ผู้หญิงเล่นเน็ตจนได้เสียกับสามีคนอื่นทั้งที่รู้ว่าชายมีเมียแล้ว

ในห้อง 'ทุกข์และปัญหาชีวิต' ตั้งกระทู้โดย จ๋อมเจม, 26 เมษายน 2011.

1. จ๋อมเจม

จ๋อมเจม สมาชิกใหม่

มีผู้หญิงคนหนึ่งเล่นเน็ต และคุยกับสามีดิฉันทางเว็บแล้วนัดไปเจอกันข้างนอก
    จนได้เสียกันประมาณเดือนเศษ ทั้งที่รู้ว่าผู้ชายมีเมียอยู่แล้ว
    ทำไมมันชั่งง่ายดายกันแบบนี้ ดิฉันจับได้ผู้ชายยอมรับ และผู้หญิงมีสามีแล้วด้วย ต่างคนต่างแอบมาได้เสียกันจนไม่รู้ถึงศีลธรรม ยังมีอีกมากที่หญิงชาย
    เป็นแบบนี้ สังคมมันถดถอยลงทุกวันเพราะการกระทำของคนที่ไม่มียางอาย

2. Mr.Lawrence

Mr.Lawrence เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    เข้ามาแสดงความเห็นใจคุณคะ
    คงไม่มีใครอยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นมานะคะ
    แต่ในเมื่อเกิดขั้นมาแล้วก็ต้องปรับจิตใจเราอย่าให้ทุกข์ทรมารกะสถานการณ์ที่เจอนะคะ

3. จ๋อมเจม

ดิฉันไม่เสียใจ ขอเลิกเลย เพราะไม่สามารถใช้สามีร่วมกับคนอื่นได้ คิดว่าเขาคงไม่ได้
    ทำครั้งแรกหรอกเพราะถ้าง่ายง่ายแบบนี้คงชอบเปลี่ยนคู่ เห็นใจกับสามีของผู้หญิงคนนี้
    รวมถึงลูกของเขาด้วย

4. Mr.Lawrence

Mr.Lawrence เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    ยินดีด้วยคะหากตัดได้คะ

5. pandablahblah

pandablahblah Active Member

"สัพเพ ธัมมานาลัง อะภินิเวสายะ" คุณเจ้าของกระทู้ช่างมีจิตใจเข้มแข็งจริงๆเลยค่ะที่ไม่ยึดติดถือมั่น (อารมณ์เดียวกับแฮปปี้ค่ะ คือถ้าจับได้ว่ามีใคร ไม่โกรธค่ะ แต่จะยกให้ไปเลย เลิกกันเลยค่ะ เอาให้ไม่เอาคืน ฮ่าๆ :p)
    เมื่อมาอ่านแล้วเห็นภัยจากอินเตอร์เน็ท ที่เล่นแล้วไม่ระมัดระวัง ที่ประมาท เล่นไม่มีสาระจริงๆเลยนะคะ น่ากลัวจริงๆ ดีเลยค่ะ ที่นำมาเป็นอุทธาหรณ์เตือนใจกันว่าทำแบบนี้ไม่ดีอย่างไรๆ :)

อย่างที่คุณกระบุงว่า จริงๆนะคะ เห็นใจสามี กับลูกของผู้หญิงคนนี้ แต่บทเรียนนี้นั้นอาจจะใช้ไม่ได้กับทุกคน แต่แฮปปี้ก็หวังว่าผู้หญิงคนนั้นจะไม่ทำแบบนี้อีก เพราะไม่ดีมากๆ น่าสงสารเขานะคะ แนะนำให้เขาเข้าวัดเถอะค่ะ ^^

เฮ้อ.. :(

6. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เราก็เคยโดนหรอกนะครับ เป็นภรรยาของนายแพทย์คนนึง แต่เค้าบอกผมว่าเป็นพี่ชายก็เลยคุยๆไม่ได้คิดอะไร สุดท้ายจนโค้งสุดท้ายอยู่บนเตียงด้วยกันละแล้วสิ่งศักดิ์ก็ดนใจให้ผมรู้เฮ้อรอดมาได้

