ฝันเห็นเต่าแต่ตัวใหญ่มาก ใหญ่ยังกับปลาวาฬเลยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย lovesushi, 27 มีนาคม 2011.

1. lovesushi

lovesushi สมาชิกใหม่

ฝันว่าไปเที่ยวทะเล นั่งเรือไปกับทัวร์ เพื่อไปดูเต่าทะเลว่ายน้ำ
    ตัวใหญ่มากๆ เหมือนทัวร์ในชีวิตจริงที่ไปดูปลาวาฬกัน แต่ในฝันเป็นเต่าแทนค่ะ

และเค้าก็บอกว่า ถ้าเกิดเต่าว่ายน้ำมาชน แล้วเรือพลิก เป็นเรื่องธรรมดา ให้ว่ายน้ำกลับเข้าฝั่งเอง(เต่าว่ายใกล้ๆฝั่งเลยค่ะ)

สักพัก เต่าก็ชนเรือ เรือคว่ำ เราและคนในเรือที่ไปดูก็ว่ายน้ำกลับกันค่ะ

ไม่เคยฝันแบบนี้มาก่อนเลยค่ะ โดยเฉพาะเต่า ช่วยทำนายให้้ด้วยค่ะ

2. kom

kom เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2006
    เอ ? ผมไม่แน่ใจว่าคุณได้งานใหม่หรือเปล่าครับ

3. lovesushi

ตอนนี้ยังไม่ได้ทำงานค่ะ จะเริ่มหางานก็อีกครึ่งปีค่ะ

4. kom

kom เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2006
    ความฝันของคุณแปลว่า ถัาคุณทำงานแล้วจะได้เจอเจ้านายที่หัวโบราณหน่อยครับ
    แต่ถ้ายังไม่ทำงานคุณอาจจะไปเข้าร่วมกิจกรรมอะไรสักอย่างแล้วจะไปเจอหัวหน้าหรือผู้นำ
    ที่หัวโบราณที่คุณจะต้องปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดด้วย

5. lovesushi

ขอบคุณค่ะ นึกว่าจะเจอเรื่องไม่ดี แอบกลุ้มนิดนึงค่ะ

6. Thinnakorn_scan_กรรม

Thinnakorn_scan_กรรม สมาชิกใหม่

สวัสดีครับท่านเจ้าของกระทู้ ผมขออนุญาติสแกนนะครับ ตามความคิดผมว่าคุุณกำลังทำงานที่สำคัญชิ้นหนึ่งอยู่ที่มีความสำคัญกับคุณค่อนข้างมาก และมีผลต่ออนาคตของท่านเจ้าของกระทู้ท่านเอง แต่เชื่อผมเถอะครับว่าลึกๆแล้วคุณก็มีความมั่นใจเต็มเปี่ยมว่าสามารถผ่านพ้นไปได้ เพียงแต่คุณต้องเพิ่มความมั่นใจในตนเองอีกสักมากๆหน่อย ล้มครั้งแรกแต่ก็มิได้หมายความว่าจะต้องล้มทั้งหมดครับ ผมเปิดเผยได้เพียงแค่นี้นะครับต้องขอโทษด้วย

7. Genanee

Genanee เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    แต่ตามตำราทำนายฝันเกี่ยวกับเต่าบอกว่าจะได้ลาภใหญ่มากแบบฟลุค ยังไงก็ขอให้ฝันดีมีโชคละกันค่ะ