เหล็กเปียกธาตุกายสิทธิ์สุดขอบฟ้า

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย churdpong, 29 กันยายน 2010.

1. churdpong

churdpong เป็นที่รู้จักกันดี

ยิ่งนับวันท้องฟ้าจะแปรปรวนขึ้น ฝนฟ้าตกกระหน่ำไม่ว่างเว้น จนเป็นเหตุให้เกิดน้ำท่วมไปทั่วทุกหัวระแหง ด้วยเหตุนี้ทำให้ผมเกิดนึงถึงธาตุกายสิทธิ์ชนิดหนึ่ง ที่เคยทำให้ผมกระจ่างแจ้งในอิทธิปาฏิหารย์ ในความอัศจรรย์ใจของสิ่งนี้ ชาวบ้านธรรมดาเขาเรียกขานว่า
    " เหล็กเปียก" ซึ่งจัดเป็นเหล็กไหลชนิดหนึ่ง มีลักษณะเป็นสีดำคลับคล้ายตะกั่ว เมื่อจับต้องจะรู้สึกได้ว่ามีความชื้น อ่อนยุ่น จะว่าแข็งก็ไม่แข็ง เวลาจะบีบรู้สึกว่าจะยุมตามแรงกด แต่ก็เปล่าเป็นเพียงความหลอนของความรู้สึก
    ผมมีโอกาสได้ครอบครองอยู่ช่วงหนึ่ง ผมได้รับเหล็กเปียกนี้มาจากพระองค์หนึ่งในแถบภาคอีสาน ผมไม่ขอเอ่ยชื่อเพราะอาจนำพาความยุ่งยากไปสู่ท่านได้ ในตอนแรกที่เห็น เขาจะมีสีดำลักษณะเป็นแท่งสี่เหลี่ยมยาวประมาณ 15 เซนติเมตรเห็นจะได้ รอบ ๆ มีอักขระยันต์อยู่รอบ ๆ ผมรับผมาสัมผัสดู ท่านบอกให้หยิบเอาเลื่อย ตัดแบ่งเอาเอง ขณะนั้นลุงที่อยู่ข้าง ๆ ผมเป็นผู้รับไปเลื่อย แต่ก็น่าอัศจรรย์ยิ่ง ผมเห็นลุงพยายามเลื่อยจนเหงือโซก แต่เลื่อยก็ยังมิอาจสกิดผิวของตัวเหล็กได้เลย ทั้ง ๆ ที่เลื่อยนั้นยังดูใหม่ ๆ อยู่ ลุงพยายามตัดอยู่สักพัก ก็ไร้วี่แววที่จะได้ พระท่านเห็นท่าไม่ดี เลยยิ้มเดินเข้ามา จับเลื่อยจดลงตัวเหล็ก ดึงสองสามปึด เหล็กไหลกับขาดออกมาเหมือนหั่นพลิกหยวกชะงั้น ผมได้แต่อึ้งอยู่ในใจ
    ท่านตัดให้คนละชิ้นเล็ก ๆ ให้ผมกับลุงไว้บูชา ผมรับมาแล้วพนมมือจรดหน้าผาก ฉับพลันนั้นในความรู้สึกของผม ร่างกายเริ่มเย็นลงอย่างประหลาด เหงือที่ซุ่มโชกเริ่มเหือดแห้งลง และความปิติตื้นตันใจก็เกิดขึ้น
    เมื่อเดินทางกลับถึงบ้านแน่นอนครับ ความสงสัยอยากรู้อยากเห็นที่แอบเก็บงำไว้ก็ประทุขึ้น ผมจัดการเข้าเวปไซสำรวจหาคำว่า "เหล็กเปียก" ในบัดดล ข้อมูลต่าง ๆ ก็หลั่งไหลเข้าสู่สมอง อยากลองขึ้นมาชะแล้ว (อย่างงี้ต้องพิสูจน์) จะลองเอามีดมาเฉือนนิ้วดู (55555) แต่.......เกิดมีดบาดขึ้นมาจะทำยังไง...เลยต้องคิดหาวิธ๊อื่นที่มันน่าปลอดภัยและดูเข้าท่ากว่านี้ แต่ก็ได้แต่คิดจนกระทั่งหลับไหลไป กระทั่งวันรุ่งขึ้นต้องเดินทาง เข้าสู่รั้วของชาติ (เกณทหาร)
    ท่ามกลางแดดอันร้อนระอุอ้าวของเดือนเมษา ได้แผลเผาเหล่าทหารจนหูไหม้ไปตาม ๆ กัน แต่...ผมกับไม่รู้สึกเหมือนเพื่อน ๆ หูก็ไม่ไหม้ ไม่รู้สึกว่าร้อนเลยสักนิดเดียว ความรู้สึกมันอบอุ่นธรรมดาสามัญ เหล็กเปียกทำความอัศจรรย์ใจให้ผมชะแล้ว

