ให้บูชาวัตถุมงคลประจำปี 2563 ///ปิดกระทู้///

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย phumiput, 18 กุมภาพันธ์ 2020.

1. Roj_56

Roj_56 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    โอนค่าบูชาให้แล้วครับ ยอด 756 บาท รายละเอียดแจ้งทาง pm ครับ

2. songsakth

songsakth เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    7
    พระขรรค์พิธีถอนโบสถ์และผูกพัธสีมาปี2559 เนื้อโลหะชุบทอง (ขนาด5ซม) ของ วัดธรรมยาน
    ขอจอง 1 เล่มครับ

3. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    รับทราบครับ จะจัดส่งให้ช้าสุดวันอังคารครับ ขอบคุณครับ

4. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    โอนแล้วครับ วันนี้ เวลา 11.02am จำนวน 1050 บาท ผ่าน promptpay ครับ
    จัดส่งตามที่อยู่เดิมครับ ขอบคุณครับ

5. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบการจองครับ

6. phumiput

รับทราบครับ ขอบคุณครับ จะจัดส่งให้ช้าสุดวันอังคารครับ

7. songsakth

songsakth เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    7
    ได้โอนเงิน จำนวน 400 บาท วันที่ 9/3/63 เวลา 11.38 น.
    ที่อยู่จัดส่ง แจ้งทาง PM แล้วครับ

8. phumiput

รับทราบครับ ขออนุญาตจัดส่งวันอังคารครับ

9. phumiput

ให้บูชาหลวงพ่อสำเร็จศักดิ์สิทธิ์ ขนาด 3 นิ้ว พระอาจารย์บ๊ะ วัดโพธิ์ลังกา อินทร์บุรี จ.สิงห์บุรี ท่านได้จัดสร้างไว้พระอาจารย์มหานันทวัฒน์ กล่าวว่า ได้ยินท่าน(พรพอาจารย์บ๊ะ)พูดว่า ต้องเสกจนกว่าจะสะใจ ทั้งยังใส่ผงมวลสารสำคัญๆระดับประเทศไว้มากมาย ที่สำคัญยังผสมเกศาหลวงปู่จวน วัดหนองสุ่ม ซึ่งถือเป็นพระสุปฏิปันโนองค์สำคัญมากองค์หนึ่ง พระอาจารย์บ๊ะพูดว่า หลวงปู่จะได้ตามคุ้มครองดูแลลูกหลานเป็นอานิสงส์ ถือเป็นวัตถุมงคลที่มีอานุภาพครอบจักรวาล คุ้มค่าเหลือเกิน

ท่านว่าสีเขียวเป็นสีที่อุดมสมบูรณ์ท่านจึงสั่งให้ทำสีเขียว ใครได้ไปบูชาจะมีแต่ความสมบูรณ์บริบูรณ์ นี่คืออีก 1 เคล็ดลับที่ซ่อนอยู่ภายในองค์หลวงพ่อสำเร็จศักดิ์สิทธิ์องค์นี้...ฯลฯ

สำหรับหลวงพ่อสำเร็จศักดิ์สิทธิ์นั้นมีความศักดิ์สิทธิ์มาก ๆ มีคนไปบนบานกัน ที่หนองแค สระบุรี

ให้บูชา ปิดรายการ ค่าจัดส่ง 70 จองได้สามวันครับ

IMG_1196.JPG IMG_1197.JPG IMG_1198.JPG 18076532_1314119972009089_2516146946523680760_o.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มีนาคม 2020
  10. phumiput

