ให้บูชาวัตถุมงคลประจำปี 2563 ///ปิดกระทู้///

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย phumiput, 18 กุมภาพันธ์ 2020.

1. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    รับทราบการจองครับ

2. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

3. phumiput

ให้บูชาเหรียญรุ่นใบมะยม เนื้อเงิน ของหลวงปู่บุดดา วัดกลางชูศรีเจริญสุข สิงห์บุรี ปี 34 รุ่นนี้ถือเคล็ดว่ามีแต่ความนิยมชมชอบ ตามชื่อรุ่น
    พระเครื่องของหลวงปู่บุดดานั้นเน้นด้านลาภแน่นอนครับ ด้านการเงินการทองโดยเฉพาะ พระเครื่องของหลวงปู่บุดดามีคนตั้งใจบูชาปลดหนี้ปลดสินกันมาเยอะแล้วครับ รุ่นนี้ก็เป็นอีกรุ่นที่น่าเก็บครับ
    พระเครื่องของหลวงปู่บุดดา ราคาไม่แรง เรียกว่าราคาหลักร้อยพุทธคุณหลักล้านครับ ท่านเป็นพระอรหันต์ที่องค์หลวงพ่อวัดท่าซุงให้การยอมรับ องค์หลวงปู่ดู่ วัดสะแก องค์หลวงพ่อชา วัดหนองป่าพง องค์หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม หรือกระทั่งหลวงพ่อคูณเอง ก็ล้วนให้การยอมรับนับถือครับ พระเครื่องของท่านกลับไม่เป็นที่นิยมของในตลาดพระเครื่อง ทำให้ราคาพระเครื่องของท่านไม่แรง แต่กลับเป็นผลดีสำหรับผู้ที่จะหาพระเครื่องที่มีอานุภาพสูงมาไว้ติดตัว ถ้าเทียบกับพระเครื่องบางรุ่นของบางอาจารย์ที่มีราคาแรงเพราะมีการเชียร์แล้ว พระเครื่องของหลวงปู่บุดดาน่าห้อยติดตัวแบบแขวนเดี่ยวได้เลยครับ เพราะมีประสบการณ์มากมายไม่ว่าจะเด่นด้านเมตตา ไม่ว่าเป็นเรื่องโชคลาภ แม้กระทั่งโดนยิงจนตกรถมอเตอร์ไซค์แล้วไม่เป็นอะไรก็มีมาแล้ว หลวงปู่บุดดาท่านเป็นที่รู้จักกันทั่วแล้วคงไม่ต้องอธิบายอะไรมากครับ
    ลองห้อยดูครับ จะรู้ว่าพระของท่านดีจริง ผมขอเชียร์จากใจครับ
    หลวงปู่บุดดาท่านเป็นสหธรรมิกของหลวงพ่อพระราชพรหมยานวัดท่าซุง องค์หลวงพ่อยืนยันว่าท่านเป็นพระอรหันต์ปฏิสัมภิทาญาณ
    หลวงปู่ดู่เองยังรับแป้งเสกจากหลวงปู่บุดดาแล้วทาที่ศรีษะท่านเลยครับ หลวงปู่ดู่บอกว่าพระอรหันต์ให้ของสูงก็ต้องไว้ที่สูง
    หลวงปู่ชา วัดหนองป่าพงไม่ยอมให้หลวงปู่ลงมารถมาหา ท่านต้องขึ้นไปกราบหลวงปู่บุดดาเองที่รถ
    หลวงพ่อคูณเองมากราบหลวงปู่บุดดาถึงรถ พระสุปฏิปันโนหลาย ๆ องค์ให้ความเคารพหลวงปู่มากครับ
    แม้แต่คุณย่าแม่ชีบุญเรือน วัดอาวุธ ก็เคารพหลวงปู่บุดดามาก ท่านมักจะมาฟังธรรมที่วัดอาวุธตอนที่หลวงปู่บุดดาท่านได้ไปพักที่วัดอาวุธ (ลองหาอ่านประวัติคุณย่าแม่ชีบุญเรือนดูครับ)
    ผมมีอยู่ 2 องค์ ให้บูชาองค์ละ 1000 จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

IMG_2259.JPG IMG_2260.JPG IMG_2261.JPG IMG_2262.JPG

4. phumiput

ให้บูชาเหรียญทรงจอบเล็ก หลังยันต์พระเจ้าห้าพระองค์ เนื้อเงิน ของหลวงปู่บุดดา วัดกลางชูศรีเจริญสุข สิงห์บุรี ปี 34 รุ่นนี้ถือเคล็ดว่าพระพิมพ์นี้ว่ากันว่าเป็นพิมพ์ทรงจอบ สามารถพลิกชีวิตได้ เพราะจอบสามารถขุดแผ่นดินได้ คนโบราณเขาถึงถือเคล็ดทำเป็นรูปจอบ เพราะขนาดแผ่นดินยังพลิกได้ ชีวิตก็พลิกได้เช่นกันครับ ถอดลักษณะมาจากเหรียญจอบเล็ก หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน หลักล้านครับ
    พระเครื่องของหลวงปู่บุดดานั้นเน้นด้านลาภแน่นอน ครับ ด้านการเงินการทองโดยเฉพาะ พระเครื่องของหลวงปู่บุดดามีคนตั้งใจบูชาปลดหนี้ปลดสินกันมาเยอะแล้วครับ รุ่นนี้ก็เป็นอีกรุ่นที่น่าเก็บครับ
    พระเครื่องของหลวงปู่บุดดา ราคาไม่แรง เรียกว่าราคาหลักร้อยพุทธคุณหลักล้านครับ ท่านเป็นพระอรหันต์ที่องค์หลวงพ่อวัดท่าซุงให้การยอมรับ องค์หลวงปู่ดู่ วัดสะแก องค์หลวงพ่อชา วัดหนองป่าพง องค์หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม หรือกระทั่งหลวงพ่อคูณเอง ก็ล้วนให้การยอมรับนับถือครับ พระเครื่องของท่านกลับไม่เป็นที่นิยมของในตลาดพระเครื่อง ทำให้ราคาพระเครื่องของท่านไม่แรง แต่กลับเป็นผลดีสำหรับผู้ที่จะหาพระเครื่องที่มีอานุภาพสูงมาไว้ติดตัว ถ้าเทียบกับพระเครื่องบางรุ่นของบางอาจารย์ที่มีราคาแรงเพราะมีการเชียร์แล้ว พระเครื่องของหลวงปู่บุดดาน่าห้อยติดตัวแบบแขวนเดี่ยวได้เลยครับ เพราะมีประสบการณ์มากมายไม่ว่าจะเด่นด้านเมตตา ไม่ว่าเป็นเรื่องโชคลาภ แม้กระทั่งโดนยิงจนตกรถมอเตอร์ไซค์แล้วไม่เป็นอะไรก็มีมาแล้ว หลวงปู่บุดดาท่านเป็นที่รู้จักกันทั่วแล้วคงไม่ต้องอธิบายอะไรมากครับ
    ลองห้อยดูครับ จะรู้ว่าพระของท่านดีจริง ผมขอเชียร์จากใจครับ
    หลวงปู่บุดดาท่านเป็นสหธรรมิกของหลวงพ่อพระราชพรหมยานวัดท่าซุง องค์หลวงพ่อยืนยันว่าท่านเป็นพระอรหันต์ปฏิสัมภิทาญาณ
    หลวงปู่ดู่เองยังรับแป้งเสกจากหลวงปู่บุดดาแล้วทาที่ศรีษะท่านเลยครับ หลวงปู่ดู่บอกว่าพระอรหันต์ให้ของสูงก็ต้องไว้ที่สูง
    หลวงปู่ชา วัดหนองป่าพงไม่ยอมให้หลวงปู่ลงมารถมาหา ท่านต้องขึ้นไปกราบหลวงปู่บุดดาเองที่รถ
    หลวงพ่อคูณเองมากราบหลวงปู่บุดดาถึงรถ พระสุปฏิปันโนหลาย ๆ องค์ให้ความเคารพหลวงปู่มากครับ
    แม้แต่คุณย่าแม่ชีบุญเรือน วัดอาวุธ ก็เคารพหลวงปู่บุดดามาก ท่านมักจะมาฟังธรรมที่วัดอาวุธตอนที่หลวงปู่บุดดาท่านได้ไปพักที่วัดอาวุธ (ลองหาอ่านประวัติคุณย่าแม่ชีบุญเรือนดูครับ)
    ผมมีอยู่ 1 องค์ ให้บูชาองค์ละ 1000 จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

IMG_2247.JPG IMG_2248.JPG _paragraph____1_732.jpg _paragraph__14_947.jpg _paragraph__19_954.jpg 32896095_884268651757099_8281438318172831744_n.jpg

5. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    โอนแล้วครับ วันนี้ เวลา 10.45am จำนวน 750 บาท ผ่าน KTB ครับ
    ขอฝากเอาไว้ก่อนนะครับ
    ขอบคุณครับ

6. phumiput

รับทราบครับ ขอบพระคุณครับ

7. phumiput

ให้บูชาดินสอสุปติ ของวัดบ้านห้วยน้ำขาวสำหรับรุ่นนี้มีรายละเอียดที่พระอาจารย์เล็กวัดท่าขนุนได้กล่าวถึงดังนี้ พระอาจารย์เล่าว่า “งานพุทธาภิเษกที่วัดบ้านห้วยน้ำขาว เมื่อวันที่ ๗ ตุลาคมที่ผ่านมา นอกจากครูบาอาจารย์ที่มาสงเคราะห์ตามปกติแล้ว ก็มีระดับท่านอาจารย์ปู่ ก็คือหลวงปู่สุ่น วัดบางปลาหมอมาด้วย อาตมาเองดีใจมาก เพราะว่าโดยปกติแล้วลืมหลวงปู่สุ่น..! เป็นเหลนศิษย์ที่น่าเตะมาก..ปู่ทวดทั้งองค์ยังลืมได้..!

เพราะว่าตอนกราบอาราธนาบารมีพระ ก็จะไล่จากสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต) วัดระฆัง หลวงปู่เนียม วัดน้อย หลวงปู่ปาน วัดบางนมโค หลวงพ่อฤๅษีฯ วัดท่าซุง ก็คือมาตามลำดับสายครูบาอาจารย์ แต่ลืมหลวงปู่สุ่น วัดบางปลาหมอ ที่เป็นครูบาอาจารย์ของหลวงปู่ปานไป ท่านมาสงเคราะห์เตือนว่างานของท่านอย่าลืมไปด้วย

ความจริงท่านไม่ต้องเตือนอาตมาก็เต็มใจที่จะไปอยู่แล้ว คราวนี้ด้วยความที่ท่านเมตตามา ก็เลยขอท่านสงเคราะห์เรื่องของวัตถุมงคลที่ ดร.พระครูโรจน์ท่านทำเอาไว้เป็นคันรถ”