2. churdpong

ในคืนเดือนมืด
    เมื่อการฝึกผ่านพ้นไป ความสำราญใจก็บังเกิดขึ้น ผมได้รู้จึกรุ่นพี่กลุ่มหนึ่งที่ทุกค่ำคืนจะพากันแอบหนีเที่ยว (555) แน่นอนครับผมย่อมมิอาจพลาดโอกาสอันสวยงามนี้ไปได้ ติดตามรุ่นพี่ไปท่องราตรีอย่างสำราญ อย่าเพิ่งเข้าใจผิดนะครับผมไม่ได้ออกไปเที่ยวสำมะเรเทเมาที่ไหน แต่พากันเข้าร้านเกมส์นี่ละ ช่วงนั้นผมติดเกมส์อยู่ชนิดหนึ่ง ที่ต้องยกพวกตีกันผมเชื่อว่าหลายคนคงรู้จัก ยิ่งเล่นยิ่งมัน เวลาก็ผ่านไปเรื่อย ๆ จนกระกระทั่งตี 1 ก็ได้เวลาเดินทางกลับ แต่แล้วเหตุการณ์อันน่าสะพรึ่งกลัวก็เกิดขึ้น นั่นคือฝนตกลงมาอย่างมืดฟ้ามัวดิน ทำไมผมถึงบอกน่าสะพรึงกลัว นั่นก็เพราะว่าหากพวกผมไม่กลับถึงค่ายก่อนตี 5 ละก็ พวกเราก็จะได้ไปเที่ยวห้องกงกันทั่วหน้า (โดนขัง) จากตี 1 ถึงตี 4 ฝนก็ยังไม่เห็นท่าว่าจะหยุดซักกะนิด ยังคงกระหน่ำย่ำใจพวกเราอยู่อย่างงั้น ผมเริ่มร้อนใจ จะทำยังไงดีคิดไปคิดมาเวลาก็ปาเข้าสู่นาทีที่ 40 เข้าให้แล้ว ฝนก็ยังตกแถมลูกเห็บอีกก้อนบะเอิ้ก ถ้าขืนขี่มอเตอร์ไซฝ่าออกไป คงเดินทางไม่ถึงค่ายแน่ ๆ ทันใดนั้นในห้วงความคิดของผม ก็นึกถึงเหล็กเปียกขึ้นมา ในข้อมูลของเหล็กเปียกที่ผมทราบมาจากเวปไซ มีอยู่ตอนนึงที่บอกว่าเหล็กเปียกสามารถกันฟ้ากันฝนได้ ผมหยิบเหล็กเปียกออกจากกระเป๋าตังในบัดดล ยกมือพนมแล้วอธิฐาน.... รู้ไหมครับว่าเกิดอะไรขึ้น ในทันทีที่ผมอธิฐานจบ ฝนก็ซาลงในทันที ผมไม่เหลือเวลาจะแปลกใจเท่าไรแล้ว เพราะต้องรีบแจวโดยด่วน ขืนช้ามีหวังชะตาขาด

