สอบถามครับเรื่องท่านเซียนท่านนึง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย wannop karakate, 2 สิงหาคม 2012.

1. wannop karakate

wannop karakate เป็นที่รู้จักกันดี

ในตำนาน มีเซียนท่านไหนบ้างครับที่มีประวัติเป็นคนเลี้ยงหมู แล้วถูกฆ่าตายอะครับ ท่านรูปร่างอ้วนพุงพุ้ยผิวขาวผ่องไม่สวมเสื้อนุ่งกางเกงขาก๋วยสีขาว
    พอมีใครทราบบ้างมั้ยครับ

2. ฮกหลงขงเบ้ง

ฮกหลงขงเบ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    อันนี้ไ่ม่เคยทราบมาก่อนครับ เท่าที่ศึกษามาตำนานเซียนไม่มีท่านเซียนที่เลี้ยงหมู และถูกฆ่าครับ

3. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านเตียวหุย เคยเป็นคนขายหมู และถูกถูกลอบฆ่าตัดหัว ขณะไปรบ

แต่ท่านไม่ได้ขาวผ่อง /ไม่ใส่เสื้อ

4. ฮกหลงขงเบ้ง

ฮกหลงขงเบ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ท่านเตียวหุยก็ไม่ได้พุงพุ้ยนะ เทพขุนพลไม่น่าจะมีพุง แถมยังโดนลอบฆ่าด้วยซ้ำนะ