แสงประหลาดตอนพายุเข้าที่เชียงไหม่

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ineye, 18 พฤศจิกายน 2012.

1. ineye

ineye Active Member

แสงสีฟ้า สามเหลี่ยม

ตอนที่พายุเข้าเชียงไหม่ เมื่อ ประมาณเดือน เมษาที่ผ่านมา
    ผมเจอกับเหตุการประหลาด วันนั้น พายุเข้าที่เชียงไหม่แรงมากผมขับรถกับเพื่อนจะกลับบ้านพวกผมได้ไปแวะที่ร้านๆหนึ่งเพื่อรอให้่ฝนหยุดตก หลังจากฝนหยุดตกแล้วผมกับเพื่อนก็ขี่รถออกมา ผมเปนคนขับเพื่อนซ้อนอยู่
    ผมกะขับมาเรื่อยๆมองดูความเสียหายรอบๆ แล้วตอนที่ผมมองไปข้างหน้า
    ผมเหนแสง ประหลาด วูบ1 ใหญ่มากนะคับ มันเปนแสงสีฟ้า สามเหลี่ยม
    ผมคิดในใจว่า มันเปนแสงอะไร ละกุตาฟาดไหม เลยหันไปถามเพื่อน
    ว่ามันเหนไหม มันบอก เหนอะไร ผมบอกแสงสีฟ้ามันบอกไม่เหนไม่ได้มอง
    ซึ้งตอนนั้นคนที่ขับอยู่ข้างหน้าผมกะมีนะแต่ไม่ได้ถามว่าเหนเหมือนกันรึป่าว
    ตอนนี้ผมขับยุ เส้น แม่โจ้จะเข้าเมือง ที่เชียงไหม่

เล่าสู่กันฟังคับ ^_^

2. ธรรมแท้ว่าง

ธรรมแท้ว่าง กายเบาใจเบา

เพื่อนนั่งอยู่ด้วยกันยังมะเห็นเเล้วเราจะเห็นกะเขามะเนี่ยะ

3. ฅนภูเขา

ฅนภูเขา Active Member

28 พฤศจิกายน 2012
    สวมหมวกกันน็อค มีกระจกบังหน้าใช่ไหมล่ะ เวลากระจกใส หรือ พลาสติกแข็งใสโดนละอองความชื้น มักมีแสงวูบๆวาบๆแปลกๆเสมอ หากองค์ประกอบมันเป็นใจ...(deejai)