7. bluebaby2

bluebaby2 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2010
    คุณเป็นคนเข้มแข็งอย่างนี้ก็ยินดีด้วย คุณน่าจะคล้ายๆ ผมนะไม่ยอมทนกับอะไรที่
    เราไม่เห็นด้วย และน่าจะเป็นคนที่หายจากความทุกข์ได้ไวด้วยแต่เมื่อต่างคน
    ต่างไปแล้วก็ลองให้อภัยเขาเถอะอย่าเก็บมาคิดให้มันทุกข์เปล่าๆ ทางใครทาง
    มันนะครับ

Life is for giving not for getting,
    Therefore forgive, do not forget.

อย่าลืมนะครับ

8. unlogi

unlogi Active Member

ขอให้คุณโชคดีครับ:cool:

9. Aoykub

Aoykub สมาชิกใหม่

ดีจังเลยค่ะ จิตใจเข้มแข็ง :cool:

10. เนตรนที

เนตรนที เป็นที่รู้จักกันดี

นี่แหละค่ะ เป็นธรรมดาของคนไม่มีศีล

เป็นกำลังใจให้คุณกระบุงค่ะ ผู้หญิงก็คนจะทนทำไม

ทนอยู่กับการทรยศหักหลัง รั้งแต่จะทุกข์
    ดีแล้วค่ะ ตัดของเสียๆออกจากชีวิตซะ
    แล้วก็อวยพรให้เขาทั้งคู่จงมีความสุขในเส้นทางที่เลือกเดินค่ะ

11. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

อดทนและเข้มแข็งนะคะ
    แน่นอนว่าอาจเจ็บปวด
    แต่เป็นการเจ็บครั้งเดียว
    หากทุกคนมีศีล ๕ บริบูรณ์ โลกเราจะสงบสุขมากนะคะ

12. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเป็นผู้หญิงคุณน่าจะรู้สันดานของผู้หญิงดีไม่ใช่เหรอ แล้วผมไม่เข้าใจ ผู้หญิงดูผู้ชายยังงัย ถึงรีบแต่งงานเร็ว แล้วพอมันแอบไปมีใครก็บอกผู้ชายไม่ดี มันไม่ดีมานานแล้ว แล้วพวกที่แต่งเพราะเงินแต่งเพราะความสบาย แต่งเพราะความรักนะ นานๆไปมันก็เบื่อ อยากหาผู้ชายใหม่ๆมานอนด้วยมั้ง จะได้ไม่เบื่อ ใช่ป่ะ
    คุณผู้หญิงสมัยใหม่ วิถีประชาสมัยนี้มันอ่อนไป คนมันเลยกล้าทำ เพราะมันเป็นสันดานตั้งแต่โครตตระกูลแล้ว แต่สมัยก่อนแสดงออกไม่ได้ เพราะวิถีประชามีบทบาทมากกว่ากฎหมาย ลองแค่คุยกับชายอื่นที่ไม่ใช่สามีตัวเอง ตามลำพัง คุณก็โดนนินทาแล้ว สงสัยคุณต้องเปลี่ยนศาสนาเป็นอิสลามแล้ว จะได้เจออะไรแรงๆ กับเค้ามั้ง

13. prarth

prarth Active Member

22 มิถุนายน 2009
    เฮ้อ..เวรกรรม แบบนี้เค้าเรียกรักสนุกจนขาดสติ น่าเห็นใจทุกคนที่เกี่ยวข้อง

14. พิชญ์

พิชญ์ เป็นที่รู้จักกันดี

พิจารณา มองให้เหนหลัก..กฎแห่งกรรม นะคะ...