3. churdpong

กระสุนปืนด้าน
    และแล้วก็มาถึงช่วงหลักสูตรสุดท้าย ของการฝึกทหารนั่นคือการเข้าป่า ผมตื่นเต้นเป็นอันมาก แบบว่าอยากยิงปืน เวลาฝึกก็ได้แต่ลูบ ๆ คำ ๆ ไม่เคยได้เหนี่ยวสักกะที ทีนี้ละจะยิงให้ปืนพังเลย (ในความคาดคิด) และได้ก็ได้สมใจครับ เขาให้ยิงปืน .22 ก่อนที่จะยิงปืน m16 พอเขาให้สัญญาณ ผมก็หยิบลูกกระสุนใหม่ชนิดแกะกล่อง ยัดเข้าไป เล็งเป้าอย่างประณีตที่สุด กะว่ามันต้องเข้าตรงกลางเป็นแม่นมัน ผมเล็งอยู่สักครู่แล้วกระดิกนิ้วเหนี่ยวไกล ...... แล้วยังไง "แชะ" เอ๊ะกระสุนด้าน ไม่เป็นไรมันอาจผิดพลาดทางเทคนิคก็ได้ ผมรีบเอาลูกเก่าออกแล้วยัดลูกใหม่ไปแทน ผมก็เช่นเดิมคือ กระสุนด้านยิงไม่ออก เอ๊ะยังไง เอาใหม่ครับ ผมเปลี่ยนกระสุนนัดที่สามแล้วยิงใหม่
    เหอ ๆ ยิงไม่ออกเลยครับ จนครูฝึกเดินมาใกล้ ๆ ผมรีบส่งปืนให้แกดู แกคว้าไปตรวจสอบดูสักพัก ปืนก็เป็นปรติ ไม่ได้ชุดรุดเสียหายอะไร จะว่าลูกกระสุนด้าน ทำไมมันด้านทั้งสามนัดทั้ง ๆ ที่เป็นกระสุนใหม่ ผมเริ่มเอ๊ะใจนึกถึงเหล็กเปรียกในกระเป๋า ผมคิดอยู่สักครู่จึงเอากระเป๋าตังไปฝากเพื่อนไว้ แล้วไปยิงใหม่ ทุกท่านทายถูกไหมครับว่ากระสุนจะด้านอีกไหม... ผลปรากฎว่าปืนลั่นออกไปตามปกติ และนัดต่อไปก็ไม่มีกระสุนนัดใดที่จะด้านอีก

4. potaesmart

potaesmart Active Member

โอ้วอยากมีไว้บูชาบ้างจังครับ อนุโมทนาด้วยครับ
    อ่านแล้วเพลินดีครับ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2012
  5. COME&Z

COME&Z เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2010
    สำนวนการเขียนนี่อย่างกับนักเขียนนิยายมืออาชีพเลยนะยะ...

6. kimberly

kimberly เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    พ่อของหนู เคยมีเหล็กไหล ไหลมาให้ถึงที่บ้านเลยนะคะ ไม่ต้องดั้นด้นไปหา เหมือนหลายๆท่านที่พ่อบอกว่า บางคนถ่อสังขารไปเป็นวันๆคืนๆกลับไม่ได้ก็มีค่ะ แปลกดีค่ะ.

7. ธีระนะโม

ธีระนะโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    13
    ผมพึ่งได้มา สมเด็จหลังพระธาตุพนม โรยแร่เหล็กเปียกพระธาตุ ปี2522

ไฟล์ที่แนบมา:

8. ลุงมหา๑

ลุงมหา๑ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2012
    เหล็กเปียก เหล็กเปียก เหล็กเปียก

เหล็กเปียกธาตุกายสิทธิ์สุดขอบฟ้า

ขออนุญาตครับ

อ่านแล้ว อดคิด อดขำไม่ได้

ถ้ามีเหล็กเปียกแล้ว ยิงปืนไม่ออก แล้วจะไปต่อสู้กับคนอื่นได้อย่างไร?

และถ้าคนมีเหล็กเปียก ถูกยิงจากระยะไกล จะรอดหรือเปล่า?

