เหรียญหลวงพ่อพระครูศรีพรหมโสภิต ( แพ )

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 19 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

ผมพยายามถ่ายรูปเหรียญนี้และตัดต่ออยู่นาน มีฝีมือแค่นี้แหละครับ ถ่ายยากเพราะกรอบ ปลาสติกเก่า เพราะผมใช้มานานมาก ทำให้โฟกัสยากมาก เลยโชว์ได้แค่นี้แหละครับ

เหรียญนี้เป็นเหรียญรุ่นแรก ของหลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง สิงห์บุรี ยังมียศเป็นพระครูศรีพรหมโสภิตอยู่น่ะครับ เหรียญที่พบส่วนมากจะเป็นเหรียญใช้แล้ว แต่เหรียญนี้ยังใหม่อยู่น่ะครับ กะหลั่ยยังแวววาวอยู่ เรียกว่ารายการนี้นำมาโชว์ก็แล้วกันครับ

2. มิ่งเมือง

มิ่งเมือง เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีอยู่เหรียญนึงครับ สภาพใช้แล้วครับ

ไม่ทราบเหมือนกันว่า ในตลาดพระเครื่อง มีความนิยมกันอย่างไรบ้าง

3. ปลัดหัวชะมด

ปลัดหัวชะมด เป็นที่รู้จักกันดี

จะลองตามหาขุมทรัพย์ ตามลายแทงนี้ครับ(มีเก๊ไหมครับ)
    โมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 เมษายน 2008
  4. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    คุณพีดูจากรูปเป็นเนื้อทองแดง ปีพ.ศ.อะไรครับดูท่านยังหนุ่มๆ
    .

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

มีครับ มีย้อนยุคด้วย ต้องศึกษาหน่อย หรือ ถามผู้รู้ครับ

6. พี เสาวภา

พ.ศ. ๒๕๐๒ ออกที่วัดวิหารขาวครับ น่าจะ แซยิด 60 พรรษา

7. ปลัดหัวชะมด

ปลัดหัวชะมด เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปลัดไม้ [​IMG]
    จะลองตามหาขุมทรัพย์ ตามลายแทงนี้ครับ(มีเก๊ไหมครับ)
    โมทนาครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    มีครับ มีย้อนยุคด้วย ต้องศึกษาหน่อย หรือ ถามผู้รู้ครับ
    :'( :'( :'(
    ไม่เคยจับของแท้มาก่อน สงสัยจะบาดเจ็บตายกลางทางแน่
    โมทนาครับ

8. mangpor175

mangpor175 สมาชิก

เราอยากมีไว้มากๆเลยคะ ได้อ่านที่คุณพี
    เขียนไว้ แต่คงไม่มีวาสนาคะ ไม่ีรู้จะ
    ไปหาที่ไหนด้วยคะ

9. พี เสาวภา

อันนี้ผมเล่าตามที่ได้ยิน และได้ยินว่าพวกที่หาเหรียญรุ่นนี้ไม่ได้ ก็เอารุ่นอื่นไปลอง ไม่อยู่ปืนครับ

แต่ไม่แน่ะนำน่ะครับ เรื่องที่ผมเล่าไม่ได้ลองยิงของน่ะครับ เรื่องแบบลองยิงของนี้ได้ยินเยอะ แต่ไม่มีชิวิตคนเป็นเดิมพันครับ มันต่างกัน เสียดายของดีๆด้วย ของจะขลังหรือไม่ ไม่อยู่ที่ของอย่างเดียวครับ ขึ้นอยู่กับคนเป็นส่วนใหญ่น่ะครับ อันนี้เป็นความเชื่อส่วนตัวน่ะครับ