หลวงปู่ทวดสมเด็จโต ช่วยทีครับรบกวนพี่ ๆ ที่ผ่านมาช่วยบอกที

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย nitisartthai, 15 ธันวาคม 2013.

1. nitisartthai

nitisartthai เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011

คือว่าผมอยากศรัธทาหลวงปู่ทวดสมเด็จโตมาก ๆ อะแล้วก็อยากจะห้อยพระที่เป็นรูปท่านแต่ผมชอบพระขนาดเล็กอะครับ เห็นองค์นี้แล้วสุดดะตา มีทั้งหลวงปู่ทวดแล้วก็สมเด็จโตในองค์เดียวกัน แล้วเป็นพระใบมะขามอีกห้อยแล้วสบายคอเพราะองค์เล็กมาก คือผมมีองค์อื่นบ้างแล้วด้วยเลยอยากจะได้องค์นี้อะครับ

เท่าที่รู้คือ "ปรกใบมะขามหลวงปู่ทวดสมเด็จโต" แต่ปัญหาคือผมไม่รู้วัดที่สร้างอะครับไม่รู้ท่านไหนทำ อยากหาบูชาแต่ไม่มีข้อมูล พี่ ๆ ท่านใดพอรู้จักช่วยกรุณาบอกให้พี่ทราบที่นะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่ ๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      162.4 KB
      เปิดดู:
      91
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2013
  2. nitisartthai

nitisartthai เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ดัน ๆ ๆครับเผื่อมีคนทราบ