ช่วยสำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง + ทำบุญกับหลวงปู่ทอง + หลวงปู่เดช

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย HellBoy, 26 มกราคม 2006.

1. HellBoy

HellBoy เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติท่านเวปมาเตอร์ และท่านเจ้าของกระทู้ (เนื่องจากของเดิมยาวมากครับ)
    คือว่าเงินผมก็มีไม่มากหน่ะครับ แต่มีวัตถุมงคลอยู่ครับและอยากช่วยในการนี้ ก็เลยคิดว่าจะให้บูชาวัตถุมงคล โดยรายได้ทั้งหมดไม่หักค่าใช้จ่ายแต่อย่างใด ให้โอนเข้าบัญชีของทางวัดเลย
    ใครพอทราบบัญชีของทางวัดบ้างครับ ช่วยลงไว้ด้วยนะครับ จะได้ให้โอนเงินไปโดยตรง

ส่วนรายการวัตถุมงคลที่จะนำออกให้บูชา มีดังนี้
    1.ขุนแผนหลวงพ่อกาย วัดอำปืล ฝังตะกรุดเงิน 3 ดอก โรยแร่ โรยเกศา
    700 บาท + เกศา(เลือกเอาครับ)
    2.เต่าหลวงพ่อหลิว รุ่นอะไรจำไม่ได้แต่ตอกโค้ด ภาษาจีน แท้และนิยม เลี่ยมพร้อมใช้ แต่ไม่ผ่านการใช้ 400 บาท+เกศา(เลือกเอาครับ)
    3.พระเพชรกลับ(สะดุ้งกลับ กลับจากร้ายกลายเป็นดี) ลพเจือ วัดกลางบางแก้ว เนื้อดิน 300 บาท +เกศา(เลือกเอาครับ)
    4.เหรียญหลวงปู่สังข์ นั่งเต็มองค์ วัดดอนตรอ ราคาเริ่มแพงแล้ว 600 บาท + เกศา(เลือกเอาครับ)
    5.ล็อกเก็ตรุ่นแรกหลวงปู่เดช วัดสระเกศ + สมเด็จสะดุ้งกลับ(ทาทอง) กลับจากร้ายเป็นดี + เกศาท่านต่างหาก 1300 บาท (รายการนี้มี 3 ชุด )
    6.สมเด็จสะดุ้งกลับ หลวงปู่เดช 100 บาท มีหลายชุด

สำหรับรายการที่ 7.ที่จะระบุต่อไปนี้เป็นล็อกเก็ตหลวงปู่หงษ์ หลังฝังเกศา เพชรหน้าทั่ง เหล็กไหลตาน้ำ พลอยเสก และของอีกมากมาย +รูปเหมือนเนื้อผง+ฤาษีพรหม+เกศา(เลือกเอา 2 ท่านครับ)ค่าบูชา 2800 บาท รายการนี้ผมให้บูชาเองถ้าต้องการติดต่อมาที่ผมหรือโพสต์ไว้ก็ได้ เพราะต้องการนำเงินไปทำบุญกับหลวงปู่ทอง หลวงปู่เดช ครับ
    8.ล็อกเก็ตรุ่นแรกหลวงปู่เดช วัดสระเกศ + สมเด็จสะดุ้งกลับ(ทาทอง) กลับจากร้ายเป็นดี + เกศาท่านต่างหาก 1300 บาท (รายการนี้ขอนำไปทำบุญกับหลวงปู่เดชทั้งหมด )

ที่ผม +เกศา เอาไว้ คือจะให้เลือกว่าจะเอาเกศาของท่านใด
    1.สมเด็จพระมหารัชมังคลาจารย์ วัดปากน้ำ
    2.หลวงปู่เดช วัดสระเกศ
    3.หลวงปู่เชื้อวัดศรีทุ่งทอง (จิตกล้าแข็ง ลืมตาเสก ศิษย์สายหลวงปู่ทิมยังนับถือ)
    4.เกศาหลวงปู่พระพุทธวรญาณ วัดประยูร (พระอริยะเจ้าชั้นสูงมาก)
    5.เกศา หลวงปู่แฉล้ม วัดโพธิ์เลื่อน (หลวงปู่เส็ง วัดบางนายังออกปากชมว่าเก่งมากๆๆๆ)
    6.หลวงปู่พัน อาจาโร (พระอริยะเจ้าชั้นสูงมาก)
    7.หลวงปู่ทอง วัฑฒโน (พระอริยะเจ้าชั้นสูงมาก)

เกศาสำหรับทุกรายการ หากมีคนเลือกแล้ว ห้ามเลือกซ้ำครับ เพราะมีจำกัด (บูชาราการที่ 7 ,8 ติดต่อมาที่ผมโดยตรง)

ช่วยค่าจัดส่ง 50 บาท (งบผมมีน้อยครับ)

รบกวนช่วยลงชื่อที่อยู่จองไว้ด้วยนะครับ
    และท่านใดโอนเงินไปแล้ว กรุณาติดต่อที่ Tel: 0-6666-9846 ครับ เพื่อชี้แจงรายละเอียดครับ

