ทรายกับทะเล,น้ำผึ้งหรือยาพิษ.....

ในห้อง 'Music & Karaoke' ตั้งกระทู้โดย pookie1974, 9 สิงหาคม 2007.

1. pookie1974

pookie1974 เป็นที่รู้จักกันดี

(b-smile) เชิญรับฟังค่ะ
    [MUSIC][/MUSIC]
    (sing)

ไฟล์ที่แนบมา:

2. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    เย่ๆๆๆ ดีค่ะๆๆๆๆ แต่ว่าตอนอัดคงเปิดดังนะคะ ออกมาดังมากเลยค่ะ
    แต่ชอบเนื้อหาเพลงแมงปอปีกบางค่ะ แล้วเอามาฝากอีกนะคะ

3. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

คุณปุ๊กกี้ สมาชิกใหม่ ไฟแรงนะครับ สมัครวันเดียวโพสสนั่น สั่นสะเทือนจนผมต้องขอให้หยุด นึกแล้วขำมากเลย แต่ก็เก่งนะครับ
    ผมชวนร้องเพลง แป๊ปเดียว มีผลงานเป็นของตัวเองแล้ว อย่าลืมร่วมร้องเพลง We are The World นะครับ
    อยู่ตรงนี้ มีเพื่อนเก่งๆ ใจดีเยอะครับ ทุกคนยินดีต้อนรับแบบเป็นกันเองครับ ปัญหาเรื่องการร้อง หรือการตั้งค่าในการบันทึกเสียง
    ขอคำแนะนำได้ตรงนี้ มีหลานคน เช่น คุณกบ,คุณเบ็ท,คุณมาส,น้องกาย,น้องเมย์,น้องตา ฯลฯ กล่าวไม่หมดจริงๆ
    ทุกท่านที่มีรายชื่ออยู่ในห้องคาราโอเกะ สามารถให้คำแนะนำได้หมดครับ......
    (sing) (sing) (sing) (sing) (sing)

4. mazble

mazble เป็นที่รู้จักกันดี

5. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังทั้งสี่เพลง....

ร้องเพลงเก่ง+ดีครับ
    คีย+จังหวะแม่น
    เสียงก็น่าฟังครับ

ร้องเพลงมาให้ฟังกันบ่อยๆนะครับ
    ที่นี่อบอุ่น มีแต่มิตรภาพ
    แบ่งปันกันฟังในหมู่พวกเราแบบนี้ล่ะครับ

เรื่องการอัด..
    ผมขออนุญาตแนะนำนะครับ
    ดูสัญญาณในการอัดของโปรแกรมที่ใช้ในการอัด
    อย่าให้มากเกินไป

ง่ายๆเลยตอนนี้ก็คือ ลดลงกว่านี้ทั้งหมด

มีอะไรถามได้จากเพื่อนๆพี่ๆที่นี่ได้เลยนะครับ
    ยินดีต้อนรับสู่ห้องคาราโกะครับ

6. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

(b-wow) อะจ๊ากกกกก.....มี ห้องคาราโกะ ด้วย
    อยู่ตรงไหนเนี่ย ! ผมอยู่มาตั้งนานไม่เคยเห็นเลยครับ อิอิ [Embarrass

7. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 647303" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>pinit</TD><TD class=alt2>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sherbet4 [​IMG]

ขออ้างอิง ช่วงท้ายครับ

มีอะไรถามได้จากเพื่อนๆพี่ๆที่นี่ได้เลยนะครับ
    ยินดีต้อนรับสู่ห้องคาราโกะครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    (b-wow) อะจ๊ากกกกก.....มี ห้องคาราโกะ ด้วย
    อยู่ตรงไหนเนี่ย ! ผมอยู่มาตั้งนานไม่เคยเห็นเลยครับ อิอิ [Embarrass</TD></TR></TBODY></TABLE>
    (555) (555) (555)
    โอ๊ยโอ๊ย...ขำอย่างแรง
    พี่นิจสมแล้วค่ะที่เป็นผู้ดูแลบอร์ด ละเอียดรอบคอบจริงๆ ก๊ากกๆๆๆๆๆ

8. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ คุณปุ๊กกี้ ขอต้อนรับนะค๊า

เพลงที่ร้องมาทั้ง 4 เพลง ถึงจะติดเรื่องระบบเสียงนิดหน่อย
    แต่ฟังแล้ว ขอบอกว่า ร้องแบบนี้นี่มืออาชีพมากเลยนะคะ ^.^

เพราะมากๆ ร้องแบบสบายๆ ชำนาญมากเลยค่ะ
    ถ้าปรับ volume เสียงให้ดีกว่านี้ รับรองว่าเรียกเสียงกรี๊ดสนั่นแน่เลยค่ะ

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2007
  9. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

เชิญลงชื่อ ด่วนๆ ๆ ค่ะ คุณปุ๊กกี้

เข้าไปในกระทู้นี้ คลิกเลยค่ะ>> "We Are The World" ติดตามความเคลื่อนไหวของเพลงนี้ ได้ที่กระทู้นี้ครับ

ลงชื่อไปก่อนเลยจ๊ะ (ปิดรับเที่ยงคืนวันนี้)
    แล้วค่อยมาว่ากันเรื่องร้องนะคะ

เพลงนี้ เราจะร้องกันคนละนิดละหน่อยค่ะ
    เช่นเดียวกับเพลงก่อนหน้านี้ที่เคยร้องกัน เช่นเพลง(คลิก>>) ขวานไทยฯ

อย่าพลาดนะคะ ^^