ผ้ายันต์มหาพิชัยสงครามที่วัดท่าซุงหมดหรือยังครับ

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย เณรป, 9 มกราคม 2011.

1. เณรป

เณรป สมาชิก

ใครรู้ช่วยบอกที

2. taekanin

taekanin เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2009
    คิดว่าน่าจะยังมีอยู่แต่อาจจะไม่ใช่ตอนที่หลวงพ่อปลุกเสกเองครับ

3. เงินไหลมา

เงินไหลมา เป็นที่รู้จักกันดี

ที่เหลืออยู่ทันหลวงพ่อพุทธาภิเษกหมดครับ ใครว่าไม่ทันอย่าไปเชื่อครับ
    หลวงพ่อท่านทำทีเดียวทำไว้เยอะ เพื่อสงเคราะห์ลูกหลานครับ
    สงสัยวัตถุมงคลรุ่นไหนทันไม่ทันหลวงพ่อพุทธาภิเษกไปถามหลวงพี่วิรัช โอภาโส
    ท่านเป็นพระที่ดูแลเรื่องนี้สมัยหลวงพ่ออยู่ เรื่องธงพิชัยสงคราม สมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3
    สมเด็จองค์ปฐมยันต์กลับ ทันหมดครับ เจ้าอาวาสและพระวัดท่าซุงรู้ดีครับ ว่าธงพิชัยสงครามและตำราพิชัยสงคราม หลวงพ่อเป็นองค์สุดท้ายของตระกูลท่าน
    คนอื่นทำไม่มีผลถึง 10%ครับ เพราะ เจ้าของตำราไม่อนุญาต
    ใครที่จะเรียนตำราพิชัยสงครามต้องไปครอบครูกับในหลวง เพราะตำราอยู่กับท่าน
    ดังนั้น ผ้ายันต์พิชัยสงครามทุกผืน ที่เหลืออยู่ที่วัดท่าซุง กับบ้านสายลมทันหลวงพ่อพุทธาภิเษก 100% ครับ บูชาได้สบายใจครับ

4. เงินไหลมา

เงินไหลมา เป็นที่รู้จักกันดี

ที่วัดท่าซุง ตอนนี้ ผืนใหญ่หมดแล้วครับ มีแต่ผืนเล็กบูชา 320 บาท
    ส่วนท่านใดต้องการผืนใหญ่ไปบ้านสายลม กทม.นะครับ ยังมีเหลืออยู่ครับ แต่น้อยแล้วครับ

5. อัสนี

อัสนี เป็นที่รู้จักกันดี

คุณปอปลา อยู่ที่ไหนหล่ะ ถ้าอยู่ กทม.ที่บ้านสายลมก็มีทันหลวงพ่อทุกผืนเมื่อวันศุกร์ยังไปดูหนังสือคำสอนต่างๆของหลวงพ่อยังเอาผืนเล็กมาหนึ่งผืนเลย
    ผืนเล็ก 320 บาท
    ผืนใหญ่ 800กว่าๆนี้แหละ
    ที่อยู่บ้านสายลมก็ซ.พหลโยธิน8 ตรงข้าม บช.ตชด.(สะพานควาย)นี่เอง พื้นที่สน.บางซื่อ

6. สุวรรณหงส์

สุวรรณหงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2006
    ของผมก็รู้สึกว่าจะมีอยู่ 2 ผืน รุ่นแจกทหาร ได้รับมาเมื่อประมาณปี 2516 ก่อนเหตุการณ์ 14 ตุลา ผืนหนึ่งพับเล็กๆ ขนาดเท่าพระสมเด็จใส่กรอบห้อยคอ อีกผืนหนึ่งเก็บรักษาไว้จนลืมต้องรีบไปตรวจดูแล้วละครับว่ายังอยู่หรือเปล่า...

7. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ประมาณ ๒ ถึง ๓ ปีก่อน ผมก็ไปบูชาที่สายลมนะ ที่มีติดเหรียญหลวงพ่อพร้อมสายสีแดง......

ไม่รู้ว่าตอนนี้ยังมีอยู่ไม.....ลองสอบถามไปนะครับ......ทันหลวงพ่อครับ.....

8. ตวงธันยา

ตวงธันยา เป็นที่รู้จักกันดี

ล่าสุดเมื่อวันที่ 1-3 ม.ค.54 มีกรรมฐานที่บ้านซอยสายลม
    ได้ไปที่นั่นยังมีผ้ายันต์เหลืออยู่ค่ะ

9. ชิตังเม_1

ชิตังเม_1 เป็นที่รู้จักกันดี

ที่วัดท่าซุง มีผืนเล็กเหลืออยู่ครับ 320 บาท และผ้ายันต์เกราะเพชนรูปหลวงพ่อปาน ก็ยังเหลือครับ

10. เอมัชฌิมา

เอมัชฌิมา เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2010
    ใช่ครับ...ผมเอง เมื่อมีโอกาศไปวัดท่าซุงก็จะพยายามบูชามาเก็บไว้เรื่อยๆครับ วัตถุมงคลของหลวงพ่อทุกๆอย่างมีคุณค่ามหาศาลครับ..