ที่ไม่คลาดคิดก็เกิดขึ้น ในขณะขับรถยนต์อัตราความที่10 ได้มีรถกระบะคันหนึ่งขับมาด้วยความเร็วจะแซงขวาแซงซ้ายสุดท้ายก็ชนรถขนไม่ ทำให้รถขนไม้ทรงตัวไม่อยู่ทำให้ไม้หล่นบนถนน ผมในใจคิดว่าลงบนกระจกรถแน่นอน ผมเบรครถแบบไม่เต็มเท้าแต่รถกับหยุดนิ่งแล้วไม้ก็หล่นจากกั้นชนหน้าไม่ถึง 5 cm ที่กล่าวข้างต้นเป็นประสบการณ์ครั้งแรก
    4.อีกรายหนึ่ง คือบุรุษพยาบาล ที่รู้จักกับลูกศิษย์ ได้ขอไป 1 ดอกได้ส่งให้พ่อตาที่ภาคอีสานเพื่อเอาใจพ่อตาหลังส่งไปให้พ่อตาไป 2 วันพ่อตาได้่โทรกลับมาหาลูกเขยว่าพอมีอีกหรือไม่จะขอเพิ่มอีกเนื่องจากนำไปทดสอบยิงด้วยปืนยาวไม่ออกจึงอยากได้เพิ่มอีก เลยขอบูชาจากท่านอาจารย์อีกหลายดอก
    ยังมีอีกมายหลายเรื่องจะเล่ามากไปก็ไม่ดีครับ เพราะบางครั้งลูกศิษย์ที่ได้ไป ก็แอบเอาไปทดลองยิงก็ไม่ออก
    เช่นกัน ไว้จะค่อยๆทยอยลงให้อ่านกันเรื่อยๆ นะครับ
    5.มีร้านทองแห่งหนึ่งแถวแยกตลาดพรานนกได้นำไปและกล่าวอ้างถึงสรรพคุณกับเพื่อสนิทที่มาดื่มเหล้าด้วยกันฟัง พอเมาได้ที่ก็นำปืนออกมาทำการทดสอบยิง ตะกรุดพร้อมกับวัตถุมงคลของอาจาร์ชื่อดังแห่งหนึ่ง
    ปรากฏว่ายิงไม่ออก จึงได้เอาตะกรุดออกและทดลองยิงอีกครั้ง ปรากฏว่าวัตถุมงคลชิ้นนั้นแตกกระจายหลังจากนั้นจึงได้นำตะกรุดมายิงอีกครั้งปรากฏว่ายิ่งไม่ออกพอเมาได้ที่เพื่ือสนิทที่มาดื่มเหล้า จึงขอแบ่งตะกรุดจากเพื่อนที่อยู่ร้านทองแต่ไม่สามารถให้ได้เนื่องจากมีเพียงดอกเดียวจึงนำเลือยฉลุที่ใช้สำหรับเลืียมพระในร้าน มาเลื่อยแบ่งให้เพื่อนประมาณ 1.5ซม (ตะกรุดยาว3 นิ้ว) ตอนเลื่อยแบ่งก็ไม่ได้คิดอะไร พอเลื่อยเสร็จทั้ง 2 ก็เกิดความแคลงใจว่า จะใช้ได้หรือ จึงนำตะกรุดทั้ง 2 มาแยกยิงทีละส่วน ปรากฏว่ายิงไม่ออกทั้ง 2 ส่วน
    ผู้เล่าได้เล่าให้ฟังว่าการทดลครั้งนี้่ ปืนได้ชำรุดเสียหายไป 1 กระบอก
    6. ท่านอาจารย์ ได้ให้ตะกรุดมหาอุต พิชัยสงครามที่ท่านได้จารย์มือเองทุกดอก กับคนขับรถซูบารู แถว ร.พ. ศิริราช ซึ่งได้นัดกับพรรคพวกที่ ซอย 101 เพื่อไปทดสอบความขลังกันด้วยการยิงด้วยปืนขนาด 9 มม. และ ปืนขนาด 11 มม. ปรากฏว่า ปืนทั้งหมดที่ใช้ทดสอบยิง กันวันนั้น มีประมาณ 7 กระบอก ผลปรากฏว่ากระสุนด้าน เกือบทั้งหมด ได้ยินแต่เสียงนกลั่น แต่ลูกกระสุนไม่ออกจากลำกล้องปืนเลย
    7. มีวัดแห่งหนึ่งในจังหวัดสระบุรี ซึ่งขออนุญาติไม่เปิดเผยชื่อวัด ได้มีญาติโยมทำบุญเพื่อช่วยศาสนสถาน แต่ไม่มีวัตถุมงคลมอบให้ทางคณะศรัทธาญาติโยม ความรู้เข้าถึงท่านอาจารย์ได้เห็นเจตนาในครั้งนี้จึงได้มีเมตตามอบตะกรุดที่ท่านได้จารย์มือเองทุกดอก ให้กับทางวัด 30 ดอก ถึงเทศกาลงานบุญ ทางวัด ก้อได้มอบตะกรุดนี้ให้กับญาติโยม ซึ่งหนึ่งในจำนวนญาติโยมที่ได้รับเป็นนายตำรวจๆ จึงได้ทำการทดสอบ เอาตะกรุดไปแขวนคอไก่ในวัด และ ทดลองยิงด้วยอาวุธปืนขนาด .38 ถึง สองกระบอก ปรากฏว่าเสียงปืนดังแชะๆๆ กระสุนด้านทั้งสองกระบอก ศรัทธาญาติโยมที่มาร่วมมุงดู ส่งเสียงหือฮากันอึงคะนึง เลยเกิดความต้องการเป็นอย่างมาก ทำให้ตะกรุดของท่านเปลี่ยนไปจนถึงตัวเลขหกหลัก ซึ่ง ท่านได้ช่วยสร้างศาสนสถานได้สำเร็จ ซึ่งผู้ที่ได้บูชาตะกรุดไปนั้นต่างคิดว่าเป็นของทางวัด

ประสบการณ์จากศิษย์ท่านที่เล่ากันมาครับ ขอบคุณต้นเรื่องด้วยครับ... ผม copy จากในเพจศิษย์ท่านเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤศจิกายน 2021
  10. konun88

การสร้างพระปิดตามหาอุตม์พิชัยสงคราม จุดเริ่มต้นจากแนวคิดลองสร้างแนวมหาอุตม์ (ที่ไม่ขัดลาภ) และวิชาพิชัยสงครามที่ท่านอาจารย์เรียนมาจากท่านอาจารย์ชุม และรวบสรรพวิชาต่างๆ ที่อาจารย์เรียนมาทั้งหมด

ในส่วนการสร้างนี้ อาจารย์ท่านรับรู้รับทราบและให้คำแนะนำผ่านพี่เขามาตลอด

ไม่ว่าเป็นการออกแบบพิมพ์ และกำหนดให้ใช้ชันโรงหลวงปู่เอี่ยม มาฝังด้านหลัง

ซึ่งผมก็ทำตามแนะนำท่านให้พระทรงอภิญญา 2 ท่านเสก แล้วจะมาเล่าให้ฟังภายหลัง

อย่างไรก็ตาม ต้องรอให้เสกเสร็จครับ เพราะแนวทางฆราวาสเคร่งฤกษ์ยามอะไรมากมาย แค่ของบวงสรวงก็หนักแล้ว 555 ตามกำหนดการณ์ก่อนสิ้นปีแน่นอน แล้วแต่ว่าท่านจะเสกเสร็จเมื่อไร

เพราะช่วงนี้ก็มีงานเตรียมมีดหมอด้วยเลย ได้พ่วงกันเลย เสกรวมกันทีเดียว...

