เชิญร่วมประกาศตนพุทธมามกะ (กุยอีซำป้อ)

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย ฉั่วปิงหาน, 22 ตุลาคม 2008.

1. ฉั่วปิงหาน

ฉั่วปิงหาน สมาชิก

เชิญร่วมพิธีประกาศตนเป็นพุทธมามกะ (กุยอีซำป้อ)

ที่วัดเล่งเน่ยยี่ วันที่ 16 พฤศจิกายน 2551

ลงชื่อได้จนถึงวันที่ 15 พฤศจิกายน 2551 ครับ
    ลงชื่อกับหวังเหล่าซือนะครับ ค่าใช้จ่าย 1000 บาท(รวมค่าชุดอ้อ)

ในตอนเช้าจะเป็นพิธีกุยอี โดยซือหูเย็นเชี้ยว
    รองเจ้าคณะใหญ่คณะสงฆ์จีนนิกาย เจ้าอาวาสวัดเล่งเน่ยยี่
    และรักษาการเจ้าอาวาสวัดบรมราชากาญจนาภิเษก

ในช่วงบ่ายจะเป็นพิธีกวงเต้ง โดยซือหูเย็นเต็ก
    เจ้าคณะใหญ่คณะสงฆ์จีนนิกาย และซือหูเย็นเชี้ยว
    มีการประกอบพิธีแบบวัชรยานครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      50.1 KB
      เปิดดู:
      623
  2. janepat2549

janepat2549 เป็นที่รู้จักกันดี

อามิถอฟอ ผมก็รับกุยอีล่ะ แต่ไม่ใช่ของวัดมังกรเป็นของตำหนักพระแม่โชคชัย4 ชุดอ้อก็จะเป็นสีดำ...อามิถอฟอ กุยอีฝอ กุยอีฝ่า กุยอีเซิง กุยอีอามิถอฟอ กุยอีกกวางซืออินผู่ซ่า กุยอีตี่จั่งวังผู่ซ่า อามิถอฟออนุโมทนากับกุยอีทุกท่าน