เนื่องจากที่ผมเคยได้ประกาศให้ร่วมบุญบูชาวัตถุมงคลเพื่อบูรณะพระอุโบสถ วัดยางงาม ที่หลวงปู่ม่วง ท่านอยู่ จนกระทั่ง ท่านมรณภาพ พระอุโบสถได้ชำรุดทรุดโทรมตามกาลเวลา ทางวัดจึงได้มีการบูรณะใหม่ขึ้น ซึ่งต้องใช้ปัจจัยเป็นจำนวนมาก ทางวัดเองไม่ได้มีการเรี่ยไรใด ๆ ทั้งสิ้น ตัวผมเองจึงอยากมีส่วนช่วยในเรื่องการบูรณะในครั้งนี้บ้าง จึงสละวัตถุมงคลของหลวงปู่ม่วงจำนวนหนึ่งออกให้บูชาราคาไม่แรง จับต้องได้ เพื่อที่จะนำเงินมาร่วมบูรณะพระอุโบสถนี้ครับ รายได้ถวาย 100 เปอร์เซ็นต์ไม่หักค่าใช้จ่าย ใด ๆทั้งสิ้น แต่ไม่รวมค่าส่งครับ ผมจะถวายหลังจากวัตถุมงคลที่ให้บูชาหมด หรือมีโอกาศไปก่อนก็จะถวายก่อน อาจจะไปถวายเองที่วัดครับ
    ซึ่งรายการร่วมบุญนี้ผมเคยได้ประกาศร่วมบุญไปแล้วครับ เมื่อปีที่แล้ว สมาชิกหลายท่านก็ทราบดีครับ
    ทั้งนี้พระอุโบสถได้มีการบูรณะไปแล้วกว่า 80 เปอร์เซ็นต์เป็นอย่างน้อย ก็ยังเหลือทาสีและตกแต่งอีก ซึ่งยังต้องใช้ปัจจัยจำนวนมาก
    ผมขอสละวัตถุมงคลส่วนตัวให้ร่วมบุญครับ
    รายการที่ให้ร่วมบุญจะให้บูชาเป็นจำนวน 3 อย่างครับ
    ชิ้นแรกที่จะให้บูชาคือย่ามมหาเศรษฐี รุ่นลาภผล พูนทวี ๙๘ ของ หลวงปู่ม่วง วัดยางงาม จ.ราชบุรี
    อานุภาพของย่ามมหาเศรษฐี ก็เกี่ยวกับด้านลาภโดยตรงครับ คนโบราณเชื่อว่าย่ามพระเป็นที่เก็บสิ่งมงคลทุกอย่าง พระจะขาดย่ามเหมือนขาดบาตรไม่ได้ เวลาญาติโยมถวายปัจจัย พระก็จะเก็บไว้ที่ย่าม คนโบราณเขาถือเคล็ดแบบนี้จึงมักจะทำย่ามใบเล็กและให้พระที่ตนเคารพเสกให้ ถือว่ามีเหลือใช้ตลอด ยิ่งหลวงปู่ม่วงท่านเด่นด้านลาภด้วยแล้ว อานุภาพก็มีมากครับ ขนาด 4 x 5 นิ้วโดยประมาณครับ ไม่รวมสายสะพาย เฉพาะตัวย่ามครับ

ชิ้นที่สองที่จะให้บูชาตือพระเนื้อผงพิมพ์พระสังกัจจายน์ ของหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม ราชบุรี ปี 42 สำหรับรุ่นนี้มีระยะนึงเป็นที่ต้องการกันมาก เนื่องจากผู้ที่บูชาไปแล้วมีประสบการณ์ด้านลาภกันมาก จนหมดจากวัดไปพักนึง จนกระทั่งเขามาค้นพบตอนที่กุฏิหลวงปู่ตอนที่ท่านมรภาพไปแล้ว จำนวนนึง สำหรับรุ่นนี้มีมวลสารต่าง ๆ ผงพุทธคุณของหลวงปู่ ที่สำคัญมีเกศาหลวงปู่ผสมอยู่ด้วย บางองค์ก็เห็นชัดออกมานอกองค์พระ บางองค์จะไม่เห็น ที่เห็นเกศาจะมีน้อยองค์ครับ ผมเข้าใจว่าน่าจะมีผสมอยู่ทุกองค์จะมากบ้างน้อยบ้างครับ เรียกว่ารุ่นนี้ดีนอกและดีในเลยครับ เป็นอีกรุ่นที่น่าเก็บครับ
    ซึ่งพระสังกัจจายน์รุ่นนี้มีพระเกจิอาจารย์ที่มีชื่อเสียงมาร่วมเสกหลายองค์เลยครับ อาทิหลวงปู่ทิม วัดพระขาว หลวงพ่อลำใย วัดทุ่งลาดหญ้า หลวงพ่อนนท์ วัดเหนือวน หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดไทรน้อย เป็นต้นครับ สำหรับพระสังกัจจายน์ชุดนี้เป็นพระที่สะอาดไม่มีคราบปลวก ซึ่งปกติจะมีคราบปลวก เนื่องจากเก็บไว้ในลังและชื้นทำให้ปลวกขึ้น แต่อานุภาพไม่ธรรมดาครับ

