ใช้กระจกจับวิญญาณ

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 13 กันยายน 2023.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    เช้านี้เราต้องมาฉีดยา
    เราเลยนึกขึ้นได้ว่า
    เราเคยถูกพยายมใช้กระจกจับวิญญาณของเรา กรรมวิธีเขาทำกันอย่างไร จะมาเล่าให้ฟังกันค่ะ

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

เขาจะปล่อยให้เราเผลอ
    แล้วเอากระจกมาดักไว้
    พอเราเผลอมองเงาสะท้อนในกระจก
    ก็เอาด้ายแดงรัดคอเราเลยค่ะ
    เราก็หนีไปไหนไม่ได้
    การดักวิญญาณนี้เกิดขึ้นอย่างรวดเร็วมากๆค่ะ
    พยายมเขาจะชำนาญในการใช้กระจกและด้ายแดงมาก
    เท่านี้ก็จับวิญญาณของพวกเราได้แล้วค่ะ

3. Suryar

เราเคยดูหนังเรื่อง คอนสแตนติน Constantin
    ก็มีฉากใช้กระจกดักวิญญาณ
    แต่เขาจะทำลายกระจกให้แตกไปเลยค่ะ
    จะไม่ใช้ด้ายแดงจับวิญญาณ

4. Suryar

พยายมที่จับเรา ทำงานรวดเร็วมาก
    แถมหน้าตาเป็นแบบนี้ค่ะ IMG_8864.jpeg

5. เพลงพรายพิญ

เพลงพรายพิญ The Myth 2077

28 กันยายน 2018
    ไม่ใช่พยายม …. เป็นนักรบไร้หน้า ต่างหาก

เป็นพวกนักรบ ที่ผู้นั่งแท่นทอง บัญชาการให้มาจัดการ ผู้เป็นดวงจิตที่เป็น “ปรปักษ์” กับเขา ให้ผสานหลอมไปเป็นเครื่องมือ “สัตว์อสูร” และ “ศาสตรา”

ส่วนเรา “เขาต้องการเข็มทิศ” ไม่มีเรา เขาที่นั่งแท่นทอง ก็ไปไม่ได้ไม่ถึง

ในทางกลับกัน … on the contrary, He has to keep Us alive to find the way of “solution place”… destination is too danger to reach out……

คนนั้นรู้ เธอก็รู้ เราก็รู้ เขาฆ่าเราไม่ตาย แต่ต้องบีบเราให้ตายทั้งเป็น

Ransom - ลักพา เอาตัวไปเป็นประกัน !!!!

6. เพลงพรายพิญ

พวกนักฆ่าไร้หน้า ทำงานให้ ผู้นั่งแท่นทอง มีฉายา ทหารไร้ตัวตน

7. เพลงพรายพิญ

ใช้ตาที่สาม กับ พลังที่ลำคอ ของเธอ เดินปราญ ไล่พวกมันไป

อาวุธเธอมี แต่มันพยายามสะกดและดักเธอไว้ … ด้วยมนต์ จาก เทพ…ที่ตอนนี้แต่งตนเหมือนฤาษี แต่ไม่ใช่ เป็นภาพมายาหลอกให้เข้าใจว่ามาช่วย แต่จริงๆ มาเปิดช่องทางให้ พวกนักล่าไร้หน้าเหล่านี้ มาทำลายเธอ เพราะเธอกำความลับ “นาย” มันไว้

8. Suryar

ว้าว ท่านทราบได้อย่างไร เสมือนมีตาทิพย์เห็นเรื่องราวของเราเลยนะคะ
    หากท่านมีเวลา รบกวนคอมเม้นกระทู้อื่นๆ ของเราด้วยนะคะ จะเป็นประโยชน์กับเรามากๆเลยค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าและยินดีที่รู้จักนะคะท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กันยายน 2023
  9. Suryar

เราดีใจมากๆๆๆๆ เลยค่ะวันนี้
    และมีความสุขมาก
    ที่พบว่า
    เราไม่ได้ อยู่คนเดียว ในห้องหลุมดำนี้
    ขอบคุณเพื่อนสมาชิก โดยเฉพาะท่าน เพลงพรายพิณ ด้วยนะคะ ที่แวะเข้ามาเติมกำลังใจให้เรา
    ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

10. MUSAFA

MUSAFA MUFASA AL-AMYADH

24 สิงหาคม 2017
    ให้ช่วยอะไรไหม บอกได้
    ค่าตอบแทนขอแค่
    - เป็นคนดีของสังคม
    - มีเมตตา มองต่างๆด้วยใจเมตตา
    - กดอารมณ์ หักห้าม ความคิดลบ
    - ปล่อยวาง มองโลกในแง่ดี ใช้เมตตาธรรมค้ำจุนเป็นหลัก
    - พยายามประพฤติตนให้อยู่ในศีลในธรรม

