แจกพระสมเด็จหลวงพ่อชำนาญ และรูปหล่อหลวงพ่อยงยุทธวัดเขาไม้แดง

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย kamyont, 14 พฤศจิกายน 2009.

1. kamyont

kamyont เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2009
    โดย ส่งซองเปล่ากันกระแทก จ่าหน้าถึงตัวเองแนบค่าจัดส่งไปรษณีย์ลงทะเบียน ****ช่วยส่งค่าจัดส่ง69 บาทไม่ต้องติดแสตมมานะครับเพราะจะส่งเป็นแบบลงทะเบียนไปให้ครับ*** รวมทำบุญแล้วแต่ศรัทธาครับเพราะเงินที่เหลือจากการส่งและร่วมทำบุญผมขออนุญาตินำไปหล่อพระหลวงพ่อโสธรและพระจักรพรรดิ์ปางเปิดโลกนะครับ***** โดยส่งมาที่
    นายบัณฑิต คำยนต์
    113/1 ม1. บ.เคอรี่สยามซีพอร์ต ต.ทุ่งสุขลา อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี 20230 โทร 082-4610758 ครับ

1 รูปหล่อหลวงพ่อยงยุทธวัดเขาไม้แดง มี 10 องค์
    2.พระสมเด็จหลังเป็นรูปหลวงพ่อชำนาญวัดบางกุฎีทอง มี 9 องค์
    3. สมเด็จปกโพธิ์ มี 100 องค์
    4. พระผงรูปเหมือนหลวงปู่พุฒ สารสุข (ลูกศิษย์หลวงปู่ศุขวัดปากคลองมขามเฒ่าศิษย์น้องหลวงปู่สุภาครับ) มี 15 องค์ครับ
    5.พระผงนางพญา หลวงปู่พุฒ สารสุข (ลูกศิษย์หลวงปู่ศุขวัดปากคลองมขามเฒ่าศิษย์น้องหลวงปู่สุภาครับ)
    6.พระอื่นๆหลวงปู่พุฒ สารสุข (ลูกศิษย์หลวงปู่ศุขวัดปากคลองมขามเฒ่าศิษย์น้องหลวงปู่สุภาครับ)
    7.สมเด็จวัดแถวสมุทรสาคร มี 5 องค์มีตราวัดปั้มอยู่ครับแต่ผมจำชื่อวัดไม่ได้ครับ(ชื่อวัดบุญนาคประชาสรรค์)มี 5 องค์ครับ
    8.พระพุทธชินราชรุ่นปิดทองจากวัดหลวงพ่อพร้อมกล่องเดิม 2 องค์ครับรุ่นวิทยาลัยสงฆ์ มี 2 องค์ครับ
    9.หลวงปู่ทวดไม่ทราบวัดแต่แท้แน่นอนครับมี 3 องค์
    10.สมเด็จไม่ทราบที่มี 2 องค์ครับ
    11.หลวงพ่อโสธร 2 องค์ครับ
    12.ยันต์เกราะเพชรวัดห้วยมงคล 1 ผืนครับ
    13. ลูกแก้วจักพรรดิ์ ของหลวงตาม้า มี 10 ลูกครับ ให้ท่านละ 2 ลูกครับ
    14. สีผึ้งเมตตามหานิยมค้าขายหรือเข้าหาเจ้านายดีมี 6 ตลับครับผสมน้ำมันเก้ากลิ่น 4 อาจารย์ ผสมผงอิทธิเจของหลวงพ่อยงยุทธ จากนั้นนำสีผึ้งของ 5 อาจารย์มาผสมกันอีกและหลวงพ่อปลุกเสกในวันเพ็ญอีกครับโดยหลักแล้วมีหลวงพ่อยงยุทธ และหลวงพ่อพัฒวัดแสนเกษม ใช้แล้วไม่ผิดหวังครับ มีแค่ 6 ตลับเท่านั้น