%%%ที่สำคัญทุก ๆ องค์เฉพาะชุดที่ให้ทำบุญนี้จะเห็นเกศาออกมาอย่างชัดเจนทุกองค์จะมากจะน้อยแล้วแต่โชคครับ ผมขอหยิบสุ่มให้ครับ บางองค์ 1 เส้นบ้าง 2 เส้นบ้าง 3 เส้นบ้างครับ นับว่าหายากครับ ที่จะเห็นเกศาออกมาชัดเจนแบบนี้ครับ %%%%%%

สำหรับชิ้นที่สามก็คือ พระนางพญาซึ่งรุ่นนี้ออกปี 47 ด้านหลังเป็นรูปรอยนิ้วมือท่าน(แกะพิมพ์เป็นรอยนิ้วมือหลวงปู่ม่วง)รุ่นนี้ผมมีอยู่ 3 สี คือขาว เขียวและแดง ซึ่งผมขออนุญาตเลือกสีของพระนางพญาให้นะครับ รุ่นนี้อยากจะบอกว่าดีอีกรุ่นหนึ่งครับ มีประสบการณ์ อยากจะให้บูชาดูครับ ต้องสัมผัสด้วยตนเอง

สำหรับหลวงปู่ม่วง วัดยางงามนั้น พระอาจารย์ที่อินทร์บุรี บอกว่าหลวงปู่ม่วงเก่ง มึงเก็บได้ทุกรุ่น เก็บได้เก็บหมด ครับ

สำหรับหลวงปู่ม่วงเป็นศิษย์ร่วมสำนักเดียวกันกับ หลวงปู่หยอด วัดแก้วเจริญ เพราะมีพระอาจารย์องค์เดียวกันคือ หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ หนึ่งในปรมาจารย์ในลุ่มแม่กลอง หลวงปู่ม่วง วัดยางงามมรณภาพเมื่อปี 52 ครับ สรีระสังขารท่านไม่เน่าเปื่อยครับ

มีให้บูชา 20 ชุด
    ให้บูชาชุดล ปิดการร่สมบุญ บาท (ขอสุ่มเลือกองค์พระและย่ามให้นะครับ)จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    ขออนุโมทนาล่วงหน้าสำหรับผู้ที่จองร่วมบุญนะครับ
    ปล.สำหรับท่านที่ร่วมบุญ อย่าเพิ่งโอนเงินจนกว่าผมจะรับทราบการจองนะครับ เนื่องกลัวว่าจองกันมาแล้วพระจะมีไม่พอครับ
    ท่านที่บูชา 4 ชุดขึ้นไปผมจะมีของที่ระลึกมอบให้เพิ่มครับ
    IMG_1220.JPG IMG_1221.JPG 27991.jpg 117512.jpg 117516.jpg 12313784_992396924136139_3853189478750461999_n.jpg 116848.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2020
  11. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

ขอร่วมบุญ 2 ชุดครับ
    อนุโมทนาครับ

12. phumiput

รับทราบการจองครับ อนุโมทนาครับ อย่าเพิ่งโอนนะครับ ผมจะแจ้งกลับที่ข้อความครับ เพราะยอดทางเฟสร่วมบุญเต็มจำนวนครับ ต้องขอเช็คยอดก่อนครับ

