ทริปเดินทางไปรับการเป่ายันตร์เกราะเพชรที่วัดท่าขนุน วันที่ 21 เมษายน2550

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย thavornsiripat, 15 มีนาคม 2007.

1. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006
    ๒๑ เมษายน ๒๕๕๐ ขอเชิญรวมพิธี เป่ายันต์เกราะเพชร ที่วัดท่าขนุน

หมู่ที่ ๑ ตำบลท่าขนุน อำเภอทองผาภูมิ จังหวัดกาญจนบุรี

บวงสรวงพุทธาภิเษกเวลา ๐๗.๓๐ น.
    เป่ายันต์รอบแรก ๑๐.๐๐ น. รอบ ๒ เวลา ๑๓.๐๐ น.

"ท่านใดที่ต้องการไปร่วมพิธีเป่ายันต์เกราะเพชร ในวันเสาร์ที่ 21 เมษายน 2550 ขอให้เตรียมตัวเตรียมใจและเตรียมหยอดกระปุกไว้ได้เลยครับ เมื่อผมติดต่อเรื่องรถและทราบค่าใช้จ่ายในการเดินทางเรียบร้อยแล้วจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่ง"

ข้างบนเป็นโพสต์ของพี่ตั้ม

อยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ ว่าเราจะเอาไงดี ไปกะพี่ตั้ม รถพี่ยันต์ หรือท่านใดมีข้อเสนออื่นครับ (b-oneeye)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2007
  2. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    คุณเปิ้ล คุณตั้ม ปั่นทริปเดือนเมษายนมาพวกเราจัดให้ครับ

ขอให้มาลงชื่อกันว่ามีใครจะไปกันบ้างในกระทู้นี้ และขออนุญาตให้คุณเปิ้ลช่วยแก้ชื่อกระทู้นี้เป็น "ทริปเดินทางไปรับการเป่ายันตร์เกราะเพชรที่วัดท่าขนุน วันที่ 21 เมษายน2550"ให้ด้วยครับผม

รายละเอียดทริปมาช่วยกันนำลง ว่านัดหมายอะไรที่ไหนอย่างไรครับ

กราบขอบคุณครับ

3. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ทริปนี้เป็นวันเสาร์ ไปเช้า-เย็นกลับ หรือต้องค้างคืนครับ ?
    ใครที่เคยไปมาแล้วช่วยเล่าหน่อยว่าเส้นทางเป็นอย่างไร..
    ไว้เป็นข้อมูลในการเดินทางครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2007
  4. Khunkik

Khunkik เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    ไปด้วยกันดีกว่า ไม่ต้องห่วงเรื่องค่าน้ำมัน และทางค่อนข้างลำบากนิดๆ ความที่ถนนแคบ แถมคดเคี้ยวตลอดเส้นทาง ถ้าไม่ชินทางจริงๆ จะลำบาก โดยเฉพาะทางที่ดีจะต้องไปถึงวัดประมาณ 6 โมงเช้า เพื่อทานข้าวเช้า ที่มีจัดไว้ให้ และพร้อมเข้าพิธีตอน 7 โมง

5. ZZ

ZZ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

เป่ายันต์มี 2 รอบครับ 10.00 น. และ 13.00 น. ไม่ต้องค้างคืน

ถนนลาดยางวิ่งได้ยาว หากไปเช้าอาจเจอหมอกบ้าง เพราะอาการจะเย็นในเวลาเช้า

6. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

เที่ยวนี้คาดว่าไปรถตู้ด้วยกันดีกว่า
    ยังไม่เคยเข้าพีธีแบบนี้เหมือนกัน "เป่ายันต์เกราะเพชร"
    ยังไงผมคงต้องไปเรียนรู้เพิ่มเติมครับ..สำรอง 1ที่ครับ..

7. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    คราวนี้ผมไม่หลงทาง เพราะคราวที่แล้วหลงทาง ถามชาวบ้านจนจำทางได้แม่นเลย

8. เช้าใหม่

เช้าใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์ในการเดินทางไปเป่ายันต์เกราะเพชรเมื่อปีที่แล้วนะครับ

เป็นการเดินทางแบบ "ไปดึก กลับถึงค่ำ" ครับ

รถออกเวลาตี 1 เดินทางถึงวัดประมาณ 6 โมงเช้าครับ เข้าพิธีปลุกเสกตอนเช้า และเข้าพิธีเป่ายันต์รอบเช้า บ่ายเดินทางกลับ(แวะเที่ยววัดพระแท่นดงรัง) ถึงกทม 1 ทุ่มกว่าๆ มั้งครับ

งานเป่ายันต์รอบนี้อยากให้สมาชิกทุกๆท่านไปร่วมให้ได้นะครับ

แล้วเจอกันวันงานครับ

9. kananun

จองสี่ที่ครับผม
    -คุณแดง คุณBabie123 คุณอ้อย และผมรวมสี่ท่านครับ

ท่าทางงานนี้คงสองคันรถตู้หรือท่านที่จะนำรถไปลองประสานงานกันนำเพื่อนๆไปด้วยก็จะดีมากๆครับ

ท่านที่จะไปทริปนี้รีบแจ้งเข้ามาให้ทราบเร็วๆหน่อยนะครับ จะได้ช่วยกันจัดรถได้ครับ

10. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22
    ขอเชิญชวนให้ไปกันทุกๆ คนนะครับ เพราะหลังจากวันที่ 21 เมษายนนี้ ซึ่งเป็นวันเสาร์ห้าแล้ว ยังไม่ทราบว่า "พระ" ท่านจะกำหนดวันเป่ายันต์เกราะเพชรในปีนี้อีกหรือไม่ ทราบจากหลวงพี่เล็กเมื่อครั้งงานวันเป่ายันต์เกราะเพชรครั้งก่อนว่า "พระ" ท่านต้องการให้คนไทยได้รวบรวมกำลังใจในการสร้างความดีกันมากๆ เพื่อไปบรรเทาเคราะห์กรรมจากหนักให้เป็นเบาลง และจะได้มีกำลังใจในการต่อสู้ฝันฝ่าอุปสรรคของชีวิตต่อไป

อยากให้พวกเราไปถึงกันแต่เช้าๆ จะได้เข้าร่วมในพิธีพุทธาภิเษกวัตถุมงคล ใครมีวัตถุมงคลใดๆ ที่ยังไม่เคยเข้าพิธีพุทธาภิเษก หรือเคยเข้าแล้วแต่ต้องการเพิ่มพลังพุทธานุภาพ ก็สามารถนำเข้าร่วมพิธีได้ครับ

นอกจากนี้ สำหรับท่านที่ไปทริปถ้ำวัวแดง ก็จะได้พบกับหลวงพี่ชาญวิทย์ด้วยครับ ท่านบอกว่าจะมาร่วมงานเป่ายันต์เกราะเพชรด้วย ท่านบอกว่า นอกจากหลวงพ่อพระราชพรหมยานแล้ว ในยุคหลังนี้ก็มีหลวงพี่เล็กนี่แหละที่สามารถสืบทอดวิชาจากหลวงพ่อได้เป็นอย่างดี

.
    .

11. ZZ

1
    ผมและครอบครัวขับรถตามไปเช่นเคย...คราวนี้จะรีบออกแต่เช้า...

12. วสวัต

วสวัต เป็นที่รู้จักกันดี

มาจอง 1 ที่ไว้ก่อนครับ ไว้หาเพื่อนไปด้วยได้จะบอกอีกทีครับ

13. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

1 ที่เหมือนเดิมครับ

1 ที่ แต่อยากถามว่าจะโลภมั๊ยเนี่ย ถ้าเข้าทั้งเช้าทั้งบ่ายเลยเนี่ย ชดเชยที่ไม่ได้ไปตั้งแต่พ่อยังอยู่ครับ (b-oneeye)

14. เช้าใหม่

เช้าใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจองด้วย 1 ที่คร้าบ (แล้วใครเป็นคนรวบรวมรายชื่อล่ะเนี่ย 555)

15. kananun

รวมรายชื่อสำหรับรถตู้ครับ

1.คุณเปิ้ล ถาวร
    2.คุณตั้ม
    3.คุณวสวัต
    4.คุณกิ๊ก (พี่จ๊ะ พี่แจงไปไหม)
    5.คุณเอ็กซ์ เช้าใหม่
    6.คุณอ้อม
    7.คุณอ้อย
    8.คุณแดง
    9.คณานันท์
    10.คุณMead

และจะชวนเพิ่มในวันประชุมครับ

ส่วนทีมรถส่วนตัวมี
    -ครอบครัวคุณZZ
    -คุณมารีน24

ใครจะร่วมเดินทางไปในทริปนี้รีบแจ้งมานะครับ

16. Khunkik

Khunkik เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    ของกิ๊ก แน่นอน 3 ที่ เป็นพวกนอนแน่ๆ
    กิ๊ก พี่จ๊ะ พี่แจง ไปจ๊า

เปิ้ล พาพ่อไปด้วยกันจิ

เชื่อว่าเดี๋ยวรายชื่อต้องล้นรถตู้แน่ๆ พี่Tamsak เตรียมรถบัสไว้เผื่อซัก 2 คันน่ะ 55555(evil2)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มีนาคม 2007
  17. thavornsiripat

ลืมเลย

ไม่ทราบว่างานนี้ ไป-กลับ หรือไปค้างกันอะครับ ถ้าไม่ค้างเข้าเช้า ถ้าค้างเข้าเช้า /บ่ายได้หรือเปล่าครับ (b-oneeye)

18. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2004
    1
    ขอจอง 1 ที่ครับผม ถ้ามีคนไปกันมากๆ เราน่าจะเหมาเป็นรถบัสไปนะครับ จะได้เป็นการรวมตัวของกลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ เพื่อสร้างบุญร่วมกันครับ

19. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ถามนิด (คือ ที่บอกว่าเสาร์ 5)
    ทำไมไม่จัด วันเสาร์ที่ 7 เมษายน (แรม 5 ค่ำเดือน 5)

ถามเพื่อความรู้เฉยๆ นะ

20. ZZ

1

เสาร์ ขึ้น 5 ค่ำ / แรม 5 ค่ำ ตามจันทรคติครับ

วันเสาร์ที่ 7 เป็นสุริยคติ