สีผึ้งเขียวหลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง ที่หนึ่งในแผ่นดิน และพระสายระยอง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เชิงเนิน, 23 กุมภาพันธ์ 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เชิงเนิน

เชิงเนิน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีครับ ท่านsomharnwong ตลับนางกวักเกจิเก่าครับ
    ขอให้อิทธิปาติหาริย์ของหลวงพ่อทาบช่วยให้ท่านและทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมมีความสุขความเจริญ

รายการที่10
    พระนางกวัก(องค์ที่3) หลวงพ่อทาบ เนื้อดินผสมผง ขนาดกว้าง1.4ซ.ม สูง2ซ.ม
    ราคา 1xxx

2. งูขาว

งูขาว เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง สีผึ้งเขียวหลวงพ่อทาบ 1 หลอด ค่ะ รบกวน โทรกลับด้วยนะค่ะ คุณเชิงเนิน 0847977755

3. singlehand

singlehand เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับของแล้วครับผม

4. somharnwong

somharnwong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011

น้ำลายไหลอีกแล้วพี่...องค์นี้ราคาเท่าเดิมมั้ยครับ..
    แต่ที่ผมมองๆๆอยู่ มีหลายตลับเหมือนกันนะครับ..^^

5. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าได้ลังเล...เดียวจะหายนะครับท่าน..

6. popcron_99

popcron_99 สมาชิก

ของก็ดีคนขายก็ใจดีครับ :cool:

7. popcron_99

popcron_99 สมาชิก

ได้รับรหัส EMS แล้วครับ ขอบคุณครับ รอสีผึ้งด้วยใจจดจ่อ อิอิ

8. เชิงเนิน

สวัสดีครับ รับทราบครับท่านงูขาว พรุ่งนี้จัดส่งems ตรงจากเชิงเนิน ระยองครับ ขอบคุณท่านsinglehand ใช้เลยครับถ้ามีประสพการณ์ดีๆมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ขอบคุณท่านsinglehand ที่ติดตามกระทู้ การันตีช้ันหนึ่งครับ ขอบคุณท่านpopcron_99 ใจดีเหมือนท่านแหละครับ ท่านmisu วันนี้มานำเสนอตำนานขุนแผนเมืองระยองครับ สงสัยเป็นท่าน(ล้อเล่นนะครับแฟนท่านคงไม่ได้เข้ามาดูนะ)
    ขอให้อิทธิปาติหาริย์ของหลวงพ่อทาบช่วยให้ท่านและทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมมีความสุขความเจริญ

ด้วยจิตศัทธา อาราธนาพุทธคุณ

รายการที่ 11 ขุนแผนหลวงพ่อทาบ
    หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ ร่วมปลุกเสก
    ราคา1xxx
    ในสมัยก่อนช่วงประมาณต้นปี พ.ศ.2500 ชาวระยอง และ บ้านค่าย ต่างรู้กันว่าถ้าอยากได้พระเครื่อง และ วัตถุมงคลทางด้านเสน่ห์ เมตตา มหานิยม ก็ต้องไปหา หลวงพ่อทาบ เพชรนคร วัดกระบกขึ้นผึ้ง อ.บ้านค่าย จ.ระยอง เพราะในสมัยนั้น หลวงปู่ทิม ยังไม่ค่อยมีคนรู้จักท่านมากนัก เพราะท่านเป็นพระที่มักเก็บตัวเงียบๆ (คนทั่วไปพึ่งจะมารู้จัก หลวงปู่ทิม ก็คราวคุณชินพร สุขสถิตย์ นำเรื่องราวของท่าน มาเขียนในหนังสือ อภินิหาร และ พระเครื่อง ที่คุณชินพร เป็นบรรณาธิการ บริหาร เมื่อประมาณปี พ.ศ.2516 เป็นต้นมาเท่านั้น) อีกทั้ง หลวงพ่อทาบ ท่านโด่งดังทางด้าน สีผึ้งเขียว มหาเสน่ห์เป็นอย่างมากในยุคนั้น ใครที่ได้ไปบูชา ต่างประสบความสำเร็จ และ หวงแหนกันจริงๆ.

สำหรับพระพิมพ์ขุนแผน เนื้อดินเผา หลวงพ่อทาบ พิมพ์นี้ท่านดำเนินการจัดสร้าง ในยุค พ.ศ.2500 ต้นๆ หรือ ก่อนหน้านั่น ท่านสร้างไป เสกไป และ แจกไป คนพื้นที่แถวระยอง และ บ้านค่ายต่างทราบ ถึง กิตติคุณ และ พุทธคุณกันดี จึงไม่ค่อยมีใครนำมาเผยแพร่ ให้รู้จักกันมากนัก เพราะกลัว พระจะแพง และ หาพระกันไม่ได้ (จริงๆ พระขุนแผน หลวงพ่อทาบนั้น หายากส์อยุ่แล้ว ครับ) โด่งดังก่อน พระพิมพ์ขุนแผน ผงพรายกุมาร ของ หลวงปู่ทิม เสียด้วยซ้ำไปในสมัยนั้น แถม ของเก๊ และ ของฝีมือ ประเภท บล๊อคนั้น บล๊อคนี้ ไม่มีให้ปวดหัวครับ.