เรื่องบังเอิญ.. ไม่มีในโลก.. มันเปนเรื่องของกรรมคู่ค่ะ.. ของแบบนี้ ตบมือข้างเดียว คงดังไม่ได้ หากอีกฝ่ายหนึ่งไม่ตอบสนอง.. ซึ่งมันจะมีเรื่องของเงื่อนเวลา เข้ามาเกี่ยวข้องด้วย ซึ่งไม่นานก็คงจะหลุด แต่กว่าจะหลุด ความรู้สึกของคนเปน ญ .. คงทนไม่ได้ หรือ ไม่ได้ ..ก็ค้องทน..เพราะความรู้สึกของ ญ นั้น รักจาก 0 ... 100 ในขณะที่ ฝ่ายชาย รักจาก 100... - 0 ทั้ง ญ และ ช ต่างอยากได้ความซื่อสัตย์ ที่มีต่อกัน ให้ยาวนาน .. แต่หากฝ่ายใด ไม่ซื่อสัตย์ต่อกันก่อน แน่นอนว่า ความไว้วางใจระยะยาวคงสั่นคลอน

คำพระท่านว่า " การให้อภัย ถือเปนทานอันสูงสุด..."
    " บุคคลใดในโลก ไม่เคยทำผิด ..ย่อมไม่มี..."
    ทุกอย่าง ต้องใช้เวลา แม้กระทั่งการให้อภัย ก็ยังต้องมีขอบเขตของการอภัย เช่นกัน

เรื่องบางเรื่อง ก็เปนครู , เปนกรณีศึกษา , เปนวิทยาทานอันล้ำค่า ส่วนใหญ่ ก็มาจากชีวิตจริง ๆ ของพวกเรา ๆ นี่ล่ะค่ะ...

เอาใจช่วยเจ้าของกระทู้ มีจิตที่เข้มแข็งและก้าวข้าม..ผ่านปัญหาดังกล่าว อย่างมีสติ นะคะ..

บุญรักษา..

15. สมิตา

สมิตา เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นใจด้วยค่ะ

มันเป็นกรรมของเขาทั้งสองคน ถ้าเขาหมดกรรมเขาก็จะจากกันไปเอง แผ่เมตตาให้เขาแล้วเราจะดีขึ้น

16. jaisabay

jaisabay สมาชิกใหม่

หัวอกเดียวกันคับ เข้าใจความรู้สึกแต่พยามให้อภัย เพราะสงสารและเราคบกันมา 18 ปี แต่มันยังไม่ 100% ทรมานที่สูด......ของชีวิต

17. tung21241

tung21241 Active Member

30 พฤษภาคม 2010
    มันเป็นกรรมของแต่ละคน....เราอาจจะเคย....ผูกพันกันมาแต่ชาติปางก่อน ชาตินี้จึงต้องมาชดใช้กรรมกัน...ลองคิดดูนะคะว่าคนเราทำไมมันต้องมาเจอมาผูกพันกัน...เราเคยเป็นหนี้กรรมกันมาจึงต้องมาทวงหนี้กัน...ถ้าไม่ผูกพันกันก็ไม่พบเจอกัน....ไม่ต้องมาเป็นภาระ มาเป็นบ่วงโซ่คล้องใจ....หรืออะไรทุกสิ่งทุกอย่าง....พอเกิดเหตุการณ์ดังกล่าวทำให้เราทุกข์ใจ...ที่เขาเปลี่ยนไปและทำร้ายจิตใจเรา....

เป็นกำลังใจให้คุณค่ะ...

18. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

อย่างมากคงไม่เกิน 7 ปี แต่ถ้าเขาทำบุญร่วมกัน

ในชาติปัจจุบัน คราวนี้ล่ะเสริมต่อยาววววววว

19. จ๋อมเจม

ขอบคุณทุกท่านที่แสดงความคิดเห็นและเป็นกำลังใจให้ สำหรับดิฉันบอกเลิกตั้งแต่รู้เรื่องไม่ต้องสอบถามและไม่ต้องบรรยายอะไรเพราะทราบถึงสันดานของผู้หญิงพวกนี้ดีว่าชอบ
    เรื่องการเปลี่ยนคู่และกลิ่นรวมถึงลีลาและเซ็กส์แบบไม่เลือก และก็รู้ดีเรื่องของชายที่มักมากในกาม และชอบของฟรีโดยไม่ต้องเสียเงินค่าตัว แต่ก็อย่างว่า....มาประเคนถึงที่และผู้หญิงพวกนี้พอถูกตัวผ้าก็หลุดแล้ว

แต่ที่นำเรื่องนี้มาเป็นกระทุ้ ก็เพราะ มันเป็นเรื่องที่น่าอดสูของผู้หญิงไทยในยุคนี้มาก
    และอยากจะบอกกับคุณผู้หญิงทั่วไปที่เล่นเน็ตว่าอย่าเอาตัวอย่างแบบนี้และอย่าเสียตัวง่ายง่ายกับคนที่เราไม่รู้จักหัวนอนปลายเท้ามาก่อน ชายชั่วคนนี้บอกว่านัดเจอกันครั้งแรกก็
    ได้เสียกันเลย มันเป็นเรื่องที่น่าอับอายมาก และน่าเสียใจมากที่มีผู้หญิงแบบนี้ในประเทศไทย
    ประเทศเราเป็นประเทศที่สวยงาม ทั้งในเรื่องของจารีต ประเพณี วัฒนธรรม และ ศีลธรรม
    แต่มาถูกผู้หญิงประเพศนี้ทำลาย และก็เพราะมีผู้ชายแบบที่มักมากในเรื่องของกามราคะ
    ดิฉันขอย้ำว่าตัวเองไม่เสียใจ ขอเลิกทันที เพราะใช้สามีร่วมกับใครไม่ได้จริงจริง มันขยักแขยงและกลัวโรคอันเกิดจากกิเลสตัณหาของสองคนนี้ด้วยดิฉันก็ไม่เอาชีวิตที่เหลืออยู่ไปเสี่ยงกับเขาสองคนหรอกค่ะ
    การร่วมหลับนอนหรือการมีเซ็กส์มันไม่ใช่เรื่องง่ายง่ายนะคะคุณผู้หญิง อย่าเอาตัวอย่าง
    ของหญิงและชายชั่วคู่นี้

20. ธัมมนัตา

ธัมมนัตา เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2006
    กามราคะถูกกระตุ้น มากเพราะ การดู การเห็น การเข้าไปในเวบต่างๆง่ายๆ
    การแลกคู่นอนในเวบมีมานานแล้ว เพียงแต่ยังไม่เกิดกับเราเท่านั้น ในgoogle มีเป็นล้าน
    ในไทยเองมีเป็นแสน ขึ้นอยู่กับตัวเราเอง

ศีลไม่เสมอกันอยู่กันยาก ธรรมไม่เสมอกันอยู่กันไม่ได้นาน
    จะมีความขัดแย้งเชิงความคิดเสมอๆ
    การสำรวมระงับกามราคะเป็นเรื่องที่ต้องทำเพราะ มีสิ่งเร้า กระตุ้นราคะรอบตัว
    ในสำนักงาน ในทีวี ในเนต ที่ทั่วไป
    อยู่ที่กำลังจิต และความสำรวมอาตยตนของเรา บ่อยและมากแค่ไหน

เป็นการแสดงให้เห็นธรรมว่า ทุกอย่างไม่เที่ยง จิตที่ไม่ได้ฝึก จะโน้มไปในทางราคะง่ายเสมอ หากปรับสิ่งเหล่านี้ให้เป็นข้อธรรมก็จะเกิดปัญญายิ่งขึ้นไป ว่าโลกย่อมเป็นเช่นนั้นเอง

ตถตา มันเป็นเช่นนั้นเอง
    อวิตถต มันไม่ผิดไปจากนี้
    อนัญญถตา มันไม่เป็นไปโดยประการอื่น
    อิทัปปัจจัยยตถา เพราะสิ่งนี้มีสิ่งนี้สิ่งนี้จึงมี