ภาพงานหล่อ พระสัมปัจเจกพระพุทธเจ้า พิธีจันทร์ตรีฤกษ์ สำนักสงฆ์เจโตวิมุตติ หน้า22

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย warachai_s, 11 มกราคม 2013.

1. warachai_s

warachai_s เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญท่านพุทธศาสนิกชนและศิษยานุศิษย์ ร่วมหล่อ
    พระสัมปัจเจกพุทธเจ้า เนื้อทองสัมฤทธิ์ หน้าตัก ๓๐ นิ้ว
    ในวันจันทร์ที่ ๒๕ กุมภาพันธ์ พุทธศักราช ๒๕๕๖ (วันจันทร์ ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๓)

เนื่องด้วยทาง ท่านพระครูวินัยธร ยุคลธรณ์ ธัมฺมปุตโต และเหล่าศิษยานุศิษย์ ได้ร่วมกันดำริสร้าง องค์พระปัจเจกพระพุทธเจ้าขึ้น
    เพื่อให้ท่านทั้งหลายได้เกิดความคล่องตัว ขจัดอุปสรรคทั้งทางด้านการงานและการเงิน ซึ่งพระสัมปัจเจกพระพุทธเจ้า ที่จะหล่อขึ้นนี้

เป็นองค์แทนของพระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
    ที่ได้เคยถือกำเนิดตรัสรู้ขึ้นมาทั้งหมดทั่วทุกอนันตจักรวาล

ด้วยเหตุนี้พระอาจารย์ยุคลธรณ์จึงได้ขนานพระนามพระองค์ท่านว่า "องค์พระสัมปัจเจกพุทธเจ้า" เพื่อที่จะรวบรวมบารมีทางด้านมหาลาภของพระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์มารวมไว้ในองค์เดียว และพระอาจารย์ยุคลธรณ์ ได้กำหนดวันที่จะหล่อขึ้นใน วันจันทร์ ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๓ และตั้งชื่อวันนี้ว่าเป็น วันมหาปัจเจกพุทธเจ้า

ซึ่งในวันนี้ตรงกับวันมาฆบูชาปุรณมี
    เป็นวันจันทร์ตรีฤกษ์ใหญ่ที่ ๒๕ ปีจะมีซักครั้ง ถือว่าเป็นวันอภิมหาลาภมากๆ

ผู้ใดที่ได้มาร่วมทำบุญหล่อซึ่ง "พระสัมปัจเจกพุทธเจ้า" ก็จะสามารถตัดอุปสรรคทั้งด้านการงาน การเงิน อุปสรรคทางด้านปัญหาชีวิต ให้หมดสิ้นไป สังเกตุได้จากในหลายๆพระสูตรที่ได้เคยกล่าวไว้ถึงบุคคลผู้ที่ได้เคยทำบุญกับพระปัจเจกพระพุทธเจ้าแม้เพียงครั้งเดียวก็ ร่ำรวยเป็นเศรษฐี มหาเศรษฐี เช่น ท่านธนัญชัยเศรษฐี ท่านเมณฑกเศรษฐี ท่านอนาถบิณฑิกเศรษฐี ท่านโชติกะเศรษฐี ฯลฯ จะเห็นได้ว่าบารมีแห่งองค์พระปัจเจกพุทธเจ้าไม่ธรรมดา แม้ท่านจะร่วมบุญแค่ ๑ บาท ก็ถือได้ว่า ร่ำรวยเป็นเศรษฐี มหาเศรษฐี รวยด้วยนิพพานด้วย กันหมดทุกท่านทุกคน

ทั้งนี้จึงใคร่ขอเชิญชวนเหล่าพุทธศาสนิกชนคนใจบุญผู้เปี่ยมไปด้วยทศบารมี ร่วมหล่อ
    พระสัมปัจเจกพุทธเจ้า เนื้อทองสัมฤทธิ์ หน้าตัก ๓๐ นิ้ว
    ณ สำนักสงฆ์เจโตวิมุตติ ม.๖ ต.หนองบัว อ.เมือง จ.กาญจนบุรี

