รบกวนบอกวิธีขอขมา บรรพบุรุษ อย่างถูกวิธีหน่อยคับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย foxdevilza, 1 มิถุนายน 2007.

1. foxdevilza

foxdevilza เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2007
    รบกวนบอกวิธี ที่จะขอขมาบรรพบุรุษทั้งที่เป็นมนุษย์และเป็นดวงวิญญานอย่างถูกต้อง,ถูกวิธีหน่อยนะครับ คือผมไม่ค่อยสบายจิตสบายใจเลย คือมักจะฝันเห็นคนเก่าคนแก่เสมอก์เลยไม่รู้ว่าไปลบหลู่บรรพบุรุษไว้หรือเปล่า จะว่าเจ้ากรรมนายเวรก์ไม่ใช่เพราะ กรวดน้ำ ทำบุญใส่บาตร ให้เจ้ากรรมนายเวรมาตลอด แต่เวลาผมนอนผมจะฝันเห็น เมืองเก่าๆ ภาพเก่าๆ คนเก่าคนแก่ ยิ้ม บ้าง ไม่ยิ้ม บ้าง จึงขอรบกวน ทุกๆคนที่มีความรู้เรื่อง วิญญาน หรือ คนตาย ช่วยบอกวิธีการขอขมาบรรพบุรุษให้ผมหน่อยครับจะได้หายข้องใจ ขอแบบมีแบบแผนที่ผมไปปฎิบัติได้นะครับจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ
    (verygood) (bb-flower (b-oneeye)