ร่วมบุญทอดกฐินสามัคคี บูรณะเสนาสนะสงฆ์ วัดศรีสาคร จ.นราธิวาส 9 พ.ย.67

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย asthyouthi, 1 ตุลาคม 2024 at 19:25.

1. asthyouthi

asthyouthi สมาชิกใหม่

ขออนุญาตบอกบุญช่วยวัดศรีสาคร อ.ศรีสาคร จ.นราธิวาส อีกหนึ่งวัดในพื้นที่สีแดงที่ค่อนข้างที่จะลำบาก ภายในวัดทรุดโทรมและยังขาดแคลนงบ ตอนนี้ทางวัดกำลังสร้างห้องน้ำและบูรณะศาลาโรงครัวอยู่ค่ะ วัดนี้มีพื้นที่น้อยค่ะ สร้างเฉพาะสิ่งที่จำเป็นเท่านั้น ปัจจัยคือปัญหาใหญ่ของวัดในพื้นที่สีแดง ด้วยเหตุนี้ทางวัดจึงต้องมีการทอดกฐิน โชคดีที่ปีนี้มีพระครบจึงจะสามารถที่จะรับกฐินได้ ไม่ใช่ทุกวัดที่จะโชคดีที่จะรับกฐินได้หรอกนะคะ ขาดแคลนพระกันด้วย ที่นี่น่าช่วยค่ะ อีกหนึ่งบุญสะอาด ท่านใดจะร่วมบุญกันมานะคะ อนุโมทนาสาธุค่ะ 1f64f.png 1f64f.png 1f64f.png
    ธนาคาร ธกส. 013552479572
    ชื่อบัญชี วัดศรีสาคร (โครงการบ้านรักษ์วัด)

6ufJhjgR3Hodxy6Uj0BO8XGFIcaLwuJvTLX_umdB&_nc_ohc=2jcuX1FJtCIQ7kNvgE5mQ-i&_nc_ht=scontent.fnak2-1.jpg

https://www.facebook.com/rourmdouyc...FL51eADkbKSo4yLz1Neg3R66MwLXoBkUftEP9se3C1sPl

2. asthyouthi

สำหรับท่านใดที่ต้องการร่วมเป็นเจ้าภาพผ้าไตรในงานทอดกฐินสามัคคี สามารถร่วมบุญได้ตามรายละเอียดที่แจ้งไว้ข้างล่างนี้ สามารถแจ้งชื่อเจ้าภาพหรือครอบครัวหรือจะอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้กับผู้ที่ล่วงลับไปแล้วก็ได้กับทาง
    เพจร่วมด่วยช่วย3จว.ชายแดนใต้

ประกาศหาเจ้าภาพมอบถวายผ้าไตรสำหรับงานทอดกฐินจำนวน 14 ไตรให้กับวัดศรีสาคร อ.ศรีสาคร จ.นราธิวาส อีกหนึ่งวัดลำบากของทางนราธิวาส งานกฐินสามัคคีจะมีขึ้นในวันที่ 7 ต.ค.2567 ที่ใกล้จะถึงนี้แล้วค่ะ ทางเพจจึงรีบมาบอกบุญให้ กลัวจะไม่ทัน มีอีกหลายวัดที่ต่อคิวอยู่ ท่านใดจะรับเป็นเจ้าภาพให้โอนตรงที่บัญชีวัดนะคะ รบกวนช่วยแจ้งชื่อนามสกุลหรือชื่อครอบครัวมาให้ด้วยค่ะ ท่านใดจะอุทิศส่วนบุญให้กับผู้ที่ล่วงลับไปแล้วก็ได้เช่นกันค่ะ อนุโมทนาบุญค่ะ 1f64f.png 1f64f.png 1f64f.png
    เจ้าภาพไตรละ 2,800 บาท
    ธนาคาร ธกส. 013552479572
    ชื่อบัญชี วัดศรีสาคร (โครงการบ้านรักษ์วัด)

https://www.facebook.com/share/p/aWApk2dcxMNc3Et8/

3. asthyouthi

ขอให้ทุกๆท่านจงมีส่วนร่วมในบุญกุศลที่ข้าพเจ้ากระทำด้วยเถิด

ไฟล์ที่แนบมา: