คนหัวเถิก ที่พยายามสร้างความขัดแย้งทางการเมือง ฟังทางนี้นะครับ

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย หล่อลุยไฟ, 11 พฤษภาคม 2008.

1. หล่อลุยไฟ

หล่อลุยไฟ สมาชิก

เรียกคนนั้นคนนี้เข้าไปพบ มึงจะสร้างความแตกแยกไปทำเหี้ยอะไร?

นี่แหล่ะหนาคนกรุงเทพฯ

โชคดีนะครับทุกท่าน และแล้วก็ถึงเวลาที่ผมจะต้องโดนใบแดง ต่อไป

สวัสดี.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2008
  2. ป่าวอันถัง

ป่าวอันถัง เป็นที่รู้จักกันดี

อันนั้นเป็นกิจของภาคมารเขาครับ
    หากภาคมารไม่ทำกิจ ภาคพุทธะ
    ก็ต้องทำ ทำให้พุทธะไม่สะอาด
    ใช่ไหมครับ

คนโง่ ก็ถูกกฏแห่งกรรมขับดันให้ทำกิจอย่างนี้
    คนมีปัญญา จะเอาตัวเองให้หลุดพ้นจากกฏแห่งกรรมนี้ครับ

3. หล่อลุยไฟ

ก่อนจากลา ....

ประเทศเราบอบช้ำมาก กับพวกนักการเมืองที่ตอแหล๋ไปวันๆ

อยากจะด่าอีตุ๊ด อีดอก พวกนี้จริงๆ ครับ

สวัสดี .... ผมโดนแบนแล้วครับ

4. ป่าวอันถัง

ใครเป็นใครมาทำกิจอะไรกันบ้าง?

1. พระยาจักรี (สมัยสมเด็จพระมหาจักรพรรดิ)

พระยาจักรี ในอดีตชาติ ได้เข้ากับบุเรงนอง แล้วยุยง
    ให้คนไทยแตกแยก แต่แล้วท้ายที่สุด ก็ถูกบุเรงนองเรียกไป
    "ฆ่าทิ้ง" เสียอย่างนั้น เพราะพูดปากเสีย ผิดหู

กรรมนั้นมีอยู่ หากเจ้าพระยาจักรีผู้นี้ ไม่พยายามปลดเปลื้อง
    ตนเองให้หลุดพ้นจากกรรมนี้ เขาจะรับวิบากกรรมในไม่ช้า
    บุเรงนองที่มาเกิดใหม่ อาจจะพยายามจัดการเขาอยู่ครับ

5. ป่าวอันถัง

2. บุเรงนอง

ได้ชื่อว่ารบชนะสิบทิศ เป็นบุคคลที่แม้แต่คนไทยยังยกย่อง
    เพราะมีจิตนิตยโพธิสัตว์บารมีกลางมาจุติ ทำให้มีพละกำลังมาก
    หากเกิดพร้อมกับพระศรีอาร์ฯ จะทำให้เกิดสงครามสามก๊ก
    ยังไม่พ้นจากจิตมาร ต่อให้ได้ทุกอย่าง แต่ก็ไม่ได้ความสุขสมปรารถนา
    เพราะตนเองไม่ได้ปรารถนาสิ่งนั้นๆ แต่เพราะระลึกไม่ได้ว่าปรารถนาพุทธภูมิ
    จึงได้หลงผิดไปเช่นนั้น

6. หล่อลุยไฟ

ใช่จริงๆ บุเรงนอง ผู้ชนะสิบทิศเขามาเกิดใหม่แล้วครับ

แต่เขาลืมอดีตชาติ ลืมว่าตัวเองคือจอมจักรพรรดิ์นี่ครับ

และที่แน่ๆ ฮิตเล่อร์มาเกิดแล้ว กำลังจะสร้างสงครามในเร็วๆนี้

เพราะสงครามโลก WW-I และ WW-II นั่นคือผลงานของเขาครับ

และแล้ว WW-III จะอยู่ไกลแค่ไหน

ใครหนอ?

