การทดลองรับพลังในที่ต่างๆด้วยจักระ7

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Bull_psi, 7 กุมภาพันธ์ 2009.

1. Bull_psi

Bull_psi เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2008
    ขออนุญาติเขียนอีกสักกระทู้ (ต่อไปไม่เขียนบ่อยแล้วครับ)
    รู้สึกว่ามีคนห่วงว่าชอบทดลองแผลงๆ และมีบางคนหาว่าอวดวิชา

เนื่องในวันมาฆบูชา วันนี้ตั้งใจไปทำบุญตามบูทต่างๆ
    ที่ท้องสนามหลวงมาครับ ได้ผลต่างๆกันดังนี้ครับ
    หลับตา กำหนดจิตใช้ตาในมอง ตั้งจิตที่จักระ7 รับพลัง

บูทหลวงพี่พระศรีลังกา สวดมนต์และพรหมน้ำมนต์ให้
    พลังสีเหลืองแล่นตามแนวจักระ7ถึง1
    พลังจิตแผ่ออกไกลมากเลยแนวคนเดินเลยครับ

บูทวัดธรรมกายาราม สวดถึงหลวงพ่อสด จะมีสีขาวแล่น7ถึง1
    และซาบซ่าขึ้นทั้งตัว
    มีทำบุญผ้าป่านะครับ

ในบริเวณวัดพระแก้ว(ไม่ได้ไปมา10กว่าปีละผม คนกรุงเทพแท้ๆ)
    จะได้แสงสีขาวก่อนมีจังหวะเปลี่ยนเป็นม่วงด้วย
    ลองไปนั่งสมาธิแล้วใช้ตาในมองดูนะครับ

เวียนเทียนครั้งนี้ สวดระลึกคุณพระพุทธเจ้า ถึงปิติน้ำตาไหลเลยครับผม

ช่วงนี้ถึงวันที่9ก.พ. มีบูทพระมากมายเลยสำหรับทำบุญ
    และมีหนังสือธรรมะ คาถา หนังสือเก่าลดราคาเยอะเลยครับ

ภพภูมิมนุษย์ เป็นภพภูมิสะสมบุญบารมี
    ภพอื่นจะเป็นภพเสวยกรรมที่ทำที่ภพนี้
    เกิดเป็นสัตว์ เพราะมีแต่กรรมไม่มีบุญ
    เกิดเป็นมนุษย์ เพราะมีศีล5
    เกิดเป็นเทวดา พรหม เพราะมีบุญ

วันนี้ผ่องใสสุดๆเลยครับ

แล้วเวลาเริ่มสำรวมเข้าสมาธิ หรือสวดชินบัญชร
    สังเกตุจิ้งจกร้องทักทุกทีเลยดังมาก เพราะอะไรครับ
    มีใครเคยเป็นไหมครับ

แล้วปกติแถวบ้านผมไม่มีตุ๊กแก
    ทำไมเมื่อวานมีเสียงตุ๊กแกร้องได้ครับ
    พอวันนี้กลับไม่มีร้องละ ช่วยตอบด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2009
  2. neung48

neung48 เป็นที่รู้จักกันดี

โดนจับไปปิ่งกินละ

3. Bull_psi

กลัวพวกตุ๊กแกผีอ่ะสิครับ วิชาพวกนี้ผมไม่รู้เรื่องเลย
    ตอนคล้อยจะหลับไปเหมือนลมสะดุด สะดุ้งมาเฮือกนึง
    ผมเลยสวดหาหลวงปู่ทวดทีนี้หลับสบายถึงเช้าเลย

4. hamm

hamm สมาชิก

พุทธองค์ท่านตรัสว่า จงสนใจแต่เรื่องภายในตัว อย่าสนใจในเรื่องภายนอกตัว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2009
  5. Bull_psi

ใครตอบอะไรผมจะจับสัมผัสพลังที่ส่งมานะครับ
    คุณneung48 ยังไม่ได้ปฎิบัติเยอะ ตอบสนุกเฉยๆกะเอาฮา
    คุณhamm เย็นและมีเมตตา พยายามจะสอนว่ากำลังใจขึ้นอยู่กับตัวเอง

6. ZOMZARN

ZOMZARN เป็นที่รู้จักกันดี

คุณมีบารมีสูงในด้านพลังงาน อาจเคยเกิดในยุคแอตแลนติส
    ศึกษาเรียนรู้และฝึกฝนต่อไปนะครับ จะเป็นประโยชน์ต่อผู้อื่นและโลก

7. วิษณุ12

วิษณุ12 เป็นที่รู้จักกันดี

ภพภูมิมนุษย์ เป็นภพภูมิสะสมบุญบารมี (แยกให้ออกนะครับระหว่างคำว่า สะสม กับ สร้าง)
    ภพอื่นจะเป็นภพเสวยกรรมที่ทำที่ภพนี้
    (ภพมนุษย์ไม่เรียกว่าภพ แต่เรียกว่าชาติ ภพใช้เรียก หลังจากมรณะไปแล้ว ใช้ให้ถูก)
    เกิดเป็นสัตว์ เพราะมีแต่กรรมไม่มีบุญ (มนุษย์ก็เป็นสัตว์ เทวดา พรหมม ก็เป็นสัตว์ ควรเข้าใจมากกว่านี้ ต้องเรียกว่า สัตว์เดรัชฉาน กรรมแยกเป็นสองอย่าง กรรมดี กรรมชั่ว กรรมดี(บุญ)ผลคือสุข กรรมชั่ว(บาป)ผลคือทุกข์ พระพุทธเจ้าสอนให้อยู่พ้นบุญพ้นบาป สัตว์เดรัชฉาน มีกรรม ทั้งกรรมดีกรรมชั่ว แต่ยังไม่เรียก เดรัชฉานว่า ทุคติ ยังอยู่ใน สุคติภูมิอยู่ มีพญานาคเป็นผู้มีศักดิ์ใหญ่เป็นต้น ภพของเดรัชฉานเรียกอีกอย่างว่า อบายภูมิ อบายภูมิคือที่กำเนิดเดรัชฉาน)
    เกิดเป็นมนุษย์ เพราะมีศีล5 (ใช่แล้วครับ)
    เกิดเป็นเทวดา พรหม เพราะมีบุญ (จะว่าอย่างนี้ก็ใช่อยู่...เกิดเป็นพระอรหันต์ เพราะล่วงพ้น บุญ และ บาป)

วันนี้ผ่องใสสุดๆเลยครับ

แล้วเวลาเริ่มสำรวมเข้าสมาธิ หรือสวดชินบัญชร
    สังเกตุจิ้งจกร้องทักทุกทีเลยดังมาก เพราะอะไรครับ
    มีใครเคยเป็นไหมครับ ( ก็ดีแล้วนี่ครับ)

แล้วปกติแถวบ้านผมไม่มีตุ๊กแก
    ทำไมเมื่อวานมีเสียงตุ๊กแกร้องได้ครับ
    พอวันนี้กลับไม่มีร้องละ ช่วยตอบด้วยครับ(ก็ดีแล้วนี่ครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2009
  8. suja

suja เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมนากับคุณ Bull_ psi ด้วยครับ ที่เล่าประสบการณ์ให้ฟัง ผมจะได้มีกำลังใจในการปฎิบัติต่อไป

9. ptt2345

ptt2345 Active Member

10 ธันวาคม 2006
    ขออนุโทนาครับ

10. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

เยี่ยมคะ อนุโมทนา

ถ้าว่างก็ เชิญแวะรับรอยยิ้มที่ห้องนี้ด้วยนะคะ เชิญทุกท่่านเลยคะ
    http://palungjit.org/showthread.php?t=170804
    เอารอยยิ้มมาฝากคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กุมภาพันธ์ 2009
  11. Bull_psi

ขอบคุณคุณวิษณุ12 กรุณาเพิ่มเติมนะครับ
    ผมได้คร่าวๆไม่ค่อยรู้ธรรมะหรอกครับ

เมื่อก่อนผมอยากนั่งก็นั่งสมาธิผมก็สงบไปได้เองเลย จับลมไม่คิดอะไร

หลังๆมาผมฝึกสมาธิพลังจักรวาลมันจะหยุกหยิกขา มีเข็มแทงก้นตลอด
    (วิญญาณฝ่ายต่ำกวน)มากันทุกวันขอส่วนบุญ จนนั่งสมาธิไม่ค่อยได้ลึก
    ถ้าเข้าสมาธิได้ลึกพอเลิกมาเจอยุงกัดเพียบ ผมก็ตบครับยังไม่ได้ปล่อยวางขนาดนั้น

ถึงเข้าใจว่าทำไมก่อนทำกรรมฐาน
    ในหนังสือว่าให้สวดมนต์เชิญครูบาร์อาจารย์ เทวดามาคุ้มครองก่อน

เมื่อวานนี้ได้หนังสือสวดมนต์มาใหม่ สวดคาถากำแพง7ชั้น ทำสมาธิโปร่งสบายมาก
    พอเลิกสมาธิ หมาหอนด้วยนะ จังหวะเปลี่ยนระดับลมละเอียด จิ้งจกก็ร้องทักดังเลย
    คิดว่าคงไม่ใช่อาถรรพ์เพราะเค้าร้องตอนที่เราไม่ได้ทำ คิดอะไรเลวๆ

อันนี้ทดลองจริงนะครับ เพราะเมื่อก่อนผมเชื่อว่าสำคัญที่สุดคือจิตไม่คิดว่าต้องมากพิธี
    เมื่อวานยุงมันไม่กัด หรือกัดแล้วผมไม่รู้สึกคันก็ไม่ทราบ

พึ่งมารู้ที่บ้านว่าที่บูทศรีลักกา มีพระธาตุเขี้ยวแก้ว พลังจิตเลยสูงมาก
    ควรไปสักการะอย่างยิ่งนะครับ คือบูชาพระพุทธองค์ หน่ะครับ

ที่โต๊ะหมู่ที่มีให้บูชาพระธาตุ จากวัด แม่ฮ่องสอน
    ผมไม่รู้วิธีดูพระธาตุนะครับแต่จับพลังจิตก็แรง สว่าง
    ถ้าพระเครื่องต้องจับถึงจะรู้จะมีประจุไฟฟ้าเปรี๊ยะๆออกมาที่นิ้ว ชอบๆสบายตัว ถ้ากำลังจิตอ่อนลง ไปหาพระเครื่องมาจับนะครับช่วยได้แต่พระเครื่องก็อนิจจังนะครับ
    จับมากพลังหมดเหมือนกัน ตอนให้ครูบาอาจารย์ประจุเรื่อยๆ

เมื่อวานรู้แล้วว่าผิดศีลบ่อยๆ ศีลทะลุคือ จะเกิดมิจฉาทิฐิ เห็นผิดเป็นชอบ เห็นผีเป็นเทวดา
    ยิ่งกำลังจิตแรงยิ่งทำบาปได้เยอะทวีคูณ สาธุพี่นิวรณ์