เคยมีข่าวใหญ่โตว่า

มึพระพุทธรูป มีน้ำใหลออกมาตลอดเวลา และน้ำไม่เคยเหือดแห้ง

ผมก็เลยคาดว่า

คนโบราณ ได้เอาเหล็กเปียกฝังเอาไว้ในพระพุทธปฏิมาด้วย
    ทำให้มีน้ำใหลออกตลอดเวลา และไม่เคยเหือดแห้ง

ที่อยากจะถามคือว่า

ท่าน จขกท ยังคงมีเหล็กเปียก อยู่หรือเปล่า?

ถ้ามี ทำไม ไม่ลงรูปให้ดู?

ถ้าไม่มี ผมจะเอารูปลงให้ จะได้ไหม?

ขอโมทนาบุญ

ลุงมหา

9. mam_2012

mam_2012 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณลุงมหา๑ ไม่เห็นตอบข้อความส่วนตัวเรื่องการจ่ายเงินมูลนิธิพระใหญ่ชัยภูมิเลยค่ะ แต่ก็เป็นไปอย่างที่คิดไว้เลยว่า ซักวันต้องมีการตรวจสอบ และแล้ววันนี้ทั้งผู้ว่าฯ ตำรวจ ทหาร ตบเท้าเข้าตรวจสอบเป็นข่าวออกทีวีทุกช่อง ฉะนั้น เวลานี้คุณลุงมหา๑ ไม่ต้องตอบคำถามที่ถามก็ได้ค่ะ แต่จะติดตามการจ่ายเงินต่อไปค่ะ

10. ลุงมหา๑

เหล็กเปียกมหัศจรรย์

ผมพบเจอผู้ครอบครองเหล็กเปียกแล้ว 3 ท่าน

ท่านที่ 1 อยู่ จ.กาฬสินธุ์
    ท่านยอมรับว่า เหล็กเปียกของท่านเป็นประเภทเหล็กเปียกอาคม
    คือ จะเปียกก็เฉพาะ อยู่กับท่านเท่านั้น
    ไปที่อื่น ไม่เปียก ไม่กินไม้ขีดไฟ

ท่านที่ 2 อยู่ จ.สระแก้ว
    ท่านชอบท้าทายผู้คน ว่าเหล็กเปียกของท่านกินไม้ขีดไฟได้
    ท่านท้าทายว่า กิน ไม่กิน
    ถ้ากินไม้ขีดไฟแล้วจุดไม่ติดทั้งกลัก ต้องจ่ายค่าเหล้ายาปลาปิ้ง 1 โต๊ะ
    มีคนเสียรู้จ่ายค่าเหล้าให้ท่านอยู่เรื่อยๆ

ท่านที่ 3 อยู่นครราชสีมา
    ท่านนี้เงียบๆขลึมๆ ไม่ค่อยพูด ไม่ค่อยจากับใคร
    แต่กับผมพบเจอกันบ่อย พูดคุยกันบ่อย

ท่านบอกเล่าว่า วันหนึ่งท่านขับรถยนต์หลับใน
    รถที่ท่านขับตกลงไปในเหว แต่ตัวท่านกลับกระดอนขึ้นไปบนยอดเขาเตี้ยๆ อีกฝั่งกับเหวนั้น

งัวเงียขึ้นมา ก็งงๆ เดินไปดูก็เห็นรถตกลงไปในเหว
    แต่ตัวท่าน กลับกระดอนไปอยู่ฝั่งตรงกันข้าม

ตั้งสติได้ ก็พิจารณา ก็วันนี้ไม่ได้พกอะไรมาเลย นอกจากเหล็กเปียกขนาดเขื่อง ที่ใส่กระเป๋าเสื้อไว้

ท่านยังบอกอีกว่า ท่านได้เหล็กเปียก พร้อมๆกับเหล็กไหล
    จากถ้ำที่ท่านหนีตาย จากการถูกตามล่า จากศัตรูของชาติ
    หลายปีมาแล้ว แม้จนบัดนี้ ท่านก็ไม่รู้ว่า ถ้ำนั้นอยู่ที่ไหน?

หลายๆท่านถามผมว่า เหล็กเปียกทดสอบอย่างไร?

