ให้บูชาวัตถุมงคลประจำปี 2563 ///ปิดกระทู้///

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย phumiput, 18 กุมภาพันธ์ 2020.

1. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ให้บูชาพระผงหลวงพ่อวิริยังค์ วัดธรรมมงคล จ.กรุงเทพฯ ปี 2536
    หลวงพ่อวิริยังค์ ได้มีดำริที่จะสร้างพระพุทธรูปขนาดใหญ่ขึ้นด้วย หยกเขียว โดยเริ่มต้นเสาะแสวงหาก้อนหยกเขียวดิบ ขนาดใหญ่ พอที่จะนำมาแกะสลักเป็นองค์พระพุทธรูป และ เจ้าแม่กวนอิม ขึ้นนั้น ประมาณปี 34 ก้อนหยกที่ว่าก็ไปพบกันที่เหมืองแห่งหนึ่งในประเทศ แคนาดา น้ำหนักประมาณ 32 ตัน จากนั้นขนย้ายมาประเทศไทย และได้ว่าจ้างช่างแกะสลักฝีมือดีจาก อิตาลี เมื่อ ปี พ.ศ.2535 ในการนี้มีค่าใช้จ่ายเฉพาะค่าหยกและการแกะสลักประมาณ 25 ล้านบาท และค่าก่อสร้างอาคารที่จะประดิษฐานพระพุทธรูปและองค์ เจ้าแม่กวนอิม อีกประมาณ 25 ล้านบาท ทางวัดธรรมมงคลจึงได้จัดสร้างวัตถุมงคลขึ้นจาก ชิ้นหยกที่เหลือจากการแกะสลักพระพุทธรูปหยกองค์ใหญ่ นำมาแกะเป็นองค์พระ และได้นำเศษผงหยกมาบดอัดเป็นองค์พระขึ้นมา ประสบการณ์เป็นที่เลื่องลือ แต่คนมองข้ามไป ของดีที่น่าเก็บ
    ให้บูชา 350 ค่าจัดส่ง 50 รายการนี้จองได้สามวันครับ
    IMG_1601.JPG IMG_1602.JPG IMG_1603.JPG

2. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ให้บูชาเหรียญเต่ามังกรพิมพ์จิ๋ว รุ่น รวมพุทธคุณเจริญพร ๑๖๘ เนื้อเขียวเหล็กไหล ของ วัดสี่แยกเจริญพร นครปฐม ปี 62 เลี่ยมกรอบแล้ว
    สำหรับรุ่นนี้เข้าพิธีใหญ่นิมนต์พระอาจารย์ที่มีชื่อเสียงมาร่วมเสกหลายองค์
    มีพิธีพุทธาภิเษกใหญ่เมื่อวันที่ 12 พฤษภาคม พ.ศ.2562 ณ อุโบสถวัดสี่แยกเจริญพร พระเกจิอาจารย์ดังนั่งปรกอธิษฐานจิตปลุกเสกประกอบด้วย เจ้าคุณพระภาวนาวิสุทธโสภณ (พระมหาสุรศักดิ์ วัดประดู่พระอารามหลวง) พระครูปฐมวราจารย์(หลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหอม) พระครูโสภิตวิริยาภรณ์ (พระอาจารย์อิฎฐ์ วัดจุฬามณี) พระครูโกศลนวการ (หลวงปู่ปั่นวัดหนองกระทุ่ม) พระครูปฐมจินดากร(พระอาจารย์สายชล วัดไร่แตงทอง) พระครูวรพรตธาดา (หลวงพ่อทองสุข วัดหนองปลาดุก) พระครูวิมลชัยสิทธิ (หลวงพ่อล้อม วัดไผ่รื่นรมย์) หลวงปู่สิทธิชัยตาทิพย์วาจาสิทธิ์ วัดสี่แยกเจริญพร พระครูวิลาศกาญจนธรรม วัดท่าขนุน พระครูสุวรรณกิตติธาดา วัดเขาตะเภาทอง และพระครูไพโรจน์ ภัทรคุณ วัดสระพัง
    ที่สำคัญเนื้อนี้เป็นเนื้อโลหะที่ผ่านการชุบของโรงงานซึ่งเป็นน้ำยาเฉพาะไม่มีที่ไหนทำได้ หายากครับ
    ผมขอยกข้อความจากเว็บวัดท่าขนุนในเก็บตกบ้านวิริยบารมี ที่พระอาจารย์เล็กกล่าวถึงสมเด็จองค์ปฐมเนื้อเขียวเหล็กไหลซึ่งเป็นเนื้อเดียวกันกับเหรียญเต่ามังกรรุ่นนี้มาให้อ่านกันครับ
    พระอาจารย์กล่าวว่า "ตอนนี้กำลังให้ท่านอาจารย์เทพติดต่อโรงงานเขาว่าขอแทรกคิวได้ไหม โรงงานนี้เขาทำเนื้อเขียวเหล็กไหลได้ ว่าจะขอทำเหรียญสมเด็จองค์ปฐมสักรุ่นหนึ่ง มีหลายโรงงานพยายามที่จะเลียนแบบ ปั๊มเสร็จแล้วเอาไปแช่น้ำ สนิมขึ้นหมดเลย ต้องเป็นน้ำบ่อนั้นของโรงงานนั้นเท่านั้น ไม่ว่ารู้มีสารเคมีอะไร
    เหรียญทองแดงธรรมดา ๆ เอาไปแช่ไว้ ๔๘ ชั่วโมง ออกมาเป็นสีเขียวปีกแมลงทับเลย เปลี่ยนสีได้เอง ตอนแรกเขาก็ไม่รู้ ของท่านอาจารย์เทพพอปั๊มเสร็จ เอาลงไปล้างน้ำ ทำความสะอาดเพื่อเตรียมที่จะเอาขึ้นมาบรรจุซองแล้วส่งให้ทางวัด ปรากฏหายไป ๒ เหรียญ วิ่งลงไปดูก็แช่น้ำไป ๒ วันแล้ว กลายเป็นเหรียญเขียวปี๋เป็นปีกแมลงทับเลย เขาก็แปลกใจ เอาเหรียญที่เหลือไปแช่ใหม่ เฮ้ย...เขียวจริง ๆ คาดว่าน่าจะมีสารพวกกำมะถันอยู่ แต่ความเป็นกรดต้องแรงมาก เพราะว่าถ้าไม่แรงก็ไม่กัดผิวขนาดนั้น
    น้ำตรงนั้นน่าจะผ่านพวกลาวาใต้ดินมา สวยมาก นึกถึงแมลงทับ ปีกสวยอย่างไร เหรียญก็หน้าตาอย่างนั้นเลย"
    อีกหน่อยเนื้อนี้จะหายากครับ เพราะคนทำเนื้อแบบนี้ได้เสียชีวิตแล้ว ผมขอยกข้อความจากเก็บตกบ้านวิริยบารมีมาให้อ่านกันครับ

พระอาจารย์เล่าว่า "ช่างที่ทำสมเด็จองค์ปฐมเนื้อเขียวเหล็กไหลเสียชีวิตแล้ว ทำงานให้วัดท่าขนุนเสร็จก็ตาย สูตรเขียวเหล็กไหลสาบสูญไปจากโลกเลย
    ทางสายลูกศิษย์วัดสี่แยกเจริญพรเรียกเนื้อนี้ว่า เขียวมังกรหยก
    ที่สำคัญทางวัดได้นำเข้าพิธีต่าง ๆ 10 กว่าวาระรวมถึงพิธีพลิกชีวิต

ที่วัดสี่แยกเจริญพรไม่มีแล้วครับ

ผมมีอยู่ 5 องค์ให้บูชาองค์ละ ปิดรายการ บาท จัดส่ง 50 จองได้สามวัน
    102996.jpg 102997.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2020
  3. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจอง2เหรียญครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2020
  4. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    เหรียญเต่ามังกรพิมพ์จิ๋ว รุ่น รวมพุทธคุณเจริญพร ๑๖๘ เนื้อเขียวเหล็กไหล ของ วัดสี่แยกเจริญพร นครปฐม ปี 62 เลี่ยมกรอบแล้ว
    จอง 1 องค์ ครับ

5. phumiput

ขออนุญาตแก้ไขข้อมูลครับว่า ไม่ได้เข้าพิธีกรรมฐาน 3 วันล่าสุดครับ แต่เข้าพิธีสุดท้ายคือพิธีพลิกชีวิตครับ ยกเลิกได้ครับ ต้องขออภัยอย่างสูงด้วยครับ ถ้าบูชาผมปรับลดเหลือ เหรียญละ 320 ครับ บวกเพิ่มจากวัด 20บาทครับ

6. phumiput

ขออนุญาตแก้ไขข้อมูลครับว่า ไม่ได้เข้าพิธีกรรมฐาน 3 วันล่าสุดครับ แต่เข้าพิธีสุดท้ายคือพิธีพลิกชีวิตครับ ยกเลิกได้ครับ ต้องขออภัยอย่างสูงด้วยครับถ้าบูชาผมปรับลดเหลือ เหรียญละ 320 ครับ บวกเพิ่มจากวัด 20บาทครับ

7. shaj

ยืนยันครับ

8. phumiput

ถ้าบูชาผมปรับลดเหลือ เหรียญละ 320 ครับ บวกเพิ่มจากวัด 20บาทครับ

9. shaj

ยืนยัน2เหรียญครับ

10. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    รับครับ

11. phumiput

รับทราบครับ

12. phumiput

ให้บูชาพระลักษณ์หน้าทอง ของหลวงพ่อเงิน วัดเกาะแก้ว พิจิตร
    สร้างจากทองกลางหน้าผากพระลักษณ์ ที่หลวงพ่อเงินท่านมีไว้บูชา ซึ่งเศียรนี้แรงมาก ชนิดที่ว่าผงทองจากหน้าพระลักษณ์ร่วงลงมาท่านให้เก็บไว้ ไม่ให้ใครใช้ ท่านบอกว่าแรงมาก เดี๋ยวจะเกิดเรื่องยุ่งท่านรวบรวมแล้วถึงให้ผงมาทำพระลักษณ์ชุดนี้ และผสมผงที่แรงด้วยเมตตาอีก ต้องถือว่าแรงและทรงพลังด้านเมตตามหาเสน่ห์ มหาเมตตาอย่างแรง สุดจะต้านทานได้ เป็นที่รักของชายหญิงทั่วไป และที่เราหมายปอง เข้าไปที่ไหนมีแต่คนรักใคร่ เมตตาเราทั้งหมดทุกคน อยากให้ความช่วยเหลือ อุปถัมภ์ค้ำชู ติดตาตรึงใจอยู่เสมอ อยู่เหนือใจคนทั่วไป จนศิษย์ให้คำขวัญพระลักษณ์รุ่นนี้ว่า ใช้ด้วยความระมัดระวัง หากพลาดพลั้งต้องรับเลี้ยง เลี่ยงคนมีเจ้าของ เพราะแค่มองอาจหลงเรา
    หลวงพ่อเงิน วัดเกาะแก้ว ท่านเป็นศิษย์ของหลวงปู่เขียน สำนักขุนเณร ตอนที่หลวงพ่อเงินท่านมีชีวิตอยู่ (ปัจจุบัน ท่านมรณภาพแล้วครับ)มีคนไปกราบท่านทุกวันเพื่อไปขอน้ำมนต์คลอดลูกง่าย ไปให้ท่านเสกเป่าดินเพื่อให้ขายที่ได้
    เมื่อหลายปีก่อนผมเองขายพระลักษณ์หน้าทองรุ่นนี้ไปหลายองค์เหมือนกัน ครับเป็นที่นิยมมาก ปัจจุบ้นไม่ค่อยได้พบเจอเท่าไหร่แล้วครับ ราคาขยับขึ้นเรื่อย ๆ
    องค์นี้ผมแบ่งจากคนที่เก็บบูชามา ครับ มีอยู่องค์เดียว ให้บูชาที่ ปิดรายการ ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ องค์นี้ผงที่หน้าพระลักษณ์ยังเต็มอยู่ครับ บางองค์ไม่มีผงพระลักษณ์หน้าทองเลยครับ (พวกปาดไปใช้จนซีดเลยครับ)
    IMG_2538.JPG IMG_2539.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2020
  13. MATHS

