อมตะเถระ5แผ่นดิน หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล หลายรายการครับ!!!

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เยาวราช, 20 มกราคม 2010.

1. เยาวราช

เยาวราช เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2006
    อมตะเถระ5แผ่นดิน หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล หลายรายการครับ!!!

1.สิ่งมงคลสูงสุดและเมตตามหาเสน่ห์แบบเอกอุ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล!!!!!

ขุนแผนทรงพลด้านหลังพญาวานรตอกโค้ดแบบนี้หาไม่ค่อยพบครับด้านหลังฝังพลอยเสกพร้อมตะกรุด3กษัตริย์และสิ่งมงคลสูงสุดนั้นก็คือเกศาหลวงปู่หมุน มวลสารที่นำมาทำนั้นประกอบไปด้วยผงศักดิ์สิทธิ์ต่างๆกาฝากมะยม,กาฝากมะรุม,กาฝากต้นรัก,พลูร่มใจ,ใบพิศวาท,ไม้แหย่แย้,เสน่ห์จันทร์หอม,เสน่ห์นางกวัก,ช้างผสมโขลง,เถาวัลย์หลงเป็นต้นและรวมผงพุทธคุณเกจิอาจารย์ต่างๆอีก350องค์ที่พระอาจารย์ตั้วได้รวบรวมไว้ พุทธคุณโดดเด่นด้านเมตตามหานิยม,ค้าขาย,คุ้มตัวได้ที่สำคัญมีสิ่งมงคลสูงสุดนั่นก็คือเกศาหลวงปู่หมุนรวมอยู่ด้วยครับเปรียบเสมือนมีท่านอยู่กับผู้ที่ห้อยไปทุกที่อุ่นใจได้ครับ...แค่เกศาก็สุดคุ้มแล้วครับ

(องค์นี้ปิดแล้วครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2014
  2. เยาวราช

2.หลวงปู่ทวดปลุกเสกโดยหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ที่หายากที่สุดครับ!!!!!

หลวงปู่ทวดปลุกเสกโดยหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ออกที่วัดซับลำใย สร้างโดยพระอาจารย์ตั้วแห่งวัดซับลำใยผู้ซึ่งเป็นศิษย์เอกเพียงรูปเดียวเท่านั้นที่หลวงปู่หมุนครอบครูรับเป็นศิษย์ด้วยทองคำหนัก40บาทแต่ในตอนนั้นพระอาจารย์ตั้วหาทองคำได้เพียง10บาทเท่านั้นเนื่องจากทางวัดซับลำใยไม่ค่อยมีสตางค์เท่าไรนักจึงครอบครูด้วยทองคำเพียงเท่านั้นแล้วก็เอาทองคำจำนวนนี้มาหลอมทำพระชุดมหาสมปรารถนาและพระอาจารย์ตั้วก็เป็นศิษย์เพียงท่านเดียวเท่านั้นที่หลวงปู่หมุนท่านเรียกลูกชาย....จะสังเกตได้ว่าวัตถุมงคลของวัดซับลำใยนั้นไม่ค่อยแพร่หลายตั้งแต่สมัยนั้นเหตุเพราะว่าทางวัดไม่ค่อยได้ลงโฆษณาเท่าไรนักคนเก็บสะสมจึงไม่ค่อยรู้จักกันไม่เหมือนของที่ออกที่อื่นซึ่งมีโฆษณาให้เห็นกันมากมาย...หลวงปู่ทวดรุ่นนี้ชื่อว่า"9แผ่นดินไทยรักไทย"ชนวนมวลสารสุดยอดทำจากพระวัดประสาทที่แตกหักและพระหลวงพ่อพรหมรุ่นผัดก๋วยเต๊ยวที่แตกหักและชนวนพระอื่นๆอีกมากที่อ.ตั้วท่านได้เก็บรวบรวมมาหลายปี...แค่ชนวนก็กินขาดแล้วครับเป็นพระกดมือไม่ใช่พระปั๊มโรงงานครับ....พระชุดนี้ไม่ค่อยเห็นตามสนามเลยครับเรียกได้ว่าหายากของจริงครับ...รับประกันความแท้ตลอดชีพให้ครับ

ขนาดไฟล์:
      55 KB
      เปิดดู:
      925
      ขนาดไฟล์:
      52.4 KB
      เปิดดู:
      719
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2013
  3. เยาวราช

3.พระสิวลีหลังพระแม่ธรณี หลวงปุ่หมุน ฐิตสีโล หายากไม่ค่อยพบครับ!!!!!

