ขอเชิญทุกท่านร่วมสร้างวัดกับอาจารย์เฉลิมชัย โฆษิตพิพัฒน์

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย Jdin_buddhism, 7 ธันวาคม 2005.

1. Jdin_buddhism

Jdin_buddhism เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE width=550 align=center border=0><TBODY><TR><TD>กระผมขออนุญาตินำข้อความของอาจารย์มาลงประกาศเพื่อชักชวนทุกท่านที่มีจิตศรัทธา ร่วมสร้างทางแห่งนิพพานร่วมกันอาจารย์นะครับ หากเห็นไม่สมควรอย่างไรต้องกราบขออภัยและยินดีรับข้อติเตียนครับ สวัสดีครับ

วัดร่องขุ่น

" ผมสร้างวัดไม่เคยเรี่ยไรเงินด้วยกฐินผ้าป่า ผมต้องการปัจจัยที่มาจากความบริสุทธิ์ใจของชาวพุทธ ที่ทำบุญเพื่อถวายพระพุทธเจ้า เพื่อพระศาสนาและพุทธศิลป์ของชาติ จริง ๆไม่ใช่ทำบุญเพื่อคิดช่วยผม "

หากท่านผู้มีจิตศรัทธาในพุทธศาสนาและศิลปวัฒนธรรมของชาติจะร่วมบริจาคเงินสมทบกองทุน กรุณาติดต่อที่

พระครูชาคะริยานุยุต ( ท่านไสว ) เจ้าอาวาส

วัดร่องขุ่น ตำบลป่าอ้อดอนชัย อำเภอเมือง จังหวัดเชียงราย ๕๗๐๐๐

โทร (๐๕๓) ๖๗๓-๕๗๙

เฉลิมชัย โฆษิตพิพัฒน์

๓๖ ซอยอารีสัมพันธ์ ๓ ถนนพหลโยธิน เขตพญาไท กรุงเทพฯ ๑๐๔๐๐

โทร. ๒๗๙-๒๐๔๔ , ๒๗๘-๑๓๐๒ , ๑๖๒ เรียก ๑๓๙-๑๘๘

หรือ โอนเงินเข้าบัญชี "วัดร่องขุ่น" ธนาคารไทยพานิชย์ จำกัด (มหาชน)

บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี ๗๔๗-๑๐๐๖๗๗-๐

สาขาสี่แยกแม่กรณ์ จังหวัดเชียงราย

</TD></TR></TBODY></TABLE>