รบกวนช่วยตรวจสอบเหรียญหลวงปู่ขาววัดถ้ำกลองเพลงให้ด้วยครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย denchai_l, 9 กุมภาพันธ์ 2012.

1. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนช่วยตรวจสอบเหรียญหลวงปู่ขาววัดถ้ำกลองเพลงให้ด้วยครับ เพิ่งได้มาจากญาติผู้ใหญ่ สงสัยอยู่อย่างเดียวว่า........"รุ่นนี้มีปลอมไหมครับ" เพราะเห็นตามเวปอื่น ๆ มีตอกโค๊ต กับ ไม่ตอกโค๊ต พาให้สับสนครับ

ตอกโค๊ต

หลวงปู่ขาว ปี 20 บช.ภ.2 สร้างถวาย ตอกโค๊ต | PlazaThai.com

เหรียญหลวงปู่ขาว บช.ภ.2 ปี 20 พระล้านนา.คอม เว็บ พระเครื่อง พระบูชา อันดับหนึ่ง ของภาคเหนือ

ไม่ตอกโค๊ต

เหรียญหลวงปู่ขาว อนาลโย รุ่นบช.ภ2 ปี20 : เว็บ-พระ.คอม

����­ ��.� 2 ��ǧ������ ͹���� ���ҧ�� 2520 ����͡�������Թ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กุมภาพันธ์ 2012
  2. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ขอความรู้ด้วยคนครับ มีอยุ่เหรียญนึงรู้สึกจะไม่แท้ด้วยครับของผม

3. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ขาดความคมชัด หน้าเพี้ยน เหรียญนี้ไม่แท้ครับ

4. philpharm

philpharm เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2011
    ของเก๊ย่อมมีอยู่แล้ว...องค์นี้ไม่รู้เหมือนกัน...ส่วนตัวคิดว่าเหรียญควรมีความคมชัดแต่ผิวและเส้นไม่น่าควรจะตึงเกินอายุของเหรียญ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      281
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      228
  5. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ tee_tores นำภาพมาประกอบด้วย ยิ่งดีใหญ่เลยครับ เก๊แบบผมหรือแตกต่างจากผม

ขอพระคุณ อ.ศนิวาร ครับ ผมคิด ๆ อยู่ เปรียบเทียบกับเหรียญอื่น ๆ ของผมมีขี้กลากด้วยเป็นจุดเล็กๆๆ เต็มไปหมดครับ

ขอบพระคุณ พี่ philpharm ครับ โดยปกติหลวงปู่ขาวท่านจะดังเหรียญรุ่นสร้างถังน้ำ นึกว่ารุ่นอื่นที่ไม่ดังจะไม่เจอของเก๊ซะแล้ว......