ทำยังไงดีคะ ที่ๆน้องขับรถชนแรงค่ะ เขาจะมาเอาชีวิต

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย nanzzz, 15 ธันวาคม 2009.

1. nanzzz

nanzzz สมาชิกใหม่

15 ธันวาคม 2009
    ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะ น้องขับรถชน บางไปหลายวันแล้วน้องก็ยังไม่ฟื้น ทั้งที่ภายนอกดูไม้ได้เปนอะไรมากเลย

พอไปดูหมอมา บอกว่าที่แรง เขาจะมาเอาชีวิตให้ได้ ทำบุญให้แล้ว ก็ยังไม่ดีขึ้นเลย

อยากจะช่วยน้องจิงๆค่ะ แต่ไม่รุ้จะทำยังไงดี

มีวิธีไหน ทำบุญ สวดมนต์ยยังไงดีคะ เครียดมากจิงๆ

2. momogo

momogo เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007

กรณีตัวอย่างค่ะ ผีตายโหงอยากมีเมียมนุษย์

ลองศึกษาคาถาพระมหาจักรพรรดิ์ ดีไหมคะ
    แล้วอธิษฐานขอบารมีพระ ท่านส่งให้วิญญาณทั้งหมดที่เกี่ยวข้อง
    รวมถึง...น้องชายจขกท.ด้วยค่ะ

โดยสวดคาถาพร้อมทั้งระลึกนึกถึงหลวงปู่ดู่พรหมปัญโญ
    (มองภาพไปด้วยก็ได้ มองบ่อย ๆ ให้ภาพท่านติดตานะคะ ถ้ายังไม่ติดก็นั่งมองภาพท่านไปเลยก็ได้ค่ะ) พร้อมนึกถึงปัญหาและผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทั้งหมด
    ไม่ว่าจะเป็นมนุษย์หรือวิญญาณค่ะ

ไม่ทราบว่ามีพระจักรพรรดิ์หรือยังคะ ถ้ามีก็กำพระท่านสวดไปด้วย
    ถ้ายัง momogo พอมีอีก สนใจ pm มาก็ได้ค่ะ
    จะจัดส่งไปให้

ตอนนี้ สวดมนต์คาถามหาจักรพรรดิ์จาก link พร้อมทั้ง
    นั่งมองภาพหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ ไปพลาง ๆ ก่อนนะคะ
    นั่งสวดไปด้วยมองภาพท่านไปด้วย จนภาพท่านติดตา
    แล้วอธิษฐานขอบารมีท่านสงเคราะห์ช่วยเหลือ แล้วจึง
    สัพเพฯเพิ่มต่อท้ายจากบทสวดมนต์ตาม link ก็ได้ค่ะ
    อะไร ๆ จะดีขึ้น ลองดูนะคะ

link บทสวดคาถาพระมหาจักรพรรดิ์
    http://palungjit.org/threads/%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%96%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%94%E0%B8%B4%E0%B9%8C-%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%9B%E0%B8%B9%E0%B9%88%E0%B8%94%E0%B8%B9%E0%B9%88.122750/

สาธุขอให้หายจากทุกข์ โศก โรค ภัย ทุกประการค่ะ

หาก The X-men ทั้งหลายผ่านเข้ามา และเห็นว่ามีข้อบกพร่อง
    ขอทุกท่านช่วยเหลือ จขกท. และให้คำแนะนำที่ถูกต้องด้วยค่ะ

3. momogo

momogo เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007

กรณีตัวอย่างค่ะ ผีตายโหงอยากมีเมียมนุษย์

ลองศึกษาคาถาพระมหาจักรพรรดิ์ ดีไหมคะ
    แล้วอธิษฐานขอบารมีพระ ท่านส่งให้วิญญาณทั้งหมดที่เกี่ยวข้อง
    รวมถึง...น้องชายจขกท.ด้วยค่ะ

โดยสวดคาถาพร้อมทั้งระลึกนึกถึงหลวงปู่ดู่พรหมปัญโญ
    (มองภาพไปด้วยก็ได้ มองบ่อย ๆ ให้ภาพท่านติดตานะคะ ถ้ายังไม่ติดก็นั่งมองภาพท่านไปเลยก็ได้ค่ะ) พร้อมนึกถึงปัญหาและผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทั้งหมด
    ไม่ว่าจะเป็นมนุษย์หรือวิญญาณค่ะ

ไม่ทราบว่ามีพระจักรพรรดิ์หรือยังคะ ถ้ามีก็กำพระท่านสวดไปด้วย
    ถ้ายัง momogo พอมีอีก สนใจ pm มาก็ได้ค่ะ
    จะจัดส่งไปให้

ตอนนี้ สวดมนต์คาถามหาจักรพรรดิ์จาก link พร้อมทั้ง
    นั่งมองภาพหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ ไปพลาง ๆ ก่อนนะคะ
    นั่งสวดไปด้วยมองภาพท่านไปด้วย จนภาพท่านติดตา
    แล้วอธิษฐานขอบารมีท่านสงเคราะห์ช่วยเหลือ แล้วจึง
    สัพเพฯเพิ่มต่อท้ายจากบทสวดมนต์ตาม link ก็ได้ค่ะ
    อะไร ๆ จะดีขึ้น ลองดูนะคะ

link บทสวดคาถาพระมหาจักรพรรดิ์
    http://palungjit.org/threads/พระคาถามหาจักรพรรดิ์-หลวงปู่ดู่.122750/

สาธุขอให้หายจากทุกข์ โศก โรค ภัย ทุกประการค่ะ

หาก The X-men ทั้งหลายผ่านเข้ามา และเห็นว่ามีข้อบกพร่อง
    ขอทุกท่านช่วยเหลือ จขกท. และให้คำแนะนำที่ถูกต้องด้วยค่ะ

4. Pariyawit

Pariyawit เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องแบบนี้คงเป็นการยากที่จะแก้ไขเอง
    ผมคิดว่า k.nanzzz <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->น่าจะเข้าไปกราบพระสุปฏิบัณโณที่ k.nanzzz รู้จัก
    และเรียนปรึกษาท่านครับ
    เพราะเรื่องทางจิตวิญญาณ เป็นเรื่องละเอียดอ่อน
    และจำเป็นต้องเป็นผู้ที่สำเร็จอภิญญา ดูและแก้ไขให้ครับ
    เพราะท่านสามารถมองเห็นและทราบดีว่าต้องทำอย่างไรครับ

5. Pariyawit

Pariyawit เป็นที่รู้จักกันดี

เอาใจช่วยนะครับ
    ขอพระรัตนตรัยคุ้มครองครับ

6. ฮุโต๋

ฮุโต๋ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    คุณเอาใบตองมาทำกระทง ใส่อาหารคาวหวานกี่อย่างก็ได้ เงิน 1 บาท ธูป 21 ดอก นำไปบอกกล่าวที่ที่เกิดเหตุ
    1. จุดธูป 21 ดอก บอกพระแม่ธรณี เมกา มาอุ ว่า...(เอ่ยชื่อของน้องคุณ) ลูกขอซื้อขวัญของ ระบุชื่อน้องคุณ.....แล้ววางเงิน 1 บาทลงที่พื้นดินตรงที่เกิดเหตุ
    2.จุดธูป 1 ดอกบอกกล่าวสัมภเวสี ว่าได้นำอาหารคาวหวานมาเลี้ยง ให้มารับด้วย แล้ววางอาหารที่นำมา(ในกระทง)
    3.ไปถวายสังฆทาน 1 ชุดที่วัดใดก็ได้ บอกพระว่า ขอแผ่บุญกุศลจากการถวายสังฆทานนี้ แด่ ระบุชื่อน้องของคุณ เมื่อพระสวดให้แล้วก็เสร็จพิธี
    ขอให้โชคดี รีบทำซะ ยังมีเวลาอยู่

7. เกลี่ยง

เกลี่ยง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ จขกท ปฏิบัติธรรมเจริญภาวนาอย่างจริงจัง
    อุทิศให้แก่ นายเวรของน้องที่ให้ผลอยู่ในขณะนี้ (เน้นว่า ให้ผลในขณะนี้)
    ได้รับผลบุญ และ อโหสิกรรม อดโทษแก่น้อง
    โดยอธิษฐานขอให้ ท่านท้าวเวสสุวรรณ เป็นองค์พยานในการจ่ายบุญ

8. guardain

guardain Active Member

ลองไปหาผู้ที่เขามีญาณสามารถดูกรรมหรือเปิดกรรมซิคะ เขาน่าจะช่วยแนะนำได้ อย่าง อ.หม่อม เป็นต้นค่ะ ขอให้โชคดีนะคะ