ยังมีอีกหลายรายการนะครับแต่ต้องกลับไปดูที่บ้านก่อนครับว่ามีอะไรที่จะพอแจกกันได้บ้าง

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่รวมบุญในครั้งนี้ขอบุญกุศลในครั้งนี้ช่วยดลบันดาลให้ท่านทั้งหลายคิดสิ่งใดมุ่งมั่นสิ่งใดที่ไม่ผิดครรลองคลองธรรมและตั้งมั่นอยู่ในศีลธรรมอันดีขอให้ท่านทั้งหลายจงสมประสงค์ทุกประการเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤศจิกายน 2009
  2. nongpink

nongpink เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ผมพักอยู่ แถวๆจุกกะเฌอ จะไปรับด้วยตัวเองได้ไหมครับ
    ที่พักน่าจะอยู่ใกล้ๆกัน
    ผมขอจองรายการที่
    1 รูปหล่อหลวงพ่อยงยุทธวัดเขาไม้แดง 1 องค์
    2.พระสมเด็จหลังเป็นรูปหลวงพ่อชำนาญวัดบางกุฎีทอง 1 องค์
    9.หลวงปู่ทวดไม่ทราบวัด 1 องค์
    12.ยันต์เกราะเพชรวัดห้วยมงคล 1 ผืน

ขออนุโมทนาด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤศจิกายน 2009
  3. kamyont

ได้ครับโทรมาก่อนนะครับเพราะวันอาทิตย์ผมไปทงานครับกลับประมาณ 5 โมงเย็นครับ

4. กุศลธรรม

กุศลธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2008
    อนุโมทนา ขอรับ 2 องค์ครับ
    1 รูปหล่อหลวงพ่อยงยุทธวัดเขาไม้แดง 1 องค์
    4. พระผงรูปเหมือนหลวงปู่พุฒ สารสุข 1 องค์
    แล้วจะส่งซองไปให้นะครับ

5. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
  6. fukthong

fukthong เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2009
    สาธุๆ

เดี๋ยววันจันทร์จะส่งซองไปครับ
    ขออนุโมทนาครับ

7. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอร่วมบุญด้วยครับ

ขอรูปหล่อหลวงพ่อยงยุทธ 1 องค์

รูปเหมือนหลวงพ่อพุฒ 1 องค์

สีผึ้งรายการสุดท้ายครับ..........

ขอบคุณครับ

8. chita

chita เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนาบุญครับ
    ขอรับ 5 รายการครับ รายการละ 1 องค์
    1. รูปหล่อหลวงพ่อยงยุทธ
    2. พระสมเด็จหลังรูปหลวงพ่อชำนาญ
    4. พระผงรูปเหมือนหลวงปู่พุฒ สารสุข
    8. พระพุทธชินราชรุ่นปิดทองจากวัดหลวงพร้อมกล่องเดิม
    14. สีผึ้งแม่ตามหานิยม
    แล้วจะส่งซองไปภายในวันเสาร์ที่21 ครับ
    ขอบคุณครับ

9. พุทธธรรมดิลก

พุทธธรรมดิลก เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองอย่าง ละ 1 องค์ ครับ จะส่งซองไป วันที่ 18 /19 นี้ครับ
    สมเด็จไม่ทราบที่มี 2 องค์ครับ
    .พระสมเด็จหลังเป็นรูปหลวงพ่อชำนาญวัดบางกุฎีทอง
    พระผงรูปเหมือนหลวงปู่พุฒ สารสุข
    หลวงปู่ทวดไม่ทราบวัดแต่แท้แน่นอนครับ
    พระอื่นๆหลวงปู่พุฒ สารสุข