11. konun88

#วัดไม่ได้ทุกข์มีแต่ใจเราเองที่ลำบาก

ทุกวันนี้ พระกรรมฐานเรามันไม่ได้เอาการภาวนา การประพฤติปฏิบัติด้วยความเพียร การขัดเกลากิเลส มันมาเอาแต่การก่อสร้าง เข้าพรรษาอยู่ก็สัตตาหะไปหาลาภสักการะ พากันเป็นนักเทศน์ พูดเอาอกเอาใจญาติโยม พูดให้ญาติโยมเขาบริจาคด้วยการสร้างวัตถุตามกิเลสความต้องการของตัว แทนที่จะพากันเพียรภาวนา รักษาศีลให้บริสุทธิ์ รักษาพระธรรมวินัย อยู่ในความสงบ อันนี้ไม่ละ วุ่นวายแต่กับกองกิเลสต่างๆ กิเลสของความอยาก หลวงปู่มาพิจารณาดู มันเป็นกับยุคสมัย

สมัยก่อนหลวงปู่ขาว หลวงปู่ฝั้น หลวงปู่บัว หลวงปู่ชอบ หลวงปู่คำดี หลวงปู่มหาบุญมี ท่านไม่ได้พาสร้างอะไรที่ใช้เงินมากมหาศาล มีแต่ท่านสั่งสอนว่า อย่าไปเป็นนิสัยพระขอแต่เงินญาติโยม อย่าไปรบกวนเงินญาติโยม อย่าไปวุ่นวายกับการก่อสร้าง ให้พากันภาวนา พิจารณาตัวเอง อยู่ในความสงบ สมัยก่อนหลวงปู่ขาวท่านมาจำพรรษาอยู่ทางขึ้นถ้ำพวง หลวงปู่มาอุปัฏฐากท่าน กุฏิท่านก็พังๆ ตัวหลวงปู่เองก็อยากให้ท่านอยู่ดี ว่าจะทำให้ท่านใหม่ ท่านว่ากุฏิท่านสมบูรณ์แล้วดีแล้ว มีแต่ใจหลวงปู่เองที่วุ่นวาย อย่ามาคิดแทนท่าน ท่านพิจารณาแล้วว่าอยู่ได้ไม่ลำบาก ใจหลวงปู่เองที่ลำบาก อยู่ไหนก็สงบได้ ก็ดีได้ ถ้าใจเราสงบใจเราดี หลวงปู่ได้ฟังธรรมหลวงปู่ขาวแล้ว ก็นำมาพิจารณาดู มันใช่ตามหลวงปู่ขาวท่านสอน ถ้าใจเราสงบ ใจเราสุขแล้ว ใจเราพอแล้ว อยู่ไหนมันก็อยู่ได้ เพราะใจมันสงบ ใจมันสุขแล้ว มันไม่ได้ลำบากอะไรหรอก มีแต่ใจเราเองที่ลำบาก วัดไม่ทุกข์ ไม่ลำบากหรอก ใจเราที่ลำบาก มันต่างกับทุกวันนี้มาก ทุกวันนี้มันมีแต่นโยบายก่อสร้างเอาวัตถุ เอาความสะดวกสบาย...

หลวงปู่ชนะ อุตตมลาโภ
    วัดถ้ำอภัยดำรงธรรม (ถ้ำพวง) อ.ส่องดาว จ.สกลนคร

(ขอขอบคุณธรรมะจากเพจหลวงปู่ชนะ อุตตมลาโภ)

#เพจเนื้อนาบุญ

12. konun88

พระปิดตามหาอุตม์ พิชัยสงครามมีวาระการเสกดังนี้

1.ท่านแรกจากสายข่าวลับรายงาน หลวงปู่ท่านนี้เก่งมาก เรียนวิชามาหลายสาย ที่ดังๆ ก็สายพ่อเที่ยง น่วมมานาปรมาจารย์ระดับประเทศ...

โดยเมื่อผมไปถึงก็ทำบุญก่อนตามสูตร ท่านก็ให้ไปจุดธูปไหว้พระ จากนั้นกล่าวคำถวายยกถวาย แล้วก็กรวดน้ำ แล้วจึงขอท่านเมตตา

หลังเสกเสร็จท่านก็สอบถามการสร้าง การเสกก็แรงตามต้องการ น่าจะหนักทางคงกระพันชาตรี ซึ่งท่านก็ให้พรให้ไปเรียกโชคลาภด้วย...

2. ท่านที่ 2 ท่านนี้พรรคพวกสายข่าวก็กะลังฮือฮา ด้านบารมีท่าน น่าจะสายพุทธภูมิ ซึ่งผมก็นั่งแท็กเดินทางไป หลงหาทางเข้าอยู่นาน 555 เพราะวัดลึกลับจริงๆ

เมื่อไปถึงวัดก็ลึกมากจนเสียวๆ จึงขอพี่แท็กรอหน่อยนะไม่เกิน 20 นาที เมื่อไปถึงสอบถามอยู่นานจนพบหลวงพ่อท่าน

หลวงพ่อท่านก็บอก เก่งนะหาทางเข้าวัดได้ พึ่งกลับมาไม่นานนี่เอง จากนั้นก็ทำบุญถวายของ แล้วท่านก็โยงสายสิญน์สวดแผ่ สืบชะตาให้

เมื่อท่านเห็นพระท่านทักเลย "พระปิดตาเมตตา มหาอุดด้วย" ช่วงระยะท่านเสกก็นานอยู่จนผมเสียวๆ ว่าพี่แท็กจะรอเราปะเนี่ยะ แต่ก็ทำใจถ้าไม่รอ ก็เดินหาทางกลับเอาละกัน ถึงไกลหน่อย55

การเสกผ่านไปช้าๆ นานมากน่าจะครึ่ง ชม.ได้ ช่วงท้าย ๆ ผมเริ่มรู้สึกถึงความสุดยอดของท่านแล้วตามสายข่าวรายงาน

คือขนลุกไปทั่วกาย แทบจะคุมสติไม่ได้ ก็ได้แต่คิด "สายโพธิญาณจริงๆ ด้วย"

จนท่านประสิทธิ์ให้เรียบร้อย สมดังความตั้งใจ ...

เมื่อลากลับเดินออกมาใจเต้นตุ๊บ ๆ จะได้เดินหารถเป็นกิโลอีกไหมโชคดีแท็กซี่รอ555 ก็เลยขอบคุณเขา จากนั้นก็ไปฝากพระบ้านพี่เขาเพื่อมอบให้อาจารย์ต่อไป...

3. พี่เขาแนะนำให้กำหนดวันไปเลยอาจารย์ได้ไม่คิดว่าเรารีบ เลยกำหนดไปแล้วครับ

รับพระ 25 ธันวาคม 2564 ท่านได้เสกเต็มที่ยาวนานเป็นเดือน....

จากนี้ไปก็ทำลืมได้เลยครับ รุ่นนี้ต้องมหาอุตม์เหมือนตะกรุด เรียกว่าสมดังตั้งใจ....

ไม่รับจองใด ๆ นะครับ รอให้เสกครบก่อนเผื่อหาย เผื่อโดนขออะไรด้วย และรอให้ผมได้พระจะถ่ายรูปให้ชม...

ฟังว่าอาจารย์ท่านจะมีเจิมน้ำมันเก่าโบราณให้ด้วย เพราะรุ่นนี้เน้นมหาอุตม์.. มหาลาภ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2021
  13. konun88

พระเจ้าครอบไตรภพ ดีเกินบรรยายสมการทุ่มเท

ท่านนี้โอนเกินมาด้วย ฝากทำบุญผมเลยโอนต่อทำบุญบวชพระให้ ชม.นี้บุญบวชดีแน่นอน

ในมวลสารพระเจ้าครอบไตรภพมีน้ำมันจินดามณีที่ผมได้มาหลายปีแล้วเสกไตรมาสโดยพระอริยเจ้า ซึ่งหวงมาก ่รุ่นนี้ก็ใส่เต็มที่ครับ

อย่างไรก็ตาม มวลสารสร้างพระเจ้าครอบไตรภพได้นำเสกต่อพร้อมพระด้วย และเพิ่มเติมอังคารธาตุครูบาอาจารย์ผม สร้างพระปิดตามหาอุตม์พิชัยสงคราม

พระปิดตานี้ผมทุ่มเทมาก เพราะจบรุ่นนี้กะหยุดพักเช่นกันหลายๆ เดือน นอกจากมีดหมอนะที่ร่วมทุนไปแล้ว

ยังไง ก็ชิล ๆ ไปเดือนนึงได้เลยครับของดีต้องรอ ให้สมกับที่พี่เขาการันตีใช้แต่ตะกรุดอาจารย์ท่านมา 20 ปีเจอประสบการณ์มากมาย ขนาดเขามีพระสมเด็จตั้งหลายองค์ หลวงพ่อเงิน หลวงพ่อไปล่ พระดังๆ ราคาแพงมีเพียบ55

ยังคาดแต่ตะกรุดอาจารย์ท่านมาตลอด และมีเซอร์ไพรส์แน่นอนครับ

26 ธันวาคมพบกัน...