คาถาเงินล้าน
    ตั้ง นะโมฯ ๓ จบ

สัมปจิตฉามิ (คาถาสนองกลับ)
    นาสังสิโม (คาถาสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระพุทธกัสสป)
    พรหมา จะ มหาเทวา สัพเพยักขา ปะรายันติ (คาถาปัดอุปสรรค)
    พรหมา จะ มหาเทวา อภิลาภา ภะวันตุเม (คาถาเงินแสน)
    มหาปุญโญ มหาลาโภ ภะวันตุ เม (คาถาลาภไม่ขาดสาย)
    มิเตพาหุหะติ (คาถาเงินล้าน)
    พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ วิระทะโย วิระโคนายัง
    วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถิโย
    พุทธัสสะ มานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม (คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า)
    สัมปติจฉามิ (คาถาเร่งลาภให้ได้เร็วขึ้น)
    เพ็ง ๆ พา ๆ หา ๆ ฤา ๆ
    (บูชา ๓, ๕, ๗, ๙ หรือ ๑๐๘ จบ ตัวคาถาต้องว่าทั้งหมด)

"บุญไม่ได้ขึ้นอยู่ที่จำนวนเงิน แต่อยู่ที่กำลังใจในขณะที่ทำนั้นบริสุทธิ์หรือเปล่า
    เราไม่ได้ทำไปเพื่อความเห็นแก่ตัว แต่เราทำไปเพื่อเป็นการแสดงความกตัญญูรู้คุณต่อพระรัตนตรัย
    เป็นไปเพื่อประโยชน์สุขของสัตว์ทั้งหลายนั่นคือบุญที่แท้จริง"
    ส.วชิรพรหม

สามารถโอนปัจจัยมาร่วมทำบุญครั้งนี้ได้ที่บัญชี
    พระครูวินัยธรยุคลธรณ์ ธัมมปุตโต(เพื่อสร้างพระสัมปัจเจกพุทธเจ้า)
    ธ. กสิกรไทย สาขา กาญจนบุรี
    เลขที่ 221-2-05391-5

กำหนดการและรายละเอียดอื่นๆจะมาเพิ่มเติมให้ทีหลังนะครับ
    ติดต่อสอบถาม วรชัย 081-1901125

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2013
  2. powergen

powergen เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงิน333บาทเพื่อร่วมทำบุญไปให้แล้วครับ

3. warachai_s

ขออนุโมทนาบุญครับ

4. warachai_s

ในพิธีหล่อครั้งนี้พระอาจารย์ท่านเมตตาให้สามารถร่วมบูชาพระสัมปัจเจกพุทธเจ้าปิดทองคำเปลวขนาด ๕ นิ้ว เพื่อนำไปบูชาที่บ้านได้(ตามจำนวนสั่งจอง)

โดยร่วมทำบุญบูชาพระสัมปัจเจกพุทธเจ้าขนาด ๕ นิ้ว
    ปิดทองคำเปลว องค์ละ ๓,๙๙๙ บาท
    ไม่ปิดทองคำเปลว องค์ละ ๒,๙๙๙ บาท

ที่สำคัญทุกองค์จะบรรจุพระบรมสารีริกธาตุของพระปัจเจกพุทธเจ้าทุกองค์

และเปิดจอง รูปหล่อลอยองค์ พระสัมปัจเจกพุทธเจ้า

ขนาดหน้าตัก 1.2 ซ.ม. สูง 2.2 ซ.ม.
    มีทั้งหมด 4 เนื้อ

เนื้อทองคำ สร้างตามจำนวนจอง บูชาองค์ละ 25,000 บาท
    เนื้อนาก สร้างตามจำนวนจอง บูชาองค์ละ 15,000 บาท
    เนื้อเงิน สร้างตามจำนวนจอง บูชาองค์ละ 1,500 บาท
    เนื้อสัมฤทธิ์ สร้างจำนวน 1,000 องค์ บูชาองค์ละ 199 บาท

เปิดจองตั้งแต่วันนี้ถึงวันที่ 15 ก.พ. 56
    ชำระเงินไม่เกินวันที่ 20 ก.พ. 56
    รับพระในวันงานที่สำนักสงฆ์เจโตวิมุตติ จ.กาญจนบุรี 25 ก.พ. 56
    หรือรับทางไปรษณีย์ค่าจัดส่ง 50 บาท(เฉพาะรูปหล่อลอยองค์)