10. ผู้ผ่านมา

ผู้ผ่านมา เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาครับ ขอรับ 5 รายการครับ
    1. รูปหล่อหลวงพ่อยงยุทธ จำนวน 1 องค์
    2. พระสมเด็จหลังรูปหลวงพ่อชำนาญ จำนวน 1 องค์
    4. พระผงรูปเหมือนหลวงปู่พุฒ สารสุข จำนวน 1 องค์
    8. พระพุทธชินราชรุ่นปิดทองจากวัดหลวงพร้อมกล่องเดิม จำนวน 1 องค์
    13. ลูกแก้วจักพรรดิ์ 2 ลูก
    แล้วจะส่งซองไปภายในวันอังคารที่ 17 นี้ครับ
    ขอบคุณครับ

11. kamyont

รายการที่คงเหลือ
    รายการจำนวนที่มีจำนวนที่แจกแล้วคงเหลือ1 รูปหล่อหลวงพ่อยงยุทธวัดเขาไม้แดง

10642.พระสมเด็จหลังเป็นรูปหลวงพ่อชำนาญวัดบางกุฎีทอง 9363. สมเด็จปกโพธิ์วัดเขาไม้แดงประมาปี 38 10030704. พระผงรูปเหมือนหลวงปู่พุฒ สารสุข มี 15 องค์ครับ 155105.พระผงนางพญา หลวงปู่พุฒ สารสุข 06.พระอื่นๆหลวงปู่พุฒ สารสุข 1-17.สมเด็จวัดแถวสมุทรสาคร มี 5 องค์มีตราวัดปั้มอยู่ครับแต่5 5ผมจำชื่อวัดไม่ได้ครับ(ชื่อวัดบุญนาคประชาสรรค์)8.พระพุทธชินราชรุ่นปิดทองจากวัดหลวงพ่อพร้อมกล่องเดิม 2 องค์ครับ2209.หลวงปู่ทวดไม่ทราบวัดแต่แท้แน่นอนครับมี 3 องค์32110.สมเด็จไม่ทราบที่มี 2 องค์ครับ31211.หลวงพ่อโสธร 2 องค์ครับ2 212.ยันต์เกราะเพชรวัดห้วยมงคล 1 ผืนครับ11013. ลูกแก้วจักพรรดิ์ ของหลวงตาม้า มี 10 ลูกครับ ให้ท่านละ 2 ลูกครับ102814. สีผึ้งเมตตามหานิยมค้าขายหรือเข้าหาเจ้านายดีมี 6 ตลับครับ

62415.รุ่นวิทยาลัยสงฆ์ มี 2 องค์ครับ2 2

12. kamyont

รายการที่คงเหลือ
    1 รูปหล่อหลวงพ่อยงยุทธวัดเขาไม้แดง คงเหลือ 4 องค์
    2.พระสมเด็จหลังเป็นรูปหลวงพ่อชำนาญวัดบางกุฎีทอง คงเหลือ 6 องค์

