ปิด แจกพระและลูกปะคำจากเหล็กน้ำพี้ รอบ 2

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย saganan, 22 มกราคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. saganan

saganan เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    .
    .
    .
    .
    .

.
    .
    ปิด แจกพระและลูกปะคำจากเหล็กน้ำพี้ รอบ 2

จำนวน 10 ชุด

แจกไปจนถึงวันที่ 27 มกราคม 2553

เพื่อถวายเป็นพุทธะบูชา ธัมมะบูชา สังฆะบูชา

เพื่ออุทิศบุญกุศลให้กับคุณพ่อ คุณแม่ เทพ เทวดา เจ้ากรรมและนายเวร ผู้ที่ล่วงลับไปแล้ว

ให้กับสรรพสัตว์น้อยใหญ่ ไม่ว่าจะเป็นเปรต อสูรกาย

ท่านที่มีทุกข์ขอให้พ้นทุกข์ ท่านที่มีสุขขอให้มีสุขยิ่งๆขึ้นไป

.

วันนี้ผมได้รับพระ และปะคำที่มีส่วนผสมจากเหล็กน้ำพี้ จากเพื่อนแล้ว

และเพื่อนผม ได้ ให้ปะคำ และพระเกินมาสามารถแจกได้ อีก 10 ชุด

แจก 10 ชุด ( พระรอด 2 องค์ ปะคำ 1 เส้น สร้อยข้อมือ 1 เส้น)

เพื่อให้ท่านที่สนใจได้นำพระไปบูชา และนำลูกปะคำไปไว้ใช้ในการปฎิบัติ เจริญภาวนา

.

.

ความเชื่อเรื่องอำนาจศักดิ์สิทธิ์ จากวิกิพีเดีย สารานุกรมเสรี

เหล็กจากบ่อเหล็กน้ำพี้เป็นเหล็กที่มีความแกร่ง มีความเหนียวและเกิดสนิมยาก จากตำราพิชัยสงครามได้กล่าวไว้ว่า
    เหล็กน้ำพี้เป็นโลหะมหัศจรรย์อานุภาพ มีพลังในตัว มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์สถิตอยู่ทุก ๆ อณู
    สามารถป้องกันคุณไสยและสิ่งเลวร้ายที่มองไม่เห็นด้วยตาดำได้
    ปัจจุบันแร่เหล็กน้ำพี้ ถือว่าเป็นวัตถุมงคล โดยเชื่อกันมาแต่โบราณว่าเหล็กน้ำพี้อยู่ในตระกูลเดียวกันกับเหล็กไหล
    เมื่อจะนำไปใช้งานต้องตั้งศาลบวงสรวงขออนุญาตจากเจ้าพ่อที่ดูแลปกปักษ์รักษาเสียก่อน จึงจะทำการขุดหรือตัดเหล็กไปใช้งานได้

โดยท่านสามารถ ส่งซองกันกระแทก

จ่าหน้าถึงตัวเอง แนบค่าจัดส่งไปรษณีย์ลงทะเบียน 60 บาท มาที่

(กรุณา เขียนบอกว่า ลูกปะคำเหล็กน้ำพี้ รอบ 2 มาด้วยใส่กระดาษสอดมาด้วยครับ)
    .
    .

.

หากผมได้รับซองจากท่านแล้ว

จะรีบจัดส่งให้ท่านทุกวันพุธครับ

.

.

ท่านที่จะขอรับ

กรุณาลงชื่อไว้ ด้วยน่ะครับตามลำดับครับ

.

.

ขอบารมีขอสมเด็จพระชินสีห์บรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า

พระบรมสารีริกธาตุ พระอรหัตธาตุ คุณพระรัตนตรัย

และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ทั่วสากลโลก

ช่วยดลบันดาลให้ท่าน และครอบครัว

เป็นผู้มีหูทิพย์ ตาทิพย์ กายทิพย์ วาจาทิพย์

ห่างไกลจากศัตรูหมู่มาร พบเจอแต่กัลยาณมิตร

มีความสุข สมหวัง ดั่งที่ปรารถนาทุกประการเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2010
  2. saganan

ท่านที่จะขอรับ กรุณาลงชื่อไว้ด้วยครับ

ท่านที่จะขอรับ

กรุณาลงชื่อไว้ด้วยครับ

อย่าลืมเขียนว่า ประคำเหล็กน้ำพี้ รอบ 2 น่ะครับ

ขอบพระคุณครับ

รายชื่อผู้ที่ผมได้รับจดหมายแล้ว

1 คุณธนัช ยโสธร
    2 คุณชัยยะพล กรุงเทพ
    3 คุณณวภัทส์ เชียงใหม่
    4 คุณสมศักดิ์ กาญจนบุรี
    5 คุณสาคริน สงขลา
    6 คุณคำสิงห์ กรุงเทพ
    7 คุณพิเชฏฐ์ ชลบุรี
    8 คุณรจนา ยโสธร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2010
  3. jamesnal2

jamesnal2 เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2009
    ไม่ทราบว่าของรอบแรกจะได้สร้อยข้อมือไหมครับ

4. kit14

kit14 เป็นที่รู้จักกันดี

รอบ2 ลำดับที่1
    ขอรับด้วยครับ1ชุด
    กฤตธนา พันธุ์เพ็ชร์
    จะส่งซองให้วันจันทร์นี้ครับ

5. jamesnal2

jamesnal2 เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2009
    ขอรับ 1 ชุดจ้า รอบ2

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มกราคม 2010
  6. a_X

a_X สมาชิก

10 พฤษภาคม 2008
    รอบ 2 ลำดับที่ 4 ครับ
    ขอรับ1ชุด
    สาคริน ชนะสิทธิ์
    ขออนุโมทนาครับ

7. jasmins

jasmins เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2009
    รอบ 2 ค่ะ

[FONT=&quot]กรุณาส่งที่[/FONT]
    [FONT=&quot]ภัทธิรา วิศิษฎ์โสภณ[/FONT]
    11/59 [FONT=&quot]ถนนกาญจนาภิเษก[/FONT]
    [FONT=&quot]แขวงหลักสอง[/FONT]
    [FONT=&quot]เขตบางแค[/FONT]
    [FONT=&quot]กทม [/FONT]10160

[FONT=&quot]ขอบคุณมากค่ะ

จะรีบส่งซองกันกระแทกไปค่ะ
    [/FONT]

8. บรึ๋นรัตนะ

บรึ๋นรัตนะ เป็นที่รู้จักกันดี

ประคำเหล็กน้ำพี้รอบ 2 ลำดับที่ 5 ครับ
    ขอรับ1ชุด
    สมศักดิ์ ทองคำ
    ขออนุโมทนาครับ

9. 2zani

2zani เป็นที่รู้จักกันดี

ประคำเหล็กน้ำพี้ รอบ 2 ลำดับที่ 6 ครับ
    ขอรับ1ชุด
    นายธนัช เชื้อศุภโรบล
    อนุโมทนาครับ จะส่งซองไปวันนี้ครับ

10. maylin

maylin เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    ประคำเหล็กน้ำพี้ รอบ 2ลำดับที่ 7
    ขออนุโมทนาบุญขอรับ 1 ชุดค่ะ
    ณวภัทส์ ไชยวงค์
    108 ม.9 ซ.3
    ต.ข่วงเปา อ.จอมทอง
    จ.เชียงใหม่ 50160
    ขอบคุณค่ะ

11. บ่าวเจียงใหม่

บ่าวเจียงใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    ประคำเหล็กน้ำพี้ รอบ 2ลำดับที่ 8

นายศักดิ์ชัย กิจเจริญ
    จะส่งซองไปวันจันทร์นะครับ อนุโมทนาด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2010
  12. norrasitt

norrasitt สมาชิกใหม่

ประคำเหล็กน้ำพี้ รอบ 2ลำดับที่ 9

นรศิษฐ์ วีรภัทรประเสริฐ
    60/90 บริษัทโตชิบา สตอเรจ ดีไวล์(ประเทศไทย)จำกัด
    นิคมอุตสาหกรรมนวนคร ต.คลองหนึ่ง อ.คลองหลวง
    จ.ปทุมธานี 12120

จะจัดซองให้วันนี้นะครับ

13. jaxjax

jaxjax เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    ลำดับ10 ประคำเหล็กน้ำพี้ รอบ 2
    เอกพล พงษ์ชมพร
    จะรีบส่งซองไปครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2010
  14. Looksitroonjiew

Looksitroonjiew เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2009
    พอมีเหลืออีกชุดไหมครับ...
    อยากได้จัง....
    (ไม่ทันเขาซักทีเลย)

15. saganan

แจกเพิ่ม อีก 10 เส้น ครับ

แจกเพิ่ม อีก 10 เส้น ครับ
    รวม เป็น 20 เส้น
    อย่าลืมเขียนบอกว่า
    (ลูกปะคำเหล็กน้ำพี้ รอบ 2)

16. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับ12 ค่ะ
    แล้วจะส่งซองและค่าดำเนินการไปนะคะ

17. Looksitroonjiew

Looksitroonjiew เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2009
    ขอรับปะคำเหล็กน้ำพี้รอบ2 1 ชุดครับ

ที่อยู่ผมครับ
    คำสิงห์ จันทร์หมวก
    บ.ซินเท็คคอนสตรัคชั่น จำกัด (มหาชน)
    555/7-11 ซ.สุขุมวิท 63 (เอกมัย) ถนนสุขุมวิท
    แขวงคลองตันเหนือ เขตวัฒนา กรุงเทพฯ 10110
    (หน่วยงานศุภาลัย พรีเมียร์ B-216 )
    แล้วจะส่งซองไปให้นะครับ
    ขอบพระคุณมากครับ
    ขออนุโมทนาด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2010
  18. b_wanlop

b_wanlop เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    ขอรับ ประคำเหล็กน้ำพี้ รอบ 2 ครับ

วัลลภ บุญธรรมส่ง
    บริษัทอีซูซุ มอเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด
    อาคาร A ชั้น 5 แผนก EPO
    เลขที่ 38 ก หมู่ 9 ถ.ปู่เจ้าสมิงพราย
    ต.สำโรงใต้ อ.พระประแดง
    จ.สมุทรปราการ 10130

โมทนาบุญครับ สาธๆๆๆ

19. jessica24b

jessica24b เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2008
    อันดับ17ขอรับ ประคำเหล็กน้ำพี้ รอบ 2 ครับ

ว่าที่ร้อยตรี สาโรจน์ วรรณมโนมัย
    611/123 หมู่ 4 ซ . สุขสวัสดิ์ 25/2 ต. บางปะกอก อ. ราษฎร์บูรณะ จ. กทม 10140

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2010
  20. ต้นน้ำธรรม

ต้นน้ำธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

อันดับที่ 18 ขอรับประคำเหล็กน้ำพี้รอบ 2 ครับ

ชัยยะพล ดีวงษ์ตระกูล
    1204/2 ถ.พระราม4 แขวงคลองเตย เขตคลองเตย กรุงเทพฯ 10110

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้