เด็กใหม่ค่ะ ช่วยชี้แนะด้วยค่ะ

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย pinknink, 9 มีนาคม 2007.

1. pinknink

pinknink สมาชิก

สวัสดีค่ะทุกท่าน pinknink เพิ่งเข้ามาเป็นเด็กใหม่ค่ะ

ตัว pink เอง เพิ่งจะเริ่มต้นค่ะ ในเรื่องของการ สวดมนต์ แล้ว ทำสมาธิ

ตอนนี้บทสวดที่สวดคือ
    บูชาพระรัตนตรัย
    คาถาชินบัญชร
    มงกุฎพระพุทธเจ้า
    ขอขมาพระพุทธ

พอเข้ามาในเวบนี้ครั้งแรกก็ รู้สึกชอบทันทีเลยค่ะ

มีความรู้ ทาง พระพุทธศาสนา เรื่องราวการแสวงบุญต่างๆ มากมาย

หากว่า pink มี เรื่องราว หรือมีคำถาม อะไร ช่วยชี้แนะด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

ปล. บทสวดที่ pink สวด นี้ หาก มีอะไรต้องเพิ่มเติม ช่วยชี้แนะด้วยค่ะ

2. Diamontcoleur

Diamontcoleur Active Member

ใหม่เหมือนกัน เข้ามาให้กำลังใจและเริ่มต้นไปพร้อมๆกันนะคะ สู้ๆๆค่ะ

3. NIDchillchill

NIDchillchill Active Member

12 กุมภาพันธ์ 2008
    สวัสดีค่ะ
    nidthumma ก็คือว่ายังใหม่กับการสวดภาวนา นั่งสมาธิอยู่เหมือนกัน
    ยังไงก็เอาใจช่วย และขออนุโมทนา ด้วยคนนะคะ ^-^

4. ฮุโต๋

ฮุโต๋ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    เพิ่มแผ่เมตตาด้วยค่ะ จะได้หนีเจ้ากรรมนายเวรด้วย แลนั่งสมาธิ ขณะเดียวกันรักษาศีล 5 ด้วยค่ะ

5. Nagaman

Nagaman เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    ใช่ครับ สิ่งที่สำคัญคือการแผ่เมตตาครับ