ประวัติพระปรกโพธิ์เก้าใบ พ่อท่านเขียว รุ่นทองพันชั่ง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย jummaiford, 7 มกราคม 2016.

1. jummaiford

jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    พระปรกโพธิ์เก้าใบ ชุดนี้เป็นพระชุดเดียวของพ่อท่านเขียว ที่ผมบอกได้เลยว่าพระชุดนี้ ให้เเทนพระปรกโพธิ์เก้าใบของหลวงพ่อกวยได้อย่างสนิทใจ เพราะเป็นพระที่ผมเองตั้งใจสร้างให้หลวงปู่ถวายเป็นอาจาริยบูชา เเละถวายให้ท่านมอบให้วัดไทรใต้เพื่อบูรณะพระอุโบสถ
    จำนวนการสร้าง
    ด้านหลังพระเเม่ธรณี 3พันองค์...
    ด้านหลังรูปเหมือน 3พันองค์
    เนื้อหามวลสารผมนำให้ ช่างไป

ห้าลังใหญ่ รวมทั้งช่อฟ้าพระอุโบสถ วัดสุวรรณาราม หรือวัดทองอีกหลายช่อจนหมดบ้านผม ยังไม่นับมวลสารผงไม้หลักเมือง ผงบูรณะของวัดพระเเก้ว อายุนับร้อยปี ผงหลักเมืองนคร ผงหลวงพ่อกวย วาระต่างๆ ผงหลวงพ่อเดิม ผงหลวงพ่อศุข ผงพระเก่าสมัยลพบุรี
    ซึ่ง พระทั้งหมดได้เข้าพิธีสามวาระดังนี้
    เข้าพิธีเสกเดี่ยวของพ่อท่านเขียว พร้อมรุ่นพลิกเเผ่นดิน
    เข้าพิธีเสกเดี่ยว ของพ่อท่านเขียว เสกเฉพาะพระ
    ปรกโพธิ์เก้าใบ
    เข้าพิธีปลุกเสก ที่บ้านหลวงพ่อทวด

ซึ่งผมเชื่อเเน่ว่าพระรุ่นนี้คนเอาไปห้อยหรือเอาไปใช้จะทราบเองว่าพระรุ่นนี้มีดีอย่างไร
    นี่คือสุดยอดพระเเห่งปี2558ที่ผมได้สร้างเอาไว้ให้พ่อท่านเขียว จึงขอบันทึกไว้

ไฟล์ที่แนบมา:

2. jummaiford

หากคนสนใจให้ติดต่อวัดไทรใต้ อำเภอเมือง นครสวรรค์
    โดยตรงนะครับ

3. tle_nakhon

tle_nakhon เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    ขอราคาบูชาครับ

4. jummaiford

ติดต่อทำบุญที่วัดไทรใต้ นครสวรรค์ โดยตรงได้เลยครับ
    ผมนำมาลงประวัติให้ทราบเฉยๆครับ