14. konun88

พระเจ้าครอบไตรภพจัดสร้างจากการชี้แนะของครูบาอาจารย์ตอนเสกรุ่นมณีรัตนมงคล ซึ่งท่านได้พยากรณ์ถึงภัยพิบัติต่างๆ ไว้

ตอนแรกผมก็ไม่อยากเชื่อหรอกครับ ถือหลักว่า เรื่องดี ๆ เชื่อรับไว้ สาธุ 55 เรื่องไม่ดีไม่เชื่อไม่จริง

แต่ตอนนี้ พฤศจิกายนเหตุการณ์ต่างๆ ที่ท่านทายไว้ก็ออกมาแล้ว

จุดเริ่มต้นจาก 2 ปีก่อนที่ครูบาอาจารย์ท่านชี้แนะเรื่องการระลึกถึงพระเจ้า 5 พระองค์ตามเล่าไป เรียกว่าท่านย้ำหลายครั้ง ขนาดว่ามาส่งผมตอนกลับยังย้ำตลอด

และมวลสารหลายประการที่มาเอง และบางอย่างรอคอยนานเกือบปี

ศาสนาพุทธไม่มีคำว่าบังเอิญก็คงจริง....

รวมทั้งเรื่องผงยาจินดามณีแท้ๆ ที่พี่เขาการันตีและเห็นผลมาแล้ว จากที่ผมเคยเช่าหามาไม่ได้ผลตามคำร่ำลือเลย...

อีกทั้งผู้เสกท่านที่ 4 ที่ไปหาถึง 4 รอบก็เก่งด้านสมุนไพรใบยามาก ท่านบอกเอง เจ็บป่วยไรท่านรักษาตัวเอง อย่างมากไปหาหมอก็ให้หมอบอกเป็นโรคอะไร... (ท่านอายุ 94 ปีแล้วแข็งแรงมาก ๆ )

อย่างไรก็ดี ผงมวลสารต่าง ๆ ผมก็ได้นำเสกพร้อมรุ่นนี้ไปด้วย เพื่อทุ่มเทกับการสร้างพระปิดตามหาอุตม์พิชัยสงคราม ที่ทำให้ผมได้รู้จักกับอาจารย์ท่าน รอวันพบเจอตัวจริงท่านตอนไปรับพระนั่นล่ะครับ ซึ่งจากโทรคุยก็ได้สัมผัสความเมตตามาก และพี่เขายังแจ้งอาจารย์มีเซอไพร์สอีกหลายอย่าง...

หลังจากจบพระปิดตาผมก็ว่าจะพักหยุดเรื่องพระผงซักที เพราะเหนื่อยนะครับไม่ใช่ง่ายๆ และทุ่มเทกับโครงการลับอีกโครงการ...

โครงการลับคืออะไร ???

จากที่สร้างพระผงมาหลายรุ่นพี่เขาคอยแนะนำตลอด มีพิมพ์นึงที่พี่เขาย้ำ ว่าควรสร้างมาก เพราะเป็นเอกลักษณ์ของหลวงปู่โตท่านเลย

พี่เขาแนะนำว่า "ถ้าทำพิมพ์นี้พลังจะออกมาเต็มที่ !!!!"

แน่นอนผมก็ขี้เกียจหา ขี้เกียจทำเพราะแจ้งว่าทำมาหลายรุ่นแล้วเบื่อแล้ว 55

ตอนไปบ้านเขาเพื่อฝากพระปิดตาไปให้อาจารย์ท่านเสก เพราะพี่เขาจะได้พบอาจารย์ตอนไปสั่งตีมีดหมอ...

