คำเตือนคับเห็นว่ามีประโยนช์เลยเอามาให้อ่าน

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย aeklaw, 10 ธันวาคม 2007.

1. aeklaw

aeklaw Active Member

22 พฤศจิกายน 2007
    *
    เว็บแนะนำคับเว็บผมเอง
    มิวสิคกู ฟังเพลงออนไลน์ คลิก
    10วิธีทำเงินบนอินเตอร์เน็ต

****** อย่าประมาทนะ เพื่อนส่งอีเมล์มาให้อ่าน..
    เพื่อนเป็นคนระยองไปเยี่ยมญาติป<WBR>่วยที่โรงพยาบาลจันทบุรี
    ด้วยความหิวน้ำจึงได้ซื้อโค<WBR>้กมากินแต่เช็ดฝากระป๋องไม่สะอาด เมื่อกลับบ้านที่ระยอง ตกกลางคืนจู่ๆก็มีไข้แล้วชัก
    ภรรยานำส่ง ร.พ. ระยอง นอนอยู่สามวันหมอหาสาเหตุไม่พบ มีอาการไม่รู้ตัวตาถลน
    ญาติจึงนำเข้า ร.พ. กรุงเทพ เพราะสงสัยเป็นโรคฉี่หนู
    ปรากฏเป็นเช่นนั้นจริงๆ

นอนไม่รู้ตัวอยู่สองอาทิตย์หล<WBR>ังจากนั้นค่อยดีขึ้นรักษาตัวอยู<WBR>่หนึ่งเดือนครึ่ง
    หมดค่ารักษาแปดแสนกว่า แต่ความจำเสื่อม
    ตอนนี้ก็อยู่ในระหว่งฟื้นฟ<WBR>ูความจำพูดจาวกวน
    หมอที่โรงพยาบาลกรุงเทพบอกว่านี<WBR>่เป็นคนที่ไม่ถึงสิบที่หายจากโรค<WBR>นี้ในเมืองไทย
    และถ้าเพื่อนหรือญาติใครเป็นให<WBR>้ส่ง ร.พ. กรุงเทพ ด่วน
    เพราะเป็นที่เดี่ยวที่มีแพทย์เช<WBR>ี่ยวชาญเรื่องนี้เฉพาะ

ช่วยอ่านหน่อย อันนี้สำคัญนี่ไม่ใช่เรื่องตลกนะ !!
    ซื้อโค้กกระป๋องหรือเครื่องดื<WBR>่มบรรจุกระป๋องชนิดใดก็ตาม
    ก่อนดื่มคุณต้องแน่ใจว่าได้ล<WBR>้างฝากระป๋อง
    ด้วยน้ำก๊อกและสบู่แล้ว
    หรือถ้! าไม่มีก็ ขอให้ใช้หลอดดูดแทน
    เพื่อนคนหนึ่งของครอบครัวได้เส<WBR>ียชีวิต
    หลังจากดื่มโซดากระป๋อง
    โดยไม่ได้ล้างฝากระป๋องก่อนดื<WBR>่มปรากฎว่า ที่ฝากระป๋อง
    เต็มไปด้วยฉี่หนู ที่แห้งแล้วและเป็นพิษซึ่งมีอ<WBR>ันตรายร้ายแรงถึงชีวิต!!!!
    เครื่องดื่มกระป๋องและอาหารกระป<WBR>๋องมักถูกเก็บไว้ในโกดังเก็บของ และตู้ container ซึ่งมีหนูเข้ามาอยู่เต็มไป
    หมดและของเหล่านี้ก็จะถูกส่งต<WBR>่อไปจำหน่ายยังร้านค้าปลีกต่างๆ โดยที่ไม่ได้ทำความสะอาดอย่างถ<WBR>ูกต้อง !!!
    โปรดส่งข้อความนี้ต่อไปยังคนที<WBR>่คุณห่วงใย
    ขอบคุณ
    กองสาธาณสุข 02 564-6539

2. Maxx

Maxx Active Member

ขอบคุณคับ

3. hippopo1

hippopo1 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอนำไปบอกต่อเพื่อน ๆ และคนรู้จักหน่อยนะคะ ขอบคุณที่นำมาเผยแพร่ค่ะ

4. khuntun

khuntun เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากครับที่เตือนขอให้ทุกๆท่านมีความสุขคิดสิ่งใดก็สมปราถนานะครับผม สวัสดีครับ

5. โยนกนาคบุรี

โยนกนาคบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    สนับสนุนนะครับ แบบนี้สิภัยใกล้ตัว อย่าวู่วามนะ ภัยสุขภาพที่เรามองข้าม

6. สายนำแก่ง

สายนำแก่ง Active Member

6 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณครับมีประโยชน์มาก

7. ประภัสราวดี

ประภัสราวดี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะที่นำสาระดีดีมาให้ จะได้ไปบอกเพื่อนๆให้ทราบค่ะ

8. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วย อย่างยิ่ง
    ผมเองมีประสบการณ์ ที่ น่า กลัว
    เวลาดื่มจากกระป๋อง มักจะซดตรงไ เพราะ มัน ซู่ซ่า เหมือน ซดน้ำชา
    มีอยู่ครั้งหนึ่งไปต่างจังหวัด..เปิด กะป๋อง จะฃด โดยไม่ได้ มอง
    ขณะ ดื่มอยู่ อะไร อย่างหนึ่ง มันยุกยิก ที่ ปากล่าง
    ก็สงสัย ถอนออกมาดู...ไอ๊หย่า..เห็ดหมา ครับ..2 ตัว เกาะ บนฝาที่เปิด
    ก็หันไปดู อ้อ ที่ ร้านมนี้ เลี้ยง หมา 2 ตัว
    เวลาว่าง เห็บ หมัดหมาก็ออกมาเดินเล่น นอน บน ฝา.พอเราดื่มก็ จะเอ๋ พอดี
    ต่อไป นี้ ไปซื้อ ของ ที่ ร้านที่ มีหมา เฝ้า ร้าน ต้อง ระวัง ให้ ดี เพราะ หมัด หมา และเห็บหมา อยู่ได้ใน ทุกสินค้าที่ ขาย

แต่ตอนหลังนี่ ดีหน่อย ตาม ร้านสะดวกซื้อ 7-11 / โลตัส เอ็กเพรสจะใส่ตู้แช่เย็นไว้ หมัด และเห็บหมา คงจะไม่..ถ้ามี ก็คงจะหนาวตายไปเสียก่อน

9. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    ดี ดี ดี ครับ ...ขอบคุณครับ

10. suwinai

suwinai เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณครับ