...พรหมลิขิต...

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย siamesecat2005, 6 กรกฎาคม 2008.

1. siamesecat2005

siamesecat2005 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ ไม่ได้ร้องเพลงมานานเลยค่ะ
    เหมือนหัดร้องใหม่เลยค่ะ ^^ เพี้ยนอีกแล้วค่ะ
    ขอบคุณมาก ๆ เลยนะคะ ที่มารับฟังค่ะ ^^​

[music]http://palungjit.org/attachments/a.353695/[/music]

เพลง พรหมลิขิต
    ศิลปิน สุนทราภรณ์

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    เสียงว๊านนน หวานนนนน
    ยังเพราะอยู่จ้าาาาา

นาน ๆ ร้องที ก้อแปลก ๆ เหมือนกันนพี่แคท
    เหมือนแพทเนี่ย หายไปหลายวัน มาร้องใหม่
    แทบจับตัวโน๊ตไม่เป็นเรยย เอิ้กกกกกก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2008
  3. siamesecat2005

siamesecat2005 เป็นที่รู้จักกันดี

แหม ๆๆ ถล่ม ตัว ซะ พี่แคท จะไปเทียบคุณแพท ได้ยังไงคะ ^^

ขอบคุณมาก ๆๆๆ เลยนะคะ คุณแพท มาให้กำลังใจพี่แคท ค่ะ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2008
  4. anusad

anusad สมาชิก

16 มิถุนายน 2008
    เสียงแบบนี้ไปห้องChatเลยครับจะรอฟังครับ

5. siamesecat2005

ขอบคุณมาก ๆๆๆ ค่ะ คุณ anusad ว่าแต่ว่าให้ไปทำอะไรเหรอคะ ^^

ให้ไปพูดเหรอค่ะ ^^ ขอบคุณมาก ๆๆๆๆๆๆ เลยค่ะ ^^

6. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    ก้อร้องเพราะขนาดนี้ ใคร ๆ ก้อวิ่งมาฟัง แฮ่ก ๆ ๆ ๆ ๆ
    เกือบไม่ทันมาตัดริบบิ้น แฮ่ก ๆ ๆ ๆ

7. siamesecat2005

[​IMG] มากันเต็มเนี่ยนะ อิอิ คุณแพท ก้อ

ที่เห็นน่ะ แฟนคลับคุณแพทค่ะ พี่แคท ขออานิสงส์ นิดส์นึงค่ะ ^^

8. AddWassana

AddWassana เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องได้เพราะเหมือนเดิมค่ะ อาจจะใสกว่าเดิมเพราะได้พักเสียงค่ะคุณแคท

9. kwantrakul

kwantrakul เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะนะค่ะ พี่แคท น่าฟัง มาก ๆ เลยค่ะ

10. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 24 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 22 คน ) </TD><TD class=thead width="14%">

</TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>เฮียปอ ตำมะลัง*, kwantrakul </TD></TR></TBODY></TABLE>

ต้องยกต่ำแหน่งนักร้องขวัญใจ เพลงดังในอดีต ให้คุณแคทซะแล้ว...คนตรึมเลย

สวัสดีครับ คุณขวัญ...มาฟัง คุณแคท พร้อมเฮีย ฯ เลย

เพราะมาก ๆๆๆๆ .... ต้องตบรางวัล ซะหน่อย

ขอsave เพลงไปฟังเช่นเคยนะครับ

แมวฟัง.gif แมวฟัง.gif แมวฟัง.gif

11. mali

mali เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    คนฟังตรึม ค่อยครึกครื้นหน่อยค่ะ ขอบคุณสำหรับเพลงเพราะๆค่ะคุณแคท

12. j2ep

j2ep Active Member

พี่แคท ร้องซะ น่ารัก เชียวครับ

13. siamesecat2005

;41
    ขอบคุณมาก ๆๆๆ เลยค่ะ คุณแอ๊ด มาเป็นกำลังใจให้แคท ค่ะ

14. siamesecat2005

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ น้องขวัญ มารับฟังพี่แคท และเป็นกำลังใจให้พี่แคท ค่ะ^^

15. siamesecat2005

^^ เขิน เลยค่ะ คุณเฮียปอฯ ขอบคุณมาก ๆๆๆ เลยนะคะ ที่มาเป็นกำลังใจให้แคท ค่ะ ^^

16. siamesecat2005

ขอบคุณมาก ๆๆๆ เลยค่ะ คุณมะลิ คุณมะลิ พาเพื่อน ๆ มาเยอะเลยนะคะ ขอบคุณมาก ๆๆ ค่ะ ^^

17. siamesecat2005

^^ ขอบคุณมาก ๆๆๆ ค่ะ น้องจิ๊บ น้องจิ๊บฟังแล้วอย่ามองหน้าพี่แคทนะคะ ^^

เดี๋ยวจะเปลี่ยนข้อความที่เมนท์ค่ะ ^^

18. poopoo000

poopoo000 เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะเหมือนเดิมเลยค่ะพี่แคท อย่าถล่มตัวเลย

ปล. ขนาดบอกว่าไม่ค่อยได้ร้องเพลง ปูยังรู้สึกได้ยินเสียงพี่แคทบ่อย ๆ เลย วันก่อนก็เพิ่งไปฟังเสียงพี่แคทอ่านพระไตรปิฎกที่ห้องแชทอยู่เลย ^^ เสียงหวานมาก

19. O_oJibbie

O_oJibbie เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2008
    ไม่ได้ฟังเสียงพี่แคทซะนาน เสียงยังเพราะเหมือนเดิมเลยนะคะ

คิดถึงพี่แคทค่ะ

20. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006

<CENTER><DT>[SIZE=+3]พรหมลิขิต[/SIZE]</CENTER><CENTER><DT>สุนทราภรณ์<DT></CENTER><CENTER><DT></CENTER><CENTER>พรหมลิขิตบันดาลชักพา</CENTER><CENTER>ดลให้มาพบกันทันใด ก่อนนี้อยู่ไกลแสนไกล</CENTER><CENTER>พรหมลิขิตดลจิตใจ ฉันจึงได้มาใกล้กับเธอ</CENTER><CENTER>เออชรอยจะเป็นเนื้อคู่</CENTER><CENTER>ควรอุ้มชูเลี้ยงดูบำเรอ แต่ครั้งแรกเมื่อพบเธอ</CENTER><CENTER>ใจนึกเชื่อเมื่อแรกเจอ ฉันและเธอคือคู่สร้างมา</CENTER><CENTER>เนื้อคู่ ถึงอยู่แสนไกลคงไม่คลาดคลา</CENTER><CENTER>มุ่งหวัง สมดังอุราไม่ว่าใครใคร</CENTER><CENTER>หากมิใช่คู่ครองแท้จริง</CENTER><CENTER>จะแอบอิงรักยิ่งปานใด ยากนักที่จะสมใจ</CENTER><CENTER>คงพบเหตุอาเภทภัย พลัดกันไปจนให้คลาดคลา.....</CENTER><CENTER>เราสองคนต้องเป็นเนื้อคู่</CENTER><CENTER>จึงชื่นชูรักใคร่บูชา นี่เพราะว่าบุญหนุนพา</CENTER><CENTER>พรหมลิขิตขีดเส้นมา ชี้ชะตาให้มาร่วมกัน</CENTER><CENTER>คนบางคนต้องเป็นเนื้อคู่</CENTER><CENTER>เพียงแต่ดูรู้ชื่อโดยพลัน ก็รู้สึกนึกรักกัน</CENTER><CENTER>จนฝันใฝ่ใจผูกพัน แม้ไม่ทันจะเห็นรูปกาย</CENTER><CENTER>เนื้อคู่ ถึงอยู่แสนไกลคงไม่คลาดคลา</CENTER><CENTER>มุ่งหวัง สมดังอุราไม่ว่าใครใคร</CENTER><CENTER>พรหมลิขิตบันดาลทุกอย่าง</CENTER><CENTER>เป็นผู้วางหนทางปวงชน ได้ลิขิตชีวิตคน</CENTER><CENTER>นำเนื้อคู่มาเปรอปรน ทั้งยังดลเธอให้กับฉัน</CENTER><CENTER></CENTER><CENTER>***********</CENTER><CENTER></CENTER><CENTER>;5</CENTER><CENTER></CENTER><CENTER>* คุณแคทร้องได้ไพเราะ มากๆครับ *</CENTER><CENTER></CENTER>
    </DT>