..พยายามทำให้ดีที่สุดอย่างตั้งใจและเต็มใจ
    นี้ๆนั้นๆ ให้แผ่เมตตา ตักบาตร อุทิศส่วนบุญส่วนกุศลแก่เจ้ากรรมนายเวรต่างๆสม่ำเสมอ
    # หากปลดหนี้แล้วทำต่อไป จะเป็นดั่งการลงหุ้นสหกรณ์ ได้ดอกเบี้ยปันผลเรื่อยๆ

กับชีคกับไร ญินนี่ ที่ตามจากอดีต พวกนี้บางส่วนมันเคยหมั่นไส้เธอ แค่กลั่นแกล้งรังควาน เพราะอคติส่วนตัว อย่าอะไรมันกลับ ให้ปล่อยรู้ ปล่อยวาง ละ ปลง อย่างเหมาะสม เมื่อมันนั่นจนสาแก่ใจ มันก็จะไปเอง

นี่ก็แอบดูมาพักนึงแล้วตั้งแต่ปีก่อนๆ แต่ไม่อยากเข้าไปเกี่ยวมากนัก เพราะมีโยงไปอดีตด้วยได้ อดีตผ่านไปแล้วให้จบไป เน้นไปข้างหน้า ไปเส้นทางปัจจุบัน มีภาระหน้าที่ต้องรับผิดชอบ โดยเฉพาะลูกๆ ดูแลให้ดี ใส่ใจสม่ำเสมอ หมั่นพาไปไหว้พระขอพร พวกมันจะอะไรกับเด็กไม่ได้ เพราะมีprotection คอยคุ้มครอง และห่างๆชีคหน่อย ชีคพยายามเข้าไปในร่างเธอเพื่อเอาสำเนาข้อมูลอดีต แถมเป็นทำนองเป็นล่ำเป็นสัน กับใครต่อใครอีกหลายคน พวกนี้อยู่กันในมิติช่องความถี่ที่มีเทคฯเจริญก้าวหน้ามาก อย่าถลำตามมัน มิฉะนั้นจุดจบจะเหมือน TAG อวสานโมเอะ จำให้ดี ระวังไว้ หลุดแล้วอาจหลุดหายไปเลย ชนิดกลับมาเจอ คนอื่นๆจะเห็นเธอเป็นคนอื่นกลายเป็นคนอื่นที่ไม่ใช่เธอ เธออาจเห็นตัวเองเป็นคนเดิม แต่คนรอบตัวเห็นเธอเป็นใครก็ไม่รุ้วว แล้วคนรอบๆจะทยอยออกห่างจนหายไปหมด จะเข้าทางชีคเพราะไม่เหลือใคร ท้ายสุดจะกลายไปเป็นของสะสมของชีค เหมือนร่างผู้หญิงใน COLLECTION สะสม ใน อวสานโมเอะ ดูแลตัวเองให้ดีนะ

11. Suryar

ขอบคุณท่าน musafa นะคะ กลัวเหมือนกันค่ะ แต่ตั้งแต่เชคแต่งงาน เชคก็หายไปเลยค่ะ ไม่ได้คุยกันเหมือนเดิมแล้ว แต่คุยผ่านเพื่อนคนไทย เขาคอยดูอยู่ห่างๆค่ะท่าน
    กลัวเหมือนกัน เพราะ ญิน น่ากลัว มากๆค่ะ โดยเฉพาะ ญินที่มากับเปลวไฟ น่ากลัวที่สุดค่ะ

12. Suryar

ท่าน musafa เราอยู่คนละมิติกับเชคแล้วตอนนี้
    เราหาเชคไม่เจอแล้ว ทั้งทางอีเมล์และเฟสบุ๊ค
    รวมทั้งยูทูป
    ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้น
    ในยูทูปคือ เชคตัวปลอมค่ะ
    เรา งง มากๆ เลย
    มันเกิดอะไรขึ้นคะ
    ———-/-/-//————-
    วัดหลวงพ่อจรัญที่สิงห์บุรีก็เป็นวัดจำลองเหมือนเมืองโบราณ
    โรงพยาบาลก็เล็กกว่าเดิมเป็นขนาดจำลอง
    มิติของเราเป็นอะไร เรา งง ไปหมดแล้วค่ะ
    ท่าน musafa พอจะทราบไหมคะว่าเกิดอะไรขึ้นกับเรา