วัตถุมงคล-เครื่องรางของขลัง เมตตามหานิยม ค้าขาย ทั้งสายพระเกจิและฆราวาส ^^NEW!!!

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย tumnansakyun, 25 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. tumnansakyun

tumnansakyun เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ กลับมาอีกครั้งขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ท่านที่สนใจรายการวัตถุมงคลรายการใดเชิญลงชื่อสั่งจองได้เลยนะครับ และติดต่อสอบถามหรือโอนเงินค่าบูชาวัตถุมงคลได้ตามเลขที่บัญชีและรายละเอียดข้างล่างนี้นะครับ

ชื่อ นายอนุกูล ทองประดิษฐ์
    ธนาคาร ทหารไทย
    สาขา ย่อยมหาวิทยาลัยมหาสารคาม
    เลขที่บัญชี 517-7365-8-62
    ประเภท ออมทรัพย์

รบกวนท่านที่โอนเงินค่าบูชาวัตถุมงคลช่วยค่าจัดส่งต่อครั้ง แบบด่วน EMS ครั้งละ 50 บาท

โทร 084-4029231 (ป๊อป) Dtac
    อีเมลล์ thepprasitt@hotmail.com
    เว็บไซต์ www.thepprasitt.com

วัตถุมงคลทุกรายการรับประกันความแท้ตลอดชีวิต เก๊ยินดีคืนเงินเต็มจำนวนไม่มีข้อแม้ใดๆครับ รับประกันความพอใจคืนเงินได้ภายใน 7 วัน แต่พระต้องอยู่ในสภาพเดิมนะครับ
    ขอบพระคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2010
  2. tumnansakyun

tumnansakyun เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 1 ขุนแผนสยบมาร เสก 8 ปี อาจารย์เปล่ง บุญยืน

ขุนแผนสยบมาร เสกแปดปี อาจารย์เปล่ง บุญยืน เมตตาค้าขาย ศิษย์สายนี้รู้จักดีครับ องค์นี้สภาพสวยไม่มีบิ่นไม่มีกระเทาะเลยนะครับ อาจารย์ท่านเมตตาปัดทองที่องค์พระให้เพื่อเพิ่มพลังเมตตา ท่านเรียกว่าการลงนะหน้าทองให้พระ

ขอเปิดที่ราคา 8000 บาท

3. tumnansakyun

รายการที่ 2 ขุนแผนพราย 59 ตน อาจารย์เปล่ง บุญยืน เนื้อเทาทารัก

องค์นี้สภาพสวยอีกตามเคยไม่มีบิ่นไม่มีกระเทาะครับ สภาพสวยมาก อาจารย์ท่านเมตตาทารักให้ ใครเคยใช้รู้ดีครับ ทั้งเมตตา ค้าขาย ดีมากๆครับ สนใจโทรสอบถามรายละเอียดและที่ไปที่มาได้ตลอดเวลานะครับ ตอนนี้หายากและราคาสูงมากๆครับ

4. tumnansakyun

รายการที่ 3 พระปิดตามหาลาภ เนื้อเทา อาจารย์เปล่ง บุญยืน หายากมากพร้อมเลี่ยม

รุ่นนี้สร้างไม่เกินห้าร้อยองค์ครับ หายากมากเพราะต่างคนต่างหวงต่างเก็บไว้เอง เนื่องจากผมมีสององค์เลยจะขอปล่อยองค์นึงครับ เมตตา ค้าขาย ดีมากๆครับ ศิษย์สายนี้ต่างรู้ดีว่าเป็นอย่างไรครับ

ขอเปิดที่ราคา 5000 บาท

5. tumnansakyun

รายการที่ 4 ขุนแผนสยบมาร เนื้อเทา ทารัก ติดโค๊ตและตะกรุด องค์นี้หายากมากที่สุดครับพร้อมเลี่ยม

ขุนแผนสยบมาร อาจารย์เปล่ง บุญยืน องค์นี้ปู่เปล่ง ท่านเมตตาลงรักให้ แล้วนำไปแช่น้ำมันสาริกาลิ้นทอง แล้วติดตะกรุดสาริกา พร้อมติดโค๊ต องค์นี้เป็นของลุงผมครับเมื่อก่อนลุงผมแกทำงานที่สุรินทร์สนิทกับอาจารย์เปล่งมาก ถึงขั้นไปนั่งตำมวลสารให้ปู่เปล่ง ตอนนั้นได้มานำไปเลี่ยมแล้วปู่เปล่ง ยังเมตตาจารกรอบพลาสติกด้านหลังให้อีกสังเกตุด้านหลังข้างล่างดีๆครับหมึกจะสีขาวตอนนี้เลือนไปแล้วครับ หายากถึงยากมากที่สุด เลี่ยมเดิมตั้งแต่ได้มาครับศิษย์ใกล้ชิดเท่านั้นที่มีแบบนี้ครับ องค์นี้หายากสุดๆครับ เมตตาค้าขายดีสุดยอดครับ

ขอเปิดที่ราคา 9000 บาท

6. tumnansakyun

รายการที่ 5 ขุนแผนสยบมารทาทอง อาจารย์เปล่ง บุญยืน สวยมากไม่บิ่นไม่กระเทาะ

องค์นี้สภาพสวยมากครับ เป็นรุ่นสยบมารทาทอง หายากประสบการณ์สูง ค้าขาย เมตตา องค์นี้ไม่มีบิ่นไม่มีกระเทาะเลยแม้แต่น้อยครับ หายากมากแล้วราคาขยับขึ้นเรื่อยๆครับ

7. tumnansakyun

รายการที่ 6 นางกวัก พระอาจารย์พรต วัดโคกกฐิน เมตตาค้าขาย สุดๆครับ

นางกวักนี้ออกวัดโคกกฐิน ของพระอาจารย์พรต ท่านเป็นศิษย์สายตรงอาจารย์เปล่ง บุญยืน อีกรูปที่เสกของได้ทั้งแรงและขลังโดยเฉพาะทางเมตตา ค้าขาย เก่งยิ่งนัก นางกวักองค์นี้เป็นเนื้อผงและพวกว่านทางเมตตาต่างๆ นอกจากค้าขายเก่งแล้วยังมีเมตตาเป็นที่หนึ่ง และพระอาจารย์พรตท่านไม่ค่อยเสกของเท่าไหร่ยังไม่มีวัตถุมงคลอย่างอื่นมากนัก จึงไม่เป็นที่รู้จักของคนทั่วๆไป องค์นี้เป็นเนื้อพิเศษครับ รูปร่างที่แปลกตาสวยงาม ด้านบนเป็นจิ้งจกสองหางแล้วมีแม่นางกวักถึงสององค์นั่งประทับบนเพชรญาธร แรงทั้งเมตตา ทั้งค้าขายไม่มีผิดหวัง

ขอเปิดที่ราคา 1500 บาท มีหลายองค์อยู่ครับ

8. tumnansakyun

รายการที่ 7 กุมารทองดูดรกมหาเฮง หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ วัดตาอี บุรีรัมย์

มีเพียงสององค์ครับ กะปล่อยองค์เดียว หายากมากๆเฮี้ยนมากๆ หลวงปู่ชื่นท่านนี้สุดยอดเรื่องปลุกเสกวัตถุมงคล ใครเคยใช้วัตถุมงคลของท่านต่างรู้ดีและไม่มีคำว่าผิดหวังครับ รุ่นนี้เป็นรุ่นดูดรกมหาเฮงสร้างราวๆปี 42 ที่กุฏิหลวงปู่ชื่นสร้างออกมาไม่มากต่างคนต่างนำไปใช้ค้าขายดีมีโชคมีลาภต่างหวงแหนกันครับ ผมมีสององค์เลยจะปล่อยองค์ในรูป ตอนนี้เค้าเล่นกันหมื่นขึ้นแล้วครับ

ขอเปิดที่ราคา 7000 บาท

9. tumnansakyun

รายการที่ 8 ขุนแผนพราย 59 ตน เนื้อเทาทาทอง อาจารย์เปล่ง บุญยืน ชำรุดนิดหน่อยครับ

องค์นี้ได้มาพร้อมๆกับขุนแผนสยบมารทาทอง เนื่องจากตอนไปรับที่บ้านอาจารย์เปล่ง ท่านเมตตาลงทองที่องค์พระให้ ทาทองมาเดิมๆจากบ้านอาจารย์เปล่ง ประสบการณ์คนเล่นสายนี้รู้ดีว่าแรงเร็วแค่นี้ หามาครอบครองเป็นเจ้าของยากขึ้นทุกวัน ราคาสูงขึ้นทุกวันเพราะคนต่างก็ใช้ได้ผลและมีประสบการณ์จึงทำให้พระของท่านมีราคาที่สูงขึ้นเรื่อยๆตอนนี้ราคายังพอเอื้อมถึงครับ รับประกันพระแท้ สภาพสวยตามรูปครับ องค์นี้ที่คนนั่งด้านซ้ายมือเราบิ่นไปเล็กน้อย องค์นี้ราคาลดได้เล็กน้อยครับ

ขอเปิดที่ราคา 7000 บาท

10. tumnansakyun

รายการที่ 9 อิ่นอ้อย ของทนสิทธิ์ที่มีความศักสิทธิ์ในตัว เมตตาค้าขาย อ้อป่อง หาเงินง่ายขายคล่อง

วัตถุมงคลที่หาได้ยากยิ่งในสมัยนี้ครับเป็นของโบราณที่คนโบราณชอบหาเก็บกันพอดีผมไปเที่ยวลาวได้มาจำนวนหนึ่งครับ
    เครื่องรางหายาก ปัจจุบันตามธรรมชาติในประเทศไทยไม่มีแล้ว ในสมัยก่อนย้อนไปสิบปีก่อนนั้น ผมเคยเจอ เจ้า สิ่งนี้มี่เรียกว่า อิ่งอ้อย มีลักษน่ะคล้ายหอย
    คนสมัยก่อนในแถบทางเผ่าภูไทยังเคยใช้เป็นเงิน ผมอยากได้เจ้าสิ่งนี้มาเก็บสะสมไว้นานแล้ว และก็เพิ่งได้มาเจอ เมื่อเวลาผ่านไป ตั้งสิบปี อิอิ นานๆๆ
    คนโบราณช่นเผ่าภูไทในแถวชายแดนมุกดาหาร เชื่อว่า เป็นหอยที่มีพลัง
    ชีวิตมีจิตวิญญาน คนโบราณจะพกเจ้าสิ่งนี้ใส่ในกระเป๋าเงิน เพราะมีความเชื่อว่า สามารถที่จะบันดาลโชคลาภ ไห้แก่ผู้ครอบครองได้ และที่ผมชอบในความวิเศษของเจ้าสิ่งนี้อีกอย่างก็คือ มันมีลีกษณะคล้ายหินที่มีรูปร่างเหมือนหอย แต่แปลกที่เมื่อเราเอาอิ่งอ้อยนี้แล้วบีบน้ำมะนาวใส่จานแล้วเอาเจ้า อิ่งอ้อยนี้ใส่ลงไป มันจะกินน้ำมะนาวจนหมดตอนกินน้ำมะนาวมันจะวิ่งเครื่อนไหวไปมาได้ ดุจมีชีวิต ผมยังชอบในความแปลกของมันข้อนี้ ถ้าจะไห้ดีควรเลี้ยงด้วย น้ำมะนาว ทุกวันพระมันจะโต และมีพลังขื้น

ขอเปิดที่ราคาองค์ละ 100 บาท

11. tumnansakyun

รายการที่ 10 กุมารทองแป้นแล้น เนื้อนวะโลหะ ปู่หมอนาค เพชรแสงแก้ว

กุมารทองแป้นแล้น ถือว่าเป็นกุมารทองอีกตนหนึ่งที่มีประสบการณ์แก่ผู้เลี้ยงให้โชคลาภเนืองๆ และ หายากมากๆ กุมารทองแป้นแล้นปลุกเสกโดยอาจารย์ปู่หมอนาค เพชรแสงแก้ว ฆราวาสจอมขมังเวทย์ชื่อดัง สร้าเมื่อปี 2544 ด้านก้นอุดผงพราย ฝังตะกรุด วัตถุมงคลของอาจารย์ปู่หมอนาคขนาดขุนแผนท่านยังแรงแบบสุดๆแล้ว กุมารท่านก็โชคลาภมหาละลวนเช่นกัน แต่กระซิบว่าเป็นกุมารทองที่เจ้าชู้(ที่สุดในโลก) พกไปเที่ยวได้ ดลจิตดลใจสาวให้มาหาเราก็ได้ จุกได้ใครเท่ากับเจ้าของได้เอง ตามสไตร์ปู่หมอนาค

วิธีเลี้ยง
    ก่อนอัญเชิญเข้าบ้าน ให้จุดธูปบอกพระภูมิเจ้าหน้าที่ และท้าวเวสสุวรรณในบ้าน(ถ้ามี) ขอให้ดวงจิตของกุมารทองแป้นแล้น มาช่วยให้เกิดแต่สิ่งที่ดี เจริญในหน้าที่การงาน ค้าขายคล่อง มีกำไร ไม่ขาดทุน หมั่นพูดคุย ถวายน้ำเปล่า, น้ำหวาน, น้ำสี ขนม นม เนย งด เว้นของคาว หรือ หากไม่ค่อยมีเวลาให้บอกลูกว่าให้กินพร้อมเรา และ หากอยากเล่นของเล่นอะไรก็เล่นตามสบาย หมั่นใส่บาตร ทำบุญ สวดมนต์เจริญภาวนา นั่งสมาธิ แล้วแผร่บารมี ส่วนกุศลให้กุมารทองแป้นแล้น จะ ยิ่งเพิ่มความศักดิ์สิทธิ์
    คาถาบูชากุมารทอง (นะโม3จบ)
    นะรึ โมรือ รึรือ ลึลือ สิทธิสะวาหะ (3จบ)
    โอม คะลุก คะลุก นะปลุกจิต โมปลุกใจ กุมารพูดได้ กะระมะถะ มะอะอุ อถอะมะ มานิมามา กุมารเจ้าเอ๋ย อยู่แล้วเจ้าข้า กุรุมุถุ จงมาเป็นหู จงมาเป็นตา ดีร้ายบอกข้า ดีร้ายช่วยข้า กิริมิถิ สุสีสุสัง พระอะระหัง พุทโธ โลกะวิทู สิทธิ หุนลู สะหวาโหม ติด ติด
    แล้วก็อธิฐาน ขอให้เขาช่วยเหลือตามความเหมาะสม(ต้องขอสิ่งที่ไม่เกินความสามารถที่จะเป็น ไปได้) แล้วก็บอกว่าถ้าได้สมดังใจแล้ว จะให้อะไรแก่เขา ก็ต้องให้ตามนั้น อย่าผิดสัญญา(เดี๋ยวคราวหน้าเขาจะไม่เชื่อเรา) ส่วนใหญ่จะบนโดยการหาเพื่อนให้เขา จะดีมากๆครับ

รับประกันความแท้

ขอเปิดที่ราคาตนละ 1299 บาท (มีหลายตน)

12. tumnansakyun

รายการที่ 11 กุมารทองหลวงพ่อดำ รุ่นแรก แก้วสารพัดนึก เนื้อนวะโลหะ อุดผงพราย ตอกโค๊ต หายากสวยๆ

หายากครับอายุกว่า 10 ปี รุ่นนี้อุดมวลสารผงพรายใต้ฐานสภาพสวย รับประกันแท้ ประสบการณ์ด้านหาเงินหาทองเก่ง รุ่นนี้แทบจะหาไม่ได้แล้วครับ ดูสภาพความเก่าของกุมารก็พอรู้ว่าอายุมากขนาดไหน

ขอเปิดที่ราคาตนละ 1200 บาท มีหลายตน

13. tumnansakyun

รายการที่ 12 สมเด็จจอมสุรินทร์ อาจารย์เปล่ง บุญยืน องค์นี้ท่านกดพิมพ์เองไม่มีโค๊ตไม่มีตะกรุด สวยๆครับ

สมเด็จจอมสุรินทร์ อาจารย์เปล่ง บุญยืน องค์นี้สภาพสวย ไม่มีบิ่นไม่มีกระเทาะครับ สภาพนางฟ้า องค์นี้ปู่เปล่ง ท่านกดพิมพ์เองที่บ้านท่าน ไม่มีโค๊ต ไม่มีตะกรุด รับประกันความแท้ และรับประกันว่าเป็นองค์ที่ท่านกดเองครับ รับประกันแท้ครับ

ขอเปิดที่ราคา 5000 บาท

14. tumnansakyun

รายการที่ 12 สมเด็จจอมสุรินทร์ อาจารย์เปล่ง บุญยืน องค์นี้แผ่นโค๊ตหลุดหายมีตะกรุด สภาพชำรุดนิดหน่อย

เหตุที่ท่านต้องสร้าง สมเด็จจอมสุรินทร์ รุ่น 1 นี้ออกมา เนือ่งจากทนเสียงรบเร้าของลูกศิษย์
    ในช่วงนั้น ที่อยากให้ปู่เปล่งได้ทำพระที่ให้คุณทางโชคลาภด้วยโดยเน้นเป็นการเฉพาะ
    ปู่เปล่งก็มีความเมตตาสร้างให้ ท่านจึงได้เดินทางเข้าไปในป่า ทางประเทศลาว และเขมร..
    เพื่อหามวลสารว่าน และวัตถุอาถรรพ์ ต่างๆมาทำพระ นับว่าเป็นความโชคดีของลูกศิษย์ ปู่เปล่ง
    เนื่องจากครูบาอาจารย์ และเจ้าป่าเจ้ารับรู้ถึงความปรารถนาดี ของปู่เปล่ง จึงบันดาลให้ปู่เปล่ง
    ได้เจอกับ เหล็กไหลในถ้ำแห่งหนึ่ง ณ ป่าประเทศลาว ปู่เปล่งจึงทำพิธีบวงสรวง ขอเหล็กไหล
    ขี้เหล็กไหล และรังเหล็กไหลจากเจ้าป่า เจ้าเขา แล้วทำพิธีตัดเหล็กไหล และนำกลับมาทำให้
    แข็งด้วยคาถา อาคม แล้วจึงนำมาบดเป็นผง..............
    สมเด็จจอมสุรินทร์ รุ่น๑ สร้างจากผงเหล็กไหล ล้วนๆ ผสมผงขี้เหล็กไหล ผงพราย ๕๙ ตน
    ผงมหาจินดา ผงว่านทางโชคลาภ ค้าขาย น้ำมันแกแล และใส่ตะกรุดโชคลาภ เงิน ทองแดง
    ซึ่งมวลสารทุกชนิด ปู่เปล่งได้ทำการปลุกเสกพิธีใหญ่ ช่วงวันเสาร์ ๕ ปู่เปล่งได้กดพิมพ์พระ
    ทุกองค์เอง เพราะว่าต้องภาวนา เรียกอาการ ๓๒ ขณะกดพิมพ์ เพื่อให้สำเร็จเป็นองค์ตั้งแต่
    บัดนั้น กดพิมพ์พระเสร็จเรียบร้อยแล้ว ท่านก็ทำการปลุกเสก ทุกคืน ปู่เปล่งได้เคยกล่าวไว้
    ว่า จะต้องปลุกเสกพระจนกระทั่งองค์พระ เคลื่อนไหวได้ และท่านก็ได้นิมิตเห็นภาพเงินทอง
    กองอยู่ตรงหน้า จึงทำให้สมเด็จจอมสุรินทร์นี้ มีคุณทางค้าขาย โชคลาภ เมตตา สงบร่มเย็น
    และมหาอุดอยางแท้จริง และพร้อมพิสูจน์

องค์นี้น่าเอาไปใช้เองครับราคาไม่แพงถ้าอยากได้โทรมาครับราคาลดได้อีก

ขอเปิดที่ราคา 4500 บาท

15. tumnansakyun

สนใจรายการไหนเชิญจองบูชาได้เลยครับ รับประกันพระแท้ทุกรายการ เก๊ยินดีคืนเงินครับ ราคาโทรมาต่อรองได้ครับผม ^^

สนใจรายการเพิ่มเติมเชิญชมที่ www.thepprasitt.com ขอบพระคุณครับ

16. tumnansakyun

สนใจรายการไหนโทรมาสอบถามรายละเอียดข้อมูลของพระได้ตลอดเลยนะครับ ขอบคุณครับ

17. tumnansakyun

เชิญชมได้ตามสบายเลยนะครับ สนใจรายการไหนโทรสอบถามได้ตลอดเลยนะครับ

18. tumnansakyun

รายการที่ 13 ตะกรุดสาริกาพรายกระซิบ อุดผง อาจารย์เปล่ง บุญยืน เมตตามหานิยมค้าขายดีเยี่ยมครับ