สำหรับผู้ที่ชอบพระทางด้าน เสนห่ เมตตา มหานิยม ลองดูครับ ขอบอกว่า นีคือ ตัวจริง เสียงจริง สุดยอดพระ มหาเสน่ห์ แห่ง เมืองระยอง ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2012
  9. somharnwong

somharnwong เป็นที่รู้จักกันดี

มาตามดูของพี่เชิงเนินลงไว้ครับ อยากได้นางกวักเหมือนกัน แต่อันอื่นผมก็ชอบ พี่เชิงเนินช่างทยอยลงนะเนี้ย ถ้าพี่ไม่ว่าอะไร ผมขอจองนางกวักไว้ก่อนได้มั้ยคัฟพี่..^^
    ส่วนขุนแผนองค์นี้ เท่าไหร่นะคัฟ..^^

10. เชิงเนิน

สวัสดีครับท่านsomharnwongที่ติดตามชมหลวงพ่อทาบมาตลอด นางกวักหลวงพ่อทาบองค์นี้จะเก็บใว้ให้ท่านนานเท่าไรก็ได้แล้วแต่ท่านสะดวก ส่วนขุนแผนราคาไม่ถึงสองพับบาท หลวงปู่ทิมปลุกเสกอีกด้วย น่าใช้ครับส่วนใหญ่เห็นนำไปแปะสีผึ้งหลวงพ่อแล้วเลื่อมพลาสติกทับ ใช้องค์เดียวจบเลยนะครับ

11. มะขามป้อม

มะขามป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 11 ขุนแผนหลวงพ่อทาบ ....ขอราคาด้วยครับ

12. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองรายการนี้ รบกวนแจ้งราคาด้วยครับ...............

13. somharnwong

รับทราบคัฟพี่ ผมค่อนข้างมั่นใจนะ ของที่ได้จากพี่ไปอ่ะคัฟ ขอเก็บตังค์แปบหนึ่ง ^^ ว่าแต่ ที่เป็นตลับเมื่อไหร่จะเอาลงมาสักทีคัฟ....

14. tepakarn

tepakarn เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2009
    อาจารย์นพจัดเต็มอีกแล้วครับท่าน ( แซวเล่นนะครับ )

สวัสดีครับคุณเชิงเนิน ผม เอ ที่โทรคุยนะครับ
    ผมขอบูชาสีผึ้ง 2 หลอดนะครับ ( เดิมบอกไว้ว่า 1 หลอด แต่เปลี่ยนใจแล้วครับ ขอ 2 เลยดีกว่า ของดีหายากครับ )

ยินดีที่ได้พูดคุยด้วยนะครับ

15. เชิงเนิน

สวัสดีครับท่านมะขามป้อม จะหาให้นะครับ ขอบพระคุณท่านอาจารย์ครับ ท่านsomharnwong เป็นตลับรออีกนิดจะลงพิมฺพ์สมเด็จโตให้ท่านชมก่อนครับ และขอบคุณท่านtepakarn ได้คุยกันว่าหลอดเดียวเผอินผมทาสีผึ้งหลวงพ่อด้วยเลยเป็นสองหลอด(ล้อเล่นนะครับของท่านดี)
    รายการที่ 12 พระพิมพ์สมเด็จโต หลวงพ่อทาบ (หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ ร่วมปลุกเสก)

สร้างพิธีเดียวกันกับพระขุนแผน ขนาดฐานเกือบเซนครึ่ง สูงเกือบสองเซนครึ่ง เล็กนารัก
    ราคาxxx

16. jewthana

jewthana เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 12 พระพิมพ์สมเด็จโต หลวงพ่อทาบ (หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ ร่วมปลุกเสก)
    ขอจองครับ แจ้งราคาให้ด้วยนะครับ

17. misu

มีแต่ของดีๆๆทั้งนั้นเลยครับ พี่.สุดยอด
    :cool::cool::cool::cool::cool:

18. somharnwong

ของดีๆๆแบบนี้ ท่านจะจัดอีกสักองค์มั้ยคัฟ ^^

19. misu

อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ misu [​IMG]
    มีแต่ของดีๆๆทั้งนั้นเลยครับ พี่.สุดยอด
    :cool::cool::cool::cool::cool:
    </td> </tr> </tbody></table>

แน่นอนที่สุดเลยครับ... มีสีผึ้งเมตตา นางกวักเรียกเงิน...แล้วขาดอีกอย่าง...อะไรหนอ...

20. somharnwong

ขุนแผนของหลวงพ่อดีมั้ยคัฟ...วันไหนถ้าไปบุกรังพี่เชิงเนิน อย่าลืมเอามาแบ่งกันมั้งนะคัฟ อิิอิ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้