7. ป่าวอันถัง

คนเรามีกรรม และเจ้ากรรมนายเวรกันทั้งสิ้น
    ถ้าเรารู้ว่า ใครคนหนึ่งเป็นใครมาเกิด เราสามารถ
    สาววิบากกรรมที่พัวพันกันได้ไม่ยากครับ
    ถ้าเรารู้ว่าใครคือ ... มาเกิด และได้เคยเกิดเป็นใคร
    ก็เอามาเทียบได้เลย รอยกรรมรอยเกวียนจะเวียนซ้ำ
    สุดแท้แต่ว่าใครจะหาทางหลุดให้พ้น หรือจะปล่อยตัวตามกรรมครับ

8. หล่อลุยไฟ

จอมจักรพรรดิ์ ก็ทำนาเป็นนี่ครับ

แต่เหม็นขี้หน้าพวกหัวเถิก พวกนี้จริงๆ

ไปอ่านพระไตรปิฎกแล้วพิจารณาดูสิว่า พระเจ้าจักรพรรดิ์ก็ทำนาเหมือนกัน

พระเจ้าสุทโธ ท่านก็ไถนาหว่านพืชกล้า ในเวลานั้นพระพุทธเจ้าท่านเป็นเด็กอยู่นา

แต่ไอ้พวกหัวเถิก กินบ้านกินเมืองพวกนี้ มันต้อง ......โดนใบแดง

9. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">ว๊าย...ใช้คำไม่เหมาะสมน๊าตัวเอง อย่าไปเอาสัตว์เลื้อยคลานพันธุ์ที่ขนานนามมันเยี่ยงนั้นสิเจ้าเอ๋ย คนสมัยนี้เขากระดากหู

เขาหาว่าหยาบคาย

เอ...คนยุคนี้เก่งเกินมนุษย์ สามารถเรียกคนนั้นคนนี้เข้าไปแปลงพันธุกรรมได้

สงสัยว่าคนยุคนี้กลัวว่าสัตว์เลื้อยคลานประเภทนี้จะสูญพันธุ์ใช่ป๊ะ จึงเรียกคนเข้าไปมากๆ ไม่ว่าฝ่ายไหนๆ เอาไปทำเป็นซาลาเมนเดอร์หน่ะ เก่งจริงๆ

คงไม่เป็นอย่างที่คุณหลอลุยไฟคิดกระมังจ๊ะ

เขาเรียกไปเพื่อให้ข้อคิด เพื่อทำคนให้เป็นคนไงจ๊ะ

ไม่เอาอย่าไปว่าเขาน๊า
    </TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

10. หล่อลุยไฟ

^
    ^

ก็พณ.ท่านนายก ปากอย่างนี้ ผมก็ต้องพูดอย่างนี้นี่ครับคุณยาย

เดินตามผู้ใหญ่หมาไม่กัด ครับ

ใช่มั๊ยจ๊ะคุณยายเจ้าข๋า ... เบื่อพวกหัวเถิกจริงๆ

11. หล่อลุยไฟ

อีกหน่อยผมก็จะโดนแบนแล้ว

ผมแวะมาทักทาย ก๊วนเก่าๆ แถวๆนี้แหล่ะครับ

ปล. ผมมากี่ชื่อกี่ชื่อ ก็โดนใบแดงหมด สงสัยว่าผมจะเก่งเกินไป ฮ่าๆๆๆ

12. หล่อลุยไฟ

ผมชอบกินเกาเหลา ไม่ใส่ผัก ไม่ใส่น้ำ ไม่ใส่ถั่วงอกครับ

ผลก็คือแม่ค้าบอกว่า งั้นเอาชามเปล่าๆไป จ่ายตังค์ยี่สิบ

ได้ชามเปล่าๆ ไม่มีอะไร สรุปว่าผมบ้า หรือว่าแม่ค้าโง่?