ชนวนผงพุทธคุณเกจิอาจารย์ต่างๆอีก350องค์ที่พระอาจารย์ตั้วได้รวบรวมไว้ ด้านหน้าพระสิวลีพุทธคุณโดดเด่นด้านโชคลาภ,เงินทอง....ด้านหลังพระแม่ธรณีแคล้วคลาดปลอดภัย...หลวงปู่หมุนอธิฐานจิตให้เต็มที่แก่วัดซับลำใยเพื่อนำรายได้มาสร้างศาลาและหล่อรูปเหมือนของท่านครับ....เจตนาดี,เสกนาน,มวลสารตรึม....หายากจริงครับไม่ค่อยมีคนนำมาลง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2013
  4. เยาวราช

4.พระปิดตาฐิตสีโล เนื้อทองเหลืองกะไหล่ทอง หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ปี 2543

พระปิดตาฐิตสีโล เนื้อทองเหลืองกะไหล่ทอง ตอกโค๊ด “มะ” จัดสร้างถวายโดย พระมหาสุระขันธ์ วัดไตรมิตรวิทยาราม หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อายุ 105 ปี วัดบ้านจาน จ.ศรีษะเกศ ถอดพิมพ์และแก้ไข มาจาก องค์ต้นแบบ พระปิดตา เหล็กน้ำพี้ เสาร์ 5 โดยเปลี่ยนจาก “เสาร์ 5” มาเป็น “หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล” เพื่อไม่ให้สับสน
    เสก พิธีเสาร์ 5 มหาเศรษฐี (วัดป่าหนองหล่ม) วันที่ 8 เมษายน 2543 หลวงปู่หมุน เป็นประธานพิธีร่วมกับ หลวงปู่กอง อายุ 102 ปี วัดสระมณฑล จ.อยุธยา
    -หลวงปู่ละมัย วัดโพธิ์เย็น เพชรบูรณ์
    - หลวงพ่อสม วัดบ้านด่าน ศิษย์เอกหลวงพ่อเอีย
    - ครูบาเที่ยงธรรม สำนักเวฬุวรรณ จ.ศรีษะเกศ
    - หลวงปู่ฤทธิ์ วัดบ้านโนน จ.บุรีรัมย์
    - หลวงปู่สรวง นักบุญแห่งบ้านสายลม บุรีรัมย์

มาเสกต่อพิธีพุทธาภิเษกที่วัดไตรมิตรวิทยาราม ท่านเจ้าคุณธงชัย เป็นเจ้าพิธี ซึ่งได้รับความเมตตาอธิษฐานจิตปลุกเสกโดย
    -หลวงปู่คำพันธ์ วัดธาตุมหาชัย จ.นครพนม
    - หลวงปู่พรหมา วัดถ้ำหินผานางคอย
    - หลวงปู่ขาว พุทธรักขิโต วัดป่าพูนคำ
    - หลวงพ่อแพง ปริสุทโธ วัดพระธาตุท่าอุเทน และพระเกจิอาจารย์อีกหลายรูป
    สร้างจำนวนไม่มาก ผิวเดิม ๆ ของดีราคาเบา พุทธคุณแรง เสกพร้อมรุ่นเสาร์5มหาเศรษฐีซึ่งราคาไปไกลแล้วครับ

(องค์นี้ปิดให้พี่เอกขอนแก่นครับ)

5. เยาวราช

5.ประสพโชคและสิ่งมงคลสูงสุดหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล!!!!!