13. phumiput

ให้บูชา พระสมเด็จหลวงปู่เฒ่า หลวงปู่สุภา กันตสีโล ออกที่ วัดสีลสุภาราม จ.ภูเก็ต
    หลวงปู่สุภา กล่าวว่า “พระสมเด็จปู่เฒ่านี้ ศักดิ์สิทธิด้วยแรงสัจจะอธิษฐานของอาตมาที่มีต่ออาจารย์ใหญ่ ที่เคยไปเรียนวิชาด้วย ที่เมืองจีน”

เนื่องจากท่านได้เคยตั้งสัจจะไว้ว่าจะสร้างพระขึ้นมาหนึ่งรุ่นเพื่อเป็นการแสดงความกตัญญูและระลึกถึงคุณครูบาอาจารย์ของท่าน และท่านได้อธิฐานบอกกล่าวกับครูบาอาจารย์ทุกองค์และพระอรหันต์ที่ถ้ำจุงจิง ประเทศลาวที่ท่านเคยพบและเรียนกรรมฐานด้วยว่า " เมื่อใดที่ได้มีการสร้างพระที่ตั้งสัจจะไว้ ขออาราธนาท่านเหล่านั้นมาช่วยแผ่บารมีและพุทธาภิเษกให้ด้วย " ซึ่งท่านเหล่านั้นก็ได้รับปากหลวงปู่ไว้ เพราะฉะนั้นจึงเป็นที่มาของชื่อพระรุ่นนี้ และ วิธีการพุทธาภิเษกพระที่ไม่เหมือนใคร โดยหลวงปู่ท่านได้นำพระรุ่นนี้เข้ากุฏิใหม่ ชั้น 2 และปิดประตูห้องห้ามใครรบกวน