3. สมเด็จปกโพธิ์หลวงพ่อยงยุทธวัดเขาไม้แดง เหลือ 70 องค์ ให้ท่านละ 2 องค์
    4. พระผงรูปเหมือนหลวงปู่พุฒ สารสุข (ลูกศิษย์หลวงปู่ศุขวัดปากคลองมขามเฒ่าศิษย์น้องหลวงปู่สุภาครับ) คงเหลือ 10 องค์ครับ
    5.พระผงนางพญา หลวงปู่พุฒ สารสุข (ลูกศิษย์หลวงปู่ศุขวัดปากคลองมขามเฒ่าศิษย์น้องหลวงปู่สุภาครับ)
    6.พระอื่นๆหลวงปู่พุฒ สารสุข (ลูกศิษย์หลวงปู่ศุขวัดปากคลองมขามเฒ่าศิษย์น้องหลวงปู่สุภาครับ)
    7.สมเด็จวัดแถวสมุทรสาคร มี 5 องค์มีตราวัดปั้มอยู่ครับแต่ผมจำชื่อวัดไม่ได้ครับ(ชื่อวัดบุญนาคประชาสรรค์)คงเหลือ 5 องค์ครับ
    8.พระพุทธชินราชรุ่นปิดทองจากวัดหลวงพ่อพร้อมกล่องเดิม 2 องค์ครับ (หมดแล้วครับ)
    9.หลวงปู่ทวดไม่ทราบวัดแต่แท้แน่นอนครับเหลือ 1 องค์ครับ
    10.สมเด็จไม่ทราบที่มี 2 องค์ครับ เหลือ 1 องค์ ครับ
    11.หลวงพ่อโสธร 2 องค์ครับ เหลือ 2 องค์ครับ
    12.ยันต์เกราะเพชรวัดห้วยมงคล 1 ผืนครับ หมดแล้วครับ
    13. ลูกแก้วจักพรรดิ์ ของหลวงตาม้า มี 10 ลูกครับ ให้ท่านละ 2 ลูกครับ เหลือ 8 ลูกครับ
    14. สีผึ้งเมตตามหานิยมค้าขายหรือเข้าหาเจ้านายดีมี 6 ตลับครับผสมน้ำมันเก้ากลิ่น 4 อาจารย์ ผสมผงอิทธิเจของหลวงพ่อยงยุทธ จากนั้นนำสีผึ้งของ 5 อาจารย์มาผสมกันอีกและหลวงพ่อปลุกเสกในวันเพ็ญอีกครับโดยหลักแล้วมีหลวงพ่อยงยุทธ และหลวงพ่อพัฒวัดแสนเกษม ใช้แล้วไม่ผิดหวังครับ มีแค่ 6 ตลับเท่านั้น เหลือ 4 ตลับครับ
    15.พระพุทธชินราชรุ่นวิทยาลัยสงฆ์ มี 2 องค์ครับ คงเหลือ 2 องค์
    ยังมีอีกหลายรายการนะครับแต่ต้องกลับไปดูที่บ้านก่อนครับว่ามีอะไรที่จะพอแจกกันได้บ้าง

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่รวมบุญในครั้งนี้ขอบุญกุศลในครั้งนี้ช่วยดลบันดาลให้ท่านทั้งหลายคิดสิ่งใดมุ่งมั่นสิ่งใดที่ไม่ผิดครรลองคลองธรรมและตั้งมั่นอยู่ในศีลธรรมอันดีขอให้ท่านทั้งหลายจงสมประสงค์ทุกประการเทอญ

บัณฑิต คำยนต์

จากผู้รับลองเป็นผู้ให้บ้างรู้สึกปลอดปร่งดีครับปีหน้าจะทำแจกอีกครับคอยติดตามนะครับว่าจะเป็นช่วงไหน

