ปิด แจกพระพิฆเณศ ข้อมือลูกปะคำ ยันต์ท้าวเวสสุวรรณ

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย saganan, 25 มกราคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. saganan

saganan เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    แจกพระพิฆเณศ
    ข้อมือลูกปะคำจากเหล็กน้ำพี้
    รูปพระพุทธเจ้า
    จำนวน 30 ชุด
    แจกไปจนถึง 20 กุมภาพันธ์ 2553

เพื่อถวายเป็นพุทธะบูชา ธัมมะบูชา สังฆะบูชา
    เพื่ออุทิศบุญกุศลให้กับคุณพ่อ คุณแม่ เทพ เทวดา เจ้ากรรมและนายเวร ผู้ที่ล่วงลับไปแล้ว
    ให้กับสรรพสัตว์น้อยใหญ่ ไม่ว่าจะเป็นเปรต อสูรกาย
    ท่านที่มีทุกข์ขอให้พ้นทุกข์ ท่านที่มีสุขขอให้มีสุขยิ่งๆขึ้นไป
    .

เนื่องด้วยผมกำลังหางบเพื่อจัด สร้างพิพิธภัณฑ์ พระบรมสารีริกธาตุ เพื่อให้พุทธศาสนิกชนได้กราบไหว้บูชาพระบรมสารีริกธาตุ พระอรหันตธาตุ ฯลฯ อาจจะเริ่ม โดยการทำเป็นห้องๆนึง เพื่อให้ผู้ที่สนใจได้กราบไหว้บูชา เพราะหากตอนนี้สร้างแบบใหญ่โตมาก กว่าที่จะได้กราบไหว้บูชาก็นาน เพราะยังไม่มีงบในการจัดสร้างครับ ก็เลยคิดว่า จะเริ่มสร้างโดย เป็นห้องเล็กๆก่อนครับ
    .
    โดยท่านที่จะร่วมบริจาคสามารถ ส่งซองกันกระแทกขนาดเล็ก
    จ่าหน้าถึงตัวเอง แนบค่าจัดส่งไปรษณีย์ลงทะเบียนขั้นต่ำ 80 บาท มาที่

กรุณา เขียนบอกว่า (ขอรับพระพิฆเณศ พระซุ้มกอ ข้อมือลูกปะคำจากเหล็กน้ำพี้ รูปพระพุทธเจ้า) สอดมาในซองด้วย

หากท่านไหนไม่สะดวกที่จะส่งจดหมาย ก็ สามารถโอนเงินเข้าบัญชีได้ ครับ
    โอน 100 บาท (แล้วผมจะจัดส่งไปให้ท่านเลยครับ โดยท่านไม่ต้องส่งซองมา)
    หากท่านใดจะร่วมทำบุญก็สามารถร่วมทำบุญเพิ่ม ได้ตามศรัทธาครับ
    โดยผมจะนำเอาเงินที่เหลือจากการจัดส่งไปรษณีย์ไปจัดสร้างพิพิธภัณฑ์พระบรมสารีริกธาตุ

และช่วยส่ง SMS แจ้งจำนวนเงินที่โอน
    อย่าลืมบอกว่า ขอรับพระพิฆเณศ
    ชื่อ และที่อยู่ ที่จะให้ผมจัดส่งให้
    มาที่ หมายเลขโทรศัพท์

หมายเหตุ ท่านสามารถติดต่อผมได้ที่ Phrae_tham@hotmail.com
    ท่านจะได้รับ 5 สิ่ง
    1 พระพิฆเณศ (แบบห้อยคอ ขนาด 2.5 ซม.) 1 องค์
    2 พระพิฆเณศ (แบบห้อยคอ ขนาด 1 ซม.) 1 องค์
    3 ข้อมือลูกปะคำจากเหล็กน้ำพี้ 2 เส้น
    4 รูปพระพุทธเจ้า
    5 ยันต์ท้าวเวสสุวรรณ 1 ผืน

.
    ขอบารมีขอสมเด็จพระชินสีห์บรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า
    พระบรมสารีริกธาตุ พระอรหัตธาตุ คุณพระรัตนตรัย
    และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ทั่วสากลโลก
    ช่วยดลบันดาลให้ท่าน และครอบครัว
    เป็นผู้มีหูทิพย์ ตาทิพย์ กายทิพย์ วาจาทิพย์
    ห่างไกลจากศัตรูหมู่มาร พบเจอแต่กัลยาณมิตร
    มีความสุข สมหวัง ดั่งที่ปรารถนาทุกประการเทอญ
    .

.

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2010
  2. saganan

saganan เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    ท่านที่จะขอรับกรุณาลงชื่อไว้ด้วยครับ

ท่านที่จะขอรับ

กรุณาลงชื่อไว้ด้วยครับ

อย่าลืมเขียนว่าขอรับพระพิฆเนศ ข้อมือลูกปะคำจากเหล็กน้ำพี้ น่ะครับ

ขอบพระคุณครับ

รายชื่อผู้ที่ผมได้รับจดหมายแล้ว

1 คุณเอกพล กรุงเทพ
    2 คุณพรรณี นนทบุรี
    3 คุณสมคิด เชียงใหม่
    4 คุณทัศไนย สระบุรี
    5 คุณเสาวนีย์ ชลบุรี
    6 คุณอภิมน สระบุรี
    7 คุณอนุภัทร เชียงใหม่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2010
  3. papawich

papawich เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2009
    ขอรับด้วยครับ
    ปภาวิชญ์

4. tudsanai047

tudsanai047 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009

ขอรับด้วยครับ.
    ทัศไนย กวิวังสานนท์ครับ

5. สุญญตธรรม

สุญญตธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับรูปพระพุทธเจ้า
    กรุณาส่ง
    นายกฤษฎา หงษาแก้
    41 ม.7 ต.ช่างปี่
    อ.ศีขรภูมิ จ.สุรินทร์ 32110
    ขอบคุณครับ

6. sare.ewan

sare.ewan เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2007
    ขอรับ 1 ชุดค่ะ
    พรรณี เกิดบัณฑิต

7. gatsuja

gatsuja เป็นที่รู้จักกันดี

8. clife

clife Active Member

31 กรกฎาคม 2009
    ขอรับด้วยค่ะ จะจัดส่งซองพร้อมเงินทำบุญไปให้นะคะ

ส่งซองไปแล้วนะคะ 02-02-53

เสาวณีย์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2010
  9. jaxjax

jaxjax เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    เอกพล พงษ์ชมพร
    พรุ่งนี้ส่งไปทีเดยวเลยครับ

27-1-53 ส่งไปแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2010
  10. คนมันดี

คนมันดี เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ขอรับพระพิฆเนศ กรุณาส่ง
    116/1 หมู่3 ต.กร่ำ อ.แกลง จ.ระยอง 21190
    อนุโมทนาสาธุครับ

11. mispatima

mispatima เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2005
    ขอรับด้วยคะ 1 ชุด ไม่ทราบว่าหมดรึยัง
    กรุณาบอกด้วยคะ ถ้ายังไม่หมดจะรีบส่งไปให้เร็วคะ

12. KWANPAT

KWANPAT เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2009
    ขอรับด้วยค่ะ

ขวัญพัฒน์ อาณัติพงษ์ชัย

340/7 หมู่13
    อาพาร์ทเม้นท์ทรัพย์สมบูรณ์ ห้อง 302
    ซอยวัดประยูรธรรมราม ถนนวิภาวดีรังสิต
    ตำบลคูคต อำเภอลำลูกกา
    จังหวัดปทุมธานี รหัส 12130

จักเป็นพระคุณอย่างสูง

13. maylin

maylin เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนาบุญขอรับ 1 ชุดค่ะ
    ณวภัทส์ ไชยวงค์
    108 หมู่ 9 ซอย 3
    ตำบลข่วงเปา อำเภอจอมทอง
    จังหวัดเชียงใหม่ 50160
    ขอบคุณค่ะ

14. anupat_j

anupat_j เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาในบุญกุศล
    ขอรับ 1 ชุดครับ
    อนุภัทร จำเริญรัตนากร

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้