โดยใช้เวลาในตอนกลางคืนกับพระรุ่นนี้ถึง 10 คืนเต็มก่อนจะนำออกให้เช่าบูชา หลวงปู่เล่าให้ฟังว่า ในแต่ละคืนที่ท่านอยู่ในห้องจะมีเหล่าบรรดาครูบาอาจารย์ของท่านและพระอรหันต์ที่เคยรับปากไว้หมุนเวียนกันมาแผ่บารมีและพุทธาภิเษกพระรุ่นนี้อย่างสมบูรณ์และครบถ้วนในทุกๆด้านโดย เฉพาะคืนที่5 เบื้องบนได้เสด็จลงมาและในคืนนั้นเองได้เกิดปาฏิหารย์ขึ้นที่วัด กล่าวคือ เสาไฟในวัดล้มระเนระนาดโดยไม่มีสาเหตุ ในทันทีที่ท่านเข้าห้องและปิดประตูไฟฟ้าดับทั้งวัดและในคืนนั้นได้เกิดไฟลุกไหม้ภายในห้องที่ท่านกำลังทำพุทธาภิเษกพระ เนื่องจากเทียนที่จุดข้างกองวัตถุมงคลได้ล้มลงโดยไม่มีสาเหตุ ทำให้ไฟได้ไหม้พรมและลุกลามไปทั่ว แต่ได้เกิดความอัศจรรย์คือพระเพลิงมิอาจลุกลามเข้าไปทำอะไรกองวัตถุมงคลรวมทั้งหลวงปู่ที่นั่งกรรมฐานได้ ความร้อนนั้นถึงขนาดทำให้สร้อยคอทองคำพร้อมพระเลี่ยมทองของประธานกรรมการวัดที่วางไว้ภายในกองวัตถุมงคลถึงกับหลอมละลาย กลายเป็นก้อนทองไป หมดสภาพของสร้อยพระ เพลิงได้ลุกไหม้อยู่นานจนกระทั่งผู้ที่ดูแลหลวงปู่รู้สึกแปลกใจว่า อาจจะมีอะไรเกิดขึ้นข้างบน จึงได้ขึ้นไปแอบดูจึงได้เห็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นจึงได้ช่วยกันเข้าไปดับไฟ ที่กำลังโหมไหม้พร้อมทั้งนิมนต์หลวงปู่ออกจากสมาธิ และนำท่านออกมาจากห้องได้โดยปลอดภัย เมื่อท่านออกจากสมาธิจึงบอกว่าพระนั้นได้เสกจนครบถ้วนบริบูรณ์ดีแล้ว แต่ท่านจะยังคงทำพิธีต่อไปอีกเรื่อยๆจนครบ 10 วันตามที่ได้ตั้งใจไว้มวลสารที่นำมาจัดสร้างพระรุ่นนี้จะเป็นพระรุ่นสุดท้ายที่ท่านสร้าง เหล่าบรรดาศิษย์ใกล้ชิด แม่ชี กรรมการวัดได้ร่วมแรงร่วมใจกันทำกันเองภายในวัดทั้งสิ้น ทาง แม่ชีเป็นผู้ผสมมวลสารและปั๊มพระ โดยหลวงปู่ได้ขึ้นไปทำพิธีและกำหนดเขตในการสร้างพระให้บนศาลากรรมฐานชั้น 2 ของหอแม่ชีต่อหน้าพระประธานบนศาลา และยังได้ทำพิธีปลุกเสกมวลสารซ้ำอีก หลังจากที่ก่อนหน้านี้ได้มีการพุทธาภิเษกไปแล้วเมื่อคราวหล่อพระประธานในวัน เกิดท่านมวลสารหลักที่สำคัญๆมีดังนี้
    1. พระผงนะหน้าทองแตกหัก หลวงปู่มีวัดมารวิชัย(เสก20ปี) เกือบเต็มบาตร เจ้าอาวาสวัดมารวิชัยถวายมา
    2. พระผงแตกหักหลวงพ่อเกษม ได้มาจากคลังของสุสานไตรลักษณ์
    3. ผงปูนจากฐานพระพุทธวิชิตมาร วัดมารวิชัย
    4. ตะไบชนวนพระกริ่งหลายๆรุ่นของวัดสุทัศน์และวัดบวร
    5. ผงว่าน 108 ที่เหลือจากการทำพระขุนแผนสาริกา(2 บาตร)
    6. พระเสด็จกลับที่แตกหักบดเป็นผง 7. เกษาหลวงปู่สุภา 8. ชานหมากหลวงปู่สุภา 9. แป้งเสกหลวงปู่ต่าง เช่นหลวงปู่บุดดา หลวงปู่เย็น 10.ผงวิเศษที่หลวงปู่สุภาเสกให้ไว้ 11.พระธาตุ(หลวงปู่นำมามอบให้ผสม) 12.ผงดอกไม้บูชาพระที่วัดสีลสุภาราม 13.ข้าวที่ท่านเคยออกบิณบาตรเมื่อกลางปี 48 14.สีผึ้งเดือน5ยอดมหาเสน่ห์ของหลวงปู่ที่เก็บไว้ 15.พระรุ่นเก่าๆที่แตกหัก 16.ผงจากเต่ากัสสะโป 17.ดินจากสังเวชนียสถาน 18.ใบโพธิ์จากสังเวชนียสถาน 19.ปูนเปลือกหอย
    พระชุดนี้มีทั้งหมด 4 สีหลักๆคือ สีขาว เหลือง แดง และเทา แต่ก็มีสีอ่อน นับเป็นสุดยอดแห่งวัตถุมงคลของหลวงปู่สุภา ที่บรรดาลูกศิษย์ต่างหวงแหนพอๆกับพระสมเด็จเสด็จกลับ ว่ากันว่า รุ่นแรกต้องพระเสด็จกลับ รุ่นสุดท้ายต้องสมเด็จปู่เฒ่า หลายราย ๆ มีประสบการณ์การบูชากันครับ ถ้าค้นข้อมูลในกูเกิ้ลก็คงจะทราบได้
    สมเด็จปู่เฒ่าเป็นพระรุ่นเดียวที่หลวงปู่พกติดตัวไว้เสมอ ท่านมักจะนำมาจับมาภาวนา ถูตามหน้าของท่าน
    สำหรับหลวงปู่สุภาท่านเป็นศิษย์รุ่นสุดท้ายของหลวงปู่ศุขและได้วิชามาหลายอย่าง หลวงปู่สุภาท่านมรณภาพสรีระไม่เน่าเปื่อย เสียดายวัดได้เผาสรีระของท่านไปแล้ว แต่ธาตุท่านเป็นเป็นแก้วเลยครับตามภาพ
    ราคาวัดเดิมให้บูชาขั้นต่ำ 999 บาทขึ้นไปแล้วแต่สีครับ ทางวัดสีลสุภารามน่าจะไม่มีแล้วครับ
    ผมนำมาให้บูชาถูกกว่าวัด รับประกันแท้แน่นอน เช็คก่อนเพื่อความสบายใจครับ
    ขอบพระคุณข้อมูลภาพจากเว็บหลวงปู่สุภาดอทคอมครับ
    ผมให้บูชา 650 จัดส่ง 50 รายการนี้จองได้สามวันครับ