พี่เขาก็หยิบพระกรุส่วนตัวมาให้ชม พร้อมย้ำถึงพิมพ์นี้อีกครั้ง ซึ่งแน่นอนเป็นพระกรุของแท้ทันหลวงปู่โตเลย ผมก็ยังได้จับๆ ส่อง ๆ ชมบารมีของระดับตำนานจักพรรดิ์แห่งพระเครื่องหน่อย..

และจากการเคี่ยวเข็ญก็ได้พิมพ์นี้มาจนได้ พร้อมกำชับว่า "ใส่ผงพุทธคุณหลวงปู่โตให้เต็มที่เลยครับ ถ้าไม่พอเดี๋ยวผมให้เพิ่ม !!!!!"

นั่นล่ะครับแต่พิมพ์นี้ยังไม่มีกำหนดเพราะแจ้งเขาแล้วว่า อยากทำแบบพี่เขามั่งที่หยิบรูปมาให้ชม คือเสกข้ามปี (ไม่ถึงข้ามชาติ) แน่นอนสมัยก่อนผมเคยทำแบบนี้นะเสกข้ามปี แต่ตอนหลังถือว่าเบื่อพอแล้ว เดี๋ยวพลังตีกัน555

นี่จึงเป็นโครงการลับทิ้งท้ายไว้ เผื่อจุใจหรือถึงวาระจริง ๆ จะได้ไม่ตกใจว่าไหนว่าหยุดทำพระผงแล้วยังมีมาอีก... อีกนานครับ พระวาระพิเศษ....

หลังสร้างสำเร็จด้วยความเหนื่อยยากมีเรื่องแปลก พรรคพวกที่ส่งมวลสารที่ว่าหลวงปู่ที่เสกมรณภาพไปแล้วโทรมาหา...

เขาแจ้งว่าที่ผมทำบุญอัดรูปแจกทำบุญครบมรณภาพ 50 วันกำลังจะนำไปถวายรักษาการณ์เจ้าอาวาส แล้วแจ้งโครงการบุญพิเศษเพื่อให้ทำบุญครบ 100วัน...

ซึ่งผมก็ถามๆ ได้จังหวะว่า เดี๋ยวฝากพระวาระพิเศษไปเสกด้วย (เนื่องจากมีมวลสารเกศา และผงวิเศษท่านผสม สามารถไปแจมได้)
    เขาก็ ok ดีใจหาย พร้อมขอซักองค์ 2 องค์555

จึงถือว่าพระวาระพิเศษทำเสร็จงานเข้าทันที คงได้เสกข้ามปีกัน...

พระนี้ต่างจากที่ทำมาเช่นใด ก็ตามบอก นายทุนสั่งแล้วครับ "ใส่ผงพุทธคุณหลวงปู่โตให้เต็มที่ ถ้าไม่พอเดี๋ยวผมให้เพิ่ม !!!!!!!"

ผมก็ย้ำ "ครับเดี๋ยวผมเอาอย่างพี่มั่ง เสกเป็นปีไปเลยให้สะใจ..."

ออกมาตอนนี้คนคงเบื่อพระผงล่ะครับหลายรุ่นเกิน ลองทิ้งยาว ๆ ก็ดีเนอะ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2021
  15. konun88

หนึ่งในมวลสารสร้าง ผงจากข้าวก้นบาตรเสก เลยดีทางมหาลาภ

16. konun88

บุญสำเร็จอีกงาน จากการนำยอดบูชาพระ ฝากพรรคพวกเพื่อนเฟสทำบุญปัจจัย และซื้ออาหารผู้ป่วยเบาหวานถวายพระ 2 กระป๋อง พรรคพวกผมได้ถวายเรียบร้อยแล้ว
    ขออนุโมทนาร่วมกัน พระขลังเพราะเจตนาสร้างดีนี่คือความจริง...
    ขอความไม่มีโรคบังเกิดแก่ทุกท่านครับ...

