พิธีไถ่ชีวิตโค-กระบือแลและสัตว์เล็ก ครั้งที่9 ถวายสมเด็จองค์ปฐมต้น

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย jarawoot, 11 มกราคม 2005.

1. jarawoot

jarawoot บุคคลทั่วไป

พิธีไถ่ชีวิตโค-กระบือและสัตว์เล็ก ครั้งที่9
    วัน มาฆบูชา ที่ 23 กุมภาพันธ์ 2548
    ถวายพุทธบูชาต่อ
    สมเด็จองค์ปฐมต้น,พระปัจเจกพุทธเจ้าองค์ปฐมต้น,สมเด็จองค์ปัจจุบัน, พระพุทธเจ้า,
    พระปัจเจกทุกพระองค์ พระศรีอริยะเมตไตรย, พระโพธิสัตว์,พระอริยะเจ้าทุกพระองค์
    เพื่ออุทิศ สรรพสัตว์ทั้งหลายโดยเฉพาะผู้ที่เสียชีวิตจากภัยคลื่นยักษ์

2. koymoo

koymoo เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2004
    เดี๋ยวก้อยจะโอนเงินไปให้นะคะ ก้อยไม่ต้องการอะไรจริงๆ นอกจากอยากจะช่วย ถึงก้อยไม่มีเงินมาก แต่ก็อยากช่วยน่ะค่ะ ชื่อ "มรกต จงจินตรักษา"ค่ะ แต่ก้อยว่าน่าจะมีเลขบัญชีจะดีกว่านะคะ จะได้สะดวกกว่านี้ *-*

3. jarawoot

ท่านผู้ที่มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญไถ่ชีวิตสัตว์

[music]http://palungjit.org/attachments/a.3657/[/music]

ท่านผู้ที่มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญไถ่ชีวิตสัตว์ ถวาย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      94.8 KB
      เปิดดู:
      4,329
  4. tim

tim เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญค่ะ จะร่วมทำบุญทางธนาณัติแน่นอน วันนี้ วันเสาร์(22 มค.)

5. crazy

crazy เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาค่ะ ฝากเพื่อนส่งธนาณัติ เมื่อวันเสา(22 มค.)จำนวน 300 บาท

6. pek ครับ

pek ครับ บุคคลทั่วไป

อยากได้เพลงอย่างนี้หาได้ที่ไหนครับ

อยากได้เพลงอย่างนี้หาได้ที่ไหนครับเอาแบบเพลงเหมือนๆกับกระทู้ของคุณ jarawoot ครับ
    ผมได้ฟังแล้วชอบใจมากๆทำให้จิตใจผมผุดผ่อง สดใสครับ ไม่ทราบว่าเลงนี้ทางเว็บเอามาลงหรือ คุณ jarawoot เอามาลงครับ กรุณาบอกผมด้วยนะครับว่าเพลงนี้จะหาได้จากที่ไหนครับและถ้าคุณ jarawoot หรือทาง เว็บ จะกรุณาเอามาลงให้ฟังอีกก็เป็นความกรุณาอย่างยิ่งครับ ขอบคุณครับ

++++++++++++++++++++

หมวด เพลงทางศาสนา

http://www.palungjit.org/board/forumdisplay.php?f=27

ไฟล์ที่แนบมา:

7. koymoo

koymoo เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2004
    ก้อยโอนเงินไปแล้วนะคะ

ก้อยส่งธนาณัติไป จำไม่ได้ว่าเท่าไร แต่ชื่อ มรกต จงจินตรักษา มศว องครักษ์ น่ะค่ะ ขออนุโทมนาด้วยคนนะคะ[b-nurse]

8. PEK

PEK Active Member

ขอบคุณมากครับสำหรับที่อยู่ของเพลง
    ผมไม่นึกเลยว่าจะได้การตอบรับที่ดีขนาดนี้ครับ
    ขอบคุณมากๆ ขอให้มีความสุขความเจริญ ทุกคนครับ

9. jarawoot

อนุโมทนาไถ่ชีวิตโค-กระบือและสัตว์เล็ก ครั้งที่.9

อนุโมทนาไถ่ชีวิตโค-กระบือและสัตว์เล็ก ครั้งที่.9

วัน มาฆบูชา ที่ 23 กุมภาพันธ์ 2548
    ถวายพุทธบูชาต่อ
    สมเด็จองค์ปฐมต้น,พระปัจเจกพุทธเจ้าองค์ปฐมต้น,สมเด็จองค์ปัจจุบัน,พระพุทธเจ้า,
    พระปัจเจกทุกพระองค์ พระศรีอริยะเมตไตรย,พระโพธิสัตว์,พระอริยะเจ้าทุกพระองค์
    เพื่ออุทิศ สรรพสัตว์ทั้งหลายโดยเฉพาะผู้ที่เสียชีวิตจากภัยคลื่นยักษ์

10. นายฉิม

นายฉิม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    อนุโมทนาครับ เดี๋ยวจะส่งเงินไป ( 16/3/2005) ตามหมายเลขบัญชีครับ

11. sukhawadee

sukhawadee เป็นที่รู้จักกันดี

เราบริจากผ่านธนาณัติแล้วนะ โมทนากับทุกคนด้วยนะคะ

อยาก..มีเงินต้องทำงานจึงพานพบ
    อยาก..เรียนจบต้องขยันหมั่นศึกษา
    ถ้าอยาก..รักต้องฝักใฝ่เวียนไปมา
    (b-ahh)
    อยาก..มีหน้าเสนอหน้าอาสาคน
    อยาก..มีเกียรติเลิกชั่วอย่ามัวอด
    อยาก..มียศต้องกล้าแข็งทุกแห่งหน(b-ahh)
    อยาก..เป็นหนึ่งต้องพึ่งตัวของตน
    อยาก..เป็นคนต้องมีธรรมประจำใจ