และฤกษ์ในการพุทธาภิเษกครั้งนี้ไม่ธรรมดาครับ คือ
    ๑. เป็นวันมาฆบูชา
    ๒. เป็นวันจันทร์ใหญ่ ฤกษ์นี้จะตรงกับ วันจันทร์ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๓
    สิ่งใดๆ ก็ตามที่พุทธาภิเษกในฤกษ์นี้จะเน้นหนักไปทางมหาลาภอย่างมาก
    และนับจากนี้ไปอีก ๒๕ ปี ถึงจะมีฤกษ์อย่างนี้อีกครั้ง

สามารถโอนปัจจัยมาร่วมทำบุญครั้งนี้ได้ที่บัญชี
    พระครูวินัยธรยุคลธรณ์ ธัมมปุตโต (เพื่อสร้างพระสัมปัจเจกพุทธเจ้า)
    ธ. กสิกรไทย สาขา กาญจนบุรี
    เลขที่ 221-2-05391-5

ติดต่อสอบถาม วรชัย 081-1901125

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2013
  5. ดุสิตาลัย

ดุสิตาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

อยากเห็นองค์ต้นแบบ และขอทราบค่าส่งด้วยครับ

6. warachai_s

จะเอามาให้ชมภายหลังครับ

7. warachai_s

คุณพีระพงศ์ จ. ระยอง ร่วมทำบุญมา 1,750 บาท ขออนุโมทนาบุญครับ

8. rattanasak_m

rattanasak_m เป็นที่รู้จักกันดี

พระสัมปัจเจกพุทธเจ้าขนาด ๕ นิ้ว ให้ร่วมบูชาได้ถึงเมื่อไหร่ครับ เพราะเห็นว่าจะสร้างตามจอง แล้ววันที่ 25 กุมภาพันธ์ นี้ ก็จะถึงงานพิธีแล้วใช่มั๊ยครับ

9. warachai_s

เปิดให้จองถึงวันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2556 ครับ

10. warachai_s

รายชื่อเจ้าภาพพระสัมปัจเจกพุทธเจ้า
    ๑. คุณธนเดช
    ๒. คุณวนิดา
    ๓. คุณลัดดาพร
    ๔. คุณชาลี
    ๕. คุณประพันธ์
    ๖. คุณชุมพล
    ๗. คุณอิศวรวีร์
    ๘. คุณวัชรี จำนวน ๒ องค์
    ๙. คุณวรชัย
    ๑๐. คุณกิตติชัย
    ๑๑. พระสิทธิชัย
    ๑๒. พี่ฝน

รวมทั้งสิ้น ๑๓ องค์

ขออนุโมทนาบุญกับเจ้าภาพทุกท่านครับ

11. คุณไก่โต้ง

คุณไก่โต้ง เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2012
    สอบถามเรื่องการโอนเงินทำบุญบูชาพระสัมปัจเจกพุทธเจ้า ไม่ทราบว่าโอนได้ช้าสุดเมื่อไหร่ครับ โมทนาครับ

12. warachai_s

โอนได้อย่างช้าสุดวันที่ 15 ก.พ. 56 ครับ

13. warachai_s

------------------------------

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2013
  14. powergen

powergen เป็นที่รู้จักกันดี

จองพระบูชาขนาด5นิ้วแบบปิดทอง1องค์ครับ

15. warachai_s

รับทราบการจองแบบปิดทองคำเปลว1องค์ครับ

16. คุณไก่โต้ง

คุณไก่โต้ง เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2012
    ขอร่วมบุญบูชาพระสัมปัจเจกพุทธเจ้าปิดทองคำเปลว ขนาด 5 นิ้ว 1 องค์ ครับ โมทนากับทุกๆท่านครับ

17. warachai_s

รับทราบการจองแบบปิดทองคำเปลว1องค์ครับ

18. rattanasak_m

rattanasak_m เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญบูชาพระสัมปัจเจกพุทธเจ้าปิดทองคำเปลว ขนาด 5 นิ้ว 1 องค์ ครับ :cool:

19. warachai_s

20. ล้อมเดช

ล้อมเดช เป็นที่รู้จักกันดี

อยากเห็นต้นแบบเหมือนกันครับพี่
    ขอบพระคุณมากครับผม