17. konun88

กำเนิดมีดหมอเทวราช (ยังไม่มีชื่อทางการ นี่ตั้งเองนะครับ )

เช้านี้ตื่นมาพร้อมข่าวดี ว่าอะไรปิ๊ง ๆ ๆ ๆ อ้อพี่เขาส่งภาพมาให้ชม

อาศัยฤกษ์ตามอาจารย์ให้ หลอมชนวนวันลอยกระทงพอดี

ชนวนทั้งหมด ไม่อาจบอกออกสื่อได้ว่าที่ไหนบ้าง แต่ก็สมราคาที่แพงมากตั้งแต่สั่งทำมีดมาครับ

พวกชอบอวด เจอแค่ท่อนนี้ก็หนาวแล้วครับ ตีดาบฟ้าฟื้นครบตามตำราเลย เพราะไม่มีตามแผงตลาด วัดวาอารามทั่วไป 55 (ไม่นับชิ้นอื่นอีกนะที่บอกไปร้องโห)

ในถุงพลาสติกคือ ยอดนพศูลฟ้าผ่า ที่ฟ้าผ่าจนเขียวอี๋ มีทั้งเป็นแท่งและตะไบมา โดยยอดนพศูลนี้อาจารย์เอามาให้ แต่เดิมเขาเป็นรูปวชิราวุธเลย ยุคใหม่จะเป็นรูปหนวดกุ้งแทน (ตัวแทนแห่งวชิราวุธของพระอินทร์)

และเหรียญหลวงปู่เอี่ยมเหรียญละแสนที่พี่เขาหลอมเอาเคล็ดเอาบารมีท่านไปคุมมวลสาร...

อย่าถามราคามีดครับ แค่ค่าตีเนื่องจากทำน้อยกว่า 10 เล่มค่าแรง ค่าตีก็ปาไป 4,500 แล้ว อาจารย์สั่งห้ามทำเกิน 10 เล่มด้วย หากมีมวลสารเหลือจะทำรุ่น 2 ก็ค่อยว่ากัน ห้ามทำเพิ่มเด็ดขาดตามสัจจะ...
    ตอนนี้ยังไม่นับค่าใช้จ่ายอื่น ที่ยังไม่ลงตัวเรื่องการยิงลายที่แม้ยิงเลเซอร์แต่ด้วยอักขระรูปภาพมาก ก็อาจต้องทำบล็อคตีไป 2 พันต่อเล่ม เลยยุติแค่นี้ค่อยว่ากัน

หากว่ากันค่าใช้จ่ายของไหว้ครู ค่าจิปาถะ อาจทะลุไปขนาดมีดหมอปราบทศทิศเล่มละหมื่นก็เป็นได้ (นั่นงาช้างแพงได้แต่ของเรามีดหมอชิงชันแพงขนาดนั้นคงสะดุ้ง)

นำเหล็กชนวนใส่รางเทผงตะไบนพศูลฟ้าผ่า... (มีทั้งเป็นแท่งยอดนพศูลและผงตะไบ)

เชื่อมปิดฝา...เพื่อนำเขาเตาหลอม

ตีหลอมบิดพับเหล็กให้เข้ากัน

รอตีเป็นรูปมีดต่อไป...

อย่าถามราคาครับ เพราะยังไม่นิ่ง และยอดจองเต็มแล้วในส่วน 5 นิ้ว เล่มปากกาอาจมีให้บูชาเพราะสั่งไป 10 เล่ม ผมได้โควตามา 3... ราคายังไม่ยุติครับ55

พี่เขาบ่น ตอนหาผู้ร่วมทุนมีแต่ถอยด้วยราคา พอตอนนี้เริ่มตี พี่เขามีโชคลาภ อยากได้กันจัง แน่นอน ราคาเดิมไม่ได้แล้ว ในส่วนของผมไม่ต้องถามครับ ผมออกแค่ทุนแต่ไม่มีชนวนก็ย่อมแพงจนมึน55

เกิดปาฏิหารย์เล็ก ๆ (ที่ไม่เล็ก) ระหว่างหลอมช่างก็มีการบวงสรวงบอกครูเตาแต่... มีแขกไม่ได้รับเชิญมาขณะหลอมก็คือ งู...มาร่วมหลอมด้วย จุดธูปบอกก็ไม่ไป จนหลอมเสร็จเขาไปเอง

คุยกันเมื่อเช้าอาจเพราะผมกับพี่เขาเกิดปีงูเหมือนกัน และฝนก็ตกหนักในบ้านพี่เขา ส่วนงูอะไรรออาจารย์ดูรูปอีกที...