กุมารทองประสพโชคหน้าทองหลังฝังรูปเหมือนปั๊มทองแดง ตะกรุด 3กษัตริย์,จีวรหลวงปู่หมุน,พลอยเสกและสิ่งมงคลสูงสุดนั่นก็คือเกศาหลวงปู่หมุน...เดี๋ยวนี้หาไม่ค่อยเจอแล้วครับ

มวลสารที่นำมาทำนั้นประกอบไปด้วยผงศักดิ์สิทธิ์ต่างๆกาฝากมะยม,กาฝากมะรุม,กาฝากต้นรัก,พลูร่มใจ,ใบพิศวาท,ไม้แหย่แย้,เสน่ห์จันทร์หอม,เสน่ห์นางกวัก,ช้างผสมโขลง,เถาวัลย์หลงเป็นต้นและรวมผงพุทธคุณเกจิอาจารย์ต่างๆอีก350องค์ที่พระอาจารย์ตั้วได้รวบรวมไว้ พุทธคุณโดดเด่นด้านเมตตามหานิยม,ค้าขาย,คุ้มตัวได้ที่สำคัญมีสิ่งมงคลสูงสุดนั่นก็คือเกศาหลวงปู่หมุนรวมอยู่ด้วยครับเปรียบเสมือนมีท่านอยู่กับผู้ที่ห้อยไปทุกที่อุ่นใจได้ครับ....แค่เกศาก็สุดคุ้มแล้วครับ

6. เยาวราช

6.ประสพโชคและสิ่งมงคลสูงสุดหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล องค์ที่2!!!!!

กุมารทองประสพโชคหน้าทองหลังฝังรูปเหมือนปั๊มทองแดง ตะกรุด 3กษัตริย์,จีวรหลวงปู่หมุน,พลอยเสกและสิ่งมงคลสูงสุดนั่นก็คือเกศาหลวงปู่หมุน...เดี๋ยวนี้หาไม่ค่อยเจอแล้วครับ

มวลสารที่นำมาทำนั้นประกอบไปด้วยผงศักดิ์สิทธิ์ต่างๆกาฝากมะยม,กาฝากมะรุม,กาฝากต้นรัก,พลูร่มใจ,ใบพิศวาท,ไม้แหย่แย้,เสน่ห์จันทร์หอม,เสน่ห์นางกวัก,ช้างผสมโขลง,เถาวัลย์หลงเป็นต้นและรวมผงพุทธคุณเกจิอาจารย์ต่างๆอีก350องค์ที่พระอาจารย์ตั้วได้รวบรวมไว้ พุทธคุณโดดเด่นด้านเมตตามหานิยม,ค้าขาย,คุ้มตัวได้ที่สำคัญมีสิ่งมงคลสูงสุดนั่นก็คือเกศาหลวงปู่หมุนรวมอยู่ด้วยครับเปรียบเสมือนมีท่านอยู่กับผู้ที่ห้อยไปทุกที่อุ่นใจได้ครับ....แค่เกศาก็สุดคุ้มแล้วครับ

7. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาเยี่ยมครับ คุณเยาวราช
    เห็นตั้งแต่อยู่เว็บสยามแล้วครับ แต่ไม่ได้เข้าไปคุยด้วย

ปล. ลูกศิษย์ใหม่ทุกท่าน อย่าลืมกระพริบตา คุณเยาวราชนี่เก็บหลวงปู่หมุนไว้เยอะ แต่ยังไม่ยอมออกของหนักเลย อิอิ

