เบี้ยแก้ หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kitti66, 8 ตุลาคม 2013.

1. kitti66

kitti66 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานเวลาเช้าผมตื่นขึ้นมาล้างรถ เดินมาถึงด้านข้างตัวรถถึงกับตกใจ เจอตะขาบตัวใหญ่มาก นอนหมดแรงอยู่ระหว่างประตูคนขับ ยังไม่ตายแตไม่ไปใหนผมก็คิดว่าทำไม่เป็นอย่างนั้น เพราะผิดธรรมชาติของมัน มันหันหน้ามุงไปทางเขาบ้านผม คิดขึ้นได้รึว่าจะเป็นเพราะเบี้ยแก้ ของหลวงปู่ที่ลืมไว้ในรถ ผมลืมเบี้ยหลวงปู่ไว้ในรถ จุดที่ว่างกับจุดที่ตะขาบนอนอยู่ตรงกัน ผมว่าน่าจะใช้ว่าเบี้ยป้องกันให้เพราะที่บริษัทผมเคยเจอหลายคนลักษณะเดี่ยวกัน มีอยู่คนหนึ่ง นอนด้วยกันเลยตัวใหญ่มาก แต่ก็ไม่ทำอะไร แต่ไม่มีแรงเหมือนกันมีรูปถ่ายมีหลักฐาน ผมเป็นคนหาเบี้ยให้เขาเอง สว่นตัวผมเชื่อว่าเป็นเบี้ยที่ช่วยครับ เพราะเคยเจอประสบการณ์หนักๆมาแล้ว อย่าง การทำของ คนถูกของ เดี่ยววันหลังจะมาเล่าให้ฟังอีกนะครับ เป็นประสบการณ์ ตรง

ไฟล์ที่แนบมา:

2. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

เบี้ยหลวงปู่เจือ ถ้าไม่เสริมนอกกุฏิ ไม่ยัดไส้ ผ่านมือหลวงปู่จริงๆ ใช้ได้เลยครับ

ประสบการณืพี่ชายผม ได้เบี้ยมาจากมือหลวงปู่ สั่นเป็นโทรศัพท์มือถือเลยครับ

3. kitti66

อันนี้เรื่องจริงครับ สั้นจริงถ้ามีเหตุหรือนั้งทำสมาธิดีๆสั้นจริงๆ หาของเริ่มยากแล้ว ถ้าเบี้ยเปลือยจะดูง่ายหน่อยผมเคยเช่าแบบถักแล้วผ่าดูข้างในแทบงายท้อง555

4. puedpunon

สมัยหลวงปู่ยังอยู่ คนทำมาหากินกะท่านเยอะ ถ้าเอาของแท้สวยๆหายากมีน้อยชิ้นมาบวกราคาผมไม่ว่า ยอมสู้ แต่ใอ้ประเภทยัดไส้นี้ไม่ใหวจะเคลียร์ครับ

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ตะขาบตัวน่าหวาดเสียวมาก หมาผมเคยโดนกัด หน้าบวมขนาดกระด้ง เจ็บปวดมากครับ

กราบๆ ๆ หลวงพ่อเจือครับ พระดี ศรีนครชัยศรีครับ

6. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ผมโชดดีมากๆครับ ที่ได้รับกับมือของท่านในกุฎิ

7. teerter

teerter เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2010
    เบี้ยแก้หลวงปู่เจือ ของปลอมเยอะมาก แทบแยกไม่ออกเลย ถ้าไม่ได้จากในกุฎิหลวงปู่ รับจากหลวงปู่ เพราะมันทำปลอมหน้ากุฎิครับ สุดยอดจริงๆๆ

8. ถิรวุษิ

สงสัยผมคงมีวาสนาได้แค่ตัวเดียว พอไปอีกครั้ง หลวงพ่อท่านติดรับแขกและต้องพักผ่อนและทานยาครับ เลยกลับ

9. kitti66

เก็บไว้ดีๆๆครับ ที่บ้านผมมีกันคนละลูกแต่ รับจากมือหลวงปู่จริงๆๆมีลูกเดียว ผมยังเสียดายเลยครับ ตอนนั้นไม่คิดบูชาเอาไว้

10. ถิรวุษิ

เข้ามากราบหลวงปู่เจือด้วยความเคารพยิ่ง
    จริงๆเบี้ยแก้นี้ควรแขวนแบบไหนครับ ผมแขวนเอวที่ไหร่ เบี้ยจะเลื่อนต่ำกว่าเอวทุกที

11. วุฒิ สิงห์

วุฒิ สิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    มีอยู่สองลูกครับใช้ติดเอว 1 ลูกครับ รับมาจากมือประมาณปี 42-43 นี่แหละ ขอยาวาสนาท่านด้วยท่านหยิบให้มาเยอะเลย ยืนยันอีกคนครับว่าเบี้ยสั่นใด้จริงๆครับ

12. วุฒิ สิงห์

วุฒิ สิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012

ขนาดไฟล์:
      188.7 KB
      เปิดดู:
      18,986
  13. kitti66

เบี้ยแก้ลูกแรกในชีวิตผมได้จากรุ่นพี่คนหนึ่ง ที่นับถือศาสนาคริส ผมถามเขาว่าทำไม่ถึงนับถือหลวงปู่เพราะทุกวันเขาจะมาค่อยเล่าให้ผมฝังว่า หลวงปู่ดีอย่างนั้นหลวงปู่ดีอย่างนี้ แก่เล่าให้ผมฟังว่า เมื่อหลายปีก่อนแก่ไปนครชัยศรี ไปเจอรถตกข้างทางจมน้ำ จมนานพอสมควรแกกับเพื่อนลงไปช่วยเป็นผัวเมียคู่หนึ่ง รู้สึกว่าเป็นข้าราชการด้วย หมดสติ แก่ช่วยขึ้นมามาได้แต่อาการหนักเพราะจมน้ำอยู่นาน แกบอกว่าแทบจะไม่มีลมหายใจแล้ว ตัวแกก็ไม่รู้จะทำไงดี ก็มีชาวบ้านบอกมาว่าให้รีบพาไปวัดกลางบางแก้ว ไปหาอาจารย์เจือ แกจึงพาขึ้นรถไปหาหลวงปู่เพื่อนแกเป็นคนขับ แกนั้งอยู่ด้านหลังแกบอกว่าอาการทั้งสองคนหนักมากพอถึงกุฎิหลวงปู่ทั้งสองคนไม่มีรมหายใจแล้ว พอหลวงปู่ดูอาการแล้วหลวงปู่จึงสั่งให้ลูกศิษรีบไปตักน้ำที่แม่น้ำนครชัยศรี ระหว่างนั้นลุงแก่เล่าว่าเห็นหลวงปู่เอาเม็ดอะไรดำๆ ยัดใสปากทั้งสองคน พอลูกศิษอำน้ำมาแล้วหลวงปู่จึงเอาวัตถุบางอย่างใส่ไปในถังน้ำ แล้วทำน้ำมนตร์ รดไปที่ตัวของคนทั้งสอง ซักครู่ใหญ่ๆทั้งสองคนผัวเมียถึงเริ่มมีสติ แกบอกผมว่าแก่แทบไม่เชื่อสายตาตัวเอง เพราะที่แกมาหาหลวงเพราะคิดอะไรไม่ออกแล้วเพราะสมัยก่อนการที่จะ ไป รพ มันรำบาก แล้วอีกอย่างแกคิดว่าทั้งสองคนนี้ไมน่ารอด หลังจากเหตุการณ์นั้น ทำให้แก่ศรัทธาหลวงปู่มาก แก่จึงถามหลวงปู่ว่า เม็ดดำๆที่ยัดเขาไปในปากทั้งสองคนนั้นคืออะไร แล้วที่ใส่ถังน้ำมนตร์คืออะไร หลวงปู่บอกว่า เม็ดดำๆเป็นเม็ดยาจินดามณี เป็นยา แล้วที่ใส่ลงไปในถังเขาเรียกว่าเบี้ยแก้ หลังจากนั้นลุงแกก็ไปหาหลวงปู่อยู่ตลอด กระทั่งหลวงปู่มรณะ เรื่องที่ผมเล่า ผมฟังมาจากลุงที่นะครับจะเป็นเรื่องจริงหรือไม่ผมไม่ทราบ ผมไม่มีเจตนาเป็นอย่างอื่น แค่ต่องการบอกเล่าเรื่องราวของครูบาอาจารย์ที่ท่านมีเมตตาหลวงปู่เจือท่านมีเมตตากับทุกคนไม่เลือกว่าใครเป็นใครยศอะไรตำแหน่งอะไร แล้วเบี้ยแก้ กับเม็ดยาที่ท่านสร้างนั้นใช้ได้ผลจริง เห็นผลจริง ย้ำว่าที่ท่านสร้างนะครับ เดี่ยววันหลังผมจะมาเล่า ฟังใหม่นะครับ ขอทำงานก่อน ปล ผมแค่ศิษปลายแถวไม่ได้เป็นศิษที่ไกลชิดกับหลวงปู่มากนะครับแต่ใจผมศรัทธาหลวงปู่มากครับ

14. puedpunon

ผมใส่ห่วง ห้อยเดี่ยวๆกับหูกางเกง มาเกือบ10ปีแล้วครับ

จริงๆเบี้ยลูกนี้ก็ไม่ได้จากมือหลวงปู่หรอกครับ แต่เป็นรุ่นตอกโค๊ตที่หูทองแดง

ได้มาจากเวปประมูล ตอนแรกก็ไม่มั่นใจ ก็เลยเอาไปให้หลวงปู่ท่านดูให้

แล้วท่านก็เป่ามอบคืน แค่นี้ผมก็สนิทใจจนใช้มาจนถึงทุกวันนี้

วันใหนหูกางเกงไม่มีเบี้ยหลวงปู่ รู้สึกเหมือยขาดอะไรไปอย่างครับ

15. มะฬำมะฬอย

มะฬำมะฬอย เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2013
    ..........................
    ถ้าจะผ่าดูให้ดูตรงไหนครับ....พอดีผมเช่าตามเว็บเก็บไว้หลายชิ้น เพราะศรัทธาในความศักดิ์สิทธิ์ .....รบกวนเป็นความรู้ด้วยครับ ใน pm ก็ได้ครับ...ขอบคุณครับ

16. nookylaw

nookylaw เป็นที่รู้จักกันดี

ขอยืนยันอีกเสียงครับว่าเบี้ยแก้หลวงปู่เจอสั่นเหมือนมือถือเลยครับ ที่บ้านผมมีประสพการณ์หลายครั้งทั้งในประเทศและต่างประเทศเลยครับ

17. puedpunon

ดูรอยจาร ดูลายมือ ครับ

18. teerter

teerter เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2010
    ผ่าดูอาจหงายท้องก็ได้ครับ เพราะที่เห็นๆๆเช่ามาจากภายนอกกรือตามเวบ หงายเงิบทุกราย

19. puedpunon

ผมใช้ลูกนี้ครับ

ขนาดไฟล์:
      69.9 KB
      เปิดดู:
      19,812
  20. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    กลมกลืนกับพื้นหลังจริงๆครับพี่ ^^