IMG_1214.JPG IMG_1200.JPG IMG_1201.JPG FB_IMG_1536453268295.jpg FB_IMG_1566887236689.jpg 7250.jpg 7249.jpg 7248.jpg 7247.jpg 7246.jpg 7245.jpg 7244.jpg 7243.jpg

14. สักการะ

รายการร่วมบุญ หลวงปู่ม่วงได้มั๊ยครับ

15. phumiput

ผมตอบกลับที่ข้อความแล้วครับ

16. phumiput

ให้บูชาพระผงจันทร์ลอย ครูบาธรรมชัย วัดทุ่งหลวง เชียงใหม่ สร้างปี 27 ถือว่าเป็นรุ่นทิ้งทวนของท่านก็ว่าได้ครับ ทันท่านเสกแน่นอนล้านเปอร์เซ็นต์ครับ พระผงรุ่นนี้ผสมเกศาของท่านด้วยครับ ท่านเป็นหนึ่งในสหธรรมิกของหลวงพ่อวัดท่าซุง และเป็นที่ยอมรับของหลาย ๆ องค์ ครูบาธรรมชัยได้รับการยอมรับจากหลวงพ่อฤๅษีว่าเป็นผู้ที่มีทิพจักขุญาณยอดเยี่ยมแห่งยุคครับ พระของท่านไม่ค่อยได้มีออกมาให้บูชาในกลุ่มสักเท่าไหร่ครับ ในอดีตชาติท่านเคยเกิดร่วมแบบใกล้ชิดมากกับหลวงพ่อฤๅษีมาหลายชาติแล้วครับหลวงพ่อท่านยืนยันเอง ถ้าจะเก็บพระเครื่องในสายของหลวงพ่อฤๅษี พระเครื่องของครูบาธรรมชัยไม่น่าพลาดครับ และอีกอย่างรุ่นนี้ผสมเกศาของท่านด้วย บางองค์ก็เห็นบางองค์ก็ไม่เห็นเกศานะครับ อีกอย่างพระเครื่องของท่านล้วนมีประสบการณ์มากมาย ทางสายเหนือจะรู้กันดีครับเป็นที่ทราบกันดีว่าหลวงปู่ครูบาธรรมชัยท่านเป็นหมอรักษาโรค ท่านเปี่ยมด้วยเมตตาอันประมาณมิได้ หลวงพ่อวัดท่าซุงเคยปรารภไว้ว่า “หลวงปู่ครูบาธรรมชัยเป็นพระที่มีทิพย์จักขุญาณเเจ่มใสที่สุดในยุคนั้น”
    รุ่นนี้พระอาจารย์ที่อินทร์บุรี บอกว่า รุ่นนี้โคตรดีเลย เสกกันมันส์มาก
    องค์พระด้านหน้าจะกระเทาะหน่อยครับ แต่พุทธคุณเต็มเปี่ยม
    ผมให้บูชา 200 ค่าจัดส่ง 50 รายการนี้จองได้ไม่เกินสามวัน

IMG_0975.JPG IMG_0976.JPG

17. phumiput

ให้บูชาตะกรุดกันชง หลวงปู่โต๊ะ วัดยางงาม อายุ 102 ปี ท่านมรณภาพหลังหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม ตะกรุดรุ่นนี้ท่านเสกร่วมกันกับหลวงปู่ม่วง วัดยางงามครับ เป็นวัตถุมงคลที่สร้างชื่อเสียงให้กับหลวงปู่โต๊ะ วัดยางงามมากครับ ตรงตัวเลยครับ ว่ากันชงต่าง ๆ กันสิ่งที่ไม่ดีต่าง ๆ ดวงไม่ดี ดวงตกปีชง พกพาได้สบายเลยครับ ท่านใดบอกปีชงไปงานศพไม่ได้ ท่านบอกว่าถ้าพกตะกรุดแล้วไม่ต้องกลัวไปได้เลยครับ ท่านจารด้วยตัวท่านเองครับ เป็นยันต์ปัญจพุทธา สร้างหลักพันเองครับ ท่านใช้เวลาว่างในการจารครับ
    ผมจะมอบภาพขนาดเล็กของหลวงปู่โต๊ะ วัดยางงามให้ไปด้วยนะครับ ท่านเสกภาพนี้แล้วครับ
    ผมมีอยู่ 4 ดอก ให้บูชาดอกละ ปิดรายการ จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    70458888_2125299167575971_2848570839266230272_n.jpg 70650010_2125297977576090_5602355967967625216_n.jpg 117503.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2021
  18. phumiput

ให้บูชาพระสมเด็จพุทธเมตตา 2 นะ (เนื้อขาวผงอิธิเจ) ด้านหลังปั๊มยันต์น้ำเต้ามหาลาภครับรวมผงอิทธิเจอันศักดิ์สืทธิ์ที่เด่นด้านเมตตามาก ประสบการณ์อันลือลั่น ชนิดที่ว่าพระปิดตารุ่นแรกที่มีผงนี้หลวงปู่สั่งให้บรรจุไว้ในเจดีย์เลยเพราะลูกศิษย์เอาผงไปให้หญิงกินแล้วไม่รับผิดชอบ บวกกับผงเมตตาสุดยอดของประเทศไทยคือ ผงหลวงปู่แก้ว วัดเครือวัลย์ ที่หลวงปู่แฟ้ม วัดป่าอรัญญิกาวาส จ.ชลบุรี(ท่านเป็นศิษย์หลวงปู่เฮี้ยง วัดป่าอรัญญิกาวาส ผู้สร้างพระปิดตาเด่นด้านเมตตามาก ติดลำดับ1ใน5 พระปิดตาเมืองชลที่ทุกคนใผ่หา เพราะมีผงหลวงปู่แก้ว วัดเครือวัลย์ผสมอยู่ด้วย) นำมามอบให้หลวงปู่วิเวียรผสมลงในพระเครื่องทุกรุ่นที่หลวงปู่สร้าง
    อักขระนะ ทั้งสองข้างพระสมเด็จ นะตัวแรกเสกด้วย #วิชานะปถมัง นะตัวที่สองเสกด้วยวิชา #นะปัดตลอด ซึ่งทั้งสองวิชานี้เป็นหนึ่งในวิชาของการลบผง ตามพระคัมภีร์ปถมัง ที่หลวงปู่วิเวียรเชียวชาญ อย่างยิ่ง
    หลวงปู่วิเวียร ฐิตปุญโญ ประกอบพิธีพุทธาภิเษกที่พระอุโบสถวัดดวงแข วันที่ 23 ตุลาคม 2536 หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง ประธานจุดเทียนชัย พระเกจิอาจารย์ 20 รูป นั่งปรกฯ
    -หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย
    -หลวงพ่อผล วัดเชิงหวาย
    -หลวงพ่อดี วัดพระรูป
    -หลวงปู่วิเวียร วัดดวงแข
    -หลวงพ่อยิด วัดหนองจอก
    -หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
    -หลวงพ่อเมี้ยน วัดโพธิ์กบเจา
    -หลวงปู่ทิม วัดพระขาว
    -หลวงพ่อผล วัดดักคะนน
    -หลวงพ่อสำราญ วัดปากคลองมะขามเฒ่า
    -หลวงพ่อวัดไทรน้อย
    -หลวงพ่อเก๋ วัดแม่น้ำ
    -หลวงพ่อเฮ็น วัดดอนทอง
    -หลวงปู่ทอง วัดสามปลื้ม
    -หลวงพ่อทองใบ วัดสายไหม
    -หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว
    -หลวงพ่อเกษม วัดท้องไทร
    -หลวงพ่อสุทิน วัดเกยไชยใต้
    หลวงปู่ท่านว่าอีกหน่อยพระของท่านจะหายากตอนนี้ราคาขยับขึ้นทุกวัน และถือว่ารุ่นนี้เป็นรุ่นท้ายสุดที่หลวงปู่ท่านจัดสร้าง ไม่นานท่านก็มรณภาพครับ
    ให้บูชา ปิดรายการ จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_1261.JPG IMG_1262.JPG IMG_1263.JPG 31201.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2020
  19. phumiput

ให้บูชาพระนักธรรม ของ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน อ่างทอง สำหรับพระนักธรรมพิมพ์นี้เป็นพิมพ์ที่ศูนย์ขอจัดสร้างแล้วได้นำมาให้ท่านเสกให้ ท่านเสกให้เต็มที่ถือว่าเป็นพระนักธรรมรุ่นแรก ๆ ของท่าน
    สำหรับพระนักธรรมของหลวงพ่อทรงนั้น เป็นพระเครื่องแบบหนึ่งที่ทำให้ชื่อเสียงหลวงพ่อทรงดังมาก ๆ เพราะไม่ว่าจะเป็นพระที่จะไปสอบนักธรรม หรือเด็กนักเรียน นักศึกษา หรือผุ้ที่จะสอบต่าง ๆ ก็ล้วนแต่ต้องการเป็นอย่างยิ่ง
    ตอนที่หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน จ.อ่างทองยังไม่มรณภาพนั้น ท่าน มักแจกให้เด็กๆเสมอโดยเด็กๆที่ได้ไปห้อยคอ จากเด็กที่เรียนไม่เก่งบ้าง ไม่ค่อยขยันบ้าง กลับเปลี่ยนเป็นเด็กที่เรียนดีขึ้น ขยันเรียนมากขึ้น โรงเรียนวัดศาลาดิน สอบได้ยกชั้นกัน จนเป็นที่เลื่องลือ ทำให้เป็นที่ต้องการกันมาก ๆ
    มีประสบการณ์เยอะ แม้กระทั่งหลานของผมเอง หรือแม้แต่กลับคนใกล้ตัว ลูก ๆ หลาน ๆ ก็ใช้ได้ผลกันครับ

แม้แต่พระอาจารย์เล็ก วัดท่าขนุน ท่านก็แนะนำครับ
    ถาม : ในการฝึกมโนมยิทธิเต็มกำลังของทางวัดท่าซุงนั้น ในขณะที่ฝึกพระอาจารย์จะนำคทามาแตะที่ศีรษะของผู้ฝึก เพื่อช่วยผู้ฝึกให้มีกำลังใจมากขึ้น จึงขอกราบเรียนถามว่าจะมีวัตถุมงคลใดบ้าง ที่มีอานุภาพช่วยในการฝึกเช่นเดียวกันกับคทานั้นบ้างครับ ?
    ตอบ : ถ้าจะเอาช่วยในการฝึกนั้นยังไม่มี แต่ถ้าจะเอาช่วยในการเรียนนั้นมีอยู่ ลองไปเสิร์ชคำว่า "พระนักธรรม" ดู น่าจะมีบอกเอาไว้บ้าง

มีอยู่ 2 องค์ ให้บูชาองค์ละ ปิดรายการ ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_1238.JPG IMG_1239.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2020
  20. สักการะ

จองครับ