ภาระกิจ Face off

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 10 กันยายน 2023.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    วันนี้เรามานั่งคิดว่า
    นี่อาจเป็นภาระกิจสุดท้ายในชีวิตของเราแล้ว
    ที่เราจะทำ
    อันเป็นเรื่องที่ ชั่วช้ามาก
    มันคือ ภาระกิจการตกปลาทางเฟสบุ๊ค
    แล้วมันคืออะไร
    เราจะมาเล่าให้ฟังค่ะ

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

เริ่มจากการโพสต์เรียกให้คนมาดูประวัติการโพสต์ที่สวยงามที่ถูกตกแต่งขึ้นมาอย่างแยบยล
    เป้าหมายคือ สาวๆ ที่มีองค์สวยงาม และมีอันจะกิน
    ในเฟสบุ๊คนี้จะโพสต์เรื่องราวที่ดูเหมือนว่าชีวิตสวยหรู
    วันๆ เอาแต่ทำอาหาร ออกกำลังกาย ช้อปปิ้ง จัดดอกไม้ และแต่งตัว
    เมื่อเป้าหมายเข้ามาอ่านและกดไล้ค์
    นั่นแสดงว่า องค์ของสาวๆเหล่านั้นติดตามโพสต์ที่เราแสร้งขุดหลุมเอาไว้และติดตามโพสต์ของเราเรื่อยๆ
    เขาเรียกว่า ปลาติดเบ็ด ค่ะ

3. Suryar

เมื่อปลาติดเบ็ดแล้ว
    ก็ทำการบันทึก ใบหน้าที่เปลี่ยนแปลงไปทุกๆวันนะคะ
    เราเรียกว่า ภาระกิจ Face off ค่ะ
    จะสวยขึ้นทุกวัน ทุกวัน
    รอจนกระทั่งเห็นภาพสามมิติทางเฟสบุ๊คนะคะ รายชื่อผู้ติดต่อจะกลายเป็นภาพสามมิติ แสดงว่า มิติสูงแล้ว
    เมื่อ face off จนเป็นที่พอใจแล้ว ก็หนี ปิดเฟสบุ๊ค หายไปเลยค่ะ
    เช่น ไปเข้าป่า หรือสถานที่ไหนก็ได้เพื่อรอให้มิติกลับมาปกติ
    นี่คือวิธี พาองค์หนีค่ะ

4. Suryar

โชว์ให้ดูความเลวของตัวเองแบบ จะ จะ เลยนะคะ
    เราไม่อยากทำภาระกิจนี้แล้วค่ะ
    เราเลยตัดสินใจว่า งานนี้จะเป็นงานสุดท้ายแล้ว
    เราจะไม่รับงานแบบนี้แล้วค่ะ
    เรารับงานนี้ให้ท่านสมชายท่านเดียวค่ะ
    เป็นท่านสุดท้ายแล้ว
    เราอายุมากเกินกว่าจะทำเรื่องชั่วๆ แบบนี้แล้วค่ะ
    เพื่อนสมาชิกเป็นพยานในการกลับตัวกลับใจของเราด้วยนะคะ
    ขอบคุณที่ติดตามอ่านกระทู้ของเราค่ะ

5. Suryar

งานสุดท้ายแล้วค่ะ