8. เยาวราช

ขอบคุณครับพี่tattyที่เข้าเยี่ยมชมครับ...ผมขอแก้ข่าวหน่อยครับผมไม่ได้เก็บไว้เยอะหรอกครับนิดหน่อยเท่านั้นสายตรงท่านอื่นเก็บไว้เยอะกว่าผมอีกมากผมยังห่างไกลครับ...โดยส่วนตัวผมเริ่มเก็บสะสมของหลวงปู่ชิ้นแรกถ้าจำไม่ผิดปี2544ก็เริ่มเก็บมานิดๆหน่อยๆพอมีกับเขาบ้างครับ....ส่วนของหนักปีที่แล้วทั้งปีแบ่งไปเยอะแล้วครับ....ของหนักหรือเบาคนตัดสินกันด้วยราคา...ของดีไม่จำเป็นต้องแพงครับของแพงใช่ว่าจะดีเช่นกันครับ....ขอให้แท้เถอะครับดีทั้งนั้นครับ

9. เยาวราช

7.เหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่หมุน ที่ออก ณ วัดบ้านจาน(เหรียญหลังหนุมาน)

เหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่หมุน ที่ออก ณ วัดบ้านจาน หลวงปู่ท่านมอบหมายให้พระมหาปิ่น เจ้าอาวาสวัดบ้านจาน เป็นผู้ดำเนินการจัดสร้าง หลวง ปู่หมุนอธิฐานจิตปลุกเสกตลอดไตรมาส และปลุกเสกครั้งสุดท้ายเมื่อวันอาทิตย์ ที่15 ตุลาคม 2543 ณ วัดบ้านจาน ต.จาน อ.กันทรารมย์ จ.ศรีสะเกษ

วัตถุมงคลรุ่นนี้ที่หลวงปู่ปลุกเสกด้วยสุดยอดมหามนต์ "มนต์พระกาฬ" หลวงปู่บอกว่าใครที่มีเหรียญรุ่นนี้ติดตัว ผู้ใดจะคิดร้ายผลนั้นจะสะท้อนกลับเข้าหาตัว ท่านว่าไว้แบบนั้น

10. เยาวราช

8.ฤาษีชีวกโกมาภัจจ์ เนื้อเงิน รุ่น มหัศจรรย์เครื่องรางไทย ๙๐๐ ปี ๙ พระเถราจารย์ ๕ แผ่นดิน อาทิ หลวงปู่อิง,หลวงปู่หมุน เป็นต้น!!!!!

รูปเหมือนฤาษีชีวกโกมาภัจจ์ วัดชมนิมิตร ตำบลบางจาก อำเภอพระประแดง จังหวัดสมุทรปราการ รุ่น มหัศจรรย์เครื่องรางไทย 900ปี 9 พระเถราจารย์ 5 แผ่นดิน เนื้อเงิน ก้นฝังตะกรุดเงินตอกโค้ดรันหมายเลข...และอุดผงยา100ปี หลวงปู่เรือง วัดเขาสามยอด ขนาดความสูง 2.5เซนติเมตร

มีพิธีพุทธาภิเษก เมื่อวันอาทิตย์ที่ 8 เมษายน พ.ศ.2544เวลา17.30 น.

โดยมี สมเด็จพระพุฒาจารย์(เกี่ยว) ทรงเป็นประธานจุดเทียนชัย

พระเถราจารย์ที่ร่วมพิธีพุทธาภิเษก โดย 9 อริยะ 5 แผ่นดิน มีดังนี้

1. หลวงปู่อิง โชติโญ อายุ 115 ปี สำนักปฏิบัติธรรมคงคำโคกทม จังหวัดบุรีรัมย์

2. หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อายุ 106 ปี วัดบ้านจาน จังหวัดศรีสะเกษ

3. หลวงปู่สุภา กันตสีโล อายุ 105 ปี สำนักสงฆ์เขารัง จังหวัดภูเก็ต

4. หลวงปู่เหมือน ฐานุตตโม อายุ 104 ปี วัดบ้านคลองทรายใต้ จังหวัดสระแก้ว

5. หลวงปู่วรพรต วิธาน อายุ 103 ปี วัดจุมพล จังหวัดขอนแก่น

6. หลวงปู่กอง จันทรังโส อายุ 103 ปี วัดสระมณฑล จังหวัดพระนครศรีอยุธยา

7. หลวงปู่ทองดำ ฐิตวัณโน อายุ 103 ปี วัดท่าทอง จังหวัดอุตรดิตถ์

8. หลวงปู่ละมัย ฐิตมโน อายุ 102 ปี สวนป่าสมุนไพร จังหวัดเพชรบูรณ์

9. หลวงปู่บุญศรี อินทวัณโน อายุ 101 ปี วัดใหม่ศรีสุทธาวาส จังหวัดนครสวรรค์

ชนวนมวลสารศักดิ์สิทธิ์ ประกอบด้วย การรวมชนวน,รวมแผ่นยันต์ ที่ได้รับการอนุโมทนา และ จารอักขระเลขยันต์ จากพระเกจิที่มีอายุเกิน 100 ปี ถึง 9 รูป

วัตถุประสงค์ในการจัดสร้าง เพื่อจัดหาทุนสร้างห้องเรียน และ เพื่อจัดหาทุนการศึกษาให้กับเด็กยากจนของศูนย์อบรมเด็กก่อนเกณ

สร้าง 959 องค์เท่านั้น แถมปลุกเสกโดยพระสงฆ์ดังที่ได้กล่าวมาสมัยนี้หาพระอายุระดับนี้มาเสกไม่ได้แล้วครับ หายากครับสำหรับเนื้อเงินสภาพสวยเดิมๆรับประกันความแท้100%ครับ

(องค์นี้ปิดให้พี่นอกเวปครับ)

11. เยาวราช

ก้นฝังตะกรุดเงินและอุดผงยา100ปี หลวงปู่เรือง วัดเขาสามยอดครับ....ตอกหมายเลข๑๒๘ครับ

12. เยาวราช

9.ปลัดขิกไม้พยุงมหาลาภ หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน ตอก3โค้ด หายากมากๆครับ

ปลัดขิกไม้พยุงมหาลาภ หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน อธิษฐานจิตปลุกเสกเดี่ยวตลอดไตรมาสปี2545 สร้างน้อยมากแค่ 199 ตัว มีกริ่งในตัว (เขย่ามีเสียงกริ่งที่อุดครับ) ตอกโค๊ค ทั้งหมด 3 ตัว มีคำว่า"ลปหมุน" "รวย" "เฑาะถ์" พบน้อยมากๆ ความยาวประมาณ 2 นิ้วครึ่ง หายากมากๆ นานๆเจอสักชิ้นครับ

13. เยาวราช

ดูโค้ดกันแบบใกล้ๆ...ตอกโค๊ค ทั้งหมด 3 ตัว มีคำว่า"ลปหมุน" "รวย" "เฑาะถ์"ครับ หายากจริงๆครับ..สร้างน้อยมากแค่ 199 ตัวครับ...รับประกันความแท้ตลอดชีพครับ

(ปิดแล้วครับ)

14. เยาวราช

10.ประสพโชคและสิ่งมงคลสูงสุดหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล องค์ที่3!!!!!

มวลสารที่นำมาทำนั้นประกอบไปด้วยผงศักดิ์สิทธิ์ต่างๆกาฝากมะยม,กาฝากมะรุม,กาฝากต้นรัก,พลูร่มใจ,ใบพิศวาท,ไม้แหย่แย้,เสน่ห์จันทร์หอม,เสน่ห์นางกวัก,ช้างผสมโขลง,เถาวัลย์หลงเป็นต้นและรวมผงพุทธคุณเกจิอาจารย์ต่างๆอีก350องค์ที่พระอาจารย์ตั้วได้รวบรวมไว้ พุทธคุณโดดเด่นด้านเมตตามหานิยม,ค้าขาย,คุ้มตัวได้ที่สำคัญมีสิ่งมงคลสูงสุดนั่นก็คือเกศาหลวงปู่หมุนรวมอยู่ด้วยครับเปรียบเสมือนมีท่านอยู่กับผู้ที่ห้อยไปทุกที่อุ่นใจได้ครับ....แค่เกศาก็สุดคุ้มแล้วครับ...เหนือสิ่งอื่นใดๆทั้งปวงครับ