MATHS เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

14. phumiput

รับทราบครับ

15. phumiput

ให้บูชาเม็ดยาจินดามณี ของ หลวงปู่ทองอยู่ วัด่ท่าเสา สมุทรสาคร ขนาดจะเล็กกว่า 25 สตางค์(ตามภาพ) จำนวน 3 เม็ดต่อถุง มีกระดาษเดิมของสมัยหลวงปู่ด้วยครับ
    สำหรับเม็ดยาจินดามณี ของหลวงปู่ทองอยู่ วัดท่าเสานั้น ท่านได้ทำตามแบบแผนของหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว เพราะเนื่องจาก หลวงปู่ทองอยู่ เป็นหลานแท้ ๆ ของหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว และท่านยังพิถึพิถันทุกขั้นตอน ตั้งแต่ปลูกว่านเอง โดยท่านจะรดน้ำด้วยตัวท่านเอง และท่านจะว่าคาถากำักับทุกครั้งเวลารดน้ำ ควบคุมการปั้นยาเอง และท่านก็เสกเอง ยาจินดามณีท่านทำอยู่หลายวาระ แต่ไม่มากครั้งนัก เนื่องจากต้องรอยาหรือว่านบางตัว
    พระอาจารย์ที่อินทร์บุรี บอกว่า ยาจินดามณีของหลวงปู่ทองอยู่ วัดท่าเสานั้น ใช้แทนของหลวงปู่บุญได้ หากว่าไม่สามารถหาของหลวงปู่บุญ หลวงปู่เพิ่ม วัดกลางบางแก้วได้ ท่านเคยให้ยาจินดามณีกับโยมแม่ท่านกินช่วยชีวิตมาแล้ว และยังมีอีกหลาย ๆ คนที่มีประสบการณ์เรื่องแบบนี้ ถ้าไม่กินก็พกติดตัวเป็นสิริมงคลครับ

ข้อมูลเกี่ยวกับยาจินดามณี(เอามาจากเว็บวัดท่าขนุนครับ)(ไม่เกี่ยวกับแท่งยารุ่นนี้เพียงแต่อยากให้อ่านข้อมูลของยาจินดามณีว่าเป็นอย่างไรเท่านั้นครับ)
    ถาม : ยานี่เอาไว้ทำอะไรคะ (ยาจินดามณี) ?
    ตอบ : เขาเอาไว้รักษาโรคที่หมอทั่วไปรักษาไม่ได้ แต่มีผลข้างเคียงอยู่อย่างหนึ่ง ก็คือร่างกายทรุดโทรมช้า หม่อมกอบแก้ว อาภากร ณ อยุธยา ใคร ๆ ก็เรียกคุณยาย ๒,๐๐๐ ปี เพราะว่าพระองค์เจ้าอาทิตย์ทิพยอาภา เล่นเหมายาหลวงปู่บุญไปให้ภรรยา ภรรยากินทุกวัน อายุ ๘๐ กว่าแล้วยังเดินตัวปลิวเลย

เจตนาเขาไว้รักษาโรค ถ้าจะกินให้ไม่แก่นั่นผิดเจตนา ยังแก่อยู่...แต่เป็นคนแก่ที่แข็งแรง

จริง ๆ แล้วต้องขายเป็นเม็ด สมัยก่อนหลวงปู่บุญให้ลูกศิษย์ปั้นยาจินดามณี เม็ดเท่าพริกไทยเอง สมัยนี้พวกเราฟุ่มเฟือยเป็นบ้า ส่วนผสมยิ่งหายาก ๆ หลายอย่างต้องอาศัยบุญวาสนาจริง ๆ ถึงได้เรียกว่ายาวาสนา ดูอย่างอำพันทอง ร้อยวันพันปีจะมีลอยมาติดชายฝั่งเสียที บางคนบอกว่าเป็นสเปิร์มปลาวาฬ บางคนบอกว่าเป็นอ้วกของปลาวาฬ

อ้างอิงจาก...เก็บตกจากบ้านเติมบุญ ต้นเดือนกันยายน ๒๕๖๐
    ผมมีอยู่ 8 ชุด(ชุดนึงจะมี 3 เม็ดครับ) ให้บูชาชุดละ ปิดรายการ บาทส่ง 45 บาทครับ
    IMG_2533.JPG IMG_2534.JPG IMG_2535.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2020
  16. shaj

ขอจอง2ชุดครับ

17. phumiput

รับทราบการจองครับ

18. CHITPOL

CHITPOL เป็นที่รู้จักกันดี

เม็ดยาเหลืออีก6ชุดผมขอจองหมดเลยครับ

19. เอ๋เชียงใหม่

เอ๋เชียงใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    จองยาจินดามณี ลพ.ทองอยู่ วัดท่าเสาร์ 2 ชุดครับ

20. phumiput

รับทราบการจองครับ