สงสัยเรื่อง คาถายอดพระกัณฑ์ไตรปิฎก

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย alonesoul, 17 พฤศจิกายน 2009.

1. alonesoul

alonesoul Active Member

21 กันยายน 2009
    คือว่า ผมฟังพระสวดยอดพระกัณฑ์ไตรปิฎกบทที่ 7(ผมไม่รู้ว่าเรียกถูกหรือเปล่า) คือว่าขัดกับหนังสืออะครับ
    คำว่า อิติปิโสภะคะวา เนี่ย ต้อง 2 รอบ หรือ 1 รอบ แล้วต่อ หรอครับ

แค่สงสัยนะครับ ถ้าไม่เข้าใจคำถามของผม โปรดบอกด้วยนะครับ

2. เจคส์

เจคส์ เป็นที่รู้จักกันดี

เอ จริงๆแล้วอิติปิโสภะคะวาที่ต้องสวด 2 รอบนี่คือบทที่ 5 ไม่ใช่หรือคะ ก็สวดอยู่ประจำค่ะ แต่ถ้าไม่ถูกยังงัยก็ช่วยบอกด้วยนะคะ

3. alonesoul

alonesoul Active Member

21 กันยายน 2009
    อ๋อป่าวหรอกครับ พอดีผมอ่านในหนังสือสอดมนต์ เห็นบทที่ 7 ท่อง 2 รอบ แล้วมันขัดกับที่พระทานสวด เลยสงสัยครับ

4. ฮุโต๋

ฮุโต๋ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    ถ้ามัวแต่สงสัยก็ไม่ถึงไหนสักที