“งานนั้นอาตมาเครียดเลย เพราะว่าข้าวของเยอะมาก สารพัดสารเพปนเปกัน ประมาณว่าตีอวนได้ปลามาทั้งทะเล มีปลามาสารพัดชนิด ก็เลยต้องค่อย ๆ ว่าไปทีละอย่าง เสกนานหน่อย เพราะว่าเรื่องของวัตถุมงคลนั้น ถ้ากระแสขัดกัน บางทีก็เอาไปใช้แล้วไม่ได้ผลตามสายนั้น ๆ

คำว่า กระแสขัดกันก็คือ สมมติว่าของมาทางสายอยู่ยงคงกระพัน แต่ว่าเราถนัดในสายเมตตามหาลาภ ถ้าขอบารมีพระสงเคราะห์ไปสายเดียว ส่วนอื่นก็จะโดนล้างทิ้งหมด เพราะฉะนั้น..ก็เลยต้องค่อย ๆ ว่าไปทีละอย่าง ซึ่งทำให้ค่อนข้างจะช้ามาก

วันที่ ๗ ตุลาคมวันเดียวกันนั้น มีงานพุทธาภิเษกสองที่ ก็คือที่วัดบ้านห้วยน้ำขาวซึ่งทำข้าวของสารพัดสารเพปนกันมา ต่อไปถึงวัดหนองโพ จังหวัดราชบุรี ท่านพระมหาสมคิด อตฺถสิทฺโธ เจ้าอาวาสวัดหนองโพ รองเจ้าคณะอำเภอโพธาราม ท่านสร้างพระพุทธรูปอย่างเดียว สบายอย่าบอกใครเลย เพราะว่าเรื่องการเสกพระเป็นพระ ไม่มีอะไรง่ายกว่านั้นอีกแล้ว แต่วัตถุมงคลอย่างอื่นถ้าต้องเสกให้มีอานุภาพเหมือนพระนี่จะยากมาก

แม้กระทั่งน้องเล็กที่อยู่ในพิธีด้วยยังบอกว่า กระแสมาคนละโลกกันเลย ใช่..กระแสที่วัดหนองโพนี่สว่าง สะอาด สงบ เบาสบาย เพราะว่าเป็นกระแสพระนิพพานโดยตรง ส่วนของทางวัดบ้านห้วยน้ำขาวนั้นสับสนปนเป แม้ว่าจะจับลงให้ทีละอย่าง ก็ต้องเรียกว่าจัดกระแสกันจนเหนื่อย”

“โดยเฉพาะวัตถุมงคลหลายชนิดต้องเสริมทั้งอาการ ๓๒ ทั้งธาตุ ๔ เป็นเรื่องที่เหนื่อยมาก โดยเฉพาะถ้าไม่ได้ฝึกในเรื่องของภูตกสิณก็คือ ดิน น้ำ ไฟ ลม มา ก็ต้องศึกษาในเรื่องคาถาในการตั้งธาตุ หนุนธาตุ ซึ่งครูบาอาจารย์แต่ละท่าน ส่วนใหญ่แล้วจะชำนาญไม่เหมือนกัน ดังนั้น..บางทีท่านนี้มาลง กระแสไปอย่างหนึ่ง อีกท่านหนึ่งมาลง กระแสไปอีกอย่างหนึ่ง อีกท่านมากำลังสูงกว่า ก็ล้างกระแสเก่าเขาทิ้งหมดเลย เป็นต้น

เรื่องพวกนี้ถ้าไม่รู้ไม่เห็นก็ถือว่าเหนื่อยน้อย แต่ถ้ารู้เห็นจะเหนื่อยมาก เพราะว่าต้องค่อย ๆ ไปจัดระเบียบทีละอย่าง สมัยก่อนครูบาอาจารย์ที่สุดยอดที่สุดในความรู้สึกของอาตมาก็คือ หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี เพราะว่าถ้าหลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี เป็นประธานในการพุทธาภิเษกที่ไหน คนอื่นสบาย..ลอยตัวหมด คุณมีหน้าที่ว่าของคุณไปให้เต็มที่อย่างเดียว หลวงปู่ท่านจัดกระแสให้เอง”

เก็บตกบ้านเติมบุญ ตุลาคม ๒๕๖๓

ผมว่าเหมาะใช้ในการเรียน การสอบเป็นอย่างยิ่งครับ ใช้คู่กับคาถาท่านปู่พระอินทร์ เรื่องการเรียนการสอบจะง่ายขึ้น
    มีจำนวน 10 แท่ง ให้บูชาแท่งละ 60 บาท ส่ง 40 จองได้สามวัน

8. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจอง5แท่งครับ

9. phumiput

รับทราบการจองดินสอครับ

10. phumiput

ให้บูชาเหรียญพระครูบาเจ้าศรีวิชัย เนื้อเงิน โค้ดพัดนกยูงยิงเลเซอร์ ของ วัดถ้ำป่าไผ่ จ.ลำพูน
    สำหรับข้อมูลของรุ่นนี้มีดังนี้
    เหรียญครูบาเจ้าศรีวิชัย นักบุญแห่งลานนา วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ อ.ลี้ จ.ลำพูน
    ขนาดของเหรียญครูบาเจ้าศรีวิชัย ขนาดสูง 3.2 ซม. กว้าง 2.5 ซ.ม. ถือเป็นเหรียญครูบาเจ้าศรีวิชัยรุ่นแรก ที่สร้างและพุทธาภิเษกอย่างเป็นทางการของวัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ อ.ลี้ จ.ลำพูน พุทธาภิเษก เมื่อวันเสาร์ที่ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2558 วันพระขึ้น 15 ค่ำ เดือน 9 (ฤกษ์โสฬส) ในงานทำบุญอายุวัฒนมงคล ครบ 78 ปี หลวงพ่อพระมหาสิงห์ วิสุทุโธ และทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีเพื่อสมทบทุน สร้างอุโบสถ และพระจุฬามณี ณ วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ ตำบลป่าไผ่ อำเภอลี้ จังหวัดลำพูน จัดสร้าง ทั้งหมด ๕ เนื้อ และเนื้อเงินนั้นสร้าง จำนวน
    ๗๙ เหรียญ (หมดจากวัดแล้ว) (ถือว่าสร้างน้อยมากครับ)
    พิธีที่1
    ประกอบพิธีพุทธาภิเษกโดย
    1.พระเดชพระคุณ พระครูวิลาศกาญจนธรรม (พระอาจารย์เล็ก สุธมมปุญโญ) วัดท่าขนุน ได้มาเป็นองค์ประธานในพิธี
    2.พระเดชพระคุณ พระครูภาวนาพิลาศ (หลวงตาวัชรชัย) วัดเขาวง(ถ้ำนารายณ์)
    3.หลวงพ่อพระมหาสิงห์ วิสุทุโธ วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ (ตุ้ป้อมหาสิงห์)

สำหรับเหรียญครูบาเจ้าศรีวิชัยชุดนี้ มีโค๊ตพัดหางนกยูง ที่ด้านหลังของเหรียญทุกเหรียญ โค้ดพัดหางนกยูงนั้น เปรียบเสมือนเป็นตัวแทนของครูบาเจ้าศรีวิชัย
    เหรียญมีน้ำหนักนะครับไม่น้อยกว่า 1 บาท (ผมชั่งพร้อมเลี่ยมกรอบแล้วตกประมาณ 21 กรัม ผมว่าองค์พระไม่น้อยกว่า 17-18 กรัมครับ)
    ครูบาเจ้าศรีวิชัย ท่านเป็นพระโพธิสัตว์บารมีสูงมาก สามารถสงเคราะห์ฝืนกฎของกรรมได้( ถ้าไม่หนักมาก) เพราะวิสัยพระโพธิสัตว์ท่านจะช่วยเหลือสัตว์โลกผู้ตกทุกข์ได้ยากอยู่แล้วครับ ถ้าบูชาท่านอานิสงค์ก็จะได้ไปด้วยครับ

ผมมีแค่องค์เดียว ให้บูชาองค์ละ 2000 บาท จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_2249.JPG IMG_2250.JPG IMG_2252.JPG

11. phumiput

ให้บูชาพระปรกมะขามเนื้อเงิน ของ หลวงปู่สุภา กันตสีโล ภูเก็ต
    สำหรับข้อมูลรุ่นนี้มีดังนี้
    พระปรกใบมะขามเก้าเศียร
    เมื่อวันที่ 17 ก.ย. 2547 ทางวัดสีลสุภาราม ถ.เจ้าฟ้าตะวันตก อ.ฉลอง จ.ภูเก็ต ได้จัดงานฉลองอายุคล้ายวันเกิดพระเถระ 5 แผ่นดิน พระเกจิอาจารย์ชื่อดังแดนใต้ในขณะนี้ “หลวงปู่สุภา กันตสีโล” อายุ 109 ปี ในวันนั้นได้จัดให้มีพิธีสงฆ์ทำบุญถวายในรูปแบบต่าง ๆ มีการปฏิบัติธรรมบวชชีพราหมณ์ นั่งสมาธิ และที่ขาดไม่ได้รำถวายจากคณะมโนราห์
    เนื่องในวาระอันเป็นมงคลนี้ได้มีการจัดสร้างวัตถุมงคล “พระปรกใบมะขามเก้าเศียรรุ่นแรก” ขึ้นเป็นที่ระลึกฉลองอายุ 109 ปี
    ด้านหน้าได้ จำลองนำองค์พระบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า เป็นประธานประทับเหนือบัลลังก์พญานาคราชขดลำตัว 3 ชั้น ด้านบนพญานาคแผ่พันพานคลุมทั่วพระวรกายถึงเก้าเศียร
    ด้านหลัง ได้นำพระยันต์ “นะฤๅชา” ที่หลวงปู่สุภาได้รับการถ่ายทอดวิชามาจากหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า จ.ชัยนาท
    “นะฤๅชา” นี้มีอิทธิคุณทางด้านเจริญลาภยศชื่อเสียง ศัตรูเกรงกลัว บรรจงลงบนยอด ขนาบข้างด้วยยันต์ “นะเข้าหา” เป็นนะตัวเดียวที่หลวงปู่สุภาใส่ด้านหลังพระขุนแผนเสด็จกลับของท่านจนมีชื่อ เสียงโด่งดัง นะเข้าหานี้ใส่ทั้งหงายและคว่ำ แสดงถึงความเมตตามหานิยม
    และที่สำคัญมียันต์แมงมุมเรียกทรัพย์ เป็นสุดยอดวิชาโภคทรัพย์ที่หลวงปู่สุภาได้รับถ่ายทอดมาจากหลวงปู่ศุขเช่นกัน ว่ากันว่าแมงมุมดักทรัพย์อยู่ที่ใด เงินทองโชคลาภจะไหลมาเทมาติดกันเองเหมือนแมงมุมชักใยไว้ดังเหยื่อ หลวงปู่สุภาบอกว่าแมงมุมเป็นสัตว์ที่สะอาดจะกินน้ำเลี้ยงเหยื่อเท่านั้น ไม่กินซาก และจะทิ้งซากไม่ให้ติดรัง ท่านยังบอกอีกว่าแมงมุมเป็นสัตว์ที่สบายไม่ต้องออกล่าเหยื่อ เหยื่อหมดอายุขัยจะวิ่งเข้ามาติดเองให้กินถึงที่ หลวงปู่ศุขท่านเลยเอาเคล็ดลับนี้ มาทำเป็นแมงมุมดักทรัพย์ คือให้ทรัพย์วิ่งเข้ามาเองแบบสบาย ไม่ลำบากไปหา ส่วนด้านล่างสุดเขียนว่า “รุ่นแรก” และลายเซ็นสลวงปู่สุภา เพื่อยืนยันว่าพระปรกใบมะขามรุ่นนี้เป็นรุ่นแรกจริง ๆ
    หลวงปู่สุภาได้ทำการอธิษฐานจิตปลุกเสกและพูดกับศิษย์ใกล้ชิดว่า “พระปรกเก้าเศียรนี่ดีนะ มีพญานาคคุ้มครองถึง 9 ตัว อยากให้ลูกหลานหลวงปู่ทุกคนมีไว้บูชาติดตัว เพื่อความเป็นสิริมงคล”
    เนื้อเงินสร้างเพียง 509 องค์เท่านั้นครับ
    หลวงปู่สุภาท่านมรณภาพแล้วสรีระไม่เน่าเปื่อย ตอนหลังทางวัดคอมสวรรค์ได้เผาสรีระท่านไปครับ แต่อัฐิธาตุของท่านเปลี่ยนสี หลากหลายเลยครับ

ผมมีเพียง 2 องค์เท่านั้นครับ ให้บูชาองค์ละ 1300 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_2263.JPG IMG_2264.jpg DSCN9105.JPG DSCN9107.JPG DSCN9108.JPG DSCN9109.JPG DSCN9110.jpg DSCN9111.JPG

12. phumiput

ให้บูชาพระควัมปติจิ๋ว (พระปิดตามหาลาภ) รุ่นเกตุพระ ของ หลวงปู่สุภา กันตสีโล รุ่นนี้ออกที่วัดใหม่สุภาราม ตอนหลวงปู่อายุ 109 ปี เมื่อปี 47 รุ่นนี้เป็นอีกรุ่นหนึ่งของหลวงปู่ที่น่าเก็บ เพราะ องค์พระหล่อจากชนวนตอนที่หลวงปู่หล่อพระเกตุองค์ใหญ่ที่ประดิษฐานที่วัดเขารัง หลังจากหล่อพระเกตุพระองค์ใหญ่แล้ว หลวงปู่มีดำรึให้นำชนวนทั้งหมด มาหล่อเป็นพระปิดตาครับ เด่นทั้งด้านโชคลาภ และเป็นยอดทุกอย่างทุกทาง และเป็นที่สุด เนื่องจากหล่อมาจากชนวนของเกตุพระ ซึ่งเป็นส่วนที่สูงที่ในในองค์พระพุทธรูป สร้างน้อยครับ เนื่องจากชนวนมีไม่เยอะครับ และต้องสร้างองค์เล็กเนื่องจากต้องการสร้างหลายองค์จะได้ประหยัดชนวนครับ ผมเข้าใจว่าหล่อเกตุพระองค์ใหญ่น่าจะมีผสมทองคำด้วย ดังนั้นพระปิดตารุ่นนี้ก็อาจจะมีทองคำผสมด้วยครับ เพราะบางองค์ก็ออกสีทองชัดเจน (ผมไม่กล้ายืนยันร้อยเปอร์เซ็นต์ครับ เป็นความคิดของผมเอง)

สำหรับหลวงปู่สุภาท่านเป็นศิษย์องค์สุดท้ายของหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า ท่านได้วิชาแมงมุม กับวิชาชานหมากหินมาจากหลวงปู่ศุขด้วยครับ ท่านมรณภาพแล้วไม่เน่าเปื่อย แต่ตอนหลังทางวัดคอนสวรรค์ก็ได้เผาสรีระของท่านไป ท่านมรณภาพน่าจะปี 56 ครับ
    สำหรับหลวงปู่สุภาท่านมรณะภาพแล้ว สรีระไม่เน่าเปื่อย แต่ตอนหลังทางวัดคอนสวรรค์ได้เผาสรีระท่านครับ กระดูกของท่านเปลี่ยนเป็นพระธาุครับ
    ขนาดองค์พระเท่ากับเหรียญยี่สิบห้าสตางค์แบบใหม่ครับ

ผมมีอยู่ 8 องค์ครับ ให้บูชาองค์ละ 250 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    67794002_2042566715849217_8061769394025398272_n.jpg 67330807_2042566669182555_1695068195519463424_n.jpg 67705171_2042566815849207_431671207117455360_n.jpg 67471993_2042566799182542_1681571965166419968_n.jpg 67732820_2042566699182552_4839546411575934976_n.jpg 112485.jpg 43023838_2179047699021234_3275574735487893504_n.jpg

13. shaj

ขอจอง1องค์ครับ

14. phumiput

15. phumiput

ให้บูชาพระวิสุทธิเทพ วัดท่าซุง รุ่นเจ้าคุณอนันต์ องค์นี้ บูชามาจากวัดท่าซุงเมื่อปี 41 ครับ ประมาณ 22 ปีแล้วครับ คราบแป้งจากน้ำอบนะครับ
    ให้บูชา ปิดรายการ ค่าจัดส่ง 150 เนื่องจากพระมีน้ำหนัก จองได้สามวันครับ ถ้าจะนัดรับก็แถวอนุสาวรีย์ สะพานควายได้ครับ
    P_20201028_213257.jpg P_20201028_213251_1_1.jpg P_20201028_213322_1_1.jpg P_20201028_213302_1.jpg P_20201028_213331_1.jpg P_20201028_213331.jpg P_20201028_213335_1.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2020
  16. phumiput

ให้บูชาพระปิดตาจัมโบ้ หลวงปู่ทองอยู่ วัดท่าเสา เนื้อผงยาจินดามณีมนต์พระกาฬล้วน ฝังตะกรุดนเรศวรตรึงไตรภพ องค์นี้เพื่อนผมเขาไปแบ่งมาจากคนที่ไปยกกรุคนที่เก็บของหลวงปู่ทองอยู่ไว้เยอะครับ แต่หย่อนสวยหน่อยครับ องค์นี้

ผมขอนำข้อความเกี่ยวกับพระปิดตารุ่นนี้มาจากเพจเกษมธรรมบำเพ็ญบุญดังนี้ครับ
    พระอาจารย์บ๊ะ: “อื้อหือ คุณรู้ไหมพระองค์นี้คืออะไร นี่คือ พระปิดตา #ผงจินดามณีมนต์พระกาฬ หลวงพ่อทองอยู่ วัดท่าเสา ดีทะลุถุงออกมาเลย นี่คือจินดามณีมนต์พระกาฬของเเท้เเน่นอน ต้องเเบบนี้ จริงๆเเล้ว #ทำยากกว่ายาจินดามณีอีกนะ ที่ไม่ค่อยได้เห็นออกมาเพราะท่านหวงของท่านมาก ท่านจะเเจกเฉพาะคนที่สมควร หลวงปู่ทองอยู่ปลูกพญาว่านยาไว้ที่ระเบียงกุฏิ เเละท่านพิถีพิถันมากดูเเลอย่างดี ทำน้ำมนต์รดว่านเองทุกวัน เเละอำนาจใจพลังจิตก็เหลือรับประทาน ตะกรุดที่ฝังอยู่นั่นคืออักขระ เฑาะว์ของหลวงปู่ทองอยู่ เป็นเมตตามหาเมตตา คุณหามาได้อย่างไรเนี่ย ผมยังไม่มีเลย “
    พระอาจารย์บ๊ะ: ยุคหลังจากหลวงปู่บุญ หลวงปู่เพิ่ม วัดกลางบางเเก้วเเล้วองค์หนึ่งที่ห้ามมองข้ามเด็ดขาดคือ หลวงพ่อทองอยู่วัดท่าเสาองค์นี้เเหละ ท่านเป็นหลานแท้ๆของหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว
    หลวงพ่อเอ: “เเล้วจินดามณีมนต์พระกาฬ ดีอย่างไรครับ”
    พระอาจารย์บ๊ะ: “ใครที่มีพระปิดตาจินดามณีมนต์พระกาฬติดตัวจะดึงดูดความอุดมสมบูรณ์อย่างที่สุดทั้งลาภ ทรัพย์สินเงินทอง ชื่อเสียงเกียรติยศ เขาจะวิ่งเข้ามาหาเองเลย ไม่ต้องทำอะไร หลวงปู่บุญวัดกลางบางเเก้วได้เป็นเจ้าคุณเจ้าคณะจังหวัดนครปฐมสมัยนั้น ก็เพราะจินดามณีมนต์พระกาฬนี้ ถ้าพระปิดตานี้อยู่ในที่เเห้งเเล้งจะกลับมาเขียวขจีอุดมสมบูรณ์ พระปิดตาจินดามณีมนต์พระกาฬ นี้โคตรดี ดีจริงๆ

เพื่อนผมฝากออกมีอยู่ 1 องค์ ผมให้บูชาองค์ละ ปิดรายการ จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_2317.JPG IMG_2318.JPG IMG_2319.JPG IMG_2320.JPG IMG_2321.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2020
  17. phumiput

ให้บูชาปากกาสุปติ สามารถเปลี่ยนไส้ได้ (ใช้ด้ามเดียวได้ตลอดชีพแค่เปลี่ยนไส้เท่านั้นครับ)ของวัดบ้านห้วยน้ำขาวสำหรับรุ่นนี้มีรายละเอียดที่พระอาจารย์เล็กวัดท่าขนุนได้กล่าวถึงดังนี้ โค้ดสุปะติ ยิงเลเซอร์
    พระอาจารย์เล่าว่า “งานพุทธาภิเษกที่วัดบ้านห้วยน้ำขาว เมื่อวันที่ ๗ ตุลาคมที่ผ่านมา นอกจากครูบาอาจารย์ที่มาสงเคราะห์ตามปกติแล้ว ก็มีระดับท่านอาจารย์ปู่ ก็คือหลวงปู่สุ่น วัดบางปลาหมอมาด้วย อาตมาเองดีใจมาก เพราะว่าโดยปกติแล้วลืมหลวงปู่สุ่น..! เป็นเหลนศิษย์ที่น่าเตะมาก..ปู่ทวดทั้งองค์ยังลืมได้..!

เพราะว่าตอนกราบอาราธนาบารมีพระ ก็จะไล่จากสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต) วัดระฆัง หลวงปู่เนียม วัดน้อย หลวงปู่ปาน วัดบางนมโค หลวงพ่อฤๅษีฯ วัดท่าซุง ก็คือมาตามลำดับสายครูบาอาจารย์ แต่ลืมหลวงปู่สุ่น วัดบางปลาหมอ ที่เป็นครูบาอาจารย์ของหลวงปู่ปานไป ท่านมาสงเคราะห์เตือนว่างานของท่านอย่าลืมไปด้วย

ความจริงท่านไม่ต้องเตือนอาตมาก็เต็มใจที่จะไปอยู่แล้ว คราวนี้ด้วยความที่ท่านเมตตามา ก็เลยขอท่านสงเคราะห์เรื่องของวัตถุมงคลที่ ดร.พระครูโรจน์ท่านทำเอาไว้เป็นคันรถ”

“งานนั้นอาตมาเครียดเลย เพราะว่าข้าวของเยอะมาก สารพัดสารเพปนเปกัน ประมาณว่าตีอวนได้ปลามาทั้งทะเล มีปลามาสารพัดชนิด ก็เลยต้องค่อย ๆ ว่าไปทีละอย่าง เสกนานหน่อย เพราะว่าเรื่องของวัตถุมงคลนั้น ถ้ากระแสขัดกัน บางทีก็เอาไปใช้แล้วไม่ได้ผลตามสายนั้น ๆ

คำว่า กระแสขัดกันก็คือ สมมติว่าของมาทางสายอยู่ยงคงกระพัน แต่ว่าเราถนัดในสายเมตตามหาลาภ ถ้าขอบารมีพระสงเคราะห์ไปสายเดียว ส่วนอื่นก็จะโดนล้างทิ้งหมด เพราะฉะนั้น..ก็เลยต้องค่อย ๆ ว่าไปทีละอย่าง ซึ่งทำให้ค่อนข้างจะช้ามาก

วันที่ ๗ ตุลาคมวันเดียวกันนั้น มีงานพุทธาภิเษกสองที่ ก็คือที่วัดบ้านห้วยน้ำขาวซึ่งทำข้าวของสารพัดสารเพปนกันมา ต่อไปถึงวัดหนองโพ จังหวัดราชบุรี ท่านพระมหาสมคิด อตฺถสิทฺโธ เจ้าอาวาสวัดหนองโพ รองเจ้าคณะอำเภอโพธาราม ท่านสร้างพระพุทธรูปอย่างเดียว สบายอย่าบอกใครเลย เพราะว่าเรื่องการเสกพระเป็นพระ ไม่มีอะไรง่ายกว่านั้นอีกแล้ว แต่วัตถุมงคลอย่างอื่นถ้าต้องเสกให้มีอานุภาพเหมือนพระนี่จะยากมาก

แม้กระทั่งน้องเล็กที่อยู่ในพิธีด้วยยังบอกว่า กระแสมาคนละโลกกันเลย ใช่..กระแสที่วัดหนองโพนี่สว่าง สะอาด สงบ เบาสบาย เพราะว่าเป็นกระแสพระนิพพานโดยตรง ส่วนของทางวัดบ้านห้วยน้ำขาวนั้นสับสนปนเป แม้ว่าจะจับลงให้ทีละอย่าง ก็ต้องเรียกว่าจัดกระแสกันจนเหนื่อย”

“โดยเฉพาะวัตถุมงคลหลายชนิดต้องเสริมทั้งอาการ ๓๒ ทั้งธาตุ ๔ เป็นเรื่องที่เหนื่อยมาก โดยเฉพาะถ้าไม่ได้ฝึกในเรื่องของภูตกสิณก็คือ ดิน น้ำ ไฟ ลม มา ก็ต้องศึกษาในเรื่องคาถาในการตั้งธาตุ หนุนธาตุ ซึ่งครูบาอาจารย์แต่ละท่าน ส่วนใหญ่แล้วจะชำนาญไม่เหมือนกัน ดังนั้น..บางทีท่านนี้มาลง กระแสไปอย่างหนึ่ง อีกท่านหนึ่งมาลง กระแสไปอีกอย่างหนึ่ง อีกท่านมากำลังสูงกว่า ก็ล้างกระแสเก่าเขาทิ้งหมดเลย เป็นต้น

เรื่องพวกนี้ถ้าไม่รู้ไม่เห็นก็ถือว่าเหนื่อยน้อย แต่ถ้ารู้เห็นจะเหนื่อยมาก เพราะว่าต้องค่อย ๆ ไปจัดระเบียบทีละอย่าง สมัยก่อนครูบาอาจารย์ที่สุดยอดที่สุดในความรู้สึกของอาตมาก็คือ หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี เพราะว่าถ้าหลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี เป็นประธานในการพุทธาภิเษกที่ไหน คนอื่นสบาย..ลอยตัวหมด คุณมีหน้าที่ว่าของคุณไปให้เต็มที่อย่างเดียว หลวงปู่ท่านจัดกระแสให้เอง”

เก็บตกบ้านเติมบุญ ตุลาคม ๒๕๖๓

ผมว่าเหมาะใช้ในการเรียน การสอบเป็นอย่างยิ่งครับ ใช้คู่กับคาถาท่านปู่พระอินทร์ เรื่องการเรียนการสอบจะง่ายขึ้น
    มีจำนวน 2 ด้าม ให้บูชาด้ามละ ปิดรายการ บาท ส่ง 40 จองได้สามวัน

IMG_2322.JPG IMG_2323.JPG IMG_2324.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2020
  18. phumiput

ให้บูชาเหรียญท้าวเวสสุวรรณ เนื้อทองแดง
    ผมรวบรวมคำพูดของพระอาจารย์ที่พูดถึงเหรียญท้าวเวสสุวรรณจากเก็บตกบ้านเติมบุญมาให้อ่านครับ
    พูดถึงผ้ายันต์กับเหรียญท้าวเวสสุวรรณ "ไม่ต้องไปหาอะไรแล้ว ที่น่าสงสารที่สุดก็คือพวกขับรถมาจากที่ไกล ๆ ไปจะเอาผ้ายันต์กับเหรียญท้าวเวสสุวรรณที่วัด รายสุดท้ายมาจากพัทยา ท้ายสุดน้องเล็กก็เลยต้องตัดของตัวเองให้เขาไป ที่จองไว้ในเว็บ ๕ ชุดก็ต้องแบ่งให้เขาไป เพราะว่าเขามากันไกล เขาอยากได้มาก
    เรื่องผ้ายันต์และเหรียญท้าวเวสสุวรรณต้องบอกว่าเป็นเรื่องอัศจรรย์ เพราะว่าวัดท่าขนุนสร้างพระเครื่องปกติก็มากเกินชาวบ้านเขาอยู่แล้ว ครูบาอาจารย์มีชื่อระดับรู้จักกันทั้งประเทศ เขาสร้างเหรียญทีหนึ่งก็ ๑,๕๐๐ เหรียญบ้าง ๑,๙๙๙ เหรียญบ้าง วัดท่าขนุนสร้าง ๓,๐๐๐ เหรียญเป็นประจำ นี่ก็เกินชาวบ้านเขาอยู่แล้ว งวดนี้ท่านบอกให้ทำ ๑๐,๐๐๐ เหรียญ อาตมาก็อึ้งไปพักใหญ่ ตั้ง ๑๐,๐๐๐ เหรียญ กูจะขายกี่ปีหมดวะนี่ ? ปรากฏว่ายกเดียวจอด...!
    คราวนี้เรามาพิจารณาอยู่ ๒ จุดด้วยกัน จุดแรกก็คือพรที่ท่านให้ว่า ป้องกันพวกไสยเวทย์อาคม วัตถุอาถรรพ์ คุณผี คุณคนทุกประเภท ถ้าใครตั้งใจปฏิบัติเพื่อความเป็นพระโสดาบัน ท่านจะให้บริวารตามคุ้มครองตลอดชีวิต นี่คือจุดหนึ่ง
    อีกจุดหนึ่งก็คือราคาถูก ซึ่งปกติแล้วเหรียญลักษณะนี้ท้องตลาดเขาจำหน่าย ๕๐๐ บาทขึ้นไปทั้งนั้น บางทีก็ไปเจอ ๙๙๙ บาท เจอ ๑,๐๐๐ กว่าบาท แต่ท่านให้จำหน่าย ๒๐๐ บาทเกือบจะไม่ได้ทุนคืน
    เราดูลักษณะนี้หมายความว่า ท่านคงตั้งใจจะให้กระจายออกไปให้มากที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้ โดยเฉพาะตอนเปิดจอง ขนาดบอกแล้วบอกอีกบอกว่าหมดแล้ว ไม่มีใครฟังเสียงหรอก จองกันตะบันราดเลย จองจนเกินกว่าที่มีเป็นเท่าตัว ในเมื่อเรานึกถึงพรที่ท่านให้ นึกถึงราคาที่ท่านกำหนด แล้วก็จำนวนคนที่จอง เหมือนอย่างกับท่านตั้งใจจะกระจายให้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้ ก็เลยสงสัยว่าจะเกิดอะไรขึ้นในบ้านในเมืองของเรา ?"
    ถาม : หลานอายุจะ ๓ ขวบ ตอนกลางคืนจะผวาตื่นมาแผดเสียงร้องไห้ ฟาดมือฟาดขาตีไปทั่ว บางคืนร้องไห้ถึง ๒ ชั่วโมง หนูจะสวดมนต์กรวดน้ำให้เจ้าที่ เทวดา พรหม เจ้าเกณฑ์ชะตา และแม่ซื้อที่ดูแลกายสังขารของหลานทุกวัน ให้ช่วยดูแลหลานให้เลี้ยงง่ายอย่าร้องงอแง ในขณะที่หลานร้องไห้หนูก็แผ่บุญให้อีก แต่ทำไมหลานถึงยังร้องไห้คะ หนูเคยคิดว่าขอแค่นี้เอง ทำไมช่วยไม่ได้ จนตอนหลังหนูก็คิดว่าเป็นกรรมของทุกคน ของข้างบ้านด้วย หนูก็ปล่อยวางปล่อยให้หลานร้องต่อไป หนูอยากทราบว่าอาการของหลานเกิดจากอะไร และที่หนูขอให้แม่ซื้อช่วยท่านช่วยได้ไหมคะ ?
    ตอบ : ถ้าช่วยได้ก็ไม่เป็นแล้วสิวะ..! ให้ไปหาผ้ายันต์หรือรูปเหรียญท้าวเวสสุวรรณมาให้หลานติดตัวไว้ ก่อนนอนเราก็อาราธนาขอบารมีท่านให้ช่วยสงเคราะห์ ขับไล่สิ่งไม่ดีอย่าให้มารบกวนหลานได้อีก
    ให้บูชาองค์ละ 1000 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

IMG_2085.JPG IMG_2086.JPG

19. shaj

ขอจอง1ด้ามครับ

20. phumiput