ฝันว่ามีคนเอาข้าวสารมาให้ครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ekkachai20051, 4 มิถุนายน 2016.

1. ekkachai20051

ekkachai20051 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    เมื่อคืนฝันว่ามีคนเอาข้าวสารให้
    คือในฝันเดินไปแล้วมีผู้หญิงคนหนึ่งกวักมือเรียก แล้วผมก็เดินไปเขาก็ตักแบ่งข้าวสารให้ใส่ในถุงบอกมีงานบุญเลยเอาข้าวมาแจก
    ทีนี้ในมือผมข้างขวามีเงินอยู่10บาทก็เลยยื่นให้เขาไปแล้วบอกว่างั้นผมฝากทำบุญด้วยนะครับทีนี้แบบมือข้างซ้ายมีอีก25บาทก็ยื่นไปให้เขาอีกบอกงั้นฝากทำบุญหมดนี่เลยนะครับ แล้วก็ตื่นพอดี แบบนี้หมายความว่าอย่างไรครับ

2. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันว่ามีคนเอาข้าวสารให้ ท่านทายว่า

ญาติมิตรหรือคนที่อยู่ห่างไกลจะส่งข่าวหรือเดินทางมาหา
    ระวังอย่าให้ความเครียดเพิ่มขึ้นจนเป็นปัญหาในเรื่องสุขภาพ
    คุณระวังควรควบคุมวาจาอย่าพลั้งปากพูดอะไรแบบไม่คิด

ดวงความรัก

คนโสดมีเกณฑ์จะได้เริ่มต้นความสัมพันธ์กับคนที่มีเสน่ห์ในตัวเองมากๆ
    คู่รักที่คบกันมานาน ถึงเวลาแล้วที่จะได้ประกาศฤกษ์ดีเสียที
    คนมีคู่หากทำงานติดต่อกับคนต่างชาติ ระวังคนรักของคุณจะหึงหวงเอานะ

ดวงการเงิน การงาน

มีโอกาสที่จะเกิดปัญหาเงินขาดมือได้อยู่ตลอดเวลา ให้ระมัดระวังการใช้จ่ายเงินให้ดี ประหยัดได้ควรประหยัดไปก่อน
    ยิ้มและคิดดีพูดดีเข้าไว้แล้วจะได้โชคได้ลาภ อย่างที่คุณไม่คาดคิด
    คุณอาจจะมีเกณฑ์การเปลี่ยนแปลง ย้ายที่ทำงาน หรือย้ายแผนก หรือมีการปรับตำแหน่งที่สูงขึ้นจากเดิม

3. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าจะได้เจอคนที่ไม่เจอกันนาน

4. ekkachai20051

ekkachai20051 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    ใครน้อไม่ได้เจอกันนาน มีแต่แม่ไม่ได้เจอแกเป็น10ปีแล้วฮะ. แต่ช่วงนี้ยังไม่ว่างไปหาแกแบบว่าอีเว้นท์เยอะ แฮ่ๆ. แต่ฝันเห็นแกบ่อยนะครับ คือแกป่วยตายน่ะครับ. ก่อนบวชเวลาฝันเห็นก็ดูผอมๆ เหมือนตอนแกป่วย. พอบวชเสรจเวลาฝันเห็นทีนี่สวยเชียวดูอวบขึ้นผิวขาว ตอนบวชเวลาฝันเห็นแม่จะฝันว่าพาแกไปวัดไหว้พระแล้วก็ไปห่มสไบพระพุทธรูป คิดว่าแกคงมีความสุขน่ะครับ