เอาบุญมาเผื่อขอรับบบ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย minnies, 10 มกราคม 2009.

1. minnies

minnies Active Member

29 ธันวาคม 2008
    เอามาจากเว็ป คาถา-อาคมนะครับ

เพื่อนบ้านไกล้เรานี่เอง

[FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]สวัสดีครับทุกท่าน

ผมมีความตั้งใจจะจัดสร้างวัตถุมงคล(พระผง) ขึ้นมาจำนวนหนึ่งมอบให้สำหรับศาสนิกชน ได้มีสิ่งยึดเหนี่ยวจิตใจ อีกทั้งเป็นการดำรงไว้ซึ่งพุทธศาสนา อีกทางหนึ่งด้วย

โดยภายใน 1 ปีนี้จะทำการรวบรวมมวลสารและนำไปขอความเมตตาจากพระเกจิอาจารย์ทั่วประเทศให้ท่านอธิษฐานจิตปลุกเสกให้(ทุกที่ ที่มีโอกาสได้ไปกราบท่านนะครับ)

จึงจะขอรับบริจาคมวลสารศักดิ์สิทธิ์จากทุกท่านเพื่อนำมาจัดสร้างวัตถุมงคล(พระผง)ชุดนี้ ไม่มีการบังคับกะเกณฑ์ใด ๆ เพียงท่านมอบให้ด้วยจิตศรัทธา ก็นับเป็นบุญร่วมกันแล้วครับ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยใจบริสุทธิ์ครับ

สามารถส่งมวลสารมาได้ที่

นายวัชรพล ประคัลภวงส์
    1028/2 ตลาดน้อย ซ.วานิช2
    ถ.เจริญกรุง ข. สัมพันธวงศ์
    กรุงเทพฯ 10100
    [/FONT]

2. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ช่วยบอกรายละเอียดพระผงที่จะสร้างด้วยสิครับ......โมทนาบุญครับ....

3. minnies

minnies Active Member

29 ธันวาคม 2008
    พระผงจะสร้างประมาณปีหน้าครับทำไว้เพื่อแจกผู้ที่เดือดร้อนครับ

อันนี้ผมไม่ได้เป็นผู้ตัดสร้างนะครับ

อยากรู้รายละเอียดติดต่อนี่เลยครับ

earth_klv@hotmail.com

ผมแค่มาบอกบุญเฉยๆครับ