ผมก็บอกว่า

1 เอากระดาษทิชชู่ ห่อ ทิ้งไว้ 2-3 นาที กระดาษจะเปียกน้ำ
    2 เอาวางทับกล่องไม้ขีด 5-6 นาที ไม้ขีดไฟทั้งกล่องจะเปียกจนจุดไม่ติด
    3 เอากล่องไม้ขีดไฟ วางห่างหัวท้าย ห่างประมาณ 1 คืบ 5-6 นาที ไม้ขีดทั้ง2กล่องจุดไม่ติดเลย

ผมได้กราบเรียนถาม ครูบาอาจารย์หลายๆท่านๆก็บอกว่า เอาบรรจุไว้บนยอดเจดีย์แล้วโบกปูนปิดไปแล้วด้วย

ขอโมทนาบุญ

ลุงมหา

11. ลุงมหา๑

ขอโชว์ภาพเหล็กเปียกครับ

เหล็กเปียกที่ กาฬสินธุ์ก้อนนี้ กินไม้ขีดระเบิดเถิดเทิง
    แค่นาทีเดียว กินเรียบวุธ จุดไม่ติดทั้งกลัก ๔๐ ก้าน

พิจารณารูปดีๆ จะเห็นหยดน้ำเกาะอยู่ที่เหล็กเปียกด้วย

ขอโมทนาบุญ

ลุงมหา

ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      1,730
  12. churdpong

เผลอแป็บเดียวเวลาก็ผ่านมาหลายปี จากวันนั้นจนถึงวันนี้ผมยังจดจำมิรู้เลือนกับอิทธิฤทธิ์ปาฏิหาริย์​ของเหล็กเปียกเหล็ก หลังจากเหตุการณ์กระสุนปืนด้านในช่วงเช้า ช่วงบ่ายก็เกิดเหตุการณ์อันน่าใจหายไปถึงตาตุ่ม นั่นคือกระเป๋าสตางค์​ที่ใส่ไว้ในกระเป๋าหลังได้อันตรธาน​สูญหายไป นอกจากจะมีเหล็กเปียกแล้ว ยังมีเงินอยู่ร่วมสี่ััพัน ผมก็เตือนตัวเองแล้วว่าให้ปิดกระดุมแต่ดันเผลอเลอลืมไปชะงั้น เค้าว่าผิดเป็นครูแต่ผมนี่คงเข้าขั้นศาสตราจารย์​ย์ ทำยั​งไงได้ไม่เป็นอันฟังคำบรรยายเกี่ยวกับระเบิดแล้ว ทันใดนั้นผมก็หลับตาตั้งจิตอธิฐาน​ถึงเหล็กไหลว่าหากยังมีบุญวาสนาก็ขอให้ได้กระเป๋าคืน และได้ภาวนาบทพาหุงมหากา พอลืมตาขึ้น

13. fluke892541

fluke892541 Active Member

23 พฤศจิกายน 2012
    ยังไงต่อครับ ติดตามนะเนี่ย

14. churdpong

พอลืมตาขึ้นเงยหน้าขึ้นฟ้าเรื่องน่าอัศจรรย์พลันเกิดขึ้น ดวงอาทิตย์ทรงกลด ความปลื้มปิติบังเกิดขึ้น เกิดความสบายทั้งกายและใจอย่างน่าพิศวง เป็นที่แน่นอนว่าของคงได้คืนแน่ๆ
    ครั้งพอรุ่งอรุณยามเช้า ขณะที่กำลังนั่งขัดปืนอยู่ จู่ ๆ ก็เห็นทหารสองนายประคับประคองกันมาเข้ามาหาผม ยังไม่ทันได้เอ่ยทัก ทหารคนที่ถูกประคองยื่นกระเป๋าสตางค์มาให้ผม พร้อมกับบอกว่าเจอที่พุ่มไม้ ผมก็ไม่ว่าอะไรรับกระเป๋ามาเก็บไว้ แล้วถามว่สไปโดนอะไรมา ทหารคนนั้นกลับอ้ำอึ้งหน้าซีดเชียว เพื่อนอีกคนจึงตอบแทนว่า ไม่ทราบโดนอะไรกัดรู้สึกเจ็บปวดไปหมดทุกสรรพพรางกาย

15. churdpong

หลายคนคงคิดว่าผมนั่งเทียนเขียนเอา ใช้ภาษาเหมือนนักเขียนเหลือเกิน ซึ่งนั่นก็สุดแต่่ท่านจใช้วิจารณญาน​า่ อาจอ่านเพื่อความเพลิดเพลินก็ได้ไม่ว่ากัน

16. ลุงมหา๑

เงินทองของนอกกายแต่ถ้้าได้้ก็ดี

คนในวงการฝากบอกมา
    เหล็กเปียกแบบที่ท่านเจ้าของกระทู้บอกเล่ามา
    มีท่านผู้มีอันจะกินมาสั่งเอาไว้
    น้ำหนัก 6 บาทขึ้นไป ยินดีจ่ายด้วยแค้ชเชียร์เช็ค 800 ล้านบาทไทย
    พร้อมเอกสารรับรองที่มาของเงินจากทางธนาคาร และเสียภาษีให้พร้อม

ท่านบอกมาด้วยว่า

เหล็กไหลหนีเป็น แต่เหล็กเปียก หนีไม่เป็น

เงินทองของนอกกาย แต่มีเอาไว้บ้างก็ดี

ใครอยากมีเงินมีทอง ก็ติดต่อมาได้

ใครมีครูบาอาจารย์ อยากสร้าง วัด วา อาราม โบสถ์ วิหาร เจดีย์ เอาเหล็กเปียกมาแปรธาตุได้

ไม่ต้องรีบไม่ต้องร้อน เพราะใบสั่งมีหลายใบ

ขอโมทนาบุญ

ลุงมหา

ผู้ดูแลเว็บอย่าเพิ่งคิดจะให้ใบแดง เงินออกเมื่ิอไร จะซื้อ โฮสท์ให้ อย่างน้อย ๑ ตัว หรือ เบิ้ลให้เท่าจำนวนที่มีในปัจจุบัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2014
  17. ลุงมหา๑

รูปเหล็กเปียก

ขอโชว์รูปเหล็กเปียก ที่เจ้าของท่านบอกว่า

ออกพรรษาค่อยว่ากัน ไม้ขีดลองผ่านแล้ว
    แต่ปืนยังไม่ได้ลอง เพราะนักบวชท่านไม่มีปืน

ขอโมทนาบุญ
    ลุงมหา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2014
  18. mind stone

mind stone เป็นที่รู้จักกันดี

น่าสนใจครับ เหล็กเปียกเป็นธาตุกายสิทธิ์ที่หาได้ยากจริงๆ คนที่มีบุญวาสนาได้ครอบครองถือว่าโชคดีมากๆเลยครับ...
    เท่าที่ได้ฟังครูบาอาจารย์เล่า ถ้าใครได้ครอบครองเหล็กเปียก ได้อัญเชิญขึ้น
    บ้านแล้ว เดินทางไปไหนแกล้งๆโยนทิ้งเข้าป่าหายวับไป พอกลับบ้านก็จะพบว่า
    เหล็กเปียกมาอยู่ที่หิ้งพระเรียบร้อยแล้ว...

19. mind stone

mind stone เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ผมกำลังรอดูธาตุกายสิทธิ์อีกชนิดหนึ่ง มีคนได้ครอบครองไว้แล้วจะนำมาให้ดู เป็นขวานฟ้าสีทอง อิทธิฤทธิไม่ธรรมดาจริงๆ เอาเข้าบ้าน ไฟในบ้านดับหมด นำขึ้นรถ รถยนต์สตาร์ตไม่ติด...

20. raming2555

raming2555 เป็นที่รู้จักกันดี

เอ่อ...แล้วมันจะดีหรือครับ ผมว่าถ้าเอาเข้าบ้านแล้วไฟติดแต่มิเตอร์ไม่หมุน
    หรือเอาขึ้นรถสตาร์ทติดวิ่งได้แต่น้ำมันอยู่ครบ แบบนี้มันน่าจะดีกว่านะครับ
    หรือว่าผมงงเนี่ย:boo::boo: