ขอคาถาท้าวสักกะเทวราช และประวัติของคาถาครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย qL8he*u*E, 18 กุมภาพันธ์ 2024.

1. qL8he*u*E

qL8he*u*E Bettery about to die.

23 ธันวาคม 2017
    ขออนุญาตครับ ขอคำชี้แนะ การบูชาท่านท้าวสักกะเทวราช รวมถึงคาถาที่ใช้ ในการบูชาพระอินทร์เพื่อขอให้การงานราบรื่นศัตรูพ่ายแพ้ มีโชคมีลาภตลอดปี

นานมาแล้ว ผมเคยได้พระผงอัมรินทร์มาจากที่วัดพระพุทธบาทสระบุรี เวลานี้ตั้งใจจะนำติดตัว เนื่องจากเป็นองค์ที่ผมรู้สึกสบายใจกับบุคลิกของท่าน ท่านบรรลุโสดาบันแล้ว และท่านยังไม่ได้เข้านิพพาน เลยว่าจะนำในองค์ภาพไปเลี่ยม คล้องสร้อยทองนำติดตัวเป็นศิริมงคล เป็นสาย #มูเตลู ต่อไป.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2024