13. บุญทวน

บุญทวน Active Member

อนุโมทนาครับขอรับรายการที่คงเหลืออย่างละหนึงครับ
    1 รูปหล่อหลวงพ่อยงยุทธวัดเขาไม้แดง คงเหลือ 4 องค์
    2.พระสมเด็จหลังเป็นรูปหลวงพ่อชำนาญวัดบางกุฎีทอง คงเหลือ 6 องค์
    3. สมเด็จปกโพธิ์หลวงพ่อยงยุทธวัดเขาไม้แดง เหลือ 70 องค์ ให้ท่านละ 2 องค์
    4. พระผงรูปเหมือนหลวงปู่พุฒ สารสุข (ลูกศิษย์หลวงปู่ศุขวัดปากคลองมขามเฒ่าศิษย์น้องหลวงปู่สุภาครับ) คงเหลือ 10 องค์ครับ
    7.สมเด็จวัดแถวสมุทรสาคร มี 5 องค์มีตราวัดปั้มอยู่ครับแต่ผมจำชื่อวัดไม่ได้ครับ(ชื่อวัดบุญนาคประชาสรรค์)คงเหลือ 5 องค์ครับ
    8.พระพุทธชินราชรุ่นปิดทองจากวัดหลวงพ่อพร้อมกล่องเดิม 2 องค์ครับ (หมดแล้วครับ)
    9.หลวงปู่ทวดไม่ทราบวัดแต่แท้แน่นอนครับเหลือ 1 องค์ครับ
    10.สมเด็จไม่ทราบที่มี 2 องค์ครับ เหลือ 1 องค์ ครับ
    11.หลวงพ่อโสธร 2 องค์ครับ เหลือ 2 องค์ครับ
    12.ยันต์เกราะเพชรวัดห้วยมงคล 1 ผืนครับ หมดแล้วครับ
    13. ลูกแก้วจักพรรดิ์ ของหลวงตาม้า มี 10 ลูกครับ ให้ท่านละ 2 ลูกครับ เหลือ 8 ลูกครับ
    14. สีผึ้งเมตตามหานิยมค้าขายหรือเข้าหาเจ้านายดีมี 6 ตลับครับผสมน้ำมันเก้ากลิ่น 4 อาจารย์ ผสมผงอิทธิเจของหลวงพ่อยงยุทธ จากนั้นนำสีผึ้งของ 5 อาจารย์มาผสมกันอีกและหลวงพ่อปลุกเสกในวันเพ็ญอีกครับโดยหลักแล้วมีหลวงพ่อยงยุทธ และหลวงพ่อพัฒวัดแสนเกษม ใช้แล้วไม่ผิดหวังครับ มีแค่ 6 ตลับเท่านั้น เหลือ 4 ตลับครับ
    15.พระพุทธชินราชรุ่นวิทยาลัยสงฆ์ มี 2 องค์ครับ คงเหลือ 2 องค์
    พรุงจะส่งชองและเงินไปให้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤศจิกายน 2009
  14. uki2531

uki2531 Active Member

อนุโมทนาครับขอรับรายการที่คงเหลืออย่างละหนึงครับ
    พระอธิการสุรชัย ทีปงฺโร วัดนางิ้ว ต.ไชยวัฒนา อ.ปัว จ.น่าน 55120
    0830837843

15. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 2 รายการครับ
    2.พระสมเด็จหลังเป็นรูปหลวงพ่อชำนาญวัดบางกุฎีทอง 1 องค์

แล้วจะรีบส่งซองไปขอรับครับ./

16. kamyont

รายการที่ 1 รูปหล่อหลวงพ่อได้มาเพิ่ม 2 องค์ครับ

17. uki2531

uki2531 Active Member

อนุโมทนา
    ถ้าได้รับวัตถุมงคลแล้วจะส่งปัจจัยไป
    รวมทำบุญ
    จะส่งซองไปในวันศุกร์ 20/11/2552

18. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    2.พระสมเด็จหลังเป็นรูปหลวงพ่อชำนาญวัดบางกุฎีทอง

3. สมเด็จปกโพธิ์หลวงพ่อยงยุทธวัดเขาไม้แดง ให้ท่านละ 2 องค์

4. พระผงรูปเหมือนหลวงปู่พุฒ สารสุข

5.พระผงนางพญา หลวงปู่พุฒ สารสุข

14. สีผึ้งเมตตามหานิยมค้าขายหรือเข้าหาเจ้านาย

ขออย่างละหนึ่งนะครับ แล้วจะรีบส่งซองให้ครับ

19. kamyont

ผมขออนุญาติปิดกระทู้วันที่ ๕ ธันวาคมนะครับ เพราะวันที่ ๑๐ ผมต้องหยุดพักรักษาตัวเป็นเวลา ๒ - ๓ เดือนเกรงว่าจะตกหล่นไว้ผมกลับมาจะเปิดกระทู้ใหม่ครับ

20. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

โอ้ ป่วยอยู่เหรอครับ

หากผมทำให้คุณkamyont ไม่สะดวก ด้วยเพราะป่วย ผมขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ __/|\__