15. เยาวราช

ปิดรายการให้พี่นอกเวปครับ

16. เอก ขอนแก่น

เอก ขอนแก่น เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดรายการนี้ครับ

ส่งที่
    เอก ขอนแก่น
    ตู้ปณ. 4 ปทฝ.มหาวิทยาลัยขอนแก่น
    จ.ขอนแก่น
    40002

17. เยาวราช

11.ประสพโชคและสิ่งมงคลสูงสุดหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล องค์ที่4!!!!!

มวลสารที่นำมาทำนั้นประกอบไปด้วยผงศักดิ์สิทธิ์ต่างๆกาฝากมะยม,กาฝากมะรุม,กาฝากต้นรัก,พลูร่มใจ,ใบพิศวาท,ไม้แหย่แย้,เสน่ห์จันทร์หอม,เสน่ห์นางกวัก,ช้างผสมโขลง,เถาวัลย์หลงเป็นต้นและรวมผงพุทธคุณเกจิอาจารย์ต่างๆอีก350องค์ที่พระอาจารย์ตั้วได้รวบรวมไว้ พุทธคุณโดดเด่นด้านเมตตามหานิยม,ค้าขาย,คุ้มตัวได้ที่สำคัญมีสิ่งมงคลสูงสุดนั่นก็คือเกศาหลวงปู่หมุนรวมอยู่ด้วยครับเปรียบเสมือนมีท่านอยู่กับผู้ที่ห้อยไปทุกที่อุ่นใจได้ครับ....แค่เกศาก็สุดคุ้มแล้วครับ...เหนือสิ่งอื่นใดๆทั้งปวงครับ

(องค์นี้ปิดให้พี่นอกเวปครับ)

18. เอก ขอนแก่น

เอก ขอนแก่น เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ

19. เยาวราช

12.สิ่งมงคลสูงสุดและเมตตามหาเสน่ห์แบบเอกอุ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล!!!!!

ขุนแผนทรงพลด้านหลังพญาวานรตอกโค้ดแบบนี้หาไม่ค่อยพบครับด้านหลังฝังพลอยเสกพร้อมตะกรุด3กษัตริย์และสิ่งมงคลสูงสุดนั้นก็คือเกศาหลวงปู่หมุน มวลสารที่นำมาทำนั้นประกอบไปด้วยผงศักดิ์สิทธิ์ต่างๆกาฝากมะยม,กาฝากมะรุม,กาฝากต้นรัก,พลูร่มใจ,ใบพิศวาท,ไม้แหย่แย้,เสน่ห์จันทร์หอม,เสน่ห์นางกวัก,ช้างผสมโขลง,เถาวัลย์หลงเป็นต้นและรวมผงพุทธคุณเกจิอาจารย์ต่างๆอีก350องค์ที่พระอาจารย์ตั้วได้รวบรวมไว้ พุทธคุณโดดเด่นด้านเมตตามหานิยม,ค้าขาย,คุ้มตัวได้ที่สำคัญมีสิ่งมงคลสูงสุดนั่นก็คือเกศาหลวงปู่หมุนรวมอยู่ด้วยครับเปรียบเสมือนมีท่านอยู่กับผู้ที่ห้อยไปทุกที่อุ่นใจได้ครับ...แค่เกศาก็สุดคุ้มแล้วครับ

(ปิดแล้วครับองค์นี้)

20. uppercut

uppercut เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าคุณtattyพูดถูกนะครับน้องเยาวราชแก้ข่าวยังไงก็ไม่สำเร็จครับ สายตรงไม่ตรงไม่รู้ครับแต่ที่แน่ๆของดีเพียบทั้งหลวงปู่หมุนและหลวงพ่อผินะ ดั่งคำที่ว่าของจริงมักไม่ดังของดังมักไม่จริงครับ.