หากท่านใดต้องการวัตถุมงคลอื่นใด หรือเกศาของท่านใด ลองติดต่อมาหรือโพสต์ไว้ก็ได้ครับ ถ้ามีพอจะร่วมนำให้ทำบุญได้ ก็จะนำลงมาโพสต์ให้ทำบุญกันครับ

2. นักเดินทาง

นักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    บัญชีกองทุนเพื่ออาหารสำหรับพระเณร สำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง จ.ฉะเชิงเทรา

ธนาคาร ไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
    ชื่อบัญชี นางสาวฐิติวรรณ คุณานพรัตน์ (สังฆทานบิณฑบาท-ข้าวสาร-อาหารแห้ง)
    สาขา บางนา
    เลขที่บัญชี 015-4 32192-6
    ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

ขอโมทนากับเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

3. HellBoy

รายการที่ 8.ล็อกเก็ตรุ่นแรกหลวงปู่เดช วัดสระเกศ + สมเด็จสะดุ้งกลับ(ทาทอง) กลับจากร้ายเป็นดี + เกศาท่านต่างหาก 1300 บาท (รายการนี้ขอนำไปทำบุญกับหลวงปู่เดชทั้งหมด )

มีผู้บูชาแล้วครับ ขอขอบพระคุณและขออนุโมทนาครับ

4. HellBoy

ช่วยสำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง + ทำบุญกับหลวงปู่ทอง + หลวงปู่เดช ตอบกระทู้

ขออนุญาติลงรูปวัตถุมงคล ดูเพลินๆ ประกอบเรื่องครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. HellBoy

ช่วยสำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง + ทำบุญกับหลวงปู่ทอง + หลวงปู่เดช ตอบกระทู้

ภาพข้างต้นคือขุนแผนหลวงพ่อกาย ให้นำออกให้บูชาครับ
    โอกาสต่อไป จะทยอยนำภาพมาลงเรื่อยๆครับ

6. HellBoy

ล็อกเก็ตหลวงปู่เดช ปัญญาปสุโต วัดสระเกศ อายุ 92 ปี (ต้องขออภัยด้วยครับ หากภาพมืดไปนิด มือสมัครเล่นหน่ะครับ)

7. HellBoy

หลวงปู่พระพุทธวรญาณ(มงคล วิโรจโน) ไว้จะลงประสบการณ์อันน่าตื่นตะลึงให้ฟังกันครับ สุดๆไปเลยจริงๆ อายุ 93 ปี (ปัจจุบันมรณะภาพแล้ว) ฟันไม่เคยหักเลย ไม่เคยเข้าโรงพยาบาลด้วยครับ

• .jpg
      .jpg
      ขนาดไฟล์:
      23.4 KB
      เปิดดู:
      96
    • .jpg
      .jpg
      ขนาดไฟล์:
      25.5 KB
      เปิดดู:
      90
  8. HellBoy

ภาพหลวงปู่ทอง วัฑฒโน สุดยอดพระอริยเจ้าระดับสูงมาก อายุ 94 ปี
    ศิษย์หลวงพ่อรุ่ง วัดท่ากระบือ หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก
    ศิษย์พ่อท่านคล้าย วัดสวนขัน หลวงพ่อโป๋ วัดวังแดง
    สมเด็จพระสังฆราชแพ วัดสุทัศน์ เป็นพระอุปัชฌาย์ เคยร่วมเททองหล่อพระกริ่งสมเด็จพระสังฆราชแพ และท่านเจ้าคุณศรี
    ศิษย์สมเด็จพระสังฆราชอยู่ ญาโณทัย วัดสระเกศ
    ศิษย์หลวงพ่อวงศ์ วัดปริวาส(เรียนกรรมฐาน วิชาอาคม และร่วมธุดงค์)
    ศิษย์หลวงพ่อพริ้ง วัดบางปะกอก ทั้งยังเคยช่วยหลวงพ่อพริ้ง สร้างพระสมเด็จมาแล้ว
    ศิษย์พี่อาจารย์เทพสาริกบุตร
    เคยไปพบหลวงปู่ศุข วัดมะขามเฒ่า และหลวงปู่รอด วัดนายโรง มาแล้ว
    เคยแลกเปลี่ยนวิชากับหลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ มาแล้ว

ท่านเคยธุดงค์มาก่อน มีประสบการณ์อันโชคโชน ได้ฟังแล้วจะตะลึง

ตัวท่านเองนั้นสำเร็จปรอท และปรอทสำเร็จที่ท่านทำไว้ปัจจุบันก็ยังอยู่ในตัวท่าน และอีกมากมาย โอกาสหน้าจะนำมาเล่าสู่กันฟัง

(อีกองค์ที่ผมพอจะทราบว่าสำเร็จปรอทคือ หลวงปู่ภัทร ภัททิโย วัดโคกสูง)
    สุดยอดครับ