อดกินเลย ชีวิตผมนี่น่าสงสารผมมั๊ยครับ ท่านขจรศักดิ์ฯ

13. หล่อลุยไฟ

แต่ผมถูกเสมอครับ คนอื่นผิดหมด

ฮ่าๆๆๆ ผมถูก แต่พวกท่านผิด ตลอด

แจ่มครับ แจ่มจริงๆ

14. หล่อลุยไฟ

คุณขจรศักดิ์เกือบหมื่น ก็ไปสั่งเกาเหลากินนะครับ

ไปบอกแม่ค้าว่า ผมไม่เอาผักบุ้ง ไม่เอาถั่วงอก ไม่เอาน้ำ ไม่เอาเครื่องปรุง ไม่เอาเนื้อ

ได้ชามเปล่าๆมา แต่จ่ายกะตังค์ไปยี่สิบบาทครับ

ฮี่ๆๆ

15. หล่อลุยไฟ

โดนย้านกระทู้แล้ว แต่ยังไม่โดนใบแดง

ชิเอย ชะเอย

หึหึ

16. บุคคลทั่วไป 3 คน

บุคคลทั่วไป 3 คน เป็นที่รู้จักกันดี

คุณหล่อ ระวังนะ

หัวกระทู้ของคุณทำให้เรา เริ่มจับตามองคุณ

เพราะเรายังหาคนกระทำผิด สร้างเว็บที่ล่อแหลมไม่ได้

17. นพสร

นพสร เป็นที่รู้จักกันดี

การเมืองไทย มันก็ ไม่มีอะไรดีขึ้นไปกว่านี้หรอก

ฉันก็เฉยๆ แล้วนะ ฉันก็อยู่ของฉันตามปรกติไม่ต่างจากเดิม

เพราะมันก็ไม่เห็นจะมีการเปลื่ยนแปลงอะไรมากนัก

คนจนก็ จนต่อไป แถมอาจจะจนกว่าเดิม

คนรวยก็ยัง ร่ำรวย ขึ้นเรื่อยๆ

คนฐานะปานกลางค่อนข้างจน
    ก็มี ขายตัวหาเงินค่าเทอมลูกด้วยซ้ำ ข่าวก็ลงอยู่

ว่า เป็นข้าราชการแต่ก็หนีไป นั่งอาบอบนวด เพราะอยากหาเงินเลี้ยงครอบครัว

ใครจะหัวล้าน หัวเถิก ฉันก็ไม่สนใจหรอก เพราะไม่มีอะไรดีขึ้นในช่วงนี้หรอก

18. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">ตั้งกระทู้แล้วโดนย้ายประจำ ต่อไปให้มาตั้งที่ห้องหลุมดำเลยดีไหมพ่อคุณ

มันเป็นอะไรกันนักกันหนา คงแย่เอามากๆ กี่ชื่อๆ ก็โดนแบนเพราะว่าเป็นความเคยชิน

จำที่เจ้าเดสิเร(นาคีสีเขียว) ขำนายได้ไหมคะ เปลี่ยนมากี่ชื่อๆ จับได้หมด แล้วจะเปลี่ยนทำไม๊

ไปแระ ไปหากินของชอบก่อน แถวนี้อยู่ใกล้โรงเชือดกระบือด้วยสิคะ เผื่อเจอไส้เจออวัยวัฃะที่เขาทิ้งให้เน่าเสีย ไปกินก่อนที่สัตว์ประเภทอื่นมารุมกิน ห้ามตามไปแย่งน๊า อิอิ
    </TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

19. หล่อลุยไฟ

แจ้งจับ

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=body vAlign=baseline align=left>

20. หล่อลากดิน

หล่อลากดิน เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่าๆๆๆ

สวัสดี คนหัวเถิก

กร๊ากกกๆๆ
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________