คุณคิดว่า งูอะไรครับ... ????

ปฐมบทตำนานมีดที่แพงที่สุดที่เคยสร้างมา55 (ฟ้าฟื้นยุค 5.0)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2021
  18. konun88

ในส่วนพระปิดตามหาอุตม์พิชัยสงคราม สายข่าวรายงาน

อาจารย์ท่านได้เริ่มจารอักขระที่พระปิดตาแล้ว ซึ่งกล้าท้าไปให้พระอื่นดู ถ้าไม่ได้เรียนวิชามาสายเดียวกัน จะอ่านตีความอักขระได้ไม่ครบ (ผมฟังจับใจความมางี้นะ)

อักขระเป็นวิชาไม้ตายที่ท่านจารตะกรุด จนมีคนไปลองกัน (ท่านห้ามลองแต่คนเอาไปลองเอง)

7 กระบอกด้านหมด... !!!!!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2021
  19. konun88

พี่เขาบ่นอาจารย์ท่านส่งภาพตีมีดไปให้บรรดาศิษย์ เล่นเอาอยากได้กันยกใหญ่ ทีตอนหาทุนร่วมกลับไม่มีใครเอา555

ดีผมเห็นของผมไม่ลีลาสู้ลงทุน 55

มีดเลือกเจ้าของจริงครับ เช้านี้อาศัยอารมณ์ดีหลังคุยเสร็จลงภาพ

ผู้ใหญ่ใจดีท่านมาเห็นมาจับจองท่านแรก เป็นเรื่องดียิ่ง ที่เหลือต้องรอให้เสร็จยุติก่อน

เพราะหากไม่ได้ตามโควตาเดี๋ยวเสียคำพูด (ไม่มีให้จองครับ ผมลงภาพตามประสบการณ์เรื่องเล่า)...

ด้านการเสกหลังอาจารย์ท่านเสกเสร็จ พี่เขา plan ไปให้พระที่เขานับถือเสก แต่ผมยึดแนวทางผม

พี่เขาเลยจะแนะนำพระท่านนึงที่พี่เขามีประสบการณ์ดังนี้...

เพื่อนเขาไปรับขันธ์ตำหนักทรงมา จากนั้นบางเวลาจะป้ำ ๆ เป๋อ ๆ เหมือนโดนยาสั่ง

จะคิดถึงไปหาตำหนักทรงนั้นตลอด และโดนรีดไถ (อาการนี้คุ้นๆ ) คือเสียเงินตามเขาตลอด

ยังกะโดนป้ายยา ตอนได้สติมาปรับทุกข์พี่เขาช่วย เลยโทรถามอาจารย์ท่านให้ช่วย

อาจารย์ท่านไม่รับแก้คุณไสย แนะนำไปหาหลวงปู่ท่านนึง...

หลวงปู่ท่านนี้ก็แก้ไข โดยใช้มีดหมอขับไล่ตามจุด ๆ จนหาย...

เหตุผลที่อาจารย์ไม่ช่วย เพราะอะไร ???

1. เป็นวาระกรรม

2. มีหลักว่าหากแก้คุณไสย เป็นฆราวาสต้องส่งกลับ ของที่ขับมาไปไหนล่ะนั่นล่ะ เข้าหลักการผมเรียนมาเลย

3. หากผู้ขับคุณไสยเป็นพระ หากแก้แล้วหากส่งกลับ บาปผูกเวรกันต่อ ก็ต้องรับไว้เอง มิน่าอัฐิกระดูกหลวงปู่โนจึงดำ อย่างที่เคยลงให้ชมนั่นล่ะครับ...

หลวงปู่ท่านที่ว่า พี่เขาจะพาไปหาเพื่อเสกมีดหมอตบท้าย... ได้ครบ 1 ฆราวาส 1 พระ...

20. konun88

ปริศนาเฉลยแล้ว !!!!

งูที่มาดูตอนหลอมมีดคือ ???

ข่าวดี เหล็กที่เหลือจะฝากอาจารย์เสก เพื่อทำรุ่น 2 ต่อไป ซึ่งอาจเป็นตะขอหรือมีดรอชม แต่จะมีชนวนเพิ่มเติมแน่นอน...