ตะกรุดสาริกา อุดผง 59 ตน ตัวนี้แรงและเด่นที่สุดเรื่องเมตตา แรงเรื่องเมตตาค้าขาย เรื่องเพศตรงข้ามอย่างมากครับ ประสบการณ์ไม่ขอเล่ามาก เอาเป็นว่าของปู่โดยรวมจะเด่นเรื่องเมตตามหานิยมเป็นที่สุด ดอกนี้ยาวเกือบ 3 นิ้ว สร้างมาจากทองเหลืองหลอมแล้วรีดเป็นแผ่นบางๆ ปู่จารเองทุกดอก อุดด้วยผง 59 ตน และมวลสารอื่นๆของท่าน เช่น พวกน้ำมันพรายต่างๆ สีผึ้งเสน่ห์ต่างๆ แรงเกินบรรยายครับ มีไม่มาก ยุคแรกๆแบบนี้น่าเก็บ ของปู่ทำเองจะไม่สวยเนื้อไม่แกร่ง ผงไม่แข็งครับ รับประกันความแท้ทุกชิ้นครับ ของดีของแท้หายากแล้ว รีบก่อนราคาขยับครับ

ขอเปิดที่ราคา 4500 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2010
  19. tumnansakyun

รายการที่ 14 ลูกอม เมตตามหานิยม อาจารย์เปล่ง บุญยืน

ลูกอมเนื้อผงพราย 59 ตน แก่ว่านดอกทอง เนื้อนี้สีจะออกน้ำตาล หายาก ปู่ทำออกน้อยและทำไม่บ่อย ลูกอมเนื้อนี้เนื้อจะละเอียดกว่าเม็ดประคำครับ ดูความแตกต่างกันได้ง่ายๆ ลูกอมนี้ปู่บอกว่าใช้แทนขุนแผนพราย 59 ตน ได้เลย แสดงว่าความแรงเกินบรรยายจริงๆครับ สร้างน้อยของมีน้อย สำหรับคนที่พึ่งหัดเล่นหรืออยากใช้ของอาจารย์เปล่ง เริ่มจากของราคาไม่แพงก่อน ใช้แล้วจะรู้ครับว่าตำนานเป็นยังไง ความแรงที่เกินบรรยายเป็นยังไง รับรองมีลูกอมปู่เปล่งเม็ดเดียวเข้าเที่ยวผับสาวตามตรึมครับ หมั่นทำบุญอุทิศให้บ่อยๆจะดีเองครับ

ขอเปิดที่ราคาลูกละ 2500 บาท

20. tumnansakyun

รายการที่ 15 ขุนแผนจอมสุรินทร์ เนื้อเทาทารักดำ ชุบน้ำมันสาริกาลิ้นทอง เมตตามหานิยม ค้าขายดีเยี่ยมครับ

ขุนแผนรุ่นนี้เป็นรุ่นที่จัดได้ว่ามีมวลสารมากจริงๆครับ ทั้งผงเหล็กไหล ผงแร่เกาะล้าน ผงเมตตามหานิยมต่างๆ ว่านดอกทอง ที่ขาดไม่ได้คือ ผงพราย 59 ตน ดินโป่ง ผงจินดามณี รุ่นนี้ตามประสบการณ์ของผมเองผมว่าใช้ดี เมตตามหานิยมชัดเจนมากๆ ปู่บอกว่ารุ่นนี้มวลสารดี ใช้ทางแคล้วคลาด คงกระพัน ได้ในตัว ปู่บอกว่าพระของปู่ยิงไม่ออก สำหรับท่านที่ต้องการพระใช้งานจริงๆแนะนำรุ่นนี้ครับ ประสบการณ์ส่วนตัวผมว่ารุ่นนี้ดีมากๆ ฟันธงครับ
    ****ทารักดำมาจากบ้านปู่เปล่งเดิมๆครับ****

เปิดที่ราคา 4500 บาท

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้