อยากเลี้ยงกุมารทอง แนะนำทีครับ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย surer, 22 มีนาคม 2013.

1. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีอยากเลี้ยงกุมารทอง ไว้ ช่วยขายของ กับดูแลบ้าน
    อยากให้พวกท่านแนะนำที ขอ แบบว่า อยู่จังหวัด
    ไม่อุบล ก็ศรีสะเกษ ขอแบบแรงๆ แต่โทษไม่ค่อยมี

2. Than_2012

Than_2012 เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าเลย..อย่างอื่นดีกว่าครับ เป็นภาระเขาไม่ได้ช่วยเรามากมายหรอกครับ ถ้าอยากเลี้ยงจริงๆ รอเขามาเองดีกว่ามั๊ย

3. chaokhun

chaokhun เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012

ตอนแรกผมก็ตั้งใจว่าจะแนะนำแบบนี้เหมือนกัน กลัวสมาชิกจะทัดทานว่าลบหลู่กุมารทองสิ่งศักดิ์สิทธิ์

เท่าที่ผมเห็นมานะครับ กุมารทอง มีจริงร้อยเปอร์เซนต์ ครับ ส่วนรายละเอียดจะไม่กล่าวถึง เพราะจะยืดยาว แต่ที่โฆษณาให้เช่าจัดสร้างโดยเกจิอาจารย์ต่าง ๆ สามารถเรียกเงินเรียกทองได้ ให้หวยรวยได้ เฝ้าบ้านได้อีก ของดีขนาดนี้ ไม่มีใครเขาเอามาประกาศขายกันหรอกครับ เอาเป็นว่าได้ตุ๊กตาสวย ๆ มาตั้งบูชา กุมารทอง มาเองครับ ไม่ต้องไปดิ้นรนเสาะหา ปฏิบัติดี สวดมนต์ภาวนา ก็มาเองครับ มาแบบไม่รู้ตัว ผมเห็นกับตามาแล้ว

ถ้ากุมารทอง ที่ทางวัดจัดสร้างช่วยให้ค้าขายของได้ เฝ้าบ้า้นได้ รับรองห้างเซ็นทรัล ห้างเดอะมอลล์ เขาต้องหาเช่ามาบูชาแน่นอนเลย องค์ละ 100 ล้าน 200 ล้าน รับรองเขาต้องเช่ามาบูชาแน่นอนเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2013
  4. tassumalee

tassumalee เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013
    ที่บ้านมี 3 องค์ค่ะ เขาอยากมาอยู่ด้วย1องค์ และไปบูชามาจากวัด สามง่าม หลวงพ่อแย้มอีก2องค์
    ก็เงียบๆค่ะ มีมาให้แฟนเห็น1ครั้ง มาปลุกเราเพราะแฟนเข้าบ้านไม่ได้1ครั้ง นอกนั้นก็เงียบกริบ
    ไม่ได้ไม่เชื่อนะคะ ถ้าไม่ศรัทธาก็ไม่บูชามาหรอก "แต่ถ้าย้อนเวลาได้ จะไม่บูชาค่ะ นี่ก็คิดอยู่กับแฟน
    ว่าจะเอากลับไปคืนหลวงปู่ดีมั้ย

ที่บูชาอยู่เป็นกุมารเทพค่ะ บนบานอะไร ขออะไร ไม่ค่อยเห็นผล แต่เราเลี้ยงเหมือนลูกของ
    เราเอง(เราไม่มีลูก) ทุกวันจะต้องเปลี่ยนน้ำให้เขา ต้องขึ้นอาหารรึขนมให้ทุกวัน(ตามตำรับตำราของ
    หลวงปู่ ให้หมั่นใช้หมั่นบนบ่อยๆ) ทุกวันพระจะต้องมีพวงมาลัย ขึ้นของไหว้ ให้หมั่นพูดคุยกับเขา
    ซื้อของเล่นให้ ถ้าบนบานอะไรแล้วสำเร็จให้รีบแก้บน "เพราะกุมารเขาถือสัจจะเป็นสำคัญ"

เวลาไปทำบุญอะไรก็อย่าลืม ชวนน้องไปด้วย หรืออย่าลืม อุทิศบุญให้น้องเขาด้วยเพื่อไปเพิ่ม
    บารมีให้น้องเขา เวลาเรากินอะไรก็อย่าลืมเรียกให้น้องกินด้วย หรือสวดมนต์ก็ชวจ้องเขามาสวดด้วย
    กัน แต่อย่าไปบังคับเขานะคะ คือให้พูดว่า พ่อหรือแม่จะสวดมนต์แล้วนะถ้าลูกอยากสวดมนต์ด้วยก็มา
    ถ้าไม่อยากสวดจะไปเล่นที่ไหนก่อนก็ไป (คือให้เลี้ยงเหมือนกับเราเลี้ยงลูก เลี้ยงเด็กคนนึง ต่างกัน
    ตรงที่ เขาไม่มีตัวตนให้เราสัมผัสได้เหมือนเด็กจริงๆ มีแต่หุ่นรูปปั้นที่มีดวงจิตอยู่เท่านั้น)

น้องกุมารเขาก็เหมือนเด็กทั่วไป คือมีซนบ้าง ดื้อบ้าง เกเรบ้าง อยู่ที่ผู้เลี้ยงจะสอนเขาแบบ
    ไหน เท่าที่ศึกษามา คือ นิสัยจะคล้ายๆเจ้าของค่ะ

กุมารพราย นั้น ถ้าเลี้ยงแล้ว จะเห็นผลเร็ว แต่ต้องเซ่นด้วยของหยาบ แต่ถ้าผิดสัจจะก็อาจ
    จะให้โทษกับผู้เป็นเจ้าของเองได้

แต่ถ้า จขกท. ต้องการเลี้ยงเพื่อจะสัมผัสให้รู้ว่า กุมารมีตัวตนจริงๆแล้วละก็ แนะนำว่าอย่า
    เลี้ยงเลยค่ะ แต่ถ้าเลี้ยงไว้ใช้งาน ให้เฝ้าบ้าน ช่วยในการค้าขาย ต้องบอกน้องเขาก่อนค่ะ
    ก่อนนำเข้าบ้าน ให้จุดธูปบอกเจ้าที่จ้าทางก่อนขออนุญาติ นำน้องกุมาร ชื่อ.... เข่ามาเลี้ยงบูชาในบ้าน
    และก็จุดธูปบอกน้องกุมาร ว่าพ่อ,แม่ ชื่อ...... ต้องการนำเจ้ามาบูชาเพื่อ.............. จงอยู่กับพ่อ,แม่
    และต้องตกลงกับน้องก่อนว่า ทุกวันพระ.....หรือ จะกี่วันต่อหนึ่งอาทิตย์ พ่อจะถวาย.........ให้
    (น้องเขาจะชอบ น้ำแดง ขนมไทยๆ) แต่ถ้าวันใดพ่อ,แม่ ไม่อยู่บ้าน แล้วเจ้าหิวก็หากินเอานะในบ้าน
    มีอะไรอยากได้อะไรก็กินได้ พ่อ,แม่ไปไหนถ้าลูกตามไปด้วยแล้วพ่อ,แม่ไม่รู้ไม่ได้เรียกกลับ ถ้าลูก
    เห็น พ่อ,แม่กลับก็ตามกลับได้เลยไม่ต้องรอให้เรียก "คือพูดเอาแต่สิ่งดีๆนะคะ"

ยังมีรายละเอียดอีกเยอะค่ะ ต้องเข้าไปในเว็บกุมารค่ะ ถ้าคุณทำได้มันก็ดีกับตัวคุณนะคะแต่ถ้า
    ทำไม่ได้ ก็มันพูดอยากนะคะ อยู่ที่จิตใจอยู่ที่ศรัทธาของแต่ละคน เพราะเป็นสิ่งที่มองไม่เห็น

สำหรับเราเอง ที่เลี้ยงอยู่ทำได้ค่ะ แต่มาคิดอีกทีเหมือนเราใช้แรงงานวิญญาณเด็ก ก็น่าสงสาร
    น้องเขา เลยหมั่นทำบุญให้เขาค่ะเพื่อที่ น้องเขาจะได้มีบุญบารมีมากพอจะได้ไปยังภพภูมิที่สูงกว่าเดิม
    ได้ ออ!! ถ้าคุณไม่อยากเลี้ยงน้องเขาแล้ว อย่านำไปทิ้งนะคะ ทางที่ดีให้นำกลับไปคืนในที่ๆเราไป
    บูชามาจะดีที่สุด คือดีทั้งตัวคุณและน้องเขาด้วย ก่อนจะตัดสินใจก็ลองศึกษาดีๆค่ะ

ไม่ได้สนับสนุนหรือคัดค้านนะคะ เพียงแต่แชร์ประสบการ์ณให้ฟังค่ะ

5. surer

ในเน็ทผมก็ไม่ได้หาหรอกคับ กะจะหาแถวบ้าน ไปถึงวัดอะไรงี้ แล้วก็ดู อ. หรือ พระ คนปลุกว่า
    เล่นทางสาย ดำป่าว ถ้าเล่น คงไม่เอาอะ บวกแนวนี้น่ากลัว กลัวเอาไม่อยู่

6. tassumalee

แฟนเคยบนน้องค่ะ ให้ไปตามเก็บเช็คให้หน่อย(คือแฟนเป็นเซลว์)ลูกค้าไม่ยอมจ่ายเงิน

สำเร็จค่ะ555555555555 เจอเช็คเด้ง 555555555(ใช้เด็กไปตามทวงเงินให้ เขาจะไปรู้เรื่องอะไร)
    ก็ไปตามให้พ่อไงแต่ไม่รู้ว่าได้เงินรึเป่ลาแต่ตามให้แล้วอ่ะ ภายในระยะเวลาที่กำหนดด้วย 5555
    ก็ต้องซื้อของให้เขาค่ะ เรางี้หัวเราะท้องแข็งเลย

แต่มีคนรู้จักกัน เขาเลี้ยงรักยมค่ะ ขออะไรให้ผลเร็วเพราะเป็นพวกพราย แต่เขาเลี้ยงน้องไม่ดี
    ค่ะ คือให้กินไม่อิ่ม บุญก็ไม่ทำให้ น้องเขาก็จะกวนตลอดค่ะ อะไรที่ได้มาก็เสียคืนไปหมด จนเขา
    ต้องเอาไปคืนพระ

แต่ลูกๆของเราเขาคงจะรักแฟนเราค่ะ เพราะจะมีคนเห้นเด็กวิ่งลงมาจากรถหรือวิ่งขึ้นรถแฟนเป็นประ
    จำ สงสัยไปช่วยพ่อขายของ

7. wayokasin

wayokasin เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2010
    อันที่จริง ก็ ดีนะครับ แต่ว่าปล่อยให้เขาไปเกิดตามวาระของเขาดีกว่านะครับ อย่าไปกักขัง เขาเลย เท่าที่รู้ จะให้ดวงวิญญาณมาเป็นกุมารต้องอาใช้คาถาอาคม มามัด หรือร้อยรัด เขาไว้ เขาจะไปเกิดไม่ได้ ถือว่าฝืนกฏแห่ง วัฏตะ...อายุของกุมารนั้น นานมากบางครั้งคนเลี้ยงก็ตายก่อน เพราะอายุของมนุษย์นั้น สั้นกว่า เคยมีเหตุการณ์ว่าคนเลี้ยงนั้น ตายไปก่อน แต่ที่บ้านไม่รู้จึงย้ายบ้านไปไม่มีใครเลี้ยงต่อ สุดท้ายกุมารทอง ก็กลายเป็นเด็กที่หิวโหย ทนหิวไปอย่างนั้น จะไปเกิด ก็ไม่ได้อีก เพราะโดนคาถามัดดวงจิตไว้
    ทางที่ดีอย่าไปทำเขาเลยครับ...สงสารวิญญาณเด็ก ตัวเล็ก ๆ :'( :':)'(

8. Thanks-Epi

Thanks-Epi เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    เราสงสัยเรื่องกุมารเหมือนกัน แต่ไม่ได้มีข้อมูลอะไร ยังว่า อยากจะตั้งกระทู้ถาม

แฟนเรา บ้านเขา เป็นบ้านอยู่ต่อจากเจ้าของเดิม ทิ้งกุมารไว้ เลยต้องจำใจเลี้ยงต่อ มีเสียงมาเล่น ฯลฯ แม่เขาทนไม่ได้ เลยไปทิ้งที่วัด (หมอปลาบอกว่า กุมารน่าจะดีใจ ประมาณนี้ใช่มั้ย ในหนังสือ)

ปรากฎว่า แม่เขา ขายของไม่ได้เลยซักราย แทบไม่มีคนอยู่หลายวัน เลยจำใจต้องไปเอากุมารกลับบ้าน ร้านก็ขายของได้ดีเหมือนเดิม

เราก็สงสัยว่า กุมารช่วยขายของได้จริงหรือ ช่วยยังไง (คือทุกวันนี้จำใจเลี้ยงต่อ ไม่ได้อยากเลี้ยง)

9. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อก่อน...เคยนึกอยากเลี้ยงเหมือนกันค่ะ แต่พออ่านเรื่องราวต่างๆ แล้ว ก็เปลี่ยนใจ
    เพราะเราต้องคอยดูแลเขาดีๆ เสมือนลูกคนหนึ่ง ต้องคอยทำโน่น ทำนี่ให้เขา เลยไม่
    เอาดีกว่า เพราะขนาดตัวเอง ยังลืมกินข้าว ลืมโน่น ลืมนี่ประจำ คงดูแลเขาได้ไม่ดีเท่า
    ที่ควร พอคิดไปถึงระยะยาว หากว่าเราไปก่อนเขา...แล้วใครจะดูแลเขาต่อจากเรา นี่
    ก็เป็นปัญหาอีกอย่างหนึ่ง...สุดท้าย เลยเลือกที่จะไม่เลี้ยงเขาค่ะ

10. schiller

schiller เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2011
    ถ้าอยากลองจริงๆ ผมแนะนำกุมารของหลวงพ่อเต๋ครับ เลี้ยงอยู่ครับเคยตื่นขึ้นมาตอนกลางตืนแล้วจ๊ะเอ๋กันด้วยเห็นตาเนื้อๆเลยครับแต่ความรู้สึกไม่น่ากลัวครับส่วนวิธีการเลี้ยงไม่ให้เค้าเสียนิสัยให้ไปดูที่เวปของแจ็คกับจิวนะครับ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด ลองดูแล้วท่านจะรักเค้าครับ แต่ต้องคิดต่อด้วยนะครับว่าถ้าวันหนึ่งท่านไม่สะดวกที่จะเลี้ยงเค้าแล้วท่านจะเอาเค้าไปไว้ไหน ลองศึกษาดูก็ตัดสินใจครับ

11. sazukia007

sazukia007 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2010
    แรงแต่ไม่มีโทษมันขัดๆ กันนะครับ ยิ่งแรงโทษยิ่งมาก สายพรายแรง เราสัญญาอะไรต้องทำไม่งั้นซวย

สายเทพ ก็ดี ไม่ดุ เรื่อยๆ แต่ไม่แรง (ส่วนมากนะ)

12. Than_2012

Than_2012 เป็นที่รู้จักกันดี

แต่ก่อนผมดื้อ...ไม่มีสิ่งไหนมาช่วยผมเลย
    ผมชอบดูหนังเรื่อง อรหันต์จี้กง มีช่วงหนี่ง ท่านสอนว่า คิดดี..ทำดี ทุกอย่างจะดีเอง
    ผมก็ทำตามมาเป็นปี แล้วก็ฝึก สติปัฏฐาน4 จากนั้นมา อย่าว่าแต่สิ่งศักดิ์สิทธิ์เลยครับที่ช่วยเหลือ เจ้านายหรือผู้ใหญ่ก็ช่วยเหลือ ตลอดจนคนรอบข้าง ทุกอย่างดูดี เมื่อทุกอย่างดี ก็มีแต่คนอยากมาอยู่ใกล้ๆ เรา ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านก็ยังมองดูเรา ผมมั่นใจ.

13. อินทรบุตร

อินทรบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2012
    ถ้าไม่อยากเลี้ยงต่อ ให้ถามเขาว่า อยากมาช่วยผมสร้างบุญบารมีไหม นะครับ ถ้าเขา ok ส่งมาหาผมได้เลย

14. surer

แย่งผมทำไมครับ อิอิ ผมขอละ อยากได้ อยากเลี้ยง

15. อินทรบุตร

อินทรบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2012
    ถ้าอยากเลี้ยง ก็อย่าเลี้ยงเขาไว้ใช้งานอย่างเดียวนะครับ
    ปรับภพภูมิ ทำให้เขาเป็นเทวดา สอนธรรมะเขาด้วยครับ

16. Thanks-Epi

Thanks-Epi เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ไม่รู้นะค่ะ เพราะไม่ได้ถามเขาต่อ เพราะปกติ แฟนไม่เชื่อมองไม่เห็น เล่าให้ฟังเฉยๆ เพราะลูกชาย ตอนเล็ก เคยไปพนมมือไหว้ที่หิ้งเขา บ้านเขาขายของไม่ได้ ก็จำใจต้องเลี้ยง ยังคิดว่า เกี่ยวกันได้อย่างไร (แต่ไม่มีคำตอบ ) ปกติ คุณอินทรบุตรคุยได้ด้วยหรือคะ ให้เขาภพภูมิที่สูงขึ้นกว่านี้ ดีกว่า มาอยู่แบบนี้

17. tamonwun

tamonwun เป็นที่รู้จักกันดี

อุบลมีอยู่นะ ศรีษะเกษไม่แน่ใจไม่น่าจะมีนะ

18. tamonwun

อุบลมีกุมารเกล้านางนี ของหลวงปู่โชติ วัดภูเขาแก้วอยู่อำเภอพิบูลมังสาหารเป็นสายเทพ กุมารวัดนี้มีมาน่าจะไม่ต่ำกว่า40ปี แต่ต้องเข้าไปดูเพราะหลวงปู่ชรามากอายุ80กว่า อาพาธอยู่ ตอนที่เข้าไปที่วัดเห็นกุมารมีไม่เยอะเท่าไหร่ วัดเงียบมากไม่ค่อยมีคนวัดสวยมาก ที่สุรินทร์ก็มีกุมารเทพหลวงปู่หงษ์ วัดชื่อสุสานทุ่งมน อยู่อำเภอปราสาท ที่วัดมีกุมารอยู่เยอะ และขอแนะนำหลวงปู่อินทร์ วัดหนองเม็ก วัดอยู่ไปทางชายแดนขเมร ข้าพเจ้ายังไม่เคยไปกราบท่าน แต่กุมารน่าจะเยอะ เพราะกุมารท่านดังไปถึงต่างประเทศ สร้างมาแต่ละทีชาวต่างประเทศมาขนไปเยอะอยู่ในไทยน้อย ท่านสร้างตลอดมีเรื่อยๆ ของท่านเป็นสายพราย แต่ไม่น่ากลัว ใครว่าน่ากลัวเราเลี้ยงพรายเยอะมาก เราชวนลูกเข้าวัดทำบุญตลอด ลูกเราก็ชอบไปวัด บางทีแม่ไม่ได้ไปก็ตามเพื่อนแม่ไป ส่วนเรื่องผิดสัจจะไม่ว่าพรายไม่ว่าเทพไม่มีใครชอบทั้งนั้นแหละ ขนาดเรายังไม่ชอบเลย ขอแนะนำให้ไปเอาที่วัด ก่อนจะเลือกกุมารก็อธิฐานก่อน ว่าเรามีความประสงค์จะรับกุมารไปเลี้ยง เราต้องการกุมารเก่งด้านไหนก็พูดเอา องค์ไหนอยากไปอยู่ด้วยก็ให้ดลจิตดลใจเห็นแล้วชอบเลย ที่ต้องอธิฐานบอกเพราะกุมารแต่ละองค์ก็เหมือนคน เก่งกันคนละแบบ แต่ก็มีที่เก่งทุกอย่างแต่มีน้อย เอามาแล้วก็อย่าตั้งใกล้หิ้งพระมากถ้าบ้านมีบริเวณให้แยกกันเลยกุมารจะได้แสดงอิทธิฤิทธิ์ได้เต็มที่ไม่ต้องเกรงผู้ใหญ่ ไปเอาเลี้ยงแล้วมาเล่าให้ฟังบ้าง

19. tamonwun

หาอยากนะคะที่กุมารอยากอยู่ด้วยแล้วให้คุณ แสดงว่าครอบครัวแฟนคุณชอบทำบุญ เลี้ยงต่อไปเถอะค่ะ เห็นส่วนมากมีแต่คนอยากเอากุมารมาเลี้ยงไม่ค่อยเห็นกุมารอยากมาอยู่กับคนมีน้อย ถ้าเค้าเล่นส่งเสียงดังให้คนที่เลี้ยงอยู่ หมายถึงคนที่ดูแลให้ข้าวให้น้ำบอกกับกุมารว่าอย่าส่งเสียงดังรบกวนเพราะเหนื่อยต้องการพักผ่อน และอย่ารบกวนคนในบ้านอยากได้อะไรให้มาเข้าฝันบอกถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรงทำให้ได้ก็จะทำให้ มิฉะนั้นจะให้อดข้าวอดขนมกี่วันก็ว่ากันไป ที่บ้านข้าพเจ้าไม่ได้ติดมุ้งลวดที่หน้าต่างนอกห้อง ติดแต่ในห้องนอน ข้าพเจ้ากลัวจิ้งจกมาก บอกกับกุมารตลอดว่าแม่กลัวนะให้มันอยู่ข้างนอกได้ ห้ามให้เข้าห้องนอนนะ แค่ไล่มันอย่างเดียวอย่าไปทำร้ายมัน ปรากฎว่าเมื่อไม่นานมานี้จิ้งจกตัวใหญ่มากตกลงไปในแก้วน้ำกุมารกลัวมากแทบช็อค ให้แฟนจับออกไปปล่อยนอกห้อง ด้วยความที่กลัวมากใจสั่นหมดเลยเลยเฉ่งกุมารชุดใหญ่ว่าถ้ามีจิ้งจกเข้าห้องอีก แม่จะให้อดข้าวอดขนมสามวันจะทำจริงๆ ตั้งแต่นั้นก็ไม่มีจิ้งจกเข้าห้อง อยู่แต่หน้าห้อง น้องสาวแซวว่าเลี้ยงกุมารไว้ไล่จิ้งจกเหรอ กุมารช่วยขายของแบบช่วยดลจิตดลใจให้ลูกค้าเข้าร้าน บางทีก็จูงแขนพาเข้าร้าน ถ้าคนที่สัมผัสได้จะบอกเลยว่าขนลุกรู้สึกอยากแวะร้านเราซะงั้น อันนี้ลูกค้าที่ร้านเราบอกมาเป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะคะ

20. tassumalee

เอ่อ มิน่า ของเรา อยู่ใกล้ๆพระ จึงไม่ค่อยแสดงฤทธิเท่าไหร่ ถ้ากลับไปถึงบ้านแล้วจะลองหาที่ย้าย

ให้ลูกใหม่ค่ะ