พอดีผมเป็นสมาชิกใหม่นะครับ รบกวนช่วยทีครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย ไนซ์&ไวด์, 6 ตุลาคม 2011.

1. ไนซ์&ไวด์

ไนซ์&ไวด์ สมาชิกใหม่

คือลุงผมให้ คาถา มาอะครับ ลุงบอก คาถา แคล้วคลาดปลอดภัย แต่ผมหาไม่เจอเลยครับ จึงขอรบกวนพี่ๆ ช่วยดูให้หน่อยครับ เป้น คาภา จริงรึปล่าว แล้วเป็นคาภา อะไร

ภควา เอกกะจักกังมาร เปตะวา พุทธา จักโก เวหา สตันตะวา

แค่นี้ครับ
    แต่ไม่รู้ผมจำมาผิดบ้างรึปล่าว
    ขอบคุณครับ

2. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

เรียกว่าคาถาจักรแก้วพระพุทธเจ้าครับ มีอยู่ในชมพูปติสูตร
    โบราณาจารย์ท่านตัดทอนมาใช้เป็นคาถาป้องกันภัยครับ
    ตรงท้าย จะเป็น เวหาสะคันตวา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2011