ขอพลังใจให้กับคุณอดุลย์ ด้วยครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย มันตรัย, 10 กุมภาพันธ์ 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

เนื่องด้วยทราบมาว่า พี่อดุลย์ หรือป๋าหน่องของน้องๆในเวป และพี่หน่อง ยังเป็นผู้เสียสละดูแลบอร์ดนี้ ตอนนี้พี่หน่องป่วยด้วยโรคไซนัส และนอนพักรักษาตัว อยู่ที่บ้าน ผมจึงอยากจะขอแรงใจส่งไปให้พี่หน่องหายไวๆกลับมาดูแลความสงบเรียบร้อยภายในเวปให้เร็ววันครับ ขอคุณพระศรีรัตนตรัย จงดลบันดาลให้คุณอดุลย์ เมธีกุล ห่ายป่วย และมีสุขภาพแข็งแรง ยิ่งๆขึ้นไปเทอญ

2. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้หายไวๆๆ นะครับ

3. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    หายไวๆนะครับพี่อดุลย์ สู้ๆ

4. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com (เบ็น 083 -6139417)

ครับขอเป็นแรงใจอีกคนครับ หายไวๆครับ พวกป่วนเวปได้ขยาด อิอิ

5. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    14
    ขอกราบอาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย โปรดประทานพรให้คุณอดุลย์หายจากโรคภัย
    และอันตรายทั้งหลายทั้งปวงโดยเร็วครับ

6. pranurat

pranurat เป็นที่รู้จักกันดี

หายไวๆ นะครับ พี่

7. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ขอให้ บุญกุศลที่ สร้างมานาน
    ช่วย
    ให้หายป่วย และ กลับมาแข็งแรง ครับ

8. happyhub

happyhub เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2008
    ขอให้หายป่วยไวๆ สุขภาพแข็งแรงครับ

9. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขอให้คุณอดุลย์ หายจากการเจ็บป่วย โดยเร็วนะครับ
    ขอพลังสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งปวง คุ้มครองรักษาคุณอดุลย์ ตลอดไป

10. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

หายไวๆนะขอรับ
    พุทธังประสิทธิเม ธัมมังประสิทธิเม สังฆังประสิทธิเม
    สาธุ สาธุ สาธุ

11. Tackled

Tackled เป็นที่รู้จักกันดี

สู้เค้าครับคุณพี่ น้องเป็นกำลังใจให้ครับ หายป่วยไวๆนะครับ !!!

12. montri_tee

montri_tee อิสะอะมิ จะภะกะสะ ปาสุอุชา (คาถาสมปรารถนา) สมาชิก Premium

ไฟล์ที่แนบมา:

13. คนกรุงศรี

คนกรุงศรี เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    ขอให้หายป่วยไวๆ สุขภาพแข็งแรงครับ

14. ศิษย์โลกอุดร

ศิษย์โลกอุดร เป็นที่รู้จักกันดี

ขออาราธนาคุณพระศรีพระรัตนตรัย
    โปรดดลบันดาลให้ คุณ อดุลย์ เมธีกุล
    หายจากการป่วยด้วยโรคไซนัส
    และ
    กลับมามีสุขภาพแข็งแรงในเร็ววันนี้ด้วยเถิด...สาธุ

คาถาบูชาพ่อหมอชีวกโกมารภัจจ์

" นะโม ชีวะโก สิระสาอะหัง การุณิโก วิสะตะทิพพะมันตัง ปะภาโส
    สุริยังจันทัง โกมาระภัทโต ปะกาเสติปัทธิ โตอะเมหะ โสระโรคา
    สุมะนาโหมินะระนะอะ โรคาพยาธิ วินาสสันติ "

พระคาถานี้ให้บูชาเป็นประจำความป่วยไข้หรือโรคภัยจะไม่มากล้ำกรายแต่ต้องอยู่ในศีลธรรม
    พ่อหมอชีวกโกมารภัจจ์เป็นพระอรหันต์องค์หนึ่งฉะนั้นพึงตั้งจิตสวดบูชาโดยความเคารพ
    โดยเฉพาะผู้ที่ทำงานเกี่ยวกับศพหรือคนป่วยควรจะสวดเป็นประจำ
    วิญญาณร้ายจะไม่ตามติดมากรังควาญ

15. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

[FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]สมัยหนึ่งพระโลกนาถเจ้าทรงทอดพระเนตรทรงดูพระโมคคัลลานะและพระกัสส อาพาธถึงทุกขเวทนา อาพาธเกิดเป็นทุกขเวทนา จึงทรงแสดงโพชฌงค์ ๗ [/FONT]
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]
    สติสัมโพชฌงค์
    ธรรมวิจยสัมโพชฌงค์
    วิริยสัมโพชฌงค์
    ปิติสัมโพชฌงค์
    ปัสสัทธิสัมโพชฌงค์
    สมาธิสัมโพชฌงค์
    อุเบกขาสัมโพชฌงค์

ได้แก่ สติ คือ ความอิ่มใจ ปัสสัทธิ คือความสงบใจและอารมณ์ สมาธิ คือ ความตั้งใจมั้น อุเบกขา คือ ความวางเฉย ที่ต้องอาศัยวิเวก คือความสงัดวังเวง ความคลาย ความดับ การน้อมไปในความสละ ดังนี้...

เมื่อพระองค์ได้ทรงแสดงโพชฌงค์ ๗ แล้วท่านทั้งสอง พระโมคคัลลานะและพระกัสสป ก็มีใจร่าเริงบันเทิงในภาษิตของพระพุทธองค์แล้ว ทุกขเวทนาโรคภัยก็หายในขณะนั้น
    [/FONT]

16. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    ขอบารมีหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่คุ้มครองรักษาพี่หน่องขอรับ

17. pawidtra

pawidtra Active Member

1 มิถุนายน 2008
    หายป่วย ... เร็วๆ นะคะ พี่ชาย น้องส่งพลังใจ ให้เต็ม 100% คร้า
    กลับมา ดูแลน้องๆ ด้วยนะคะ สู้ สู้

18. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    ขอให้คุณหน่องหายไวๆนะครับ คุณพระคุ้มครองรักษาด้วยครับ คนดีแม้แต่ผียังคุ้ม

19. Jantip

Jantip เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้บุญรักษาและคุ้มครองให้หายโดยเร็วครับ

20. ฅนริมน้ำ

ฅนริมน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2008
    เป็นแรงใจให้หายป่วยไวไวครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้