หลวงพ่อพรหมวัดช่องแค ปี 16 เนื้อทองคำ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย arthitchaiyont, 12 กุมภาพันธ์ 2012.

1. arthitchaiyont

arthitchaiyont สมาชิกใหม่

หลวงพ่อพรหมวัดช่องแค ปี 16 เนื้อทองคำ 1ในไม่กี่องค์ที่มีการสร้าง
    สภาพเดิมๆ สวยใสบริสุทธิ์ ยันต์คมกริบ สวยไม่ผ่านการใช้งาน แบ่งปันพี่ๆน้องๆเชิญวิจารณ์ได้นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. bandidsqn401

bandidsqn401 เป็นที่รู้จักกันดี

เนื้อทองคำ ส่วนมากจะได้กรรมการที่จัดสร้างจองไปบูชาหมดครับ องค์นี้ก้อแนวเดียวกับ 2 เหรียญที่กล่าวมาข้างต้นแล้ว พิมพ์นี้ดูที่ใต้มือขวาครับ ว่าใช่หรือไม่ ถ้าไม่มีตำหนิดังกล่าวผมก้อไม่ดูที่จุดอื่นอีก หรืออีกแบบดูให้เร็วขึ้นคือดูให้ออกว่าทองคำแท้เนื้อต้องเป็นแบบไหน หากมีทองแท้ในมือลองไปหยิบมาส่องดูครับ

3. arthitchaiyont

arthitchaiyont สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากครับ เป็นไปได้ รบกวนพี่แสดงตำหนิดังกล่าว จากภาพที่พี่พอหาได้ จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