เชิญชวนร่วมบุญกฐินใหญ่ 33 รายการ ในปี 2567 กันค่ะ (ปิดรับ 15 ตุลาคม 2567 นี้ค่ะ)

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย Ninana, 2 ตุลาคม 2024 at 09:16.

1. Ninana

Ninana เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พานกฐิน.jpg อานิสงค์กฐิน.png
    ในปี พ.ศ. 2567 นี้เป็นปีที่ 14 แล้วที่จขกท.มีความตั้งใจที่จะร่วมทําบุญกฐิน (หนึ่งในบุญใหญ่ของพระพุทธศาสนา) ซึ่งได้ รวบรวมข้อมูลรายละเอียดงานบุญกฐิน ณ วัดต่างๆ จากลิงค์ในเวปพลังจิตนี้ ได้ประมาณ 33 รายการ ตามรายละเอียดประกอบจากไฟล์แนบด้านล่างค่ะ และจะร่วมถวายบุญใหญ่นี้ให้กับบ้านเมืองเราประเทศไทยนี้ ให้ผ่านวิกฤตอันเลวร้ายในช่วงเวลานี้ไปได้ด้วยดีค่ะ

คิดว่าสิ่งที่ตั้งใจทํานี้เป็นเรื่องดีๆ ที่เป็นบุญใหญ่ จึงอยากจะแบ่งปันบุญ เป็นสะพานบุญ โดยการเชิญชวนร่วมบุญกฐิน ในปี 2567 นี้ด้วยกันค่ะ (ร่วมได้ทั้งปัจจัย และร่วมอนุโมทนาบุญ ได้บุญเช่นเดียวกันคะ)

สามารถร่วมบุญได้ ตั้งแต่วันนี้ จนถึงวันอังคารที่ 15 ตุลาคม 2567 นี้ค่ะ ที่บัญชีธนาคารด้านล่างนะคะ

ชื่อบัญชี นายสุวัฒน์ อินทุประภา
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเตาปูน
    บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 141-218920-0

อนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ร่วมบุญกฐินนี้ด้วยกันค่ะ ^-^

หมายเหตุ: ถ้าท่านใด ร่วมบุญมาหลังจากวันที่กำหนดปิดรับแล้ว ทางจขกท. ขออนุญาตนำปัจจัยที่ร่วมบุญมา ทำบุญอื่นๆ แทนบุญกฐินนี้นะคะ (แจ้งให้ทราบไว้ก่อน ป้องกันโทษย้ายเจดีย์ค่ะ)

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Super Bank

Super Bank จงทำดีอย่าทำชั่ว

นายภานุมาศ
    และครอบครัวจตุรพิพัฒนพร
    ร่วมบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ
    สาธุ...☺️♥️

ขนาดไฟล์:
      265.4 KB
      เปิดดู:
      4
  3. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญครับ สาธุ