รบกวนผู้ที่เป็นซินแสกับนักพรตทีครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย blackwhite, 21 สิงหาคม 2009.

1. blackwhite

blackwhite Active Member

17 สิงหาคม 2009
    อ่อ อย่าว่าผมเพ้อเจ้อเลยนะอยากถามจริงๆๆเลยว่าในเว็บแห่งนี้มีใครที่เป็นซินแสหรือนัพรตพอรู้มั่งว่า ท่าหากจะเรียนวิชาเหมาซานนี่จะต้องไปเรียนที่ไหนหรือใครมีวิชา

ก็ขอปรึกษาแล้วสอบถามเรื่องต่างๆๆทีครับ

ผู้ที่รู้ก็ขอให้ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

2. neung48

neung48 เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนที่ใจ

3. piyaa

piyaa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมเคยเรียนครับ
    แต่อาจารย์ท่านไม่อยู่แล้ว
    ท่านให้เน้นการภาวนาเหมือนกับการเข้าฌานครับ แล้วพิจารณาความไม่เที่ยงการเกิดดับเป็นของธรรมดา แต่คำภาวนาเป็นภาษาจีนครับ แต่การฝึกไม่ต่างกับการเข